Nyumba tatu zinampatia kodi ya 3,500,000/=

Nyumba tatu zinampatia kodi ya 3,500,000/=

Anategemea ku-break even baada ya muda gani?
Au alisha break-even?
Sky Eclat
Real estate kwa kupangisha ni 10-15 years.
Kuuza roi(return on investment) ni 15-20%.na timeline hapo ni from 3 years assumption ujenzi utumie miaka mitatu na kiwanja kilikuwepo.
Na ndio maana matajiri wengi ktk real estate wanapendelea zaidi casino, hotels, ama commercial.
Mwambie pia mlimani city mpaka sa hv bado haijarudisha roi
 
Target yake afkuiste nyumba 20, bado anajenga lakini bila stress. Anasubiri mwezi wa 12 balance Ina soma milioni 42.
Kwangu mimi ninamuonea ameyapatia maisha lakini ni mtu simple sana hana makuu. Ana IST anatembelea mjini.
Mahesabu ya pesa na biashara ni "tricky" sana.
Mwambie financial services akupige mapindi ya financials
 
Jamaa alipata kiwanja Mbezi Beach siku nyungi sana. Kazini alikua anafanya kazi kwenye mradi wa wa Danish, alikutana na mke wake hapo. Walienda kuishi wote Denmark baada ya mkataba wa mke wake kuisha.

Kule jamaa alijifunza kazi za kulea wazee. Alianza kujenga nyumba yake ya Mbezi Beach kwa ramani ya Denmark. Alileta basic furniture kama fridge, jiko na washing machine.

Ile nyumba ilichukuliwa na kampuni kwa 1.5m kwa mwezi. Aliweza kununua viwanja vingine viwili Mbezi Jogoo na kujenga nyumba mbili nyingine. Amepata kampuni imechukua zote mbili kwa 1m kwa mwezi.


Biashara ya Real Estate inategemea eneo nyumba ilipo na ubora wa nyumba.
Kupata hasara ni ngumu sana tofauti na biashara nyingine.
 
Mfano kama ingekua ni tatu guest house, kila G house ina room 10,kwa room moja ni buku 10(minimum) so tufanye biashara ni mbaya kwenye kila nyumba analaza room 5,so kwa nyumba tatu atalaza room 15 kwa siku ambayo harakaharaka ni sawa na 150k ukizidisha kwa siku 30 utapa 4.5M hio ni minimum. Ila kama G.house yake itajaza room zote 10 kwa nyumba tatu bado hapo kuna show time, kwa mwezi atalaza 9M cash, akilipa umeme na maji na wafanyakazi na kila kitu haiwez zidi 1M.

Hapo nimechukulia bei ya elfu 10,
Kwa walio na nyumba za kulala wageni stand na sehem zilizochangamka, wanapiga sana pesa
 
Swali
Sasa unasemaje inalipa kwa kuona mapato bila kujua Cost za uwekezaji...kama katumia Billion 3 sasa kimelipa nini hapo.
Swali zuri sana, kama ulikuwa kichwani kwangu.
 
Tungejua payback period ya investment yake tungejua kama anakula faida au bado anakusanya cost alizotumia kujengea hizo nyumba.
 
Jamaa alipata kiwanja Mbezi Beach siku nyingi sana. Kazini alikua anafanya kazi kwenye mradi wa Danish, alikutana na mke wake hapo. Walienda kuishi wote Denmark baada ya mkataba wa mke wake kuisha.

Kule jamaa alijifunza kazi za kulea wazee. Alianza kujenga nyumba yake ya Mbezi Beach kwa ramani ya Denmark. Alileta basic furniture kama fridge, jiko na washing machine.

Ile nyumba ilichukuliwa na kampuni kwa 1.5m kwa mwezi. Aliweza kununua viwanja vingine viwili Mbezi Jogoo na kujenga nyumba mbili nyingine. Amepata kampuni imechukua zote mbili kwa 1m kwa mwezi.

Biashara ya Real Estate inategemea eneo nyumba ilipo na ubora wa nyumba.
Any big investment yield high products. Kijana mwenzangu anaagiza Nondo kutoka Uturki. Anaingiza mzigo wa 300M ukifika wafanyabiashara wanauzoa wote ndani ya wiki moja. Anaingiza faida karibu 20M kwa mkupuo. Sijui nami ntafika lini level hiyo.
 
Tungejua payback period ya investment yake tungejua kama anakula faida au bado anakusanya cost alizotumia kujengea hizo nyumba.
naweza kukadiria kila nyumba imekost 300M. Huu sio mfano wa kuigwa kwa sisi walimu wa Kibaigwa. Tuanzw kwanza kuuza chips kuku. Huko tutafika baadae
 
ah ah unaweza kuta amefanya kazi miaka 30 mda huu anazeeka anajisifu kupata kodi ya mi 3 kwa mwezi..... anajisifia kua baba mwe nyumba
si haba lakini kuna wazee hata laki 3 hawapati.
 
Ameshaacha kazi anaendeleza biashara yake
Ngoja kwanza Sky, umesema alipata kazi Danish, akapata mke hapo hapo, mke akamchukua hadi kwao denimark, kule kazi akapata ya kule wazee?? aah kama ni hivyo basi sawa.
 
Ndio umejibu nini

Hizo ni pesa anazopata ofisini...tuoneshe faida anayopata kwenye nyumba ndio mada
Ili tujue kama biashara inalipa. Yeye pesa za denishi anakuja kutushawishi tujengee pesa hizi za mataputapu
 
Back
Top Bottom