Darmian
JF-Expert Member
- Oct 1, 2017
- 17,314
- 46,855
Habari wana JF,
Naomba ushauri wenu, hasa kutoka kwa watu waliowahi kupitia changamoto zinazofanana au wenye uzoefu wa maisha ya ndoa na familia.
Ninaishi na mwanamke ambaye tumebahatika kupata mtoto pamoja. Mtoto wetu amezaliwa hivi karibuni. Hata hivyo, kwa sasa familia yangu ipo kwenye kipindi kigumu sana.
Kilichotokea ni hiki:
Wakati mpenzi wangu akiwa na ujauzito wa miezi saba, aligundua kuwa nilikuwa na ukaribu usiofaa na mwanamke mwenzangu kazini. Ukweli ni kwamba tulikuwa tumebusiana mara moja, lakini hakukuwa na uhusiano wa kimapenzi zaidi ya hapo.
Nilipogundulika, nilikiri na kuomba msamaha. Nilimwambia kuwa nimevunja uaminifu wake na niliahidi kuachana kabisa na huyo mwanamke. Baada ya muda, mambo yalionekana kurudi kawaida. Tulianza kucheka na kuishi vizuri pamoja, ingawa mara nyingine tulikuwa tunakosana.
Muda wa kujifungua ulipofika, tulikuwa na furaha sana. Mtoto alizaliwa na nilishiriki vizuri katika kumhudumia mke wangu na mtoto.
Hata hivyo, takribani wiki moja iliyopita,mpenzi wangu huyu alirudisha tena mazungumzo kuhusu lile tukio. Aliniambia kwamba bado ana maumivu na hayuko sawa kihisia. Alisema anataka tuachane na kwamba ataondoka.
Nilijaribu kumwomba afikirie upya, lakini hakubadilisha msimamo wake. Leo ameondoka na mtoto wetu kuelekea Dar es Salaam, huku mimi nikibaki Mwanza.
Tangu aondoke nimejaribu kuwasiliana naye kupitia WhatsApp, lakini amekuwa mkali na wakati mwingine anatumia maneno yanayoniumiza. Alisema tumeachana na hakuna sababu ya yeye kuendelea kukaa hapa.
Kuna mambo mengine yanayofanya hali hii kuwa ngumu zaidi:
1. Hatukuwa tumefunga ndoa rasmi wala sikuwahi kutambulishwa rasmi kwa familia yake.
2. Yeye ni Muislamu na mimi ni Mkristo. Nilikuwa nimemwahidi kubadili dini ili tuweze kujenga familia pamoja..sikutaka dini iwe kikwazo cha kuwa nae after all dini ni dini tu kikubwa kutenda mema
3. Hata kabla ya hili tukio, tulikuwa tunagombana mara kwa mara na wakati mwingine alikuwa akitishia kuondoka, lakini tulikuwa tunasuluhisha na kurudiana.
4. Bado nampenda mwanamke huyu na ninatamani mtoto wangu akue akiwa na uwepo wa baba na mama.
5.Kuhusu mtoto nina uhakika mkubwa ni wangu..japo i cant say i am 100pc sure..dunia hii ina mengi
6.Wakati anaondoka sikuwepo na dada yangu amenipa taarifa kuwa wakati wa kuondoka mtoto amelia sana..hiki kitu kimeniumiza sana hadi nikasema ngoja nikilete hapa jf hata kama nitaonekana mdhaifu..kuna vitu vikiichanganya akili yako hata kama upo strong vipi,dunia hii unaona haina hata maana.
Sasa nina maswali ambayo ningependa kupata ushauri wenu:
Niko tayari kukubali makosa yangu. Sitaki kujifanya kwamba mimi ni mkamilifu au kumlaumu mke wangu. Najua nilikosea na ninatamani ningefanya maamuzi tofauti.
Kwa sasa nimeumia sana. Hamu ya kula imepungua, usingizi umekuwa mgumu na mawazo kuhusu mke wangu na mtoto yananisumbua.
Naomba ushauri wa kweli, hata kama utakuwa mchungu. Sitafuti watu wa kunifariji tu; natafuta mitazamo tofauti ili nifanye uamuzi sahihi kuhusu maisha yangu na mustakabali wa mtoto wangu.
Asanteni.
Naomba ushauri wenu, hasa kutoka kwa watu waliowahi kupitia changamoto zinazofanana au wenye uzoefu wa maisha ya ndoa na familia.
Ninaishi na mwanamke ambaye tumebahatika kupata mtoto pamoja. Mtoto wetu amezaliwa hivi karibuni. Hata hivyo, kwa sasa familia yangu ipo kwenye kipindi kigumu sana.
Kilichotokea ni hiki:
Wakati mpenzi wangu akiwa na ujauzito wa miezi saba, aligundua kuwa nilikuwa na ukaribu usiofaa na mwanamke mwenzangu kazini. Ukweli ni kwamba tulikuwa tumebusiana mara moja, lakini hakukuwa na uhusiano wa kimapenzi zaidi ya hapo.
Nilipogundulika, nilikiri na kuomba msamaha. Nilimwambia kuwa nimevunja uaminifu wake na niliahidi kuachana kabisa na huyo mwanamke. Baada ya muda, mambo yalionekana kurudi kawaida. Tulianza kucheka na kuishi vizuri pamoja, ingawa mara nyingine tulikuwa tunakosana.
Muda wa kujifungua ulipofika, tulikuwa na furaha sana. Mtoto alizaliwa na nilishiriki vizuri katika kumhudumia mke wangu na mtoto.
Hata hivyo, takribani wiki moja iliyopita,mpenzi wangu huyu alirudisha tena mazungumzo kuhusu lile tukio. Aliniambia kwamba bado ana maumivu na hayuko sawa kihisia. Alisema anataka tuachane na kwamba ataondoka.
Nilijaribu kumwomba afikirie upya, lakini hakubadilisha msimamo wake. Leo ameondoka na mtoto wetu kuelekea Dar es Salaam, huku mimi nikibaki Mwanza.
Tangu aondoke nimejaribu kuwasiliana naye kupitia WhatsApp, lakini amekuwa mkali na wakati mwingine anatumia maneno yanayoniumiza. Alisema tumeachana na hakuna sababu ya yeye kuendelea kukaa hapa.
Kuna mambo mengine yanayofanya hali hii kuwa ngumu zaidi:
1. Hatukuwa tumefunga ndoa rasmi wala sikuwahi kutambulishwa rasmi kwa familia yake.
2. Yeye ni Muislamu na mimi ni Mkristo. Nilikuwa nimemwahidi kubadili dini ili tuweze kujenga familia pamoja..sikutaka dini iwe kikwazo cha kuwa nae after all dini ni dini tu kikubwa kutenda mema
3. Hata kabla ya hili tukio, tulikuwa tunagombana mara kwa mara na wakati mwingine alikuwa akitishia kuondoka, lakini tulikuwa tunasuluhisha na kurudiana.
4. Bado nampenda mwanamke huyu na ninatamani mtoto wangu akue akiwa na uwepo wa baba na mama.
5.Kuhusu mtoto nina uhakika mkubwa ni wangu..japo i cant say i am 100pc sure..dunia hii ina mengi
6.Wakati anaondoka sikuwepo na dada yangu amenipa taarifa kuwa wakati wa kuondoka mtoto amelia sana..hiki kitu kimeniumiza sana hadi nikasema ngoja nikilete hapa jf hata kama nitaonekana mdhaifu..kuna vitu vikiichanganya akili yako hata kama upo strong vipi,dunia hii unaona haina hata maana.
Sasa nina maswali ambayo ningependa kupata ushauri wenu:
- Je, nimpe nafasi kabisa, nisimtafute tena na nianze kujenga maisha mapya?
- Au nijitahidi kuokoa uhusiano huu kwa sababu bado nampenda na tuna mtoto mchanga?
- Je, inawezekana kweli mwanamke akasamehe usaliti wa aina hii na kurudisha uaminifu kama zamani?
- Je, ni busara kuendelea kupigania uhusiano ambao mwenzangu tayari amesema umeisha?
- Tofauti ya dini na kutotambulishwa kwa familia inaweza kuwa changamoto kubwa kiasi gani katika mustakabali wa familia yetu?
- Kwa wale waliopitia hali kama hii, mlifanya nini na matokeo yalikuwa yapi?
Niko tayari kukubali makosa yangu. Sitaki kujifanya kwamba mimi ni mkamilifu au kumlaumu mke wangu. Najua nilikosea na ninatamani ningefanya maamuzi tofauti.
Kwa sasa nimeumia sana. Hamu ya kula imepungua, usingizi umekuwa mgumu na mawazo kuhusu mke wangu na mtoto yananisumbua.
Naomba ushauri wa kweli, hata kama utakuwa mchungu. Sitafuti watu wa kunifariji tu; natafuta mitazamo tofauti ili nifanye uamuzi sahihi kuhusu maisha yangu na mustakabali wa mtoto wangu.
Asanteni.