Mkuu Putin hana lolote anajua kapoteza nafasi katika world order maana eastern camp iko chini ya control ya China
Putin ni dikteta na ni tabia ya madikteta kuongea kwa kujiamini kuimpose mawazo yao ambayo ni useless and baseless, hana moral authority maana anachezea Urusi kwa kujipachika uwaziri mkuu akisubiria urais kisha anarudi urais kwa sasa kaibia Urusi na ni tajiri namba moja duniani akiwa na utajiri unaokadiriwa dollar bilioni 70
Mgogoro wa Mashariki ya kati uko deep kuliko Putin anachoongea kawaida taifa linapovamia taifa jingine na kuondoa serikali ya kidhalimu lazima wavamizi wabaki kwa muda kuijenga nchi maana wanakuwa wameondoa fabric ya security wakiisha kaa kwa muda na kujenga ulinzi na usalama na system ya serikali basi hukabizi serikali mpya na kuondoka
Marekani walifanya hayo Japan, Ufilipini, Haiti, Panama, Ujerumani Magharibi, Korea ya Kusini nk lakini katika nchi za kiislamu na kiarabu za Afghanistani, Iraq, na Libya imeshindikana sababu baada ya wavamizi Marekani kuchukua nchi wenyeji wa nchi zile waakanza maandamano kupinga Marekani.kuwa ni wakoloni na wakristo waliokuja kuwatawala hawakuwapa muda kujenga security system za nchi zile maana anapoondoka dikteta aliyetawala kwa muda mrefu lazima system ianguke kunakuwa na power vacuum ndo maana ni busara kama si lazima mvamizi apewe muda kuijenga
System hii si ngeni maana hata Tanzania ilipovamia Uganda tulibaki na kujenga security ya Uganda hata kupitisha serikali ya muda chini ya Professa Lule baadaye Dk Godfrey Binaisa, si Uganda tu Tanzania ilipovamia Shelisheli kurudisha madarakani serikali ya Franco Albert Rineee majeshi ya Tanzania yalibaki.kule chini ya Brigedia Jenerali Hassan Ngwilizi Tanzania ilipoona security imerudi majeshi yakatoka na kurudi inakuwaje wao waarabu hawaruhusu wavamizi kubaki na kujenga mfumo kwanza? Ndo maana kwao ni machafuko tofauti zaidi tofauti na kwingine walikovamiwa