Nini sababu za Mke wa Rais kuingia katika Siasa?

Nini sababu za Mke wa Rais kuingia katika Siasa?

Status
Not open for further replies.
Hata mke wa obama ni katibu mwenezi wa democrats acheni ushiranga
 
Kila raia ana haki ya
kikatiba ya kisiasa isipokuwa wanaozuiwa na sheria kama vyombo vya
ulinzi na usalama.Hata nchi zilizoendelea hayo yapo kwani Clinton
alipostaafu uraisi HILARY mke wake alishika nafasi ya juu
kisiasa

Wakati mumewe akiwa rais Hillary hakuwa active in public politics. Hakuwai kuonekana anakagua miradi yoyote ya serikali au kuwaamrisha watendaji wa serikali kwa namna yoyote ila. sio kama huyu mama yake wa kambo riziwani afanyavyo...
 
Sina hakika kama katiba ilikuwa consulted kama ya kufikia haya maamuzi. Lakini hata kama katiba yetu iliyopitwa na wakati ina mwanya huo mbovu sidhani kama ni sahihi kwa first lady kuwa mwanasiasa. Kwa mawazo yangu nadhani ni busara first lady abaki kuwa first lady. Huyu wa sasa c first lady tena kwangu maana ananichanganya kweli mpaka najiuliza hivi nini alichokosa mpaka kujichafua kiasi hicho. Actually nikipata taarifa kwamba wife ameenda kwenye mkutano unaohutubiwa na first lady huyu wa sasa, akirudi atakutana na talaka inamsubiri.

Mkuu bado una mawazo ya mfumo dume?
 
Nadhani katiba yetu pamoja na mapungufu yake lakini haimzuii mke wa Rais kugombea kwahiyo tumwache atumie haki yake kikatiba
 
Hata mke wa obama ni katibu mwenezi wa democrats acheni ushiranga

Unajua unachokiandika au? tangu lini Michelle amekuwa katibu mwenezi. hizi akili kama za nape zinamatatizo sana...
 
Mlishaambiwa kuwa Urais ni suala pia la kifamilia. Hamkuwaona wakati wa kampeni walivyotawanyika kukitetea kiti chao? Na nyie mlitumia demokrazy kuchagua mlichokichagua. Tulieni sasa. Uchaguzi mwingine uko 2015.
 
Salaam wana Janvi.. Ni kama swali lakini lenye utangulizi mdogo wa nini sababu za mke wa Rais kuamua kujiunga na siasa za ushindani.
Kwani kuna siasa zisizo kuwa za ushindani?. Halafu nini sababu ya mme wa Rais kuamua kuingia kwenye siasa.
Nadhani kama sina kumbukumbu nzuri anaweza akawa mke wa kwanza (Naomba mnirekebishe wenye kumbukumbu sahihi) kuingia katika siasa na kupata uwakilishi wa ngazi alionayo sasa.
Nani huyo, kwa sababu kunanzaidi ya nchi 195 duniani.
Kwa kuanzisha mada mojawapo ya sababu inawezekana ikawa ni umri unamruhusu kurudi kazini baada ya Mzee kustaafu ivyo ikawa kama kurudi nyuma kimaendeleo, au kupata Ubunge ili aweze kuwa na ajira mpya, na mengine mengi mnaweza kujazia wadau
Huku ni kuwasimbua wadau, watajaziaje kwenye pale maelezo yasiyotosheleza maana.

Kama ulifikia uamuzi wa kuandika mada, kilikushinda nini kulitaja hilo jina la huyo mke wa Rais unayetaka watu wakujazie.

Kutolitaja jina ni kuchagiza umbea katika michango inayofuatia
 
Salaam wana Janvi.. Ni kama swali lakini lenye utangulizi mdogo wa nini sababu za mke wa Rais kuamua kujiunga na siasa za ushindani. Nadhani kama sina kumbukumbu nzuri anaweza akawa mke wa kwanza (Naomba mnirekebishe wenye kumbukumbu sahihi) kuingia katika siasa na kupata uwakilishi wa ngazi alionayo sasa. Kwa kuanzisha mada mojawapo ya sababu inawezekana ikawa ni umri unamruhusu kurudi kazini baada ya Mzee kustaafu ivyo ikawa kama kurudi nyuma kimaendeleo, au kupata Ubunge ili aweze kuwa na ajira mpya, na mengine mengi mnaweza kujazia wadau
Mke wa rais hakatazwi kujishughulisha na siasa. Wapo watu wameoana kwa kukutana kwenye shughuli za kisiasa wakiwa wanasiasa, haina maana mmoja akiwa rais mwingine aache siasa. (ukienda U.S kuna Clintons). Ni uamuzi wa muhusika mwenyewe ameamua kufanya nini. Kila mmoja anaangalia ni kitu gani ataweza kufanya.
Mfano mke wa rais wa kwanza hakuamua kwenda front kwa sababu kadhaa, mojawapo hawezi siasa
Mke maarufu wa rais wa pili hakuona haja ya kupiga makelele majukwaani, yeye alikuwa downlow na biashara zake za nguvu, chini ya muamvuli wa serikali.
Mke wa rais wa tatu nadhani anafahamika pia na shughuli zake.
Mke wa rais wa nne anaona anaiweza siasa hivyo ameamua ku- practice.
 
anajiandaa kuwa waziri wa maendeleo ya jamii jinsia na watoto chini ya BENN KAMILIUS MEMBE ( .... la mdimu)
 
Mke wa rais hakatazwi kujishughulisha na siasa. Wapo watu wameoana kwa kukutana kwenye shughuli za kisiasa wakiwa wanasiasa, haina maana mmoja akiwa rais mwingine aache siasa. (ukienda U.S kuna Clintons). Ni uamuzi wa muhusika mwenyewe ameamua kufanya nini. Kila mmoja anaangalia ni kitu gani ataweza kufanya.
Mfano mke wa rais wa kwanza hakuamua kwenda front kwa sababu kadhaa, mojawapo hawezi siasa
Mke maarufu wa rais wa pili hakuona haja ya kupiga makelele majukwaani, yeye alikuwa downlow na biashara zake za nguvu, chini ya muamvuli wa serikali.
Mke wa rais wa tatu nadhani anafahamika pia na shughuli zake.
Mke wa rais wa nne anaona anaiweza siasa hivyo ameamua ku- practice.

Mkuu Psalm verses zako haziendani na jina lako kama vipi badilisha jina au tafuta njia uwe loaded zaidi. Clinton hakujishugulisha na siasa wakati mumewe akiwa WH kama hukuwepo duniani then tuulize tuliokuwepo. Bold ya pili ni nani aliyekuambia kuwa mama Maria hakufanya siasa kwa kuwa haziwezi? Ni mizania gani hiyo unatumia kumpima mtu kuwa na uwezo au kutokuwa nao? Bold ya tatu ni nani aliyekuambia kuwa first lady wenu wa nne anaziweza siasa ndio maana kaingia huko? Angeziweza si angezianza siku nyingi akaacha kufundisha Muhimbili kwanini asubiri mpaka mumewe awe rahisi? Jipange upya mkuu psalm bila hivyo tutakupa jina jingine kwani psalmist original mzee mzima Daudi alikuwa fit sana usimdhalilishe.
 
ni muda wake utakuwa wa kujirusha na akina jery slaa maana mama anapenda vijana vasco da gama hamtoshelezi ni kiguu na njia
 
Mimi sioni ajabu yeyote hapo, mbona kuna jamaa mmoja mke wake na girlfriend wake wako kwenye siasa.na mwingine yeye na dada yake wote wako kwenye siasa
 
ni muda wake utakuwa wa kujirusha na akina jery slaa maana mama anapenda vijana vasco da gama hamtoshelezi ni kiguu na njia
Mkuu huoni kama unamdhalilisha mama wa watu, huu ni ukosefu wa adabu.unakua kama huna mama bana, hata kama ni chuki za kisiasa basi hatujafika huko. Halafu CDM mkiitwa wahuni mnakua wakali.
 
"mbwa wa boss nae ni boss" mwendelezo wa ufisadi tu......!!!!!!!
Nimeipenda hii. Shida iliyopo hapa ni kuwa mbwa mwenyewe ni kimeo kuliko hata huyo boss wake. Kwa sasa nadhani amepagawa hajui hata mwisho na mpaka wa majukumu yake. Ni tatizo kubwa sana. Nchi inayumbishwa na umbumbu wa watu wachache.

 
Nimeipenda hii. Shida iliyopo hapa ni kuwa mbwa mwenyewe ni kimeo kuliko hata huyo boss wake. Kwa sasa nadhani amepagawa hajui hata mwisho na mpaka wa majukumu yake. Ni tatizo kubwa sana. Nchi inayumbishwa na umbumbu wa watu wachache.


usishangae siku moja mke wa raisi akasema halitaki baraza la mawaziri, na akalibadilisha.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom