Nimeumizwa sana na hii kauli...

Nimeumizwa sana na hii kauli...

Ukweli mtupu!
Hata historia inasema wazungu waliwatea dini ili kufunga akili za wafrika,
Mpaka leo hii leo wenzetu kichwa sisi mkia
Wazungu wanagundua technolojia mpya sisi tunafuata mkia Wa technology!
Leo hii Wenzetu wapo technojia ya nuclear, sisi bado tumekumbatia magobore ya windia nguruwe, na vijibomu vya kuficha sehemu za siri!
Silaha walizutumia wakoloni kuvamia Africa miaka ya 1900!
Yani changamoto zote tulizonazo unataka tufikilie nuclear ya nini?
 
Hata mm naunga mkono wazungu ni daraja LA kwanza wewe lia chukia lkn ukweli mzungu ni best ktk ulimwengu huu .ndugu hebu angalia maisha yt waafrika yalivyo ni tatizo .hebu angalia mambo wanayofanya viongozi wetu angalia km Mugabe na viongozi wengi wa kiafrika wanavyoongoza nchi zao ni tatizo.HB ona mfano wa ajari ya arusha ona wale wazungu walivyosaidia pia angalia yule kiongozi was mkoa mambo anayoyafanya .HV kweli rambirambi zinaleta ugomvi mpk watu wanawekwa ndani?HV unachukua rambirambi unajengea nyumba za hospital je hiyo ajali isingetokea wangepata wapi hela ya kujenga hy hospital?kwa mifano by michache hakika mzungu in bora tens bora kbsaaaa.ukweli unauma lkn ukweli unasimama ktk kweli
Kwa baadhi ya hoja zinaweza kuhamasisha lakini nadhani ni vyema kujikubali wewe pamoja na jinsi ulivyo ili kuwanyima wengine nafasi ya kukudharau
 
Waafrika hatupo tupo tu ila tunataka kuishi kama wazungu,nafikiri bila wazungu tungekuwa na aina ya maisha na tungekuwa tunatatua changamoto zetu za kimaisha.
Hao wahadzabe wanao ishi porini unaweza niambia wanatechnolojia gani mpya uko..?
 
mtu bora ni yule anayetekeleza maamrisho ya muumba wake kisawasawa haijaliahi. mzungu au muafrika. , . .... ila wenzetu wazungu wako mbele kimaendeleo na technolojia hivyo kutufanya sis kuwa nyuma kimaendeleo na kuwa tegemez kwao
 
Mkuu hii kauli Ni kweli kabisa, Imagine serikali haikutoa hata "mbuni kipande" msibani, Wazungu wakaleta DC 8 yenye jet engine 4 all the way from "state" kwa gharama zao! Sisi tukachukua rambirambi hizo na kupanga mipango yetu ya kutekeleza Ilani.. Sasa mpaka hapo huoni Nani KIVULI na nani BINADAMU?
 
Soma vizuri mkuu Uzi na comments za watu.
Wewe ndio unatakiwa usome vizuri ili uelewe, mtoa uzi amedaii wazungu wameumbwa hivyo na ndio sababu ya wao kuwa na maalifa kiasi hicho. Soma vizuri aya ya pili pale. Sasa wewe sijui umeelewaje? Ingekuwa labda lugha ya kwenu naijua ningekuelewesha kwa lugha hiyo.
 
Mkuu hii kauli Ni kweli kabisa, Imagine serikali haikutoa hata "mbuni kipande" msibani, Wazungu wakaleta DC 8 yenye jet engine 4 all the way from "state" kwa gharama zao! Sisi tukachukua rambirambi hizo na kupanga mipango yetu ya kutekeleza Ilani.. Sasa mpaka hapo huoni Nani KIVULI na nani BINADAMU?
Hapo umeupimaje ubinadamu? maana hao wazungu ndiyo watu wanaoweza kuingiza nchi za watu kwenye machafuko ili kupata tu maslahi yao.
 
Wewe ndio unatakiwa usome vizuri ili uelewe, mtoa uzi amedaii wazungu wameumbwa hivyo na ndio sababu ya wao kuwa na maalifa kiasi hicho. Soma vizuri aya ya pili pale. Sasa wewe sijui umeelewaje? Ingekuwa labda lugha ya kwenu naijua ningekuelewesha kwa lugha hiyo.
Isiwe tabu pengine kweli sijamuelewa mleta mada hebu nieleweshe alichokieleza mleta mada.
 
Soma vizuri mkuu Uzi na comments za watu.
Wewe ndio unatakiwa usome vizuri ili uelewe, mtoa uzi amedaii wazungu wameumbwa hivyo na ndio sababu ya wao kuwa na maalifa kiasi hicho. Soma vizuri aya ya pili pale. Sasa wewe sijui umeelewaje? Ingekuwa labda lugha ya kwenu naijua ningekuelewesha kwa lugha hiyo.
 
Isiwe tabu pengine kweli sijamuelewa mleta mada hebu nieleweshe alichokieleza mleta mada.
Yaleyale! Kama umeshindwa kumsoma na kumwelea mtoa uzii na uzi uko hapo juu unaweza kurudia kusoma hata mara 800. Mimi nitumie njia ipi sasa ili wewe uelewe?
 
Tuache utani kabisa Mzungu ni binadamu pekee naona ana uwezo mkubwa sana katk utatuzi wa matatizo yake kuliko mwafrika... Mfano mzuri mwafrika anatumia mawe kusagia nafaka na anatumia nguvu nyingi hapo balaa,, mzungu kazi yake ni kugundua kitu cha kurahisisha kazi hiyo...
 
Eti "mungu alimuumba mzungu kwa mfano wake na mwafrika ni kivuli cha mzungu"

Hii ni kwa sababu ya mzungu kuwa na akili ya kugundua vitu vingi na mwafrika kuwa anaiga tu kutoka kwake pia na kutumia teknolojia ya mzungu huku yeye akiwa bado yuko nyuma.

Binafsi nimeumizwa sana na hii kauli ya kishenzi inayodharirisha uafrika wetu na damaduni zetu walizo ziita tamaduni za kishenzi

Hivi kuna sababu ya waafrika kuwakubali wazungu kuwa eti bila wao sisi tusingefikia hatua hizi tulizo nazo kwa sasa za maendeleo ya kiteknolojia na nyanja nyingine za kiuchumi, siasa na kijamii?
umetumia kifaa gani kuandika ujumbe huu cha kwako/mzungu, mi jamaa nawakubali sana akili wanazo tena nyingi kupindukia
 
Isiwe tabu pengine kweli sijamuelewa mleta mada hebu nieleweshe alichokieleza mleta mada.
Yaleyale! Kama umeshindwa kumsoma na kumwelea mtoa uzii na uzi uko hapo juu unaweza kurudia kusoma hata mara 800. Mimi nitumie njia ipi sasa ili wewe uelewe?
 
Mkuu hii kauli Ni kweli kabisa, Imagine serikali haikutoa hata "mbuni kipande" msibani, Wazungu wakaleta DC 8 yenye jet engine 4 all the way from "state" kwa gharama zao! Sisi tukachukua rambirambi hizo na kupanga mipango yetu ya kutekeleza Ilani.. Sasa mpaka hapo huoni Nani KIVULI na nani BINADAMU?
Mwaka 1908 weupe wametandika reli kama mikeka leo hii tuulizane KIVULI na BINADAMU ..hebu tuweni serious..
 
Yaleyale! Kama umeshindwa kumsoma na kumwelea mtoa uzii na uzi uko hapo juu unaweza kurudia kusoma hata mara 800. Mimi nitumie njia ipi sasa ili wewe uelewe?
Mkuu Mimi nimeelewa mada na ndiyo maana nikachangia ila wewe unaona sijaelewa na ndiyo nikaomba unieleweshe,ajabu unasema sitaelewa hata ukinielewesha.

Sasa ulitaka nifanyaje?
 
Back
Top Bottom