Pendekezo: Julius Nyerere avuliwe jina la Baba wa Taifa

Pendekezo: Julius Nyerere avuliwe jina la Baba wa Taifa

Status
Not open for further replies.
Baada ya kunukuliwa akisema kuwa kama angekuwa na uwezo wa kuvikokota visiwa vinavyoishi binadamu wanaounda nchi inayoitwa Tanzania ni kuwa tayari Nyerere alishajivua dhamana ya uongozi wa baadhi ya Watanzania.

Dhihaka, kejeli na utusi dhidi ya Watanzania wanaofuata imani ya Kiislamu katika hotuba yake ya mwisho pale aliposema kuwa amefanikiwa kuondoa upogo wa kielimu kati ya Waislamu na Wakristo.

Kuwaweka mbele Wanaijeria Wakristo wa Biafra kuliko Watanzania "waliomchagua" kwa kutumia rasilimali na damu ya Taifa kuhakikisha kuwa Wakristo wa Biafra wanajitenga.

Hivi vyote vinamfanya Nyerere aondolewe jina la Baba wa Taifa.
*Mod tafadhali usiufute huu uzi kwa sababu ni pendekezo hivyo liko wazi kwa mjadala.
Hakuna Gender Balance. Mama wa Taifa ni nani?
 
Mimi simuiti baba wa Taifa lakini wengine wanamuita baba wa Taifa huoni kuwa hili linaligawa Taifa?
Huoni kuwa njia bora ya kuunusuru "umoja" wa kitaifa ni kulifuta jina la baba wa Taifa?

Unapokuwa MJINGA na hoja utawasilisha za KIJINGA na MJINGA siku zote uachwa na UJINGA hadi atapoacha UJINGA kwa kujigundua MJINGA.
 
Mwalimu JK Nyerere hakuwahi kutamkwa,kuvikwa au kuapishwa kuwa Baba wa Taifa na mamlaka yoyote ile ya nchi. Watanzania wengi humuita hivyo kimazoea
Unaonaje kama haya mazoea tukayaondoa kabla hayajageuka kuwa rasmi?
 
Na pia imejaa uwongo. Imran Kombe hakuwa Director wa TISS 1983.
 
La maana wewe mwenyewe acha kumuita BABA WA TAIFA. then umuite baba yako kuwa ndiye baba wa taifa, kwa sababu huna sababu za kushawishi hilo jina litoke. Siku nyingine Mods mada kama hizi sio za kuweka jamvini!!!!
 
Baada ya kunukuliwa akisema kuwa kama angekuwa na uwezo wa kuvikokota visiwa vinavyoishi binadamu wanaounda nchi inayoitwa Tanzania ni kuwa tayari Nyerere alishajivua dhamana ya uongozi wa baadhi ya Watanzania.

Dhihaka, kejeli na utusi dhidi ya Watanzania wanaofuata imani ya Kiislamu katika hotuba yake ya mwisho pale aliposema kuwa amefanikiwa kuondoa upogo wa kielimu kati ya Waislamu na Wakristo.

Kuwaweka mbele Wanaijeria Wakristo wa Biafra kuliko Watanzania "waliomchagua" kwa kutumia rasilimali na damu ya Taifa kuhakikisha kuwa Wakristo wa Biafra wanajitenga.

Hivi vyote vinamfanya Nyerere aondolewe jina la Baba wa Taifa.
*Mod tafadhali usiufute huu uzi kwa sababu ni pendekezo hivyo liko wazi kwa mjadala.

Dhambi ya watu weusi ni ubinafsi wewe unamchukia nyerere kwa sababu za udini laiti angekuwa mwislamu usingesema hayo uyasemayo lakini amini amini nakuambua itachukua muda mrefu sana kwa taifa kama la tanzania kuja kumpata mtu mwingine kama nyerere. Kwa sisi tuliokula chumvi kidogo tunaona tofauti kubwa iliyoko kati ya nyerere na viongozi wa leo. Wakati wa nyerere matibabu yalitolewa bure na yalikuwa madhuri tofauti na haya ambayo leo tunalipia lakini huduma ni mbovu. Wakati wa nyerere taifa lilikuwa na umoja na mshikamano vitendo vya wizi wa mali za umma na ufisadi unaousikia leo havikuwepo halikadhalika hakukua na udini tunauona leo mkristo na mwisilamu walishirkiana kwa kila jambo bila kubaguana.
wakati wa nyerere shule hata za msingi zilikuwa nzuri walimu waliheshimika walikuwa na moyo wa kufanya kazi hakukuwa na tofauti kubwa ya kipato kama tunayoiona leo. Elimu ilikuwa bora na haikulipiwa au kama ililipiwa ni kiasi kidogo sana watu walikuwa wachapa kazi. Mashuleni tulilima, tukafuga wanafunzi walipata chakula kizuri shuleni. vitabu vilikuwepo wanafunzi chuo kikuu walipewa mpaka hela ya sabuni na kununulia sigara leo watu wanaandamana kudai mikopo. Hakika watanzania tunaomlaumu nyerere tumekosa shukrani kabisa na mungu atatulaani nani kama nyerere atakaye tokea kuiongoza tena tanzania?
 
Kweli wewe ni kiboli na akili zako zipo kama kiboli chenyewe haya niambie jhon rupia alikua muislamu usidandie treni kwa mbele bro utaumia kibol huna hoja kaa kimya mabishano ya upuzi sio fani yangu

wewe salmar usijibaraguze kusudi usionekane kama mdini,wewe ni mdini na lengo lako nikuonesha kama waisilamu walishiriki zaidi kuliko wakiristo na wapagani,hivyo i can sense pendekezo lako mnataka mpate some sort of favoratism kutokana na huo ushiriki,kasomeni na mfanye kazi kwa bidii ili kujiletea maendeleo na muache hizi lia lia zenu kwasababu tumeshawachoka,hopeless kabisa nyie.
 
Last edited by a moderator:
Nyerere ataitwa baba wa taifa hili,upende usipende, ufe au uwe hai,uwe zanzibar au bara,uwe mkiristo au mwislam(gaidi)kamwe hutapindisha ukweli.ukimkataa umkatae wewe,hili halitoshi atakuja kutangazwa kuwa mwenye heri na baba mtakatifu.hivyo udini wako kwenu.Upumzike kwa amani baba yetu.
 
Hata usipomuita baba wa taifa, atabaki kuwa hivyo kwa historia, period!
 
Dhambi ya watu weusi ni ubinafsi wewe unamchukia nyerere kwa sababu za udini laiti angekuwa mwislamu usingesema hayo uyasemayo lakini amini amini nakuambua itachukua muda mrefu sana kwa taifa kama la tanzania kuja kumpata mtu mwingine kama nyerere. Kwa sisi tuliokula chumvi kidogo tunaona tofauti kubwa iliyoko kati ya nyerere na viongozi wa leo. Wakati wa nyerere matibabu yalitolewa bure na yalikuwa madhuri tofauti na haya ambayo leo tunalipia lakini huduma ni mbovu. Wakati wa nyerere taifa lilikuwa na umoja na mshikamano vitendo vya wizi wa mali za umma na ufisadi unaousikia leo havikuwepo halikadhalika hakukua na udini tunauona leo mkristo na mwisilamu walishirkiana kwa kila jambo bila kubaguana.
wakati wa nyerere shule hata za msingi zilikuwa nzuri walimu waliheshimika walikuwa na moyo wa kufanya kazi hakukuwa na tofauti kubwa ya kipato kama tunayoiona leo. Elimu ilikuwa bora na haikulipiwa au kama ililipiwa ni kiasi kidogo sana watu walikuwa wachapa kazi. Mashuleni tulilima, tukafuga wanafunzi walipata chakula kizuri shuleni. vitabu vilikuwepo wanafunzi chuo kikuu walipewa mpaka hela ya sabuni na kununulia sigara leo watu wanaandamana kudai mikopo. Hakika watanzania tunaomlaumu nyerere tumekosa shukrani kabisa na mungu atatulaani nani kama nyerere atakaye tokea kuiongoza tena tanzania?

tunamlaumu kwasababu si mwenzetu/dini yetu,vinginevyo hatuna sababu ya msingi zaidi ya chuki binafsi na tamaa zetu za kutaka kuona baba wa taifa ni muisilamu
 
Baada ya kunukuliwa akisema kuwa kama angekuwa na uwezo wa kuvikokota visiwa vinavyoishi binadamu wanaounda nchi inayoitwa Tanzania ni kuwa tayari Nyerere alishajivua dhamana ya uongozi wa baadhi ya Watanzania.

Dhihaka, kejeli na utusi dhidi ya Watanzania wanaofuata imani ya Kiislamu katika hotuba yake ya mwisho pale aliposema kuwa amefanikiwa kuondoa upogo wa kielimu kati ya Waislamu na Wakristo.

Kuwaweka mbele Wanaijeria Wakristo wa Biafra kuliko Watanzania "waliomchagua" kwa kutumia rasilimali na damu ya Taifa kuhakikisha kuwa Wakristo wa Biafra wanajitenga.

Hivi vyote vinamfanya Nyerere aondolewe jina la Baba wa Taifa.
*Mod tafadhali usiufute huu uzi kwa sababu ni pendekezo hivyo liko wazi kwa mjadala.

Ni vema kwanza ukahakikisha babu yako aliyekufa amefufuka kwanza kabla ya kukubaliana na uozo wako.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom