Njooni mnipe Muongozo wa kulea mapacha

Njooni mnipe Muongozo wa kulea mapacha

Ujinga mtupu

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2017
Posts
887
Reaction score
2,022
Mke wangu amejifungua waoto mapacha kwa sasa wana wiki 3.

Changamoto anayopitia ni.

1..watoto kulia sana na kutolala hasa wakati wa usiku kuanzia saa 7 hadi saa 11 ndo kuna kuwa na unafuu.

2.kuna mmoja aliyezaliwa na kilo chache yeye muda wote ni kulia sio asubuhi wala mchana,usiku.

3..Maziwa yanatoka ila yanamuuma sana.

Naombeni Muongozo shida inaweza kuwa ni nini wakuu!?
 
mtafute mtu anayeweza kumsaidia kulea hapo nyumbani ndugu wa karibu na kumlipa.
 
Hongera sana mkuu

kadri wanavyokua watapunguza kulia na kuuma kwa maziwa inatakiwa ajitahidi kuwaweka vizuri kwenye chuchu na muwe mnamkanda kwa majimoto kuanzia mabegani mpaka kwenye maziwa hiyo hali itapungua.

Mama ajitahidi kula vizuri(mlo kamili) na kupumzika na ikiwa maziwa hayatoshi mnaweza kuongeza maziwa mbadala.
Mtoto aliyezaliwa na kilo chache anahitaji uangalizi wa karibu.

Kila la kheri.
 
Hawashibi.

Ushauri wa doctor ili wapewe maziwa mengine pia

Ni kweli maziwa ya mama ila hawashibi, fikiria wale wanaozaliwa na mama anatwaliwa huwa wanalishwa nini.

Pia awepo msaidizi mtu mzima ambaye siyo wakulala lala na wababa hovyo.

Hongera sana my son.
 
Hongera sana mkuu

kadri wanavyokua watapunguza kulia na kuuma kwa maziwa inatakiwa ajitahidi kuwaweka vizuri kwenye chuchu na muwe mnamkanda kwa majimoto kuanzia mabegani mpaka kwenye maziwa hiyo hali itapungua....
Asante ila kupumzika hapo hatari maana anakesha kunyonyeshatu.

Hapati muda wa kupumzika
 
Tafuta msaidizi sister alikonda na mapacha ,sema kimoja kidogo cha kiume kilikuwa kama kijambazi yaani hakilii ng'o na kanaweza kuachwa mtaani na maziwa ya kweny vichuchu vile bila hata kuonana na mama hata masaa 5 na asilie.

Kamekua kapo darasa la 5 basi hapo mtaani ni kupiga wenzie hata huyo pacha wake kurwa ni wa kike anampiga..Na huko shule chenga tu haelewi kitu.
 
Asante ila kupumzika hapo hatari maana anakesha kunyonyeshatu.

Hapati muda wa kupumzika

Kama mama hapati muda wa kupumzika inaweza kuwa changamoto pia yeye kupata maziwa ya kutosha

Jitahidi ale vyakula vyenye afya(balanced diet)

Mwenye uzito pungufu zungumza na nurse anaweza kukushauri zaidi
 
Mke wangu amejifungua waoto mapacha kwa sasa wana wiki 3.

Changamoto anayopitia ni.

1..watoto kulia sana na kutolala hasa wakati wa usiku kuanzia saa 7 hadi saa 11 ndo kuna kuwa na unafuu...
Hapo n dhahiri maziwa hayawatoshi so hawashibi mkuu.

Mm nlikua muhanga wa hiyo situation, walizaliwa na miez 8 wote wawili . Mama yao hakua na maziwa kabisa yaani.. alafu usiku walikua wanasumbua sana .

Sikuwa nalala mkuu, nlikunywa kahwa mpaka ikanizoea kabisa. Wataftie Lactorgen milk kama sijakosea inasaidia sana. Maziwa ya ng'ombe sio ya kuaminika saaana, alafu kua mvumilivu ndo mda wako huu wa kususmbuka. Bila kusahau usafi kupitiliza n muhim
 
1. Mama apate mda wa kupumzika,vyakula vya moto,ongeza na unga wa mbegu za maboga zinasaidia sana.

2. Maziwa kuuma ni kawaida ajitahidi kuvaa sidiria inayomshika vizuri, kukandwa maji ya vuguvugu yatakaa sawa.

3. Watoto kulia usiku ni chango,ajitahidi kumbeulisha kila anapomaliza kunyonya kupunguza gesi tumboni,wafanyiwe massage ya tumbo kusidia digestion.

4. Hongereni sana,mapacha wanachamoto ila wakikua raha sana
 
Hawashibi.

Ushauri wa doctor ili wapewe maziwa mengine pia....
Nilipata ushauri wa daktari enzi hizo wanazaliwa, kuwanywesha maziwa yanaitwa MARA MILK (Kiwanda kilikuwa Musoma, SIJUI KAMA BADO KIPO, MAANA NI KITAMBO KIDOGO, zaidi ya miaka 13 iliyopita) kama sijakosea. Yapo kwenye kiboksi. Kwa maelezo ya daktari, yale yana content zifaazo kwa mtoto

CC Ujinga mtupu
 
Back
Top Bottom