BLACK_
JF-Expert Member
- Apr 2, 2020
- 1,900
- 4,218
Pengine Wewe si mnyenyekevu, ni vile unakabiliana na mtu mwenye nguvu kuliko wewe
Wewe si mkarimu, unataka tu kununua kukubalika na kuthaminiwa na watu wengine
Wewe si mvumilivu, huna tu namna nyingine ya kufanya
Wewe hujajitenga na tamaa za vitu vya kimwili, huna tu uwezo wa kuvinunua
Wewe si mtu wa kuchagua watu kwa makini, ni kwamba watu hawakualiki tena
Wewe si mwenye hekima, umejifunza tu kuficha makosa yako
Wewe si mtu wa fumbo, hujui tu namna ya kuwasiliana na watu
Wewe si mtu mwenye matarajio makubwa, ni kwamba hakuna kitu kinachoweza kukuridhisha
Wewe si mtu anayejitegemea, unajivunia sana kiasi cha kushindwa kuomba msaada
Kila mtu anajua namna ya kuyapa mapungufu yake majina yanayosikika mazuri ili asilazimike kujichunguza mwenyewe
tabia ya mwanadamu ya kujidanganya (self-deception)
Tunachukua udhaifu hofu au mazingira yaliyotulazimisha kufanya jambo fulani, kisha tunayapa majina mazuri kwamba ni sifa zetu za kipekee
Swali ni
Je, tabia unayoiita nguvu yako ni nguvu ya kweli, au ni namna uliyojifunza kuishi na udhaifu wako?
jumapili njema 🌞
Wewe si mkarimu, unataka tu kununua kukubalika na kuthaminiwa na watu wengine
Wewe si mvumilivu, huna tu namna nyingine ya kufanya
Wewe hujajitenga na tamaa za vitu vya kimwili, huna tu uwezo wa kuvinunua
Wewe si mtu wa kuchagua watu kwa makini, ni kwamba watu hawakualiki tena
Wewe si mwenye hekima, umejifunza tu kuficha makosa yako
Wewe si mtu wa fumbo, hujui tu namna ya kuwasiliana na watu
Wewe si mtu mwenye matarajio makubwa, ni kwamba hakuna kitu kinachoweza kukuridhisha
Wewe si mtu anayejitegemea, unajivunia sana kiasi cha kushindwa kuomba msaada
Kila mtu anajua namna ya kuyapa mapungufu yake majina yanayosikika mazuri ili asilazimike kujichunguza mwenyewe
tabia ya mwanadamu ya kujidanganya (self-deception)
Tunachukua udhaifu hofu au mazingira yaliyotulazimisha kufanya jambo fulani, kisha tunayapa majina mazuri kwamba ni sifa zetu za kipekee
Swali ni
Je, tabia unayoiita nguvu yako ni nguvu ya kweli, au ni namna uliyojifunza kuishi na udhaifu wako?
jumapili njema 🌞