Nimeumizwa sana na hii kauli...

Nimeumizwa sana na hii kauli...

Kumbe tofauti yetu na wazungu ni kuwa sie tunabaguana?
Ndio kama tungeshirikiana Waafrika wote kwa pamoja tungekuwa na vyetu vya kujivunia, ikiwa ni pamoja na technoljia japo sidhani kama ingekuwa more advance kama wazungu technoljia zao.... Duhh!ila wazungu ni class nyingine duniani hapa.
 
tengenezen na nyie ndege zenu kama hamtaki kua vivuli
afrika tunajua sex tu, leadership zero kaz kula hela za rambi rambi,,
Afrika tunajua sex kuliko hao wazungu ambao wana hadi movie za sex?
 
Sio Kweli na tusingeweza

Kama ni hivyo kwani kinachotuzuia sasahv tusitengeneze hata kiwanda cha nyembe au pini ni nini?
Swali lako tata,unataka kusema kinachotuzui tusitengene hivyo viwanda ni uafrika wetu ama vp?
 
Ukiona mtu anamlinganisha mzungu na mwafrika ujue uwezo wake wa kufikiri ni mdogo sana.

Dunia ni ya Mungu , vitu ni vya mzungu.

Mapaka karne hii waafrika hatuna mfumo wetu wa Elimu na hatuwezi kuwa na mfumo wetu wa Elimu.
Mpaka karne hii tunaamini kuwa Elimu ni ile inayopatikana kwa Lugha za wenzetu hasa kingereza.
Naangaliaga tu kule hospitalini palivyo na mashine na vifaa vingi vya kufanya oparationi na kugundua kuwa kama sio mzungu bado tungekuwa tuna wapoteza wakina mama wengi wakati wa kujifungua.
Baadhi ya mila bado wanaume na wanawake wanafanyiwa tohara kinyama kwa kukatwa bila ganzi tena kwa vifaa duni sana na mazingira yasiyo na majengo au usafi wa kutosha. Zamani tohara zilipoteza sana maisha ya watu kwa sababu tu ya upuuzi wa mila zinazobaki katika zama za ujima bila kubadilika na kufanyika kwa ufanisi.
Mila za mzungu zinabadilika kwa kasi kutokana na teknolojia yao pia kukua kwa kasi.
Mpaka leo watu wanalima kwa jembe la mkono wenzetu wamesha hama huko miaka mingi sana.

Huwezi kuendelea kwa kasi kama una viongozi wanaowajengea fikra za kuishi maisha magumu na kazi ngumu. Ni lazima pawe na watawala wanaohamasisha mbinu za kurahisha maisha . Bado tunagombana kwa sababu ya kutofautiana namna ya kufikiri. Wenzetu huko walishapita zamani sana.

Amini amini amini nakuambia Leo hii mzungu akigoma kuja Afrika kuangalia wanayama basi wanyama wetu watakuwa hawana faida yoyote huko porini zaidi ya kuwinda digidigi kwa ajili ya kitoweo.
Leo hii wazungu wakigoma kununua madini yetu basi yatakuwa hayana maana yoyote zaidi ya kuyayeyusha na kutengenezea hereni na pete mikononi.

Kinachomtofautisha binadamu na wanyama wengine ni teknolojia. Kama binadamu wote tungekosa teknolojia basi tungekuwa ni kama wanyama wa porini mana tulikua tumeshaasi na kupoteza hata ule uwezo wa kujikinga au nguvu zetu za asili kama uchawi na mazingaumbwe.

Mungu alimtumia mzungu na Mwarabu kurejesha ubinadamu duniani kwa kuleta teknojia ili watu wawe tofauti na wanyama.
Watu waishi kwenye nyumba na sio mapango.
Watu wavae nguo na sio majani.
Watu wapeane taarifa kupitia maandishi.
Watu wapate Elimu ili wajaze "empty minds". Bila elimu mtu anakua kama kipofu.

Mpaka leo tuna maprofessor chungu nzima lakini hawana majibu ya matatizo yetu mana uprofessor wao ni livuli cha uproffessor wa mzungu. Naam ni kivuli mana vyote vilivyoko kichwani ni ndoto za mzungu. Kuanza kufikiri mpaka kutenda ni mzungu tupu. Hakuna profesa wala mwanafunzi wake.

Ukiacha kumfuata mzungu kiteknolojia basi unajiingiza kwenye ushenzi mana utakua huna cha kujivunia pia. Mfano leo hii tukapiga marufuku :-Dini za kiislam na kikristo,matumizi ya simu, matumizi ya tv, matumizi ya namba za kwarabu na mrumi, matumizi ya computer,matumizi ya robot, matumizi ya viwanda na mashine za kushonea nguo ,matumizi ya ndege, matumizi ya mifumo ya kijeshi na kiuslama yanayotokana na mafunzo ya kizungu.
Matumizi ya saa na majira ,matumizi ya dawa na madaktari waliosoma elimu za kizungu,matumizi ya nguo zinazotokana na teknolojia ya mzungu, taarifa za hali ya hewa zinazopatikana kutokana na teknolojia ya mzungu, uvaaji wa miwani inayotokana na teknolojia ya mzungu, matumizi ya dawa za meno, Kuweka meno na viungo bandia . Nadhani tutakua hatuna tofauti na wale jamaa wa hifadhi za Udzungwa au hifadhi ya Tarangire.

Mzungu ni mzungu na mwafrika. Hawakutokea kwa bahati mbaya.
Hata ndege wa porini wanatofautiana kiuwezo na kiutendaji. Kunguru hawezi kujenga kiota kinachofanana na manyuwai japo wote ni ndege.
Mkuu haya maelezo utafikiri hao wazungu hakuna mwenye maisha duni hata mmoja.
 
Mi nashangaaga sana, unakuta radio za Tz wanafuatiliia mambo ya majiu ooh beyonce kajamba, sijui flan analiwa tirgo lkn wao hawajui hata kama Tz ni nchi au kijiji
 
Umeisikia wapi?
Biblia haitamki hivyo ni sisi kujidharau sababu ya upuuzi tunaofanya
Kama rambi rambi tunakula unategemea nini?
 
Japo ukweli kuumeza in mchungu lkn ukweli unasimama daima.mzungu ni bora .maana hats huyu anaebisha kua mzungu si bora anatumia simu aliyotengeneza mzungu.amevaa nguo za mzungu na karibu vitu vyote anavyotumia amegundua mzungu.halafu eti anatokea sizonje anasema nyinyi fyatueni tu watoto wakati hata elimu na kila kitu tunamtegemea mzungu.
 
Japo ukweli kuumeza in mchungu lkn ukweli unasimama daima.mzungu ni bora .maana hats huyu anaebisha kua mzungu si bora anatumia simu aliyotengeneza mzungu.amevaa nguo za mzungu na karibu vitu vyote anavyotumia amegundua mzungu.halafu eti anatokea sizonje anasema nyinyi fyatueni tu watoto wakati hata elimu na kila kitu tunamtegemea mzungu.
Mkuu we umejuaje kama anatumia simu aliyotengeneza mzungu na kwamba anatumia ya kichina?
 
Hii kauli kweli sio nzuri, na inatajiwa kupingwa kila kona hadi kwenye magazeti,

Mi ninachoweza kusema nikwamba sio eti wazungu wanaakili sana kuliko waafrica, bali ni changamoto za maisha , wazungu walianza kupata changamoto za maisha mapema sana kuanzia sector ya ardhi, viwanda na ajira, huvyo ikawapelekea kuwa wabunifu mapema, na katika ubunifu wao ndio hadi wengine wakakimbilia afrika, hii yote ilikuwa nikutokana na changamoto tu za maisha kule kwao nk,

Sasa walipo fika afrika nakutukuta sisi waafrika ambao hakika mungu alitujali mambo mengi , ardhi kubwa nzuri, hali ya hewa nzuri, maji , madini mbali mbali , hivyo wakaturubuni nakutumia ardhi yetu katika kujinufaisha wao,

Changamoto za maisha pia zilizidi kwao hadi kutambulisha mfumo wa pesa, hii pia ni technology ,

kwani waafrika bado tulikuwa hatuna changamoto sana kama za wanzungu, hivyo nikama tuliridhika na maisha yetu ,

Niishie hapo, ila point yangu ni kwamba waafrika tupo vizuri kiakili na sio wazungu, sema tu sera za ki technology ambazo tayari wamesha zianzisha wao ndio zinatufanya tushindwe(hinder) kwenda na speed ya technology kwa makusudi yao kabisa kwani wanajua kwamba afrika ikiachiwa huru ki technology basi wao lazima wataanguka , kiuchumi, nk
 
Kweli kabisa, waafrika tumerogwa na alieturoga nasikia alifariki miaka 1800 iliyopita. Katika tafiti watu wenye akili nyingi ni Asia, wakifuatiwa na Ulaya na America. Afrika tuna IQ ndogo na ndio ukweli huo. Imagine mtu mmoja anazuia watu wasikusanyike na tunaridhika, ingekuwa Ulaya wangemng'oa siku hiyo hiyo.
 
Sasa hayo madini mnayo, mnayafanyia nn? Msitafute pakufia, hata tafiti mbali mbali zinaonyesha IQ yetu ni ndogo
 
Sasa hayo madini mnayo, mnayafanyia nn? Msitafute pakufia, hata tafiti mbali mbali zinaonyesha IQ yetu ni ndogo
Nikuulize swali la kizushi mkuu?

Hivi wale ombaomba wa ulaya ni ombaomba kwa sababu wameshindwa kutumia uzungu wao maana wazungu wana akili sana sasa iweje ulaya kwenye watu wenye akili kubwa kunakuwa na ombaomba kama afrika?
 
Bado wazungu wana ubaguzi sana kwa waafrika. Kuna video nimeona YouTube ....

Watu walitaka kuthibitisha ubaguzi upo..
Wakawaweka vjana wawili (mmoja mzungu mmoja ni black {mwafrika}) maeneo mawili tofauti... Wakiwa na mabango "nina njaa naomba nisaidie" mwafrika hakupewa kitu ndani ya dakka tano ila yule mzungu dakika moja tu kapewa hela na chakula

Ili linazidi kuthibitisha bado tunaonekana vivuli...

Inauma sanaaa
Hii ilikuwa Afrika au Ulaya?
 
Mzungu ndio mwanadamu mjinga kuliko wote hadi sasa na mwafrika ndio mwanadamu mwenye akili nyingi aliyebaki duniani.
Sababu
Mzungu ametumia akili yake nyingi hivyo zimebaki chache... Sio reliable human being kwa sasa...
Mwafrika anaubongo flesh mpya usiotumika sana haujachoshwa kwa lolote kiasi kwamba umefunikwa na utando mwingi wa buibui. Kwa hilo tu mwafrika ndio mwanadamu pekee aliyebaki kuikomboa dunia na masumbufu yake...

We have brand new unexhausted brain
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
 
Sasa hauoni kama hizo njia za usafiri walizozitumia tu kufika huku walikuwa wamesha tuzidi? Lakin heb jarib kukwepa kutumia kitu kilichogunduliwa na mzungu hata kwa siku moja kama utaweza we fikiria mtu yupo U.S.A ww upo huku USHENZINI ila mnawasiliana vizuri na mnaonana bila shida.... Sasa hadi hapo wa afrika tujilinganishe na teknolojia gani ya ki afrika unayoweza wasiliana hivo.

Samsung note7
Doooh ina maan sie tupo ushenzin makubwa haya
 
kuna uzi niliuona jamii intelligence kuna jamaa anaprove yesu alikua mweusi na hata adamu na hawa..utafute uupime mwenyewe labda hawa wazungu wanatuonea wivu sisi
 
Eti "mungu alimuumba mzungu kwa mfano wake na mwafrika ni kivuli cha mzungu"

Hii ni kwa sababu ya mzungu kuwa na akili ya kugundua vitu vingi na mwafrika kuwa anaiga tu kutoka kwake pia na kutumia teknolojia ya mzungu huku yeye akiwa bado yuko nyuma.

Binafsi nimeumizwa sana na hii kauli ya kishenzi inayodharirisha uafrika wetu na damaduni zetu walizo ziita tamaduni za kishenzi

Hivi kuna sababu ya waafrika kuwakubali wazungu kuwa eti bila wao sisi tusingefikia hatua hizi tulizo nazo kwa sasa za maendeleo ya kiteknolojia na nyanja nyingine za kiuchumi, siasa na kijamii?
Utapanuka roho bure!Aliyebarikiwa kabarikiwa,mpe heshima yake tu.Kuna watu hata sie waafrika bado tunabaguliwa na waafrika wenzetu kwa maumbile tu!Kama mwanamke wa kiafrika atampenda mwanaume mwenye dushe kubwa nitamheshimu tu aliyebarikiwa na Mungu,kama atapenda mwanaume mwembamba,nitamuheshimu huyo, kwani kuna watu wanateseka sana kuutafuta mwili mdogo hawaupati,kifupi ni kwamba kuna watu wamebarikiwa kila kitu na Mungu,haitakusaidia kupambana na ukweli huo.Unahaki ya kujikubali Ila kama hukubaliki utakuwa mwehu tu kujilinganisha na wanaokubalika.
 
Back
Top Bottom