Ninaweza kumshitaki JK na msafara wake ? Naomba ushauri tafadhali | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ninaweza kumshitaki JK na msafara wake ? Naomba ushauri tafadhali

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Lunyungu, Jul 13, 2012.

  1. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #1
    Jul 13, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,837
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Wana JF
    Leo nzima nimekuwa na simanzi baada ya kupoteza biashara kisa nimechelewa appointment na wadau wangu .Nilikuwa na wafanya biashara walio kuja hapa nchini kuhusiana na mambo ya kilimo .Mkutano watu ulitakiwa kuanza saa 2 asubuhi .Mimi nimeondoka kwangu saa kumi na mbili na robo asubuhi .Kufika njia Panda ya Segerea kwenda mjini nikakuta foleni iliyo dumu kwa masaa mengi sana .Kuuliza naambiwa Kikwete was expected to land by BA toka UK .

    Hakika tumeachiwa saa mbili tangia kumi na mbili na nusu .Watu wengi wamelalama mno.Kwenye foleni kulikuwa na wagonjwa , mahabuhusu nk .Wote hao walikaa kimya na kubanana kisa JK na msafara wake .I am now contempleting on what steps should I take .Kitendo hiki ni kibaya mno na kinazuia ufanisi na kupunguza kasi ya maendeleo .I lost much enough today na naombeni seriously ushauri wa kisheria nikafungue kesi kuomba mahakamba kuzuia kusimamishwa kwa magari wakati JK akiwa angani .He could also drive with us kwenye foleni .

    Hawezi kuwa na nguvu kuliko sisi walipa kodi .JK na CCM namjua leo maisha mangapi ya watanzania yamepotea au nyie mnawatafuta madaktari na Chadema pekee na haya ya kufia kwenye foleni na kuchangia hasara katika maisha yetu hamuyaoni ?
     
  2. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #2
    Jul 13, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,516
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hebu kazana mkuu utakuwa umenisaidia na mimi nachukia misafara sana.
    Haina tija
     
  3. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #3
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    pole kaka, onana na mwanasheria wako akushauri jinsi ya kufanya, ila kumshtaki 'dhaifu' binafsi huwezi kwa katiba ya sasa. sanasana mwanasheria akiona kuna hoja uishitaki serikali kwa ujumla. inaboa kwelikweli na misafari ya kila siku
     
  4. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #4
    Jul 13, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,837
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Kwa kitendo cha leo hakika I have lost much na Serikali haijui adha hii na watanzania hawasemi wanakaa kimya .Nimepoteza deal kubwa leo na partners wameondoka bila makubaliano maana I was late na wao walisha check out tayari kwa safari huko Kenya .Naomba ushauri wenu wa kina nimeamua kufungua kesi kuomba fidia na kupiga maruku misafara isiyo kuwa na tija kwa maisha ya mtanzania .
     
  5. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #5
    Jul 13, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Watawala wetu ni wapenda sifa na wachoyo wa kupita kiasi. Unapofunga barabara zinazolipiwa na walipa kodi unaangusha uchumi. Kwa nchi zilizoendelea hapa ungeishitaki serikali na kulipwa unono. Ila kwa nchi yetu ambayo sheria zake ziko mifukoni mwa watawala na wenye nazo utapoteza muda wako. Dawa ya kuondoa hili ni kuchangia kwenye mchakato wa katiba kuondoa kipengee kamahiki kinachomfanya rais kuwa mungu mtu.
     
  6. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #6
    Jul 13, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 43,601
    Likes Received: 9,941
    Trophy Points: 280
    Unaweza ukapewa haki yako Msitu wa Pande. Hii serikali haipo fair.
     
  7. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #7
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,576
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ushauri wangu achana naye maana miaka miwili sio mingi ndipo watakapoishi kama watumwa maisha yao yote
     
  8. nameless girl

    nameless girl JF-Expert Member

    #8
    Jul 14, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 3,856
    Likes Received: 665
    Trophy Points: 280
    hey, endapo utahisi kuonewa na JK unaruhusiwa kufungua kesi kuishitaki serikali ambapo baada ya kuprove in the court kwamba ulipata loss 4 sure mdogo wangu watakucompasate ukisema umsamehe na kusubiri rais mwingine baada ya miaka miwili huwez jua pengine itakua bora huyu.
     
  9. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #9
    Jul 14, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,894
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Bado viongozi wetu wanajiona miungu watu kwa kupotezea watu mda wao.Kuna tatizo sana katika nchi zetu za dunia ya tatu katika kujali mda.Nchi za wenzetu ukichelewa dk5 kwenye appointment ukimkuta mhusika ni bahati na itabidi uombe samahani.Pole sana mkuu kwa yaliyokusibu.Ngoja wenye ujuzi wa sheria wakupe muongozo
     
  10. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,114
    Likes Received: 2,213
    Trophy Points: 280
    Nachukia sana hyo misafara ila ukishafungua kesi tu ujue maisha yako yapo hatarini mda wowote lazima waku-ulimboke!
     
  11. c

    chegreyson JF-Expert Member

    #11
    Jul 16, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 542
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 45
    Hata Dr Slaa akifanikiwa kuingia ikulu,prototal au itifaki kliswahili inapaswa kufuatwa.Kumbuka huu si utashi wa rais aliyeko madarakani, bali ni itifaki inayotumiwa dunia kute. Inauma lakini ndio ukweli.Nakumbuka wakati George.W.Bush alipotembelea Tanzania kwa mara ya kwanza ndege yake ilipotoka nchi ya Benin barabara ambazo msafari wa Bush zilifungwa kwa zaqidi ya masaa matano.Ndugu yangu hilo mbona ukuliona?
     
  12. m

    mwimbule JF-Expert Member

    #12
    Jul 16, 2012
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 486
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Nafikili jaribu. Sina precedent yoyote ya namna hii.Lakini inaleta sense kwa sababu kikawaida nafikili watu wanatakiwa kuambiwa kwamba njia fulani kutakuwa na msafara siku fulani muda fulani ili waweze kujipanga na kujua kwamba incase nina mgonjwa nifanyaje?.Hii ya kukulupuka tu asubuhi na kuwasimamisha watu kwa massaa kibao bila advance notice nafikili inweza kuwa litigated mahakamani kwa kumshtAki AG.JARIBU MAMBO MENGI YANAANZA KWENYE KUJARIBU.
     
  13. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #13
    Jul 16, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,274
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Ukubwa wa msafara na muda wa kusubiri unaongezeka kwa kidili siku zinavyokwenda. Hii inaonesha kuwa hata rais mwenyewe hajifeel safe katika nchi hii ndoo maana siku hizi msafara ni mkubwa na unamwendo kasi sana na muda wa kusubiri ili apite unaongezeka. leo umekaa roughly two hours. Next time utakaa masaa 4. Nakumbuka kuna kipindi nilitoka mbeya kipindi cha msiba wa mama yake na speaker. Rais akiwa Iringa sisi tukaambiwa tupaki pembeni magari tukiwa Mafinga. Nani atatuhakikishia usalama na kutuokolea muda katika nchi yetu?
     
  14. C

    Cartoons Senior Member

    #14
    Jul 18, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Kisiasa waweza kumshtaki, lakin kisheria hauwezi.
    Kuna maxim moja inaitwa 'damnum sine injuria' maana yake kuwa ukipata loss bila violation of a legal right no action in court.
    But ili niwahakikishie kuwa hili jambo lipo kisheria,angalia kifungu cha 43 cha The Road Traffic Act, ambapo imetajwa kuwa ni kosa ku-obstruct official motorcade.

    Kwa kuwa ya tume ya katiba ipo mtaani,mi nafikiri tutumie hiyo fursa kuangalia hili suala liweje.
     
  15. R

    RWEGA New Member

    #15
    Jul 23, 2012
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kufungua tu kesi mahakamani siyo issue lakini kamwe huwezi kupata haki yako kwa sababu kufunga barabara wakati wa msafara wa rais ni taratibu inayotambulika kisheria,halafu ujue ya kwamba rais ana kinga ya kutoshtakiwa ndg yangu,ila pole sana
     
  16. c

    cheichei2010 JF-Expert Member

    #16
    Jul 23, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hawa jamaa walau wangekua na busara kidogo hata ya kurekebisha muda wa msafara.kwa mfano:wanajua kabisa ofisi zinafunguliwa kuanzia saa moja mpaka saa tatu,kuanzia saa nne foleni inapungua,hivyo wangeweka muda huo,halafu..kuanzia saa kumi jioni pia kusiwe na msafara mpaka kuanzia saa tatu au nne usiku.Kiukweli kabisa kama umekaa dar,Misafara hii ina aathari kubwa sana kiuchumi hasa kwa wajasilia mali wanaotegemea kuchukua mizigo asubuhi na hasa kwa watu wa ki[pato cha chini,kama wanaokwenda feli na k'koo.nafikiri intelligensia italiangalia hili.
     
Loading...