Nini sababu za Mke wa Rais kuingia katika Siasa?

Nini sababu za Mke wa Rais kuingia katika Siasa?

Status
Not open for further replies.
Hakuna sababu....lakini vile vile sheria haimkatazi kuwa mwanasiasa! Yeye kama Mtanzania ana haki wa kufanya siasa na kuwa mke wa rais katu isiwe nongwa! Kwa Tanzania, inawezekana akawa ndie wa kwanza lakini duniani sio wa kwanza na katu hatakuwa mtu wa mwisho kwani ana haki ya kuchagua na kuchaguliwa!
 
Wanatumia ruzuku ya CHADEMA ambayo ni pesa za walipa kodi. subiri nikuwekee links uone Mshumbuzi anavyotumbua ruzuku huko ISRAELI.
Jicho la tatu. Mungu akurehemu kwa mawazo na mane no yako.
Mkuu Dr. W. Slaa, sorry I doubt the motive behind baraka hizi!. Kwa maoni yangu, nadhani mtu huyu hakuhitaji rehema bali kusamehewa kwa maana hajui atendalo!. Hata YEYE aliwasamehe wale waliomkosea kwa maana hawakujua watendalo!.
Pasco.
La hasha, Dr. Slaa hakutakiwa kutoa jibu jepesi namna hii hata kama hoja ya mlengwa haikumpendeza au haina ukweli wowote!! Alitakiwa kutoa ufafanuzi hata kama ufafanuzi usingekubalika. Tuhuma kama hizi zimeshapata kutolewa hapa JF mara kadhaa....na haijalishi zimetolewa ufafanuzi mara ngapi, bado zinahitaji kutoewa ufafanuzi tena na tena kila zinapoibuka!

Nafahamu, wapo wana-CDM wanaweza kusema "Dokta hawezi kujibu upuuzi!" Hili ndilo jibu lao ingawaje mtu unaweza kujiuliza kama hawezi kujibu hoja za kipuuzi ni kwanini a-comment hizo hoja za kipuuzi! BTW, hoja kwamba josephine anatumia ruzuku za CHADEMA ambazo ni kodi ya wa-TZ katu haiwezi kuwa hoja ya kipuuzi hata kama ukweli unaweza kuwa sio wenyewe!
 
Kila raia ana haki ya kikatiba ya kisiasa isipokuwa wanaozuiwa na sheria kama vyombo vya ulinzi na usalama.Hata nchi zilizoendelea hayo yapo kwani Clinton alipostaafu uraisi HILARY mke wake alishika nafasi ya juu kisiasa

Tena kaka umejipambanua vyema tu kwa kusema alipostaafu Clintoni ndio Hilary sasa akaingia katika active politics na sio wakati wa mumewe akiwa Rais..kwa nini sasa asingojee mumewe awe nje ya politics ndio awe mjumbe wa halmashauri kuu ya ccm sijui Kamati Kuu na sasa ahangaike na moja tu la hiyo Taasisi yake ya WAMA? Maana hapo kuna kuwa na mgongano wa maslahi..au waonaje mdau!! Alafu ni Mwalimu na yumo kwenye payroll ya Tamisemi kupitia Halmashauri yake..akimaliza kuwa first lady atarudi kuwa Mwalimu wa kama kawaida au ndio ubunge huko Lindi ama viti maalum kwa maana hizi taasisi zao hukosaga nguvu wakiwa nje ya madaraka waume zao...Ni Mawazo tu, mtazamo tu wadau!!
 
Nikuulize swali,ingetokea baba le mutuz akashinda urais mwaka 2005 na mama kilango akashinda ubunge,je wangeachana?

Swali zuri saaana mdau..najua wanajamvi wanamajibu mengi kukupa ila kwa kuanzia nikuuliza Mke wa Rais wetu alikuwa mwanasiasa kabla!! Sijauliza kama alikuwa mwanachama apana ila kuwa mwanasiasa kama Anne Kilango..Magreth Sitta, etc..au yeye amechukulia udhaifu wa siasa za uundugu na kujuana wa vyama vyetu vya siasa kujaribu kukimbia taaluma yake ambayo itakuwa fedheha kuirudia baada ya mzee kuwa nje ya wadhifa!! Ni Mawazo tu jamani..Mtazamo!!!!!!!
 
La hasha, Dr. Slaa hakutakiwa kutoa jibu jepesi namna hii hata kama hoja ya mlengwa haikumpendeza au haina ukweli wowote!! Alitakiwa kutoa ufafanuzi hata kama ufafanuzi usingekubalika. Tuhuma kama hizi zimeshapata kutolewa hapa JF mara kadhaa....na haijalishi zimetolewa ufafanuzi mara ngapi, bado zinahitaji kutoewa ufafanuzi tena na tena kila zinapoibuka!

Nafahamu, wapo wana-CDM wanaweza kusema "Dokta hawezi kujibu upuuzi!" Hili ndilo jibu lao ingawaje mtu unaweza kujiuliza kama hawezi kujibu hoja za kipuuzi ni kwanini a-comment hizo hoja za kipuuzi! BTW, hoja kwamba josephine anatumia ruzuku za CHADEMA ambazo ni kodi ya wa-TZ katu haiwezi kuwa hoja ya kipuuzi hata kama ukweli unaweza kuwa sio wenyewe!

Mkuu Naz Daz, Chadema wana tatizo kubwa la kuukimbia unwell na kuchelewa sana kwenye damage control , ukiwasema huchelewi kuitwa gamba!. Mimi nimeshawazoea na hadi kuwabaini baadhi yao ambao wanawaabudu baadhi ya viongozi who.
 
Salaam wana Janvi.. Ni kama swali lakini lenye utangulizi mdogo wa nini sababu za mke wa Rais kuamua kujiunga na siasa za ushindani. Nadhani kama sina kumbukumbu nzuri anaweza akawa mke wa kwanza (Naomba mnirekebishe wenye kumbukumbu sahihi) kuingia katika siasa na kupata uwakilishi wa ngazi alionayo sasa. Kwa kuanzisha mada mojawapo ya sababu inawezekana ikawa ni umri unamruhusu kurudi kazini baada ya Mzee kustaafu ivyo ikawa kama kurudi nyuma kimaendeleo, au kupata Ubunge ili aweze kuwa na ajira mpya, na mengine mengi mnaweza kujazia wadau
si mageni hata maria nyerere alikua first lady na akiwa kiongozi wa uwt na pia kina sophia kawawa kuna kina mama mkapa aliingia mbali zaidi kununua majumba ya nhc na kuwapa wachaga wenzake
 
Fastjet ka Mungu mtu.
Anajaribu kulazimisha ufalme ndiyo mana yeyote anaeonekana anamkosoa kwa upuuzi anaoufanya anampoteza.
Uongozi wa kifalme ndivyoulivyo kwani hata watoto na wake wa mfalme hua watawala na hua na amri sawa na baba yao.
Makongoro Nyerere hakuwa na mabavu serikalini kama Ritz.
Hakuna mtoto wa Mwinyi wala Mkapa aliyenufaika na urais wa baba yake kama Ritz.
Hatushangai kuona mke wa fastjet kuwa na mamlaka kwani anaigiza ufalme ndani ya nchi ya kidemokrasia fake.
 
Salaam wana Janvi.. Ni kama swali lakini lenye utangulizi mdogo wa nini sababu za mke wa Rais kuamua kujiunga na siasa za ushindani. Nadhani kama sina kumbukumbu nzuri anaweza akawa mke wa kwanza (Naomba mnirekebishe wenye kumbukumbu sahihi) kuingia katika siasa na kupata uwakilishi wa ngazi alionayo sasa. Kwa kuanzisha mada mojawapo ya sababu inawezekana ikawa ni umri unamruhusu kurudi kazini baada ya Mzee kustaafu ivyo ikawa kama kurudi nyuma kimaendeleo, au kupata Ubunge ili aweze kuwa na ajira mpya, na mengine mengi mnaweza kujazia wadau

Mwalimu Salma anatarajia kugombea urais 2015, vinginevyo atakuwa mgombea mwenza.
 
mke wa rais ni rais wa wake wotez( mbwa wa boss ni boss wa mbwa wote)
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom