Sema Sasa
JF-Expert Member
- Oct 19, 2012
- 651
- 899
Mimi nina qualification ya shahada ya kwanza ya statiscs na economics toka UDOM 2011.
Niliajiriwa na shirika binafsi kubwa kiasi hivi tokea 7/2011. Nimefanya Kazi kama m&e officer 2 years, program coordinator 2.3 years. Nimeudhuria short courses zaidi ya 20 Tanzania hii kuhusu kilimo, m&e, miradi usimamizi, research, ufugaji, utunzaji mazingira, ukimwi, gender,nk. Sasa mradi umekwisha na mkataba umekwisha pia, nipo kitaa sina Kazi kwa sasa.
Mpaka sasa nimeshatuma maombi zaidi ya 250 kwenye kila sector au shirika iwe wametangaza nafasi au hawakutangaza. Ila sijawahi itwa kwenye interview yeyote ile sijui kwa nini?
Nimewahi kuwekeza kwenye kilimo cha viazi soko lilishuka sana msimu huo nilikulahasara, nikanunua ng'ombe wamaziwa nikamfuga wakati anazaa akafa yeye na kindama chake, nikanunua pikipiki mbili nifanye Bodaboda, moja ikaibiwa na nyingine ikapata ajali, nikafanya utafiti na nikafungua duka kubwa la bidhaa za jumla na rejareja katikati ya mji mwanzoni niliuza sana, competitors wenzangu niliowakuta wakaanza lalamika nachukua wateja wao sikujali, nilifanya biashara miezi 5 tu, mwezi wa 6& 7 mauzo yalishuka toka laki tatu hadi tano na nikawa nauza elfu kumi mpaka 50 tu kwa Siku.
Nikaacha biashara niliendesha kwa hasara. Sasa nipo tu sijui nifanye nini?
Nina mke na mtoto 1. Mke wangu ni mtumishi.Hebu nisaidieni nipate Kazi. Miaka 30 very strong kijana.
Nyongeza: Nimewahi jiunga na biashara ya forever living, nilinunua bidhaa zao nimezunguka nazo usiku na mchana hakuna wateja nikaanza tumia mwenyewe na nyingine nikagawa, nikama nilutapeliwa tu.
Nikakutana na mtu akanishawishi nifuge Kwale wanasoko zuri la mayai na vifaranga, nikafuga Kwale wakaanza taga sana tu, nilizunguka kutafuta wateja wa mayai na vifaranga hakuna kitu.
Niliajiriwa na shirika binafsi kubwa kiasi hivi tokea 7/2011. Nimefanya Kazi kama m&e officer 2 years, program coordinator 2.3 years. Nimeudhuria short courses zaidi ya 20 Tanzania hii kuhusu kilimo, m&e, miradi usimamizi, research, ufugaji, utunzaji mazingira, ukimwi, gender,nk. Sasa mradi umekwisha na mkataba umekwisha pia, nipo kitaa sina Kazi kwa sasa.
Mpaka sasa nimeshatuma maombi zaidi ya 250 kwenye kila sector au shirika iwe wametangaza nafasi au hawakutangaza. Ila sijawahi itwa kwenye interview yeyote ile sijui kwa nini?
Nimewahi kuwekeza kwenye kilimo cha viazi soko lilishuka sana msimu huo nilikulahasara, nikanunua ng'ombe wamaziwa nikamfuga wakati anazaa akafa yeye na kindama chake, nikanunua pikipiki mbili nifanye Bodaboda, moja ikaibiwa na nyingine ikapata ajali, nikafanya utafiti na nikafungua duka kubwa la bidhaa za jumla na rejareja katikati ya mji mwanzoni niliuza sana, competitors wenzangu niliowakuta wakaanza lalamika nachukua wateja wao sikujali, nilifanya biashara miezi 5 tu, mwezi wa 6& 7 mauzo yalishuka toka laki tatu hadi tano na nikawa nauza elfu kumi mpaka 50 tu kwa Siku.
Nikaacha biashara niliendesha kwa hasara. Sasa nipo tu sijui nifanye nini?
Nina mke na mtoto 1. Mke wangu ni mtumishi.Hebu nisaidieni nipate Kazi. Miaka 30 very strong kijana.
Nyongeza: Nimewahi jiunga na biashara ya forever living, nilinunua bidhaa zao nimezunguka nazo usiku na mchana hakuna wateja nikaanza tumia mwenyewe na nyingine nikagawa, nikama nilutapeliwa tu.
Nikakutana na mtu akanishawishi nifuge Kwale wanasoko zuri la mayai na vifaranga, nikafuga Kwale wakaanza taga sana tu, nilizunguka kutafuta wateja wa mayai na vifaranga hakuna kitu.