Nusu ya wako watoto ni wa kusingiziwa!


kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
5,149
Points
1,500
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
5,149 1,500
DNA: mkemia mkuu' kasema kuwa asilimia 44 ya waliopima vinasaba kwa ajili ya kujua uhalali wa watoto kwa baba, wamethibitishiwa kuwa watoto hao sio wao. My take: kwahiyo nusu ya watoto wa kitanzania sio wa wababa wanaoishi nao au wanao walea. Kwa ushauri wangu ninapendekeza watoto wote wakitanzania wapimwe ili wakabidhiwe kwa baba zao. Au mnasemaje wanaJF?
 
O

Oscardious

Member
Joined
Jun 28, 2012
Messages
24
Points
20
O

Oscardious

Member
Joined Jun 28, 2012
24 20
..., hii inasikitisha sana kama upimaji huu wa DNA ni sahihi, basi inamaana 50% ya wapenzi au wanandoa wanamahusiano nje ya familia zao, na kwa maana hiyo itakuwa vigumu kwa njia na taratibu zote za kuthibiti VVU na Ukimwi kuweza kufanikiwa, kama watu bado wanajamiana hovyohovyo mpaka wanapatikana watoto nje ya ndoa. Mimi mwenyewe nimesikia habari hii kwenye kipindi cha magezeti yetu. Kweli inatiafedheha kwa wanafamilia, inabidi jamii yetu ibadilike.
 
Mlamoto

Mlamoto

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
355
Points
225
Mlamoto

Mlamoto

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
355 225
Kuna tatizo! Labda kifaa kibovu, au wataalamu wamekosea, sample iliyotumika siyo sahihi au kuna kingine ambacho hakijawekwa wazi.
 
Rubi

Rubi

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2009
Messages
1,623
Points
1,225
Rubi

Rubi

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2009
1,623 1,225
Pengine na wewe uliyeleta mada umdhaniye babako kumbe siye ungeanza wewe kujipima. anayejua ukweli wa mtoto ni Mama chokochoko za nini?
 
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2012
Messages
3,606
Points
1,195
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2012
3,606 1,195
Mkuu kbm, nadhani maelezo bado hayajatosha vizuri, ni asilimia 44 (44%) lakini ya watu wa ngapi waliopima?
Unajua inawezekana ni watu 100 tu, waliopima, Je, hiyo inatosha kusema asilimia "kubwa" ya jamii ya kitanzania(zaidi ya milioni 40) kuwa wana watoto/wazazi wasio wao?
 
Last edited by a moderator:
omujubi

omujubi

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2011
Messages
4,147
Points
1,225
omujubi

omujubi

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2011
4,147 1,225
labda kama hizo mashine zao ni fake kama zile za wizara ya afya walizoingiza kupina HIV lakini kama ni kweli basi laana zitazidi kutuandama na huenda ikahitajika vizazi vingine kumi baada ya sasa kupata njia sahihi. Inasikitisha
 
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
5,149
Points
1,500
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
5,149 1,500
Mkuu kbm, nadhani maelezo bado hayajatosha vizuri, ni asilimia 44 (44%) lakini ya watu wa ngapi waliopima?
Unajua inawezekana ni watu 100 tu, waliopima, Je, hiyo inatosha kusema asilimia "kubwa" ya jamii ya kitanzania(zaidi ya milioni 40) kuwa wana watoto/wazazi wasio wao?
mkuu, kufuatana tafiti zinavyofanyika' mara nyingi inachukuliwa namba ndogo ya majaribio (samples) na kuwakilisha idadi ya kitu kizima, ndiyo maana mkemia mkuu katoa % inayowakilisha watu wote waliopimwa, kwahiyo % iliyopimwa inawakilisha % ya watanzania wote.
 
Last edited by a moderator:
S

sawabho

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
5,237
Points
2,000
S

sawabho

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
5,237 2,000
Mimi ambaye nina mtoto mmoja hiyo nusu hakuna !!! Hatahivyo, kama mtu anazaa nje ya ndoa ina maana hakutumia kinga, na kama hakutumia kinga kuna uwezekano wa kuambukizwa virus vya ukimwi.
 
Mr Ngoma

Mr Ngoma

Senior Member
Joined
Jul 22, 2008
Messages
141
Points
225
Mr Ngoma

Mr Ngoma

Senior Member
Joined Jul 22, 2008
141 225
Guyz bora tupime nchi nzima ili kila aibuuu hata kwa viongozi wenye kumiliki watoto wasio wao tuwe wote ktk janga hili la mapungufu ktk uaminifu wa mahusiano!

Shida yake utaskia mfano: Mtoto wa waziri fulani (mfano: Joseph Robert) baba yake original ni Ali Said A K A Mpemba- aibuuu na mahakama itakulazimisha uchukue watoto wako, sasa balaa pale mtoto wa Upanga anarudishwa sombetini Arusha Hahaaaaaaa

Tupimwe nchi nzimaaaa!

Nawakilisha.

..., hii inasikitisha sana kama upimaji huu wa DNA ni sahihi, basi inamaana 50% ya wapenzi au wanandoa wanamahusiano nje ya familia zao, na kwa maana hiyo itakuwa vigumu kwa njia na taratibu zote za kuthibiti VVU na Ukimwi kuweza kufanikiwa, kama watu bado wanajamiana hovyohovyo mpaka wanapatikana watoto nje ya ndoa. Mimi mwenyewe nimesikia habari hii kwenye kipindi cha magezeti yetu. Kweli inatiafedheha kwa wanafamilia, inabidi jamii yetu ibadilike.
 
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2012
Messages
3,606
Points
1,195
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2012
3,606 1,195
mkuu, kufuatana tafiti zinavyofanyika' mara nyingi inachukuliwa namba ndogo ya majaribio (samples) na kuwakilisha idadi ya kitu kizima, ndiyo maana mkemia mkuu katoa % inayowakilisha watu wote waliopimwa, kwahiyo % iliyopimwa inawakilisha % ya watanzania wote.
Natambua hilo, lakini hata kama ukijuliza mwenyewe what kind of sample is that?.. Nadhani itakuwa ni makosa kusema inawakilisha "watanzania wote" na ndio maana taarifa imesema asilimia ya waliopima hii haikuwa study ya watanzania, i think there's a difference mkuu.
 
Riwa

Riwa

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2007
Messages
2,602
Points
1,500
Riwa

Riwa

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2007
2,602 1,500
DNA: mkemia mkuu' kasema kuwa asilimia 44 ya waliopima vinasaba kwa ajili ya kujua uhalali wa watoto kwa baba, wamethibitishiwa kuwa watoto hao sio wao. My take: kwahiyo nusu ya watoto wa kitanzania sio wa wababa wanaoishi nao au wanao walea. Kwa ushauri wangu ninapendekeza watoto wote wakitanzania wapimwe ili wakabidhiwe kwa baba zao. Au mnasemaje wanaJF?
Mleta mada ANAPOTOSHA tafsiri ya hiyo takwimu...nianze kwa kusema ni kweli imekuwa published kuwa 44% ya watoto ambao wanaenda kufanya kipimo cha vinasaba (DNA) kwenye ofisi ya mkemia mkuu imethibitika sio wao (baba). Lakini hii haina maana kuwa kati ya watoto wote wa kiTanzania karibu nusu sio wa baba wanaoishi nao...hii ni 'mis-interpretation' ya hiyo takwimu.

Hapa Tanzania, kipimo cha DNA kutambua mzazi halisi wa mtoto, hufanyika kwa maombi maalum toka 'Mahakamani' ambapo huwa na kesi ya kutambua mzazi halisi wa mtoto, kwa hiyo tayari umeshasegment sample yako kwa watu ambao kwa sababu moja au nyingine hawaamini kuwa ni baba halisi wa watoto hao...tayari hapo kuna mazingira ya kutoaminiana, na hivyo takwimu hii tayari iko biased na huwezi kuigeneralize kwa population nzima ya watoto wa kiTanzania....kosa ambalo mleta mada umelifanya.

Ili kuweza kugeneralize takwimu ili kurepresent general population, itabidi ufanye sampling kwa kutumia techniques sahihi za sampling kupata kweli sample size inayorepresent general population kuweza kugeneralize results zako. Kwa hiyo iwapo ofisi ya mkemia mkuu, wangechagua population sample ya watoto kwa ukubwa unaoshauriwa na kuwapima vinasaba, then hapo waweza sema asilimia 44% ya watoto wa kiTanzania...in short of that, NO!
 
Songoro

Songoro

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2009
Messages
4,129
Points
0
Songoro

Songoro

JF-Expert Member
Joined May 27, 2009
4,129 0
Hesabu kweli gonjwa nyemelezi kwa vilaza wengi, Sylabus ipi ilokufundisha kuwa 44% ni nusu? Ungeendeleza u HKL wako bila kunajisi somo letu takatifu!
 
INGENJA

INGENJA

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2012
Messages
4,995
Points
2,000
INGENJA

INGENJA

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2012
4,995 2,000
kuna DNA ya bibi zetu bwana acha za mzungu akiazaliwa mtoto,utaambiwa tu huyu wako au sio!!!
 
Rubi

Rubi

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2009
Messages
1,623
Points
1,225
Rubi

Rubi

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2009
1,623 1,225
Mleta mada ANAPOTOSHA tafsiri ya hiyo takwimu...nianze kwa kusema ni kweli imekuwa published kuwa 44% ya watoto ambao wanaenda kufanya kipimo cha vinasaba (DNA) kwenye ofisi ya mkemia mkuu imethibitika sio wao (baba). Lakini hii haina maana kuwa kati ya watoto wote wa kiTanzania karibu nusu sio wa baba wanaoishi nao...hii ni 'mis-interpretation' ya hiyo takwimu.

Hapa Tanzania, kipimo cha DNA kutambua mzazi halisi wa mtoto, hufanyika kwa maombi maalum toka 'Mahakamani' ambapo huwa na kesi ya kutambua mzazi halisi wa mtoto, kwa hiyo tayari umeshasegment sample yako kwa watu ambao kwa sababu moja au nyingine hawaamini kuwa ni baba halisi wa watoto hao...tayari hapo kuna mazingira ya kutoaminiana, na hivyo takwimu hii tayari iko biased na huwezi kuigeneralize kwa population nzima ya watoto wa kiTanzania....kosa ambalo mleta mada umelifanya.

Ili kuweza kugeneralize takwimu ili kurepresent general population, itabidi ufanye sampling kwa kutumia techniques sahihi za sampling kupata kweli sample size inayorepresent general population kuweza kugeneralize results zako. Kwa hiyo iwapo ofisi ya mkemia mkuu, wangechagua population sample ya watoto kwa ukubwa unaoshauriwa na kuwapima vinasaba, then hapo waweza sema asilimia 44% ya watoto wa kiTanzania...in short of that, NO!
Unajua Riwa wengine wanakurupuka tu bora kasikia kichwa cha habari kwenye gazeti hata asijue habari ya kin inasemaje yeye huyo kwenye kibodi, Mimi ikitokea manaume ananiuliza eti huyo mtoto wanasema sio mwanangu nitamuuliza kwani wewe nani kakwambia yule ba mkwe ni baba yako mbona mimi najua sio baba yako tena siku nyingi tu. Kama unaona nakudandanya nenda kamuulize mama yako ndie anaujua ukweli na mimi niliupata kwake! then hatarudia kama sio ndoa kuleta sokomoko.
 
Last edited by a moderator:
LexAid

LexAid

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
1,947
Points
1,195
LexAid

LexAid

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
1,947 1,195
Positive Side: Watanzania wote ni nduu moja tunashare wazazi na watoto. Tumethubutu, Tutasonga Mbele.
 
HoneyBee

HoneyBee

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2012
Messages
700
Points
250
HoneyBee

HoneyBee

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2012
700 250
Hii inajadiliwa pia hapa:

https://www.jamiiforums.com/mahusiano-mapenzi-urafiki/363382-dna-nusu-ya-watoto-ni-wa-kusingiziwa-3.html


Jibu nililotoa ntaliweka hapa pia:

Aisee utawapa watu presha bure. Ujue hizi takwimu inabidi kuzielewa vizuri pia. Wanaoenda kupima DNA watakuwa na sababu za kutaka kuhakikisha kuwa mtoto ni wa kwao. Mfano labda kuna tetesi toka kwa majirani kuwa mke wa mzee fulani anatembea na jirani, mtoto katoka hafanani na baba, anafanana na muuza bucha, au labda kulikuwa na dalili za mke kumsaliti. Kwahiyo of course takwimu zinaonesha kwamba karibia nusu ya wanaopimwa DNA hazimatch. Ukisema upime nchi nzima DNA nina uhakika kwamba asilimia itakuwa chini zaidi.

Nilishatoa mfano kwenye thread nyingine. Unaweza kusema asilimia 97 ya wabakaji ni wanaume, lakini haimaanishi kwamba asilimia 97 ya wanaume ni wabakaji.

Kwahiyo unaweza kusema asilimia 44 ya waliopima DNA wamekuta watoto si wao, lakini haimaanishi kwamba asilimia 44 ya watoto nchi nzima ni wakubambikizwa. Pia hiyo sample ni chini ya watu 200 ambayo ni ndogo saana.

Anyways, kila siku kuna thread za kuzaa watoto nje na vimada. This is just the female equivalent, not as obvious!



DNA: mkemia mkuu' kasema kuwa asilimia 44 ya waliopima vinasaba kwa ajili ya kujua uhalali wa watoto kwa baba, wamethibitishiwa kuwa watoto hao sio wao. My take: kwahiyo nusu ya watoto wa kitanzania sio wa wababa wanaoishi nao au wanao walea. Kwa ushauri wangu ninapendekeza watoto wote wakitanzania wapimwe ili wakabidhiwe kwa baba zao. Au mnasemaje wanaJF?
 
MVUMBUZI

MVUMBUZI

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2011
Messages
5,082
Points
2,000
MVUMBUZI

MVUMBUZI

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2011
5,082 2,000
Sijajua kwanini watu wame kuwa very defensive na hii topic. Tukiachana na sampling techniques na procedures zilizotumika kupata hiyo asilimia 44% hebu tuzame kwenye ukweli tuache malumbano. Wanawake wengi mno na wengine nawafahamu wamewachomekea waume zao watoto. Tushukuru Mungu wanaume wengi hawataki kujipa pressure kwenda kuhakiki kwa mantiki kwamba "kitanda hakizai haramu" Ila ndoa nyingi zingefanya DNA test za watoto wao tungekuwa shocked na results na huu ni ukweli wa mambo.
Wanawake wengi vijana na wa makamo wanajipatia huduma nje ya ndoa. Na kama vivyo hivyo wanaume. Mungu ameepusha wanaume wasibebe mimba kwani wangekuwa wanabeba basi kati ya watoto 3 ambao wangezaa basi mmoja tu ndiye angekuwa mtoto halali wa ndoa.
Hata hivyo wanawake wanajitahidi sana kupunguza hizi takwimu
 
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
3,912
Points
1,225
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
3,912 1,225
DNA: mkemia mkuu' kasema kuwa asilimia 44 ya waliopima vinasaba kwa ajili ya kujua uhalali wa watoto kwa baba, wamethibitishiwa kuwa watoto hao sio wao. My take: kwahiyo nusu ya watoto wa kitanzania sio wa wababa wanaoishi nao au wanao walea. Kwa ushauri wangu ninapendekeza watoto wote wakitanzania wapimwe ili wakabidhiwe kwa baba zao. Au mnasemaje wanaJF?
Hata hivyo mimi siku zote naamini kwamba mtoto ni wa mama maana yeye hawezi kusingiziwa. Lakini ninyi akina baba tusaidieni tu kwa roho safi kulea kwa kuwa kitanda hakizai haramu.
 
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
3,912
Points
1,225
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
3,912 1,225
Hata hivyo mimi siku zote naamini kwamba mtoto ni wa mama maana yeye hawezi kusingiziwa. Lakini ninyi akina baba tusaidieni tu kwa roho safi kulea kwa kuwa kitanda hakizai haramu.
Ndiyo maana mimi sijoa nasubiri nimpate mwanamke mwaminifu kama wewe ambaye atanifanya baba mzazi wa watoto wangu na siyo baba mlezi.
 
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
3,912
Points
1,225
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
3,912 1,225
Ndiyo maana mimi sijoa nasubiri nimpate mwanamke mwaminifu kama wewe ambaye atanifanya baba mzazi wa watoto wangu na siyo baba mlezi.
Kuolewa napenda, lakini kama hiyo ndiyo picha yako kwenye avatar, mmmh siwezi. Labda dada Ciello anaweza kukubeba, mimi hapana kabisaaa.
 

Forum statistics

Threads 1,283,904
Members 493,869
Posts 30,805,593
Top