Nini chaweza mfanya mtoto apende kula??!

shamali

shamali

Senior Member
Joined
Jul 6, 2013
Messages
186
Points
0
shamali

shamali

Senior Member
Joined Jul 6, 2013
186 0
Habari zenu wapendwa?!
Nna mtoto ana mwaka mmoja sasa, jamani ni mateso hataki hata kidogo kula nimetumia kila mbinu lakini nimekwama. Nimpe dawa gani ili awe anakubali kula?
 
S

Solarpanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2012
Messages
236
Points
195
S

Solarpanel

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2012
236 195
Pole sana mama mwenzangu,natumaini wenye elimu watakuja kutupa darasa,juzi kuna dawa moja niliagiziwa famasi ya apetite jina limenitoka ila ina mtoto anapiga mpira wa blue hivi,unaweza ijaribu.hebu tupeane uzoefu mama mwenzangu,wewe wampa milo ipi?ana uzito gani?wa kikie au kiume?ameanza kutembea?ana meno?dah watoto wana mengi na hawafanani,all in all ni raha kuwahudumia
 
shamali

shamali

Senior Member
Joined
Jul 6, 2013
Messages
186
Points
0
shamali

shamali

Senior Member
Joined Jul 6, 2013
186 0
Pole sana mama mwenzangu,natumaini wenye elimu watakuja kutupa darasa,juzi kuna dawa moja niliagiziwa famasi ya apetite jina limenitoka ila ina mtoto anapiga mpira wa blue hivi,unaweza ijaribu.hebu tupeane uzoefu mama mwenzangu,wewe wampa milo ipi?ana uzito gani?wa kikie au kiume?ameanza kutembea?ana meno?dah watoto wana mengi na hawafanani,all in all ni raha kuwahudumia
Kwa kwel ana kg za kumtosheleza mana ana kg 11 na meno anayo mengi tu, meno 12. Kwa kuwa hapend kula sn nampa uji wa lishe, mtori na maziwa tu pamoja na kunyonya. Asante kwa ushaur ntaenda itafuta hiyo nijaribu
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,593
Points
2,000
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,593 2,000
Msiwape watoto dawa kwa sababu ya chakula. Its not safe for children. Mpe mtoto dawa pale tu inapolazimu kwa sababu kila dawa ina side effects.

Watoto wanaoaxcha kunyonya na kuanza kula vyakula mchanganyiko hujenga tabia ya kukataa kula iwapo wataanzishiwa kula vyakula vitamu. Inashauriwa mtoto aanze na vyakula kama mboga za majani kabla ya kuanza kumpa vitu vyenye ladha ya sukari. Pia sio vizuri kumpa vyakula vya aina nyingi kwa muda mfupi. Inafaa umuanzishie chakula fulani several days halafu ndio unakuja kingine, akizoea unakuja kingine etc.

In your case. Jaribu kutokumlisha kwa ratiba maalum. Mpe ale pale anapohitaji na sio pale ratiba inavyohitaji, muda mwingi chakula chak kiwepo and now and then unajaribisha kumpa. Unaweza kucatch kipindi fulani anakula vizuri tu.

Saa ya kumlisha usiweke mazingira rasmi kama kumvalisha epron etc, mwache ale kama anacheza huku akiwa around vifaa vyake vya kuchezea.

Njia nyingine ni kumkutanisha na watoto wenzake na kuwalisha kwa pamoja kama mchezo.

Pia jifanyie analysis wewe mzazi. Wakati mwingine mtoto anakula kwa kawaida kiwango kinachomtosha, ila mzazi ndio anataka kumlisha zaidi ya mahitaji ya mtoto. Kumbuka kuwa familia nyingi zenye kipato cha kati na juu zinawalisha watoto kiasi kikubwa kuliko mahitaji yao, which is not good for child health.
 
msemakweli2

msemakweli2

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2013
Messages
1,520
Points
2,000
msemakweli2

msemakweli2

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2013
1,520 2,000
usihangaike na madawa ndugu anza kukaangia mayai ya kienyeji marakwa mara yanaongeza apetite ya kula me wangu alikuwa anasumbua lakini saiv ni balaa unamuwekea sahani ya chakula kuiingia chumbani ukirud ameifuta!pia badiisha njia za kumlisha unamwacha anacheza unampa kidogo anaenda akirudi unampa tena hvyhvy mpk anamaliza.IMALASEKO WANAYO MAYAI YA KIENYEJI WANAUZA .
 
wakyagara wakinyora

wakyagara wakinyora

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2013
Messages
736
Points
0
wakyagara wakinyora

wakyagara wakinyora

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2013
736 0
supu ya kuku`
 
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2009
Messages
11,725
Points
2,000
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2009
11,725 2,000
Ni mwanao wa ngapi?
 
Baraka Roman

Baraka Roman

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2013
Messages
693
Points
0
Baraka Roman

Baraka Roman

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2013
693 0
Msiwape watoto dawa kwa sababu ya chakula. Its not safe for children. Mpe mtoto dawa pale tu inapolazimu kwa sababu kila dawa ina side effects.

Watoto wanaoaxcha kunyonya na kuanza kula vyakula mchanganyiko hujenga tabia ya kukataa kula iwapo wataanzishiwa kula vyakula vitamu. Inashauriwa mtoto aanze na vyakula kama mboga za majani kabla ya kuanza kumpa vitu vyenye ladha ya sukari. Pia sio vizuri kumpa vyakula vya aina nyingi kwa muda mfupi. Inafaa umuanzishie chakula fulani several days halafu ndio unakuja kingine, akizoea unakuja kingine etc.

In your case. Jaribu kutokumlisha kwa ratiba maalum. Mpe ale pale anapohitaji na sio pale ratiba inavyohitaji, muda mwingi chakula chak kiwepo and now and then unajaribisha kumpa. Unaweza kucatch kipindi fulani anakula vizuri tu.

Saa ya kumlisha usiweke mazingira rasmi kama kumvalisha epron etc, mwache ale kama anacheza huku akiwa around vifaa vyake vya kuchezea.

Njia nyingine ni kumkutanisha na watoto wenzake na kuwalisha kwa pamoja kama mchezo.

Pia jifanyie analysis wewe mzazi. Wakati mwingine mtoto anakula kwa kawaida kiwango kinachomtosha, ila mzazi ndio anataka kumlisha zaidi ya mahitaji ya mtoto. Kumbuka kuwa familia nyingi zenye kipato cha kati na juu zinawalisha watoto kiasi kikubwa kuliko mahitaji yao, which is not good for child health.
Du umetoa bonge la ushauli sina mtoto but hili tatizo huwa nawasikia kina mama wengi wanalalamika nikikutana na hii Case ntatumia ushauli wako.

Sent from my BlackBerry 9780 using JamiiForums
 
Madame B

Madame B

Verified Member
Joined
Apr 9, 2012
Messages
28,175
Points
2,000
Madame B

Madame B

Verified Member
Joined Apr 9, 2012
28,175 2,000
Jaribu kumpa unga wa maini uliosagwa.
Ila chonde chonde mwanao atakula sana mpaka wazazi mtamshangaa.
Ukiwa tayari ni Pm nikuelekeze jinsi ya kuandaa.
 
M

msagalam

Member
Joined
May 30, 2012
Messages
29
Points
95
M

msagalam

Member
Joined May 30, 2012
29 95
da! kweli watu tofauti mwanangu mie anakula mpaka anasema shiba! sa hivi ana mwaka mmoja na miezi nane(8) ana kilo 17 na bado ananyonya bado miezi 4 aache,na anakula hachagui chakula wala aina ya matunda liwe tango,chungwa,embe, papai twende,Kitu cha msingi kwako asiwe na ratiba ya peke yake tu ya kula wakati nyie watu wazima mnakula pia mnamjumuisha na yeye anakuwa na plate yake, na kwa umri wake huyo wako bado anatakiwa awe ananyonya!(jibu unalo).Ushauri wangu mpe uji wa lishe na viazi mviringo vya kulost,mboga za majani pia matunda pia ktk muda wa chakula watu wazima nae pia anawekewa sahani yake anakula mwenyewe huku pia ukimsaidia kumlisha.
 
S

Solarpanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2012
Messages
236
Points
195
S

Solarpanel

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2012
236 195
Jaribu kumpa unga wa maini uliosagwa.
Ila chonde chonde mwanao atakula sana mpaka wazazi mtamshangaa.
Ukiwa tayari ni Pm nikuelekeze jinsi ya kuandaa.
kwa faida ya wote nadhan ingekuwa vizuri uelezee tu hapahapa namna ya kuundaa huo unga wa maini,kwani kuna siri ya zaidi kwa kupm?
 
Githeri

Githeri

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
819
Points
195
Githeri

Githeri

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
819 195
Watu wazima mnapokula na mtoto mle nae, mwaweza mpatia chakula chake katika sahani yake. Ila ukimuwekea ratiba ya peke yake anakataa.
 
M

Mkempia

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2013
Messages
1,143
Points
1,225
M

Mkempia

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2013
1,143 1,225
Mie wa kwangu ana miaka 6 anasumbua kula huyo, chakula anachokijua ni chips na soseji. Siku akizinduka atakwambia anataka pilau yaani kazi kweli vyakula vingine hana habari kabisa!
 
Mtende

Mtende

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2010
Messages
4,673
Points
2,000
Mtende

Mtende

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2010
4,673 2,000
Habari zenu wapendwa?!
Nna mtoto ana mwaka mmoja sasa, jamani ni mateso hataki hata kidogo kula nimetumia kila mbinu lakini nimekwama. Nimpe dawa gani ili awe anakubali kula?
dada
mwanangu na miezi tisa, alikua hataki kula,akila vijiko viwili tu anabana mdomo,nikimlazimisha kula anatapika mpaka alivyovila juzi, nimpeleka kwa maspecialist wooote wa watoto amepimwa kila kitu,wamesema hana tatizo lolote,nilianzia kwa dk massawe,nikaenda kwa dk hameer,nikaenda hindu mandar,nikaenda tmj,nimemaliza pesa kwa madaktari jamani hadi na mimi nikaanza kukonda,mtoto alizidi kupoteza uzito mpaka akabaki kilo tano just imagine mtoto wa miezi tisa ana kilo tano. sasa mama mkwe wangu akaniambia nimpeleke kwa wachina, nikampeleka wachina wakampima vipimo vyoooote jibu likawa hilo hilo(HANA TATIZO LOLOTE) NILICHANGANYIKIWA.

mama akaniambia nimpeleke tianjin(pale msasani mwisho kwa wachina) nikampeleka nikawaelezea wakaniambia mtoto anatakiwa apate calcium(vitamin D3) tena wakaniambia ni tatizo la watoto wengi sana now days, wao wanatengeneza calcium powder yani ni kama lishe tu inauzwa 45,000/= nikanunua namkorogea mtoto kwenye maji kila siku nampa,its only a week tangu nimeanza kumpa mtoto hiyo calcium ila anamabadiliko makubwa analilia chakua yani anakula mpaka nafurahi. tena hata kama huna hela ya kumnunulia calcium walinishauri nikaushe mifupa ya samaki niisage halafu nihakikishe kila siku asubuhi anakunywya kijiko cha chai kimoja cha unga wa mifupa ya samaki ulichangwanywa na maji au maziwa.

pili mama aliniletea dawa fulani insuch ni multvitamin inaitwa ELYDAC SYRAP, ina vitamin D3 nayo nampa kila siku kijiko kimoja na inapatikana phamarcy.hii nayo inamsaidia kupata apetite maana ina calcium ndani.
if its useful niPM nikupe more details maana mwanangu sasa hata uzito unongezeka
 
Tz mbongo

Tz mbongo

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2015
Messages
5,560
Points
2,000
Tz mbongo

Tz mbongo

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2015
5,560 2,000
dada
mwanangu na miezi tisa, alikua hataki kula,akila vijiko viwili tu anabana mdomo,nikimlazimisha kula anatapika mpaka alivyovila juzi, nimpeleka kwa maspecialist wooote wa watoto amepimwa kila kitu,wamesema hana tatizo lolote,nilianzia kwa dk massawe,nikaenda kwa dk hameer,nikaenda hindu mandar,nikaenda tmj,nimemaliza pesa kwa madaktari jamani hadi na mimi nikaanza kukonda,mtoto alizidi kupoteza uzito mpaka akabaki kilo tano just imagine mtoto wa miezi tisa ana kilo tano. sasa mama mkwe wangu akaniambia nimpeleke kwa wachina, nikampeleka wachina wakampima vipimo vyoooote jibu likawa hilo hilo(HANA TATIZO LOLOTE) NILICHANGANYIKIWA.

mama akaniambia nimpeleke tianjin(pale msasani mwisho kwa wachina) nikampeleka nikawaelezea wakaniambia mtoto anatakiwa apate calcium(vitamin D3) tena wakaniambia ni tatizo la watoto wengi sana now days, wao wanatengeneza calcium powder yani ni kama lishe tu inauzwa 45,000/= nikanunua namkorogea mtoto kwenye maji kila siku nampa,its only a week tangu nimeanza kumpa mtoto hiyo calcium ila anamabadiliko makubwa analilia chakua yani anakula mpaka nafurahi. tena hata kama huna hela ya kumnunulia calcium walinishauri nikaushe mifupa ya samaki niisage halafu nihakikishe kila siku asubuhi anakunywya kijiko cha chai kimoja cha unga wa mifupa ya samaki ulichangwanywa na maji au maziwa.

pili mama aliniletea dawa fulani insuch ni multvitamin inaitwa ELYDAC SYRAP, ina vitamin D3 nayo nampa kila siku kijiko kimoja na inapatikana phamarcy.hii nayo inamsaidia kupata apetite maana ina calcium ndani.
if its useful niPM nikupe more details maana mwanangu sasa hata uzito unongezeka
Hiyo ELYDAC SYRAP bei gani?
 
steveachi

steveachi

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2011
Messages
5,305
Points
2,000
steveachi

steveachi

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2011
5,305 2,000
Mie wa kwangu ana miaka 6 anasumbua kula huyo, chakula anachokijua ni chips na soseji. Siku akizinduka atakwambia anataka pilau yaani kazi kweli vyakula vingine hana habari kabisa!
Usizoee kumpa mtoto vyakula vilivyosindikwa kama hizo soseji,ni hatari sana kwa Afya,niliwahi kusoma makala moja inasema kuwa vyakula vya aina hiyo vinachochea sana vimelea vya magonjwa ya kansa,moyo pamoja na kisukari
 
ISLETS

ISLETS

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2012
Messages
7,710
Points
2,000
ISLETS

ISLETS

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2012
7,710 2,000
kama bado mtoto anambua licha ya ushauri uliopata we anza kummiksia chull sauce na tomato sauce atakula tu
 
minji

minji

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2016
Messages
1,848
Points
2,000
minji

minji

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2016
1,848 2,000
dada
mwanangu na miezi tisa, alikua hataki kula,akila vijiko viwili tu anabana mdomo,nikimlazimisha kula anatapika mpaka alivyovila juzi, nimpeleka kwa maspecialist wooote wa watoto amepimwa kila kitu,wamesema hana tatizo lolote,nilianzia kwa dk massawe,nikaenda kwa dk hameer,nikaenda hindu mandar,nikaenda tmj,nimemaliza pesa kwa madaktari jamani hadi na mimi nikaanza kukonda,mtoto alizidi kupoteza uzito mpaka akabaki kilo tano just imagine mtoto wa miezi tisa ana kilo tano. sasa mama mkwe wangu akaniambia nimpeleke kwa wachina, nikampeleka wachina wakampima vipimo vyoooote jibu likawa hilo hilo(HANA TATIZO LOLOTE) NILICHANGANYIKIWA.

mama akaniambia nimpeleke tianjin(pale msasani mwisho kwa wachina) nikampeleka nikawaelezea wakaniambia mtoto anatakiwa apate calcium(vitamin D3) tena wakaniambia ni tatizo la watoto wengi sana now days, wao wanatengeneza calcium powder yani ni kama lishe tu inauzwa 45,000/= nikanunua namkorogea mtoto kwenye maji kila siku nampa,its only a week tangu nimeanza kumpa mtoto hiyo calcium ila anamabadiliko makubwa analilia chakua yani anakula mpaka nafurahi. tena hata kama huna hela ya kumnunulia calcium walinishauri nikaushe mifupa ya samaki niisage halafu nihakikishe kila siku asubuhi anakunywya kijiko cha chai kimoja cha unga wa mifupa ya samaki ulichangwanywa na maji au maziwa.

pili mama aliniletea dawa fulani insuch ni multvitamin inaitwa ELYDAC SYRAP, ina vitamin D3 nayo nampa kila siku kijiko kimoja na inapatikana phamarcy.hii nayo inamsaidia kupata apetite maana ina calcium ndani.
if its useful niPM nikupe more details maana mwanangu sasa hata uzito unongezeka
Nisadie naelezo na mimi hiyo ELYDAC SYRAP nina mdogo wangu ana mtoto ana mwaka na mwez moja ila anasumbua kula sana na pia mtoto hatembei hawa hajaanza kutembea tumetembea hospitar sana huku mkoan ila wanasema hana ugonjwa kinachomfanya kutotembea ni uzito mdogo sio sir inasikitisha sana
 

Forum statistics

Threads 1,304,220
Members 501,305
Posts 31,507,102
Top