Pendekezo: Julius Nyerere avuliwe jina la Baba wa Taifa

Pendekezo: Julius Nyerere avuliwe jina la Baba wa Taifa

Status
Not open for further replies.
Baada ya kunukuliwa akisema kuwa kama angekuwa na uwezo wa kuvikokota visiwa vinavyoishi binadamu wanaounda nchi inayoitwa Tanzania ni kuwa tayari Nyerere alishajivua dhamana ya uongozi wa baadhi ya Watanzania.

Dhihaka, kejeli na utusi dhidi ya Watanzania wanaofuata imani ya Kiislamu katika hotuba yake ya mwisho pale aliposema kuwa amefanikiwa kuondoa upogo wa kielimu kati ya Waislamu na Wakristo.

Kuwaweka mbele Wanaijeria Wakristo wa Biafra kuliko Watanzania "waliomchagua" kwa kutumia rasilimali na damu ya Taifa kuhakikisha kuwa Wakristo wa Biafra wanajitenga.

Hivi vyote vinamfanya Nyerere aondolewe jina la Baba wa Taifa.
*Mod tafadhali usiufute huu uzi kwa sababu ni pendekezo hivyo liko wazi kwa mjadala.
watu wote wanaongea maswala ya udini na ya kipuuzi kama wewe wote hamna tofauti na machi...zi....toa ngembe hapa
 
Ushahidi uko kwa mlete Uzi Kuwa walimchangia ticket ya ndege na suti wakamnunulia mbona wao hawakwenda??? Fact ni kwamba walimkubali Nyerere kuliko walivokuwa wanajikubali wenyewe.Wewe utume dume likakutongozee ungejee kuletewa Mke?
Kwa mantiki hiyo ni kuwa wewe wakati unapomtuma mfanyakazi wako wa ndani na kumnunulia mavazi mazuri ina maana kuwa unamkubali kuliko unavyojikubali wewe mwenyewe?
Izack Mwanahapa said:
Pendekezo hili ni la hovyo, we unadha hadhi ya Baba wa taifa inavuliwa kienyeji tu kama unavyovua nguo zako unapokwenda kuoga, acha udini na uvivu wa kufikiri.
Sijapendekeza kuwa avuliwe kienyeji!

Ningependa sana kuwa wakati tutakapokubaliana kumvua basi tufanye hivi rasmi.
 
Una point nzuri! Ila ukitaka kumvua ubaba wa taifa andika mabaya yake 20 na mambo mazuri aliyofanya 20...then angalia upande upi unauzito!
Jipange hizo sababu mbili hazitoshi
 
na hao watu mnaotaka wawe mababa wa taifa walikuwa hana elimu kabisa wakaona aibu kwenda UN,wewe unadhani unaweza kwenda UN na elimu ya madrasa?nyie inabidi mkubali nyerere alikuwa noma,hana elimu ya kuungaunga
 
Baada ya kunukuliwa akisema kuwa kama angekuwa na uwezo wa kuvikokota visiwa vinavyoishi binadamu wanaounda nchi inayoitwa Tanzania ni kuwa tayari Nyerere alishajivua dhamana ya uongozi wa baadhi ya Watanzania.

Dhihaka, kejeli na utusi dhidi ya Watanzania wanaofuata imani ya Kiislamu katika hotuba yake ya mwisho pale aliposema kuwa amefanikiwa kuondoa upogo wa kielimu kati ya Waislamu na Wakristo.

Kuwaweka mbele Wanaijeria Wakristo wa Biafra kuliko Watanzania "waliomchagua" kwa kutumia rasilimali na damu ya Taifa kuhakikisha kuwa Wakristo wa Biafra wanajitenga.

Hivi vyote vinamfanya Nyerere aondolewe jina la Baba wa Taifa.
*Mod tafadhali usiufute huu uzi kwa sababu ni pendekezo hivyo liko wazi kwa mjadala.

Nonsense....
 
Naunga mkono hoja 100%

Kwanza tukishavunja muungano atakuwa baba wa taifa gani? Harakati za uhuru zilianzishwa yeye akiwa mtoto mdogo sana.

St. Nyerere anafaa kuitwa baba wa Kanisa.
 
Naunga mkono hoja 100%

Kwanza tukishavunja muungano atakuwa baba wa taifa gani? Harakati za uhuru zilianzishwa yeye akiwa mtoto mdogo sana.

St. Nyerere anafaa kuitwa baba wa Kanisa.

nilijua kwa jinsi ulivyo mdini mada kama hizi huwezi kukosekana wewe Tume ya Katiba
 
Last edited by a moderator:
Kuwaweka mbele Wanaijeria Wakristo wa Biafra kuliko Watanzania "waliomchagua" kwa kutumia rasilimali na damu ya Taifa kuhakikisha kuwa Wakristo wa Biafra wanajitenga.

Hivi vyote vinamfanya Nyerere aondolewe jina la Baba wa Taifa.
.

Sadeeq,

Kwenye red: Kwanini hukutaja Palestine au/na Western Sahara (99%) waislam? Kama hoja yako ni kuwa Nyerere aliwaunga mkono watu wa Biafra kwa sababu ya dini, iweje awaunge mkono watu wa Western Sahara ni waislam?
 
Kizazi kilicho mpa u baba wa taifa ni wale walio fanya naye kazi kwa u karibu na kumfahamu vizuri sio nyinyi mnaomsoma!
 
nilijua kwa jinsi ulivyo mdini mada kama hizi huwezi kukosekana wewe Tume ya Katiba

Udini wangu upo wapi kusema st nyerere alikuwa kichanga wakati watu wa harakati za kupigania uhuru? au kusema apewe ubaba wa kanisa? Kuna ushahidi wa kuonyesha kuwa anafaa kuwa baba wa church.
 
Balali; 'the great thinker'


Kaka 'freshthinking' unaruhusiwa kumvua huo ubaba wa taifa kisha uanzishe mchakato wa kuharibu nyaraka na kumbukumbu zote.
ukimaliza hapo uingie vichwani mwa watu pia erase memory zao zote ukimaliza hapo mgeni akitokea akakuuliza swali who was the founder of this nation yaani Tanzania utamjibu 'freshithinking' wewe na kakundi kako wengine watasema nyerere
akikuuliza rais wa kwanza wa tanganyika ni nani utmjibu 'freshthinking' wewe na kakundi kako wengine watsema nyerere
akikuuliza rais wa kwanza wa jamhuri ya Tanzania ni nani utamjibu 'freshthinking' wengine watasema nyerere

nadhani umeridhika, japokuwa hiyo haitawezekana mpaka kiama kaka, wote wabwekao kumpinga nyerere mtaendelea hata mauti yawakute bila mafanikio. Aliyepewa kapewa na chuki zenu kwake hazinamanufaa yoyote tena mtu mwenyewe ni marehemu mnajifedhehesha kweli kwa kulialia na mnawafedhehesha hatawengine wasiokuwamo.
 
paka jimi hivi tukiwataja walouleta uhuru wa tanganyika kwa kweli nyerere hayupo kabsaaaa nyerere kaja kutoka butiama teari vuguvugu lishaanza na vvyama vishaundwa kama unataka kujua waasis wa taifa hili mtazame kina sykes family jojn rupia(aliemnunulia nyerere suti na kumkatia ticket ya ndege kwenda un) mzee tambaza mama wa kimanyema aloitoa mpaka nyumba yake lumumba na ndio ndani mwake palichimbuka tanu mzee bakadiri na wengne wengi hao ndio ma baba na ma mama wa taifa hili n not nyerere

hivi mchezaji bora wa Madrid ni Ronaldo au Mourinho? Uingereza ni Van Persie au Sir. Fergie?
 
kiukweli astahili hiyoheshima ya ubaba maana inreality siyo ila kisiasa sawa lakini siri anijua yeye na tutsi radicality , how can we give him respect wakat alitupatia matatizo ambayo mpaka leo tunayo mfano kuvuruga amani ya afriaca mashariki na kati kwa kutumia rasilimali za watanzana ? tuachanae na vita ya uganda maana ilibidi tupigane, je ya kongo,Rwanda,Burundi hivi tujulize swali kwanini maraisi wa Rwanda na Burundi walitunguliwa ndani ya ndege wakati wantoka dar kwa mkutani na Mwinyi, was it bahati mbaya walikiuliwa au ilipangwa, je pale ambapo Laurent Kabila ailipohamasishwa kuongoza vita mstari wa mbele akiwa na back up ya wabongo kwa kila kitu ililkua bahati mbaya au iliapngwa mpaka naye akauliwa ,je congo ya leo ni kwleli haina jeshi imara au Joseph, Kagame,Museveni wanatutengeneza? tushukuru mungu Nyerere ashatangulia mbele ya haki maana he was the engine ,theme yao bado sijaijua ila jisi mambo yanavyoenda hli itakuwa mbaya, congo wameshamka na watanzanzania tumeamka kinachobaki ni kujipanga na kuikataa empire ambayo imeshindwa kutengenezwa ingawa resource wanayo

mungu ibariki afrika,ungu ibariki tanzania

Kajipange upya. Hueleweki!
 
Baada ya kunukuliwa katika hotuba pale aliposema kuwa amefanikiwa kuondoa upogo wa kielimu

Hivi vyote vinamfanya Nyerere aondolewe jina la Baba wa Taifa.
*Mod tafadhali usiufute huu uzi kwa sababu ni pendekezo hivyo liko wazi kwa mjadala.

Wengi wanakuchukulia kama mdini, mimi na kuchukulia kama kibaka alietumwa kuja kuhamisha hisia za Watanzania pale ambapo wanazungumzia mambo yenye maslahi mapana kwa Taifa lao. Nenda kawaambie hao spindoctors kuwa JF wako ngangari hawa danganyiki kwani bado wataendelea kuhoji uhalili wa Mauaji ya Police yanayoratibiwa na CCM kwa lengo la kututisha tusihoji na kudai rasilimali zetu zitunufaishe sote ikiwa ni pamoja na vizazi vyetu vijavyo...

Suala la GESI na Katiba Mpya tutaendelea kulisemea, Ufisadi unaofanywa na mataifa makubwa kupitia CCM mtambue kuwa tutaendelea kupambana mpaka tone la mwisho la jasho na damu ya watanzania...Mungu yuko upande wetu tutashinda kwa kishindo!!

Back kwenye mada yako...Napendekeza BABA WA MAFISADI AWE BENJAMIN WILLIAM MKAPA...
Vigezo na Sababu ni nyingi lakini kwa uchache tu;-
Mkapa ndiye muasisi mkuu wa Ufisadi Tanzania,
Mkapa ndiye ambaye sera zake za madini 1998 zinaendelea kuleteleza mashimo kule Kahama na Geita badala maendeleo ya kasi..
Mkapa aliua viwanda na mashirika ya umma kwa sera zake za ubinafsishaji..
Mkapa aliwaleta Net Group Solution kuja kuandaa mpango mkakati wa kuihujumu TANESCO,
Mkapa ndiye alieratibu WIZI wa EPA
Mkapa Ndiye alieanza kuleta GESI ya Mtwara Dar (Songas)
Mkapa amemaliza madini ya Tanzanite kwa kuhamishia SA..
Mkapa aliharakisha kifo cha Mwl JK Nyerere...
Mkapa aliandaa mpango mkakati wa kurithisha UFISADI...

...Wadau list ni ndefu sana ya kuhalalisha MKAPA kuwa BABA WA UFISADI TANZANIA....
...like kwa kuunga mkono hoja...
 
kiukweli astahili hiyoheshima ya ubaba maana inreality siyo ila kisiasa sawa lakini siri anijua yeye na tutsi radicality , how can we give him respect wakat alitupatia matatizo ambayo mpaka leo tunayo mfano kuvuruga amani ya afriaca mashariki na kati kwa kutumia rasilimali za watanzana ? tuachanae na vita ya uganda maana ilibidi tupigane, je ya kongo,Rwanda,Burundi hivi tujulize swali kwanini maraisi wa Rwanda na Burundi walitunguliwa ndani ya ndege wakati wantoka dar kwa mkutani na Mwinyi, was it bahati mbaya walikiuliwa au ilipangwa, je pale ambapo Laurent Kabila ailipohamasishwa kuongoza vita mstari wa mbele akiwa na back up ya wabongo kwa kila kitu ililkua bahati mbaya au iliapngwa mpaka naye akauliwa ,je congo ya leo ni kwleli haina jeshi imara au Joseph, Kagame,Museveni wanatutengeneza? tushukuru mungu Nyerere ashatangulia mbele ya haki maana he was the engine ,theme yao bado sijaijua ila jisi mambo yanavyoenda hli itakuwa mbaya, congo wameshamka na watanzanzania tumeamka kinachobaki ni kujipanga na kuikataa empire ambayo imeshindwa kutengenezwa ingawa resource wanayo

mungu ibariki afrika,ungu ibariki tanzania

Funguka mkuu mbona naona unaongea kwa mafumbo na hapa ni JF?.
 
Udini wangu upo wapi kusema st nyerere alikuwa kichanga wakati watu wa harakati za kupigania uhuru? au kusema apewe ubaba wa kanisa? Kuna ushahidi wa kuonyesha kuwa anafaa kuwa baba wa church.

Wewe unaushahidi wa baba yako aliyekuzaa? ni mama tu unaweza kujivunia lakini pia hutokea kubadilishwa wakati wakujifungua kwa bahati mbaya au kwa makusudi watoto kwa mama tofauti na isijulikane.

Heshima ya baba au mama itaendelea siku zote maana uthibitisho wake ni mgumu na watanzania wengi tunaishi kiimani kwamba huyu ni baba yangu na huyu ni maman yangu - prove ya walikutungaje mimba remains critically a questionable entity, can you?
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom