Nina damu group O+, Ufafanuzi kuhusu group hii

Nina damu group O+, Ufafanuzi kuhusu group hii

Mtoto wa kwanza angezaliwa salama
HOSPITALINI.
Mama hupewa Rh immunoglobulin (RhIg) hi kinga dhidi ya Rh-ve Ab anazozizalisha, kinga hii hutolewa katika Hali zifuatazo
masaa 72 baada ya kujifungua
juma la 28 la Ujauzito
baada ya mimba kuharibika, kutoka ama kutungia nje ya mfuko.
Tena huyo mtoto wa kwanza atakayezaliwa atakuwa amebeba lundo la matatizo ya kiafya.

Pia mtoto anaweza kufanyiwa blood transfussion akiwa ndani ya womb but wanasema n gharama sana kama sijakosea.

Hiyo immunoglobin ndo sindano ya Ant-D?
 
Tena huyo mtoto wa kwanza atakayezaliwa atakuwa amebeba lundo la matatizo ya kiafya.

Pia mtoto anaweza kufanyiwa blood transfussion akiwa ndani ya womb but wanasema n gharama sana kama sijakosea.

Hiyo immunoglobin ndo sindano ya Ant-D?
Ndio enyewe mkuu
 
Wow. Thats my blood group.

Kuhusu malaria resistant may be ni kweli.

Sijawahi kupata malaria tangu niwe na akili, niliwahi kumuuliza mzazi akasema hajawi kuona nimeumwa.

Immune yake ni nzuri, may be mpaka malaria haisumbui.

Ila sina uhakika ni blood group au kuwa na kinga nzuri.
 
Ni kweli kwamba group O ina uwezo mkubwa wa kujikinga na mashamblizi, lakini si kweli kwamba huwezi kupata maambukizi ya vvu. Jiulize swali moja, kiwango kikubwa cha maambukizo ya vvu kipo Afrika na Afrika ndipo kwenye idadi kubwa ya watu wenye maambukizo ya vvu, iweje tuwe na idadi kubwa ya watu wenye group O na wakati huo huo tuwe na idadi kubwa ya maambukizo ya vvu?
 
Takwimu zinaonyesha kwamba wa afrika wengi wana damu group O, ikiwa group O haiwezi kupata vvu ina maana waafrika tungekuwa na kiwango kidogo cha maambukizo ya vvu.
 
Ni kurekebishe kidogo hapo mkuu, Kama huyu bwana angekua Rh+ve na mkewe akawa Rh-ve ingekua nivi.
Mtoto wa kwanza angezaliwa salama ila mimba ambazo zingefuatia zisingeweza kukua, zingeharibika (Misscariage)
hii ni kwakua Huyu mama(Rh -ve) anakua ameshatengeneza kinga za mwili(Antibodies(Ab)) dhidi ya Rh+ve Baada ya ujauzito wa kwanza.
kwakua mtoto anayepatikana kutoka makundi haya ya damu huwa Rh+ve, basi mwili wa mama humtambua kama "Hatari"(Foreign body) kwahiyo basi Rh-ve Ab huvuka uzuio unamtenganisha mama kwa mtoto na kwenda kumshambulia Chembe hai nyekundu za damu za mtoto, hili shambulizi husababisha Upungufu wa damu kwa mtoto (Haemolytic anaemia) ambcho hupelekea kifo chake.
Matatizo kama haya uherekebishika hatua za haraka zitafanyika.

HOSPITALINI.
Mama hupewa Rh immunoglobulin (RhIg) hi kinga dhidi ya Rh-ve Ab anazozizalisha, kinga hii hutolewa katika Hali zifuatazo
masaa 72 baada ya kujifungua
juma la 28 la Ujauzito
baada ya mimba kuharibika, kutoka ama kutungia nje ya mfuko.
mkuu umezungumza vizuri maneno yako nimeyapenda ila kinacho nishangaza ni hilo jina lako (Helicobacter pylori) hicho ni Kijidudu kinacho zalisha ugonjwa wa Vidonda vya tumbo aka Stomach ulcer ninakipiga vita sana hicho kiji dudu cha Helicobacter pylori.
 
Takwimu zinaonyesha kwamba wa afrika wengi wana damu group O, ikiwa group O haiwezi kupata vvu ina maana waafrika tungekuwa na kiwango kidogo cha maambukizo ya vvu.
O -ve ndio wenye hiyo sifa mkuu (kwa kiasi kikubwa)
 
Sijawahi kupata malaria tangu niwe na akili, niliwahi kumuuliza mzazi akasema hajawi kuona nimeumwa.
Lakini wanasema ni vizuri kuugua hasa ukiwa mtoto ili kujenga kinga ya magonjwa maana huwa miili yetu inavamiwana vijiini vya magonjwa everyday everytime but inachotokea ni kuwa kila foreign substance inapogunduliwa na wale askari wanafanya patrol kwenye miili yetu basi hupeleka taarifa katika memory cell kwa ajili ya utambuzi.Kama hujawahi kuvamiwa na aina hiyo ya kijimelea kumbukumbu zake hazitakuwepo hivyo utaugua tu na mara nyingine ugonjwa unaweza ukaja in a very serious case kiasi kwamba ndo inakuwa "KULE MBINGUNI! NI MAKAO MAZURI SANA,KULE MBINGUNI..."

Katika ulinzi wa mwili,hakuna tofauti na jinsi taasisi za ilinzi zilivyo hasa haya ya nje like Polisi,jeshi,CIA, n.k the more you angange in the battle,the more you get experience.
 
mkuu umezungumza vizuri maneno yako nimeyapenda ila kinacho nishangaza ni hilo jina lako (Helicobacter pylori) hicho ni Kijidudu kinacho zalisha ugonjwa wa Vidonda vya tumbo aka Stomach ulcer ninakipiga vita sana hicho kiji dudu cha Helicobacter pylori.
Sante sana mkuu! Kuhusu jina langu la Helicobacter pylori , hujakosea kabisa Ndiye yeye anayesababisha "Gatric na duodenal ulcers (Peptic ulcer)" ama Vidonda vya tumbo.
Huyu mdudu ni Pasua kichwa, Anakili kuliko kirusi chochote kile dunia, Maisha yake nimyapenda na utengeneza njia pasipo na njia, na ndio maana imewachukua wanasayansi muda mrefu kupata tiba yake. Nina imani kwa ambao wamepatwa na maswahibu yake Hawampendi katu kwa hiyo sikulaumu kwa kua bila shaka atakua amekutenda vibaya.POLE SANA.
 
Ni kweli kwamba group O ina uwezo mkubwa wa kujikinga na mashamblizi, lakini si kweli kwamba huwezi kupata maambukizi ya vvu. Jiulize swali moja, kiwango kikubwa cha maambukizo ya vvu kipo Afrika na Afrika ndipo kwenye idadi kubwa ya watu wenye maambukizo ya vvu, iweje tuwe na idadi kubwa ya watu wenye group O na wakati huo huo tuwe na idadi kubwa ya maambukizo ya vvu?
Kukosa umakini Mahospitalini, Kuchangia vitu vya ncha kali, Ngono zembe nk..
 
Yah na Ww kuongezewa damu mpaka unitafute mm
 
Hujaelewa somo, mke akiwa - ve na mme naye -ve ndio tatizo. Sasa wewe - ve na mmeo + ve huoni kama Kuna tofauti kwenye Rh factor?? Group O hasa +ve ndio kindi la damu lililo ngangari kwa kujikinga na magonjwa na hata vvu hufanya kazi ya ziada kushambulia kundi hili. Mtu mwenye group hili akipata vvu havimsumbui na akikuambukiza mwenye group jingine kama A, B au AB lazima muondoke ila yeye atakuwepo. Mara nyingi hawa huwa hujulikana kama carrier
Yan tupo wachache sana na tutaanza kutafutwa sasa hiv
 
O+ ndio wengi,hapo pa ukimwi na kuwa resistant to infection ni uongo
 
Ukiwa na group O ukihitaji kuchangiwa damu unatakiwa upate mwenye group kama lako. Wanaweza kuja watu 15 kujakukuchangia damu akapatikana mmoja tu wengine wote wakarudishwa. Mnaweza kuhangaika sana kutafuta damu mwishowe mkampoteza mgonjwa kwa kukosa damu.

Hospitalini mtu akifanyiwa oparation anaweza kupoteza damu nyingi hivyo akahitaji msaada wa damu hasa mama mjamzito na waliopata ajali za bodaboda na magari.
Sio kwa O+ bali O-ve ndio shida kwa sababu anahitaji damu toka kwa O -ve tu na wako wachache sana
 
Kiukweli ukiachana na malaria ambayo huja baada ya kama miaka 5 bila kuugua chochote, sisumbuliwi na maradhi mengne, tangu nikue sijawahi kuongezewa damu wala maji hata kulazwa. Namshukuru sana Mungu.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom