king Chuga
JF-Expert Member
- Dec 21, 2012
- 510
- 53
Are you asking a question or are you telling us a story?
Tumia tu Kiswahili utaeleweka.
Are you asking a question or are you telling us a story?
....we unaona ni stori hiyo? watoto wa kawambwa mna taabu sana.
Watu wanasahau kuwa nyumba haisimami isipokua msingi. Taifa bila Nyerere nani angekuwepo hapa ana uhuru huu uliopo?
Tanzania bila Nyerere ni ndoto. Tumpigie kelele lakini ukweli unabaki pale pale ubaoni. Nyerere jembe. Alitengeneza msingi imara tatizo waliokuja kujenga walitumia udongo badala ya matofali.
Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
Naona JF ina ma self proven geneouses waliosoma enzi za mwalimu!
Turudi kwenye mada, mimi nafikiri mwalimu aliangushwa na uchache wa watendaji, utaalamu duni,wizi uliokithiri,na uwezo duni wa kusimamia shughuli mbalimbali miongoni mwa mamenega! Na hii ilipelekea viwanda vingi kuwa mufiri.Pia uvivu uliokithiri miongoni mwa wafanyakazi wa sekta za umma ulipelekea uzarishaji kuwa wa chini!
demokrasia si tu kuruhusu vyama vingi bali kuheshimu mawazo ya
wengine
Umemaliza yote mkuu,isingekuwa rahisi kwake kugeuka jiwe,angalia alipokuwa anaondoka hali ya uchumi ilikuwa mbaya sana,yeye aliwapinga IMF lakini Mwinyi alipochukuwa uraisi akamwambia hiari yake kukubaliana nao NAE akakubaliana nao hali ya uchumi ikaanza kubadilika.....Ha ha ha ha I LIKE THAT "mfumo DUNIA" vijana wa siku hizi mna maneno kweli kweli....anyway.....ni hvi wakati ule kambi ya ki socialism ilikua inaanguka na hali ya kiuchumi tanzania ilikua mbaya sana na hata hivyo capitalism ilikua inashika kasi dunia nzima kwa vile jk alikua na sera za kijamaa akaona ni vyema amuachie mtu mwingine madaraka ili ubepari ukiingia nchini isiwe aibu yake!
Daa!!!!!tue fair tunapojadili mada hii na ukweli wa kilichotokea,unaposema aliona mbali,mbali wapi???sio kweli asingeanzisha azimio la arusha ambalo lilikuja kufa hata kabla ya yeye kuondoka madarakani,pili asingeingia vita na uganda kwa ajili ya kumrudisha madarakani rafiki yake Obote na kuwafanya watanzania wengi waamini kuwa sisi ndio tuliochokozwa,hali iliyougharimu uchumi wetu kwa miaka mingi.Asingemtembeza MKAPA nchi nzima akisema nawaletea kijana SAFI asiye na mawaa lakini uliona Mkapa alichokifanya kwenye utawa wake hasa miaka mitano ya mwisho haijalishi kama ndio miaka Nyerere alifariki,kuona MBALI ni neno kubwa labda MANABII NA MITUME tena wa enzi hizoooooo.nyrere aliona mbali. Angeweza kulazimisha kama mugabe. Wengi walikuwa wanamuunga mkono bado
Miaka ile ya 1985 wakati mwalimu Nyerere anang'atuka dunia ilikuwa imeshaanza kwenda kasi sana kwa hiyo alishindwa kwendana na kasi ile.Mfano hakuwahi kukubali masharti ya world bank ya mikopo.Kwa kusimamia msimamo wake akaona ni bora mrithi wake aje kukopa lakini si yeye
Give credit were its due JKN failure is still better compared to Mwinyis accomplishments or any of his successors. We have to respect the man because he had a philosophical approach of the nation he wanted to build with limited right skilled man power.nchi ilimshinda. limbunga cha ubepari kilikua kimeivamia dunia. ujamaa ulikua umedhoofika kishenzi ikiwemo kufa kwa USSR. nchi za kusini pamoja na Uganda (obote) zilitufilisi kwa kuzidhamini. azimio la arusha lilifeli. mwalimu aliikata benki ya dunia na ifm. baada ya kuona mambo yamekua magumu kwake, akaamua kung'atuka ili kukwepa fedheha. mzee mwinyi ndiyo mkombozi wa uchumi wa nchi hii. aliruhusu biashara huria. hakuuza viwanda vilokuepo na alijaribu kuvifufua. mkapa ndiye alieuza viwanda vyote. jk hakukuta kitu. kwa kumalizia nyerere aliona akiendelea ataumbuka. akaamua kuachia ngazi. alitumia busara
kiumri bado alikua yuko safi,kiafya alikua safi,kiakili,vision na uwezo wa kuongoza alikua fiti zaidi,je ni kweli nyerere aliamua kwa hiari yake mwenyewe kutoka moyoni kuachia madaraka au ni nguvu ya mfumo DUNIA?
WHAT IS BEHIND THE SCENE?