Mie naona kwa mawazo yangu JK kama mgombea wa kiti cha urais alitakiwa asilindwe kama rais bali alindwe kama mgombea urais tu.
Nijuavyo mimi kipindi cha kampeni kinavyo anza tu ndio inakuwa kikomo cha Urais wake Nchi inakuwa chini ya Jaji Mkuu lakini tangu kampeni zianze tarehe 21 naona bado mawaziri wapo kitu ambacho kinatakiwa kisiwepo wizara zinatakiwa ziwe chini ya Makatibu Wakuu ndio wawe viongozi wa kuwa wakilisha Mawaziri kwenye mikutano. Sasa sijajua tatizo ni nini hasa hadi MAWAZIRI na RAIS wawepo madarakani hadi leo na JAJI MKUU anafanyanini. KATIBA YETU INASEMAJE KUHUSIANA NA HILI!!
Ujuavyo wewe ni makosa.
Nchi haiachi kuwa na rais kwa sababu ya kampeni.
Soma kifungu cha 42 cha katiba ya jamhuri ya muungano kinavyoelezea hili kwa bayana.
Ukurasa wa 34- 35 wa pdf hii
http://www.tanzania.go.tz/images/katibamuungano.pdf
Wakati na muda wa kushika madaraka ya Rais Sheria ya 1984 Na.15 ib.9
42.
-(1) Rais mteule atashika madaraka ya Rais mapema iwezekanavyo baada ya kutangazwa kwamba amechaguliwa kuwa Rais, lakini kwa hali yoyote itabidi ashike madaraka kabla ya kupita siku saba.
(2) Isipokuwa kama atajiuzulu au atafariki mapema zaidi mtu aliyechaguliwa kuwa Rais, bila ya kuathiri masharti yaliyo katika ibara ndogo ya (3), atashika kiti cha Rais kwa muda wa miaka mitano tangu siku alipochaguliwa kuwa Rais.
(3) Mtu aliyechaguliwa kuwa Rais atashika kiti cha Rais hadi-
(a) siku ambapo mtu atakayemfuatia katika kushika kiti hicho atakula kiapo cha Rais; au
(b) siku ambapo atafariki dunia akiwa katika madaraka;au
(c) siku atakapojiuzulu; au
(d) atakapoacha kushika kiti cha Rais kwa mujibu wa masharti ya Katiba hii.
(4) Iwapo Jamhuri ya Muungano inapigana vita dhidi ya adui na Rais anaona kuwa haiwezekani kufanya uchaguzi, Bunge laweza mara kwa mara kupitisha azimio la kuongeza muda wa miaka mitano uliotajwa katika ibara ndogo ya (2) ya ibara hii isipokuwa kwamba muda wowote utakaoongezwa kila mara hautazidi miezi sita.
(5) Kila Rais mteule na kila mtu atakayeshikilia kiti cha Rais, kabla ya kushika madaraka ya Rais, ataapa mbele ya Jaji Mkuu
wa Jamhuri ya Muungano, kiapo cha uaminifu na kiapo kingine chochote kinachohusika na utendaji wa kazi yake
kitakachowekwa kwa mujibu wa sheria iliyotungwa na Bunge.