PostGE2025 Oktoba 29, 2025 ilivyonibadilisha

PostGE2025 Oktoba 29, 2025 ilivyonibadilisha

Conversations and stories after Tanzania's 2025 General Elections
USIUE. Hii ni Amri toka kwa MUNGU, so bora kuomba hiyo roho ya kuua ikuobdoke mengine Mungu atafanya kwa nafasi yake
 
Usilipe kisasi, mambo mengine mwachie Mungu tu, utamuua mwana ccm na utagundua waliofanya hayo matukio ni watu wengine tu ambao wapo ngazi za juu na zenye ulinzi mkubwa,
Mtu wa ngazi ya juu anaweza kuchukua bunduki na kufanya ukatili kama ule?
 
October 29 ilinifanya nitafakari juu ya makundi yanayoitwa waasi.

Nikagundua walibandikwa jina na tawala dhalimu ili kuwahalalisha tawala zao.

Niligundua waasi wengi huibuka haki ikikosekana hivyo kupigania haki si kosa bali ni jambo jema.

Hivyo asilimia kubwa ya makundi yanayoitwa waasi sio waasi kweli bali wameamua kupigania haki nje ya mfumo rasmi baada ya kuikosa katika mfumo rasmi ikiwemo majadiliano.

Kisasi tu ndio kitaweza kuiwajibisha hii haramu ya 98 % maana wamefika ukomo wa utu na fikra .

Sitoshangaa miezi 36 ijayo vikundi hivi vikiibuka Tanzania maana Tanzania njema ilipotea rasmi October 29.

Wapumzike kwa amani wote waliouwawa ili majizi , mafisadi yajitwalie madaraka.
 
Kwangu leo ni siku yenye maumivu mengi sana na siku ya huzuni nzito.

Nahisi kama vile nina PTSD. Sijui Kiswahili chake ni nini. Mnaojua saidieni.

Oktoba 29 imenifanya niwe mtu katili dhidi ya wale wote waliohusika na kuwaua Watanzania na wale ambao wanawaunga mkono hao wauaji.

Sikuwahi kuwaza kwa maanani kuhusu kumuua binadamu mwenzangu.

Lakini sasa hivi haipiti siku sijawaza kutamani kumuua mwanachama wa CCM.

Naamini kuwa ipo siku tamanio langu hilo litatimia tu.

Na kwa hilo siombi radhi. Kwangu kudhuru mwana CCM itakuwa ni jambo la kutukuka sana [kama tu vile alivyosema yule Asha Migiro].

Chuki yangu dhidi ya Samia, familia yake, CCM, na wengine wote wanaowaunga mkono hao wauaji, haiwezi kupoa.

Kadri siku zinavyoenda, chuki yangu dhidi yao ndo inazidi kuongezeka.

Ni azma yangu kabla sijafa, niwe nimemuua walau mwana CCM mmoja.

Hiyo ni ahadi.

Wenu katika ujenzi wa Tanganyika mpya.

Nyani mwana wa Ngabu.
Kuwa makini kabla hatujakuwahi!
 
Kwangu leo ni siku yenye maumivu mengi sana na siku ya huzuni nzito.

Nahisi kama vile nina PTSD. Sijui Kiswahili chake ni nini. Mnaojua saidieni.

Oktoba 29 imenifanya niwe mtu katili dhidi ya wale wote waliohusika na kuwaua Watanzania na wale ambao wanawaunga mkono hao wauaji.

Sikuwahi kuwaza kwa maanani kuhusu kumuua binadamu mwenzangu.

Lakini sasa hivi haipiti siku sijawaza kutamani kumuua mwanachama wa CCM.

Naamini kuwa ipo siku tamanio langu hilo litatimia tu.

Na kwa hilo siombi radhi. Kwangu kudhuru mwana CCM itakuwa ni jambo la kutukuka sana [kama tu vile alivyosema yule Asha Migiro].

Chuki yangu dhidi ya Samia, familia yake, CCM, na wengine wote wanaowaunga mkono hao wauaji, haiwezi kupoa.

Kadri siku zinavyoenda, chuki yangu dhidi yao ndo inazidi kuongezeka.

Ni azma yangu kabla sijafa, niwe nimemuua walau mwana CCM mmoja.

Hiyo ni ahadi.

Wenu katika ujenzi wa Tanganyika mpya.

Nyani mwana wa Ngabu.
Nakutakia heri natamani uyaue haya makitu mawili.
Tlaatlaah
Lucas Mwashambwa
 
Kuna wakati natamani niwafikie watoto wake niwaachie hata alama ya kisu au bisibisi shingoni.

Lakini najua haiwezekani ni ngumu kuwafikia wanalindwa mno,kwaa hasira nilizonanzo kwa kumpoteza mtu wangu wa muhimu ipo siku hata wajukuu tutawafikia ili moyo upate relief.
Hunishindi mie
 
Back
Top Bottom