Nini hasa kilicho mfanya Nyerere ang'atuke madarakani?

Nini hasa kilicho mfanya Nyerere ang'atuke madarakani?

kiumri bado alikua yuko safi,kiafya alikua safi,kiakili,vision na uwezo wa kuongoza alikua fiti zaidi,je ni kweli nyerere aliamua kwa hiari yake mwenyewe kutoka moyoni kuachia madaraka au ni nguvu ya mfumo DUNIA?

WHAT IS BEHIND THE SCENE?

failure! poor vision!!
 
watu wengi hawaelewi kuwa kitendo cha tanzania kujiunga na kambi ya ujamaa kiliwakera wakubwa wa dunia, walianza kufanya mikakati kwa kuua kilimo chetu, ndio maana tanzania iliyokuwa major supplier wa chai ikaletewa mbolea na madawa hovyo yaliyokuja kuua chai na kahawa yetu na kenya ikatupita, wakasababisha kuanguka kwa kilimo cha pamba hata korosho, pia kumbukeni wakati twapata uhuru tanzania ilikuwa major supplier wa katani duniani lakini miaka ya sabini ikagunduliwa nylon na synthetic fibers
 
je nyerere na hawa vilaza wengine waliofuata hadi jk, we unafikiri nani mzalendo, na kiongozi bora?
 
kugunduliwa kwa nylon na synthetic fibres kuliua sana soko la katani na ndio chanzo cha kudorora kwa zao hili na hivyo kuathiri kikubwa uchumi wa tanzania
athari za madawa kwenye kilimo ukizitaka ona nenda tarafa ya isimani mkoani iringa, tarafa hii ilikuwa ikizalisha mahindi kiasi kikubwa sana kiasi cha kutosheleza taifa, tuliosoma zamani mwakumbuka kitabu cha jiographia darasa la nne kikiitaja isimani kwa kuongoza , lakini nenda leo isimani ni kukame kuliko dodoma na watu wake wana njaa kila mwaka,
 
kiumri bado alikua yuko safi,kiafya alikua safi,kiakili,vision na uwezo wa kuongoza alikua fiti zaidi,je ni kweli nyerere aliamua kwa hiari yake mwenyewe kutoka moyoni kuachia madaraka au ni nguvu ya mfumo DUNIA?

WHAT IS BEHIND THE SCENE?
His successor can substantiate your query.
 
Dawa ya jiko

kiumri bado alikua yuko safi,kiafya alikua safi,kiakili,vision na uwezo wa kuongoza alikua fiti zaidi,je ni kweli nyerere aliamua kwa hiari yake mwenyewe kutoka moyoni kuachia madaraka au ni nguvu ya mfumo DUNIA? WHAT IS BEHIND THE SCENE?

Sababu ya nyerere kuwachia madara ni moja tu na ilikuwa ni hiyari yake, hakun amtu alomlazimisha kuondoka.

nayo ilikuwa ni KUFA KWA UCHUMI WA TZ na KUKIMBIA AIBU JUU YA HILO

Uchumi wa tz katika siasa ya UJAMAA ulikuwa tayariumegonga ukuta. Serikali illikuwa haina pesa, mashirika ya umma, hayakufanikiwa kuzalisha kama yalivotarajiwa, sabubu kubwa zilochangia ilikuwa ni wizi wa viongozi waliokuwa wakikabidhiwa mashirika.

Tukumbuke Nyeere alikuwa ni mpenda madaraka kama viongozi wengine wa afrika waliopata uhuru kutoka kwa wakoloni.

Alipoingia Mwinyi madarakani alikuta shilingi 8,000/- tu katika hadhina ya serikali, ikiwa mutakumbuka katika safari zake za mwanzo alikwenda kwa Mugabe na huko akapatiwa masaada wa kuendesha serikali yake,

Ndio Mzee mwinyi akaja na ile kauli maarufu wakati ule....RUHSA........ili watu wafanye biashara PLUS PLUS

NYERERE ALIKIMBI AIBU TU SIO ZAIDI YA HAPO
 
Wakati anachukua nchi kutoka kwa Wakoloni ilikuwa na Maendeleo makubwa sana, baada ya miaka kadhaa

ya uongozi wake akaua viwanda vyote, elimu ikafa, umaskini ukaongozeka kwa kasi kubwa...

Kwa aibu kubwa sana akaamua kung'atuka

cc zomba

Naunga mkono hoja! Nyerere hakuwa kiongozi ila alikuwa mpenda madaraka tu!
Umaskini wa taifa hili yeye ndio mtuhumiwa namba moja as the first top leader of the state!
Wengi hawatanielewa, wachache talented watanielewa!
 
Wakati anachukua nchi kutoka kwa Wakoloni ilikuwa na Maendeleo makubwa sana, baada ya miaka kadhaa

ya uongozi wake akaua viwanda vyote, elimu ikafa, umaskini ukaongozeka kwa kasi kubwa...

Kwa aibu kubwa sana akaamua kung'atuka

cc zomba
Usizungumze, kwa sababu mada imeletwa hapa jamvini kama haujui chochote nyamaza kimya, sisi tunaojua , tuliokuwepo tunajua nyerere kwa wakati wake alijenge viwanda vingi sana karibu kama 400 ambavyo leo hii vimeuzwa na waliovinunua wengi wao hawakuviendeleza kama tungeendelea na trend ya kujenga viwanda kwa kiwango cha nyerewre tungekuwa mbali sana, usiropoke kwa usilolijua.
 
Dawa ya jiko



Sababu ya nyerere kuwachia madara ni moja tu na ilikuwa ni hiyari yake, hakun amtu alomlazimisha kuondoka.

nayo ilikuwa ni KUFA KWA UCHUMI WA TZ na KUKIMBIA AIBU JUU YA HILO

Uchumi wa tz katika siasa ya UJAMAA ulikuwa tayariumegonga ukuta. Serikali illikuwa haina pesa, mashirika ya umma, hayakufanikiwa kuzalisha kama yalivotarajiwa, sabubu kubwa zilochangia ilikuwa ni wizi wa viongozi waliokuwa wakikabidhiwa mashirika.

Tukumbuke Nyeere alikuwa ni mpenda madaraka kama viongozi wengine wa afrika waliopata uhuru kutoka kwa wakoloni.

Alipoingia Mwinyi madarakani alikuta shilingi 8,000/- tu katika hadhina ya serikali, ikiwa mutakumbuka katika safari zake za mwanzo alikwenda kwa Mugabe na huko akapatiwa masaada wa kuendesha serikali yake,

Ndio Mzee mwinyi akaja na ile kauli maarufu wakati ule....RUHSA........ili watu wafanye biashara PLUS PLUS

NYERERE ALIKIMBI AIBU TU SIO ZAIDI YA HAPO

Stay blessed!
cc: Boflo!
 
Last edited by a moderator:
kuna watu unafiki is inherent into their culture, unafiki is synonymous with their beliefs na unadiki has been embedded into their upbringing.
Wengi walipishana na Nyerere kimtazamo ila humheshimu sana kama the greatest son of Africa, mchango wake kuifanya Afrika iwe huru is second to none, CIA walitoa ripoti yao wakati Kissinger anajiandaa kukutana na Nyerere 1976 wakasema he is very intelligent and wherever Tanzania go in diplomacy, Africa will follow
sasa nyie mburura mwaja hapa kumbeza nyerere,
 
As much as i like Mwl Nyerere for his love and patriotism for this Country i hate to say that the path he chose to reach economic and social development was not a right one.Socialism was the reason why we were and are still lagging behind other Nations .Socialism encourages laziness,Slows down and even cripples innovation because it is for collectivism.Collectivism kills individualism which is the platform for the potential realization.On contrary Capitalism encourages individualism.It encourages you to realise your potential(hidden talent).That's where Nyerere went wrong,His decision to confiscate some Tanzanians's properties and think they don't deserve to own such wealth while other Tanzanians are dying poor was the noticeable signs of socialism.Socialism punishes people who are successful.That's the reason why socialism failed in many Countries,Tanzanian doners included.The fall of USSR meant Tz lost its major financial doner,Nyerere wasn't ready to surrender to Capitalists to get their financial help.

If you are a tanzanian, then i have a reason to proud of having this brilliant kind of tanzanians! Stay blessed!
cc Boflo
 
Last edited by a moderator:
kuna watu unafiki is inherent into their culture, unafiki is synonymous with their beliefs na unadiki has been embedded into their upbringing.
Wengi walipishana na Nyerere kimtazamo ila humheshimu sana kama the greatest son of Africa, mchango wake kuifanya Afrika iwe huru is second to none, CIA walitoa ripoti yao wakati Kissinger anajiandaa kukutana na Nyerere 1976 wakasema he is very intelligent and wherever Tanzania go in diplomacy, Africa will follow
sasa nyie mburura mwaja hapa kumbeza nyerere,

Economically very poor rated! diplomatically highly rated!
This is simple, i guess you can understand the difference and their impacts in our lives!
 
chamakh

kuna watu unafiki is inherent into their culture, unafiki is synonymous with their beliefs na unadiki has been embedded into their upbringing.
Wengi walipishana na Nyerere kimtazamo ila humheshimu sana kama the greatest son of Africa, mchango wake kuifanya Afrika iwe huru is second to none, CIA walitoa ripoti yao wakati Kissinger anajiandaa kukutana na Nyerere 1976 wakasema he is very intelligent and wherever Tanzania go in diplomacy, Africa will follow
sasa nyie mburura mwaja hapa kumbeza nyerere,

sikiliza mkuu

nani kasema kwamba nyerere alikuwa sio intelligent? kama hakuwa intelligent angeweza vipi kukulaza wewe na mimi dororo huku tunampigia makofi, the guy was intelligent per excellence. lakini siasa zake za UJAMAA zilifeli, au hata hilo unahisi sio kweli, ikiwa babayao URUSI alisalimu amri na siasa hizo baada ya sababu hiyo hiyo ya uchumi kufa kabisa kama ilomkuta nyerere, , Gorbachev alipoufuta ukominist na kuwachia ngazi ilikuwa serikali yake imefilisika kabisa zero.

sasa mkuu ujuwe sote tunampenda nyerere lakini ndio tuseme hakuwa na kosa kwasababu alikuwa intelligent? au kwasababu tunampenda ndio makosa yake yasizunguzwe?
 
kiumri bado alikua yuko safi,kiafya alikua safi,kiakili,vision na uwezo wa kuongoza alikua fiti zaidi,je ni kweli nyerere aliamua kwa hiari yake mwenyewe kutoka moyoni kuachia madaraka au ni nguvu ya mfumo DUNIA?

WHAT IS BEHIND THE SCENE?

Haya ndio majibu mkuu:
1.mzee wetu uchumi ulimshinda katakata
2.alikuwa mzuri sana kidiplomasia, lakini nani atakula diplomasia mkuu?

Sababu namba 1 ikamfanya aachie madaraka mapema iwezakanavyo, vinginenvyo alikuwa anaingia kwenye mikono ya watu kuomba msaada kama ilivyo sasa nchi yetu ni moja ya nchi zinazopokea misaada mingi toka kwa mabepari; mbaya zaidi watu hao alikuwa anawapiga vita kila kukicha(capitalists), hivyo akaona bora asepe kimya kimya!

Endelea kutafakari the next move baada ya socialism kushindwa na ubepari kushika hatamu, what will be the next move?
Endelea kutafakari, siku ukipata wasaa leta hapa jukwaani tujadili!

Kila la kheri!
 
Dawa ya jiko



Sababu ya nyerere kuwachia madara ni moja tu na ilikuwa ni hiyari yake, hakun amtu alomlazimisha kuondoka.

nayo ilikuwa ni KUFA KWA UCHUMI WA TZ na KUKIMBIA AIBU JUU YA HILO

Uchumi wa tz katika siasa ya UJAMAA ulikuwa tayariumegonga ukuta. Serikali illikuwa haina pesa, mashirika ya umma, hayakufanikiwa kuzalisha kama yalivotarajiwa, sabubu kubwa zilochangia ilikuwa ni wizi wa viongozi waliokuwa wakikabidhiwa mashirika.

Tukumbuke Nyeere alikuwa ni mpenda madaraka kama viongozi wengine wa afrika waliopata uhuru kutoka kwa wakoloni.

Alipoingia Mwinyi madarakani alikuta shilingi 8,000/- tu katika hadhina ya serikali, ikiwa mutakumbuka katika safari zake za mwanzo alikwenda kwa Mugabe na huko akapatiwa masaada wa kuendesha serikali yake,

Ndio Mzee mwinyi akaja na ile kauli maarufu wakati ule....RUHSA........ili watu wafanye biashara PLUS PLUS

NYERERE ALIKIMBI AIBU TU SIO ZAIDI YA HAPO

Aliyo yaacha naona mshipa wa aibu umekatikia mbali.
 
Watu wanasahau kuwa nyumba haisimami isipokua msingi. Taifa bila Nyerere nani angekuwepo hapa ana uhuru huu uliopo?
Tanzania bila Nyerere ni ndoto. Tumpigie kelele lakini ukweli unabaki pale pale ubaoni. Nyerere jembe. Alitengeneza msingi imara tatizo waliokuja kujenga walitumia udongo badala ya matofali.

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
Bora hata hilo limfumo la ubepari Nyerere alilichelewesha kufika hapa nyumbani. Kama kwa level ya sasa ya wasomi na wataalam ubepari unatutoa kamasi hivi? Je hicho kipindi chake angeuruhusu ubepari leo huenda tungekuwa ka Kongo!? Namuheshimu daima kwa uamuzi wake wa kung'atuka iwe kwa aibu au kushinikizwa au kushindwa kuongoza. Kilikuwa kitendo cha busara ya hali ya juu kabisa kwa kiongozi wa Kiafrika. Leo hii waziri anashindwa kabisa na anang'ang'ania au anabebwa! R.I.P Mwalimu Nyerere.
 
je nyerere na hawa vilaza wengine waliofuata hadi jk, we unafikiri nani mzalendo, na kiongozi bora?
 
Back
Top Bottom