Pendekezo: Julius Nyerere avuliwe jina la Baba wa Taifa

Pendekezo: Julius Nyerere avuliwe jina la Baba wa Taifa

Status
Not open for further replies.
Wengi wanakuchukulia kama mdini, mimi na kuchukulia kama kibaka alietumwa kuja kuhamisha hisia za Watanzania pale ambapo wanazungumzia mambo yenye maslahi mapana kwa Taifa lao. Nenda kawaambie hao spindoctors kuwa JF wako ngangari hawa danganyiki kwani bado wataendelea kuhoji uhalili wa Mauaji ya Police yanayoratibiwa na CCM kwa lengo la kututisha tusihoji na kudai rasilimali zetu zitunufaishe sote ikiwa ni pamoja na vizazi vyetu vijavyo...

Mada nyingine zinaendelea nenda ukachangie huko. Kwani umelazimishwa kuwepo kwenye huu mjadala. Una uhuru wa kujiunga na thread unayoipenda JF.


Ukipa nafasi msikilize Nyerere kwenye you tube; aliposema amechoshwa na wazanzibari na waislamu alikuwa na maana gani kama baba wa taifa:

TUMECHOKA NA WAZANZIBARI NA UISLAM - JULIAS KAMBARAGE NYERERE - YouTube
 
Hizi dini zetu hazina tofauti na bangi! Ukiuliza elimu unaambiwa std 7 na madrasa. Elimu ya juu TAKBIR.
 
Mada nyingine zinaendelea nenda ukachangie huko. Kwani umelazimishwa kuwepo kwenye huu mjadala. Una uhuru wa kujiunga na thread unayoipenda JF.


Ukipa nafasi msikilize Nyerere kwenye you tube; aliposema amechoshwa na wazanzibari na waislamu alikuwa na maana gani kama baba wa taifa:

TUMECHOKA NA WAZANZIBARI NA UISLAM - JULIAS KAMBARAGE NYERERE - YouTube

Kikwete mwenyewe kachoshwa na 'baadhi' ya waislam. Unakumbuka hotuba yake Dodoma? Na sasa Sheikh Ponda yuko wapi? na ugomvi wa Ponda ni kati yake nani, wakristo au waislam wenziwe?

Pili, nitakuuliza swali ambalo nimemuuliza mleta uzi, kama Nyerere alikuwa mdini, alikuwa anawaunga mkono watu kwa sababu ya dini (ukristo), ilikuwaje akawaunga mkono watu wa Western Sahara, au Palestine?
 
Kwa hiyo hii ndiyo sababu ya Nyerere kuitwa baba wa Taifa?

Una ushahidi wowote kuwa waliomtuma UN walikiri kuwa yeye ndio anastahili kuwa baba wa Taifa hili?

kwa nini wao hawakwenda?
 
nina uhakika katika jamii zetu sote twaaamini tumeumbwa na Mungu na tunatakiwa kumuambudu yy tu,lkn si wapo wasiomuabudu,kwa hiyo je huko kutokumuambudu yy kunamuondolea yy Uungu wake?,hata kwa Nyerere ahat tukikaa waote kumuita Baba wa Taifa bad atakuwa hivyo,Baba wa Taifa,ok,mchangueni basi maalim Seif awe baba wa Taifa

Huoni kuwa hicho ni kiashiria?
 
Wengi wanakuchukulia kama mdini, mimi na kuchukulia kama kibaka alietumwa kuja kuhamisha hisia za Watanzania pale ambapo wanazungumzia mambo yenye maslahi mapana kwa Taifa lao. Nenda kawaambie hao spindoctors kuwa JF wako ngangari hawa danganyiki kwani bado wataendelea kuhoji uhalili wa Mauaji ya Police yanayoratibiwa na CCM kwa lengo la kututisha tusihoji na kudai rasilimali zetu zitunufaishe sote ikiwa ni pamoja na vizazi vyetu vijavyo...

Suala la GESI na Katiba Mpya tutaendelea kulisemea, Ufisadi unaofanywa na mataifa makubwa kupitia CCM mtambue kuwa tutaendelea kupambana mpaka tone la mwisho la jasho na damu ya watanzania...Mungu yuko upande wetu tutashinda kwa kishindo!!

Back kwenye mada yako...Napendekeza BABA WA MAFISADI AWE BENJAMIN WILLIAM MKAPA...
Vigezo na Sababu ni nyingi lakini kwa uchache tu;-
Mkapa ndiye muasisi mkuu wa Ufisadi Tanzania,
Mkapa ndiye ambaye sera zake za madini 1998 zinaendelea kuleteleza mashimo kule Kahama na Geita badala maendeleo ya kasi..
Mkapa aliua viwanda na mashirika ya umma kwa sera zake za ubinafsishaji..
Mkapa aliwaleta Net Group Solution kuja kuandaa mpango mkakati wa kuihujumu TANESCO,
Mkapa ndiye alieratibu WIZI wa EPA
Mkapa Ndiye alieanza kuleta GESI ya Mtwara Dar (Songas)
Mkapa amemaliza madini ya Tanzanite kwa kuhamishia SA..
Mkapa aliharakisha kifo cha Mwl JK Nyerere...
Mkapa aliandaa mpango mkakati wa kurithisha UFISADI...

...Wadau list ni ndefu sana ya kuhalalisha MKAPA kuwa BABA WA UFISADI TANZANIA....
...like kwa kuunga mkono hoja...

kaka pamoja nakukupa like yangu nadhani akina sedeeq, freshthinking na wa aina yao kama wangeleta michango ya ukweli kama huu hakuna ambaye angewapinga. tungewaunga mkono.

Mtu akisema ukweli tutamuunga mkono lakini mhaini na mvurugaji tutampinga kwa nguvu zote.

Umesema kweli kaka.
 
Na Nyama ziwe zinachinjwa na Wakristu maana tumeshuhudia Nyama kama Ng'ombe Mbuzi Kondoo Kuku Bata Wakichinjwa na Waislam kwa zaidi ya Miaka 50 tokea Uhuru na sasa Pendekezo hilo nalo lipitishwe... waislam na wao wale vinavyochinjwa na Wakristo.

au mabucha yao na yetu. Mleta mada ana elimu gani?
 
Kikwete mwenyewe kachoshwa na 'baadhi' ya waislam. Unakumbuka hotuba yake Dodoma? Na sasa Sheikh Ponda yuko wapi? na ugomvi wa Ponda ni kati yake nani, wakristo au waislam wenziwe?

Pili, nitakuuliza swali ambalo nimemuuliza mleta uzi, kama Nyerere alikuwa mdini, alikuwa anawaunga mkono watu kwa sababu ya dini (ukristo), ilikuwaje akawaunga mkono watu wa Western Sahara, au Palestine?

Swali lako ni rahisi sana: Jibu lake ni kwamba madikteta wote ulimwenguni wana kundi kubwa pia ambalo linanufaika kwa uwepo wao. Ukimgusa leo Idd Amin wa Uganda, kuna watu watakupinga mpaka kesho. Ni hivyo hivyo kwa Nyerere.


Chukua na hiyo labda kwa vile imetoka kwa mkristo mwenzako unaweza kuielewa.
 
nilipoona heading hiyo,hata kabla sijaingia ndani kusoma contents niligundua imeandikwa na mlevi wa siasa za kidini aliyepigwa upofu ktk uelewa wake kiasi cha kushindwa kung'amua zuri na baya hivyo mara zote kusimama imara na kujenga hoja zake huku msingi wake mkuu ukiwa dini yake,hali kadhalika wafuasi kama wewe salmar hawakosekanagi cuz mnataka kutuamisha kuwa waislamu ndio walikua concious zaidi enzi za uhuru hivyo walishiriki kikamilifu kuliko kada nyingine ya watu ktk kuamsha hisia za kujitawala,huu ni ubarakala,uzandiki uliochochewa na chuki zenu kwa wakiristo,ficheni upumbavu wenu,taifa letu linahitaji tujadiliane namna ya kututoa hapa tulipo na kutufikisha mbali zaidi lakini tunakwamishwa na fikra mgando na zisizotujenga kama zenu.

Kweli wewe ni kiboli na akili zako zipo kama kiboli chenyewe haya niambie jhon rupia alikua muislamu usidandie treni kwa mbele bro utaumia kibol huna hoja kaa kimya mabishano ya upuzi sio fani yangu
 
Last edited by a moderator:
uamsho tumewachokaa kama vipi lianzisheni tujue moja kele nyingi kazi hamuwezi pumbavu zenu kabisa
 
hizo Teknolojia Nyerere tunayemfahmu sisi hawezi kuzungumza utumbo huo......mnajitahidi kutuaminisha utumbo wenu

Mada nyingine zinaendelea nenda ukachangie huko. Kwani umelazimishwa kuwepo kwenye huu mjadala. Una uhuru wa kujiunga na thread unayoipenda JF.


Ukipa nafasi msikilize Nyerere kwenye you tube; aliposema amechoshwa na wazanzibari na waislamu alikuwa na maana gani kama baba wa taifa:

TUMECHOKA NA WAZANZIBARI NA UISLAM - JULIAS KAMBARAGE NYERERE - YouTube
 
Huyu naye ni mhitimu wa shule ya Mohamed Said, kwa kiwango cha PASS.
 
uamsho tumewachokaa kama vipi lianzisheni tujue moja kele nyingi kazi hamuwezi pumbavu zenu kabisa

Mwanamume alietimia akikosa hoja za msingi hubaki kimya akatazama bt mwanamke asieenda shule hutukana na kutokwa na povu
 
Baada ya kunukuliwa akisema kuwa kama angekuwa na uwezo wa kuvikokota visiwa vinavyoishi binadamu wanaounda nchi inayoitwa Tanzania ni kuwa tayari Nyerere alishajivua dhamana ya uongozi wa baadhi ya Watanzania.

Dhihaka, kejeli na utusi dhidi ya Watanzania wanaofuata imani ya Kiislamu katika hotuba yake ya mwisho pale aliposema kuwa amefanikiwa kuondoa upogo wa kielimu kati ya Waislamu na Wakristo.

Kuwaweka mbele Wanaijeria Wakristo wa Biafra kuliko Watanzania "waliomchagua" kwa kutumia rasilimali na damu ya Taifa kuhakikisha kuwa Wakristo wa Biafra wanajitenga.

Hivi vyote vinamfanya Nyerere aondolewe jina la Baba wa Taifa.
*Mod tafadhali usiufute huu uzi kwa sababu ni pendekezo hivyo liko wazi kwa mjadala.
Matokeo ya watu kukosa kazi za kufanya ndio haya.An empty mind is the workshop of devil.Inafikia mahali mtu anawaza chochote tu ilimradi
 
Swali lako ni rahisi sana: Jibu lake ni kwamba madikteta wote ulimwenguni wana kundi kubwa pia ambalo linanufaika kwa uwepo wao. Ukimgusa leo Idd Amin wa Uganda, kuna watu watakupinga mpaka kesho. Ni hivyo hivyo kwa Nyerere.


Chukua na hiyo labda kwa vile imetoka kwa mkristo mwenzako unaweza kuielewa.

Ili nikubali au nipinge hoja lazima niwe na enough information zitakazonisadia kufanya uamuzi. Na pia ningekusihi ujikite kwenye swali langu ambalo ni udini wa Nyerere.

Mleta uzi ameta anadai kuwa kilichomsukuma Nyerere kuunga mkono watu wa Biafra ni udini wao (ukristo). Na wewe unaonekana kushawishika na hayo madai yako - which is fine. Sasa ningetaka kukuliza tena, vipi Western Sahara, vipi Palestine?
 
Mada nyingine zinaendelea nenda ukachangie huko. Kwani umelazimishwa kuwepo kwenye huu mjadala. Una uhuru wa kujiunga na thread unayoipenda JF.


Ukipa nafasi msikilize Nyerere kwenye you tube; aliposema amechoshwa na wazanzibari na waislamu alikuwa na maana gani kama baba wa taifa:

TUMECHOKA NA WAZANZIBARI NA UISLAM - JULIAS KAMBARAGE NYERERE - YouTube

Usiwe mjinga ndugu yangu...Tanzania ya leo ukitafuta wakristo wa kweli hata kwa tochi hawatazidi 10, Ukitafuta Waislam wa kweli wenye taqwa ya kumuogopa Allah S.W.T sidhani kama watazidi laki moja!...

LAKINI tukitafuta Watanzania wenye shida na umaskini uliokithiri pamoja na kwamba mwenyezi mungu ametujalia rasilimali nyingi sana kama Dhahabu, Almasi, Nickel, Uranium, Gesi, Mafuta, Ardhi nzuri, Mbuga za Wanyama, Milima mirefu, Bahari, Mito, Maziwa, Watu wapole wakarimu nk...Utakuta asilimia 99.9% ni chaka mbaya...

Sisi si maadui baina yetu kwa vigezi vya kidini, sisi tunaletewa uadui kwa vigezo vya kidini wakati wenyewe wanaendelea kukomba rasilimali zetu...Wakati huu si wa mijadala isiyokuwa na tija na Maslahi mapana kwa Taifa letu Mkuu...Umaskini hauna Dini wala kabila...Tafakari...
 
Mada nyingine zinaendelea nenda ukachangie huko. Kwani umelazimishwa kuwepo kwenye huu mjadala. Una uhuru wa kujiunga na thread unayoipenda JF.


Ukipa nafasi msikilize Nyerere kwenye you tube; aliposema amechoshwa na wazanzibari na waislamu alikuwa na maana gani kama baba wa taifa:

TUMECHOKA NA WAZANZIBARI NA UISLAM - JULIAS KAMBARAGE NYERERE - YouTube

-Unweza kujaji msimu mzuri wa mvua kwa mnvua ya siku moja tu? ukasema mwaka huu mvua nzuri sana na nyingi sana wala sio mwanajiografia?
-weka hutoba hii japo kwa dakika 2 tu kama hujaumbuka wewe? upikaji wa majungu kama huu ndiyo unaowashushia heshima.
kama mtu anatoa mfano wa maongezi ya waliyoyasikia jana usiku nje ya nyumba yao, unafika wewe nje ya mlango unamkuta msimuliaji anamalizia kwamba leo hii usiku lazima tumuuwe freshthinking. reaction yako itakuwaje? kwa walioanza na hadithi watakwambia hapana hayo maneno anayoyasimulia waliyoyasikia nje ya nyumba yao usiku wa leo, kunawatu walikuwa wanaongea kwamba leo watakuuwa sio huyu bwana yeye anatusimulia tu.

Usitufanye wote wahuni kama ilivoakili yako 'freshthinking'
 
Ili nikubali au nipinge hoja lazima niwe na enough information zitakazonisadia kufanya uamuzi. Na pia ningekusihi ujikite kwenye swali langu ambalo ni udini wa Nyerere.

Mleta uzi ameta anadai kuwa kilichomsukuma Nyerere kuunga mkono watu wa Biafra ni udini wao (ukristo). Na wewe unaonekana kushawishika na hayo madai yako - which is fine. Sasa ningetaka kukuliza tena, vipi Western Sahara, vipi Palestine?

Unaleta porojo! endelea.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom