Nimekoma jamani! Hiki chumba ni balaa tupu

Nimekoma jamani! Hiki chumba ni balaa tupu

Sunshow

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2011
Posts
1,140
Reaction score
395
Nimekuja zangu kikazi katika mji huu jina kapuni. Baada ya kufika nikapokelewa na rafiki yangu. Tukiwa standi, nilimwambia anisaidie kutafuta hotel nzuri ya kulala na yeye akajibu nisiwe na shaka nitaenda kulala nyumbani kwake. Basi tukaenda hadi nyumbani kwake na baada ya mazungumzo akanipeleka kwenye chumba nitakacholala.

Tukatakiana usiku mwema na yeye kwenda kulala chumbani kwake. Mimi baada tu ya kuzima taa ndipo balaa lilipoanza. Chumba kimejaa panya sijawahi ona! Panya vurugu mtindo mmoja hadi wanataka kunitafuna miguu.

Zaidi ya hapo, chumba kimejaa mbu japo kuna neti lakini kelele za mbu huwezi kulala hata uwe umelewa vipi. Sasa najiuliza hivi huyu rafiki yangu amenifanyia makusudi au ni ukarimu tu maana hapa natamani niende nikalale ndani ya gari.
 
Hapana hajakufanyia makusudi kwa sababu kwake hii hali keshaizoea. Unapoyazoea mazingira yako unaona ni kawaida ila kwa mwingine ni tofauti. Huna jinsi mkuu vumilia mpaka asubuhi hao panya nasikia wakikung'ata unakuwa bonge la tajiri

Yaani asubuhi naiona kama wiki. Kusema kweli najuta na nimekoma.
 
Tafuta konyagi au chochote ulale . Kwani hao mmbu watamaliza damu yote uliyonayo ? Wao watakula wapi ? Au haujui tunategemeana ? Vunga na ulale .
 
Nimejaribu kuwasha taa na kulala lakini hawa panya ni wa ajabu kweli kweli wanafukuzana hivi hivi nikiwa nawaona.
 
Nimekuja zangu kikazi katika mji huu jina kapuni. Baada ya kufika nikapokelewa na rafiki yangu. Tukiwa standi, nilimwambia anisaidie kutafuta hotel nzuri ya kulala na yeye akajibu nisiwe na shaka nitaenda kulala nyumbani kwake. Basi tukaenda hadi nyumbani kwake na baada ya mazungumzo akanipeleka kwenye chumba nitakacholala. Tukatakiana usiku mwema na yeye kwenda kulala chumbani kwake. Mimi baada tu ya kuzima taa ndipo balaa lilipoanza. Chumba kimejaa panya sijawahi ona! Panya vurugu mtindo mmoja hadi wanataka kunitafuna miguu. Zaidi ya hapo, chumba kimejaa mbu japo kuna neti lakini kelele za mbu huwezi kulala hata uwe umelewa vipi. Sasa najiuliza hivi huyu rafiki yangu amenifanyia makusudi au ni ukarimu tu maana hapa natamani niende nikalale ndani ya gari.

Mkuu usilipe wema wake kwa kumdhalilisha, huo ndio uwezo wake, kama ulitaka bure basi bure umeifaa, ila kama ulitaka nafuu, basi nafuu na nafuu yake pia

kama hujapenda ondoka kalipe hoteli, unachofanya si kizuri, kudhalilisha aliyekupa nafasi yake kwa uwezo wake, kama angewez angeishi masaki na wewe usingeleta hii fookin post hapa

KWELI TENDA WEMA WENDE ZAKO
 
Mkuu usilipe wema wake kwa kumdhalilisha, huo ndio uwezo wake, kama ulitaka bure basi bure umeifaa, ila kama ulitaka nafuu, basi nafuu na nafuu yake pia

kama hujapenda ondoka kalipe hoteli, unachofanya si kizuri, kudhalilisha aliyekupa nafasi yake kwa uwezo wake, kama angewez angeishi masaki na wewe usingeleta hii fookin post hapa

KWELI TENDA WEMA WENDE ZAKO

Mkuu wala sijamdhalilisha na bado nasema huo ndiyo uwezo wake lakini kumbuka hapo awali nilimwambia anitafutie hotel nzuri. Neno hotel nzuri linatosha yeye kujua ni aina gani ya chumba nilikimaanisha. Na isitoshe alikuwa na nafasi ya kunionyesha chumba mapema kabisa na kuniuliza kama kingenifaa kuliko kusubiri mpaka muda wa kulala.
 
Mhh hii inanana kama rafiki yangu alipangisha nyumba jijini dar akajikuta anaalala na panya na mende usiku wengi blaaa.akamwambia mama mwenye nyumba mzee akawa anacheka basi jamaa akajua wale ni wadudud wa mzee anawafuha.akamwambia anataka kuhama akamwabia nenda tu hela hampi manake mkatanba haujaishas.soo yawezekana hao wadudu ni Viumbe vya watu
 
Mkuu wala sijamdhalilisha na bado nasema huo ndiyo uwezo wake lakini kumbuka hapo awali nilimwambia anitafutie hotel nzuri. Neno hotel nzuri linatosha yeye kujua ni aina gani ya chumba nilikimaanisha. Na isitoshe alikuwa na nafasi ya kunionyesha chumba mapema kabisa na kuniuliza kama kingenifaa kuliko kusubiri mpaka muda wa kulala.
Nzuri inategemea uwezo wa mtu, kumbuka "maji ya kifuu ni bahari ya chungu"
 
Mhh hii inanana kama rafiki yangu alipangisha nyumba jijini dar akajikuta anaalala na panya na mende usiku wengi blaaa.akamwambia mama mwenye nyumba mzee akawa anacheka basi jamaa akajua wale ni wadudud wa mzee anawafuha.akamwambia anataka kuhama akamwabia nenda tu hela hampi manake mkatanba haujaishas.soo yawezekana hao wadudu ni Viumbe vya watu
Mkuu naturally tuna culture moja, we dont observe trends

ikitokea umehamia nyumba ikaanza kuwa na mende mara nyingi huwa hatuoni hadi wanapoanza kupita sebuleni wakati mnakula au kusali, na wakati mwingine pia hiyo hamuoni mwisho wanahamia panya, mwisho inakua a house of rodents, ndivyo hali ilivyo

cha maana ni kutoa ushauri wa usafi au hata kusema madhara in a friendly way

wenye nyumba wana tabia ya kudharau hoja za wapangaji, lakini ni jukumu la mpangaji kuishi sehemu safi
 
Nzuri inategemea uwezo wa mtu, kumbuka "maji ya kifuu ni bahari ya chungu"
Huyu rafiki yangu siyo kusema ni mtu wa dhiki kivile sema tu kwamba yeye ni mtu wa kupenda kubana saana mtaani wanaita anapenda ku make. Yuko radhi alale kwenye gari wakati night allowance yake ni ya kutosha kumfanya alale sehemu nzuri.
 
Huyu rafiki yangu siyo kusema ni mtu wa dhiki kivile sema tu kwamba yeye ni mtu wa kupenda kubana saana mtaani wanaita anapenda ku make. Yuko radhi alale kwenye gari wakati night allowance yake ni ya kutosha kumfanya alale sehemu nzuri.

now you know, he thought you would save at any cost... sorry charlie
 
Hayo ndo maisha yake.yeye asikii panya si ana mke! Kama umeenda kikaz,ndio tatizo la kupewa vi-per diem kiduchu.mtu naenda kujibanza kwa mtu ili apate japo pesa.wengine kama umeenda kikaz unalewea pesa yote then unaenda jiegesha kwa mtu.asubuhi hama nenda guest. Chumba kina ceiling board?kama hakina,huku mmekuja mmejitwika kinywaji..anaanza mchezo na shemeji wewe hoiii
 
Pole rafiki lakini jamaa ana ideology yake kukufanya usave money si unajua ukikwetelism2011 maisha magumu hao panya ni ziada..............napita tu sasa navuta blanketi kurudia usingizi mnono na ndoto tamu za maisha mazuri. ANGALIZO: Jamaa yako hayumo JF? Isije ikawa sirte sasa hivi.
 
Bure ghali Mkuu...Pole sana...Sasa utunge story ya kumridhisha mwenyeji wako kwanini unataka kuhamia hotel....au kama huoni noma mwambie tu kwamba panya na mbu wa humu ndani siwawezi kabisa...sikulala usiku kucha.
 
Kwa mfano kama huyo rafiki yako aliyekukirimu ni member humu na anasoma huu udhalilishaji unaomfanyia hapa?

Kweli Miafrika Ndivyo Tulivyo.

**** na Ovyooo!
 
Ila wa tz inabidi tubadilike huwezi kuacha nyumba yako ikawa ni makazi ya panya wakati wanadhibitika, kwani panya ni hatari sana kwa afya ya familia yako kama kueneza vimelea vya taun, kuharibu mazao, kukata nyaya za nyumba, nguo n.k. Huyo anahitaji kuelimishwa madhara ya hawa viumbe asiwachukuliea poa kabisa .Narudia huwezi ukafanya matatizo ndio sehemu ya maisha yako, tutafute solutions jamani , tusimbeze mtoa mada.
 
Pole rafiki lakini jamaa ana ideology yake kukufanya usave money si unajua ukikwetelism2011 maisha magumu hao panya ni ziada..............napita tu sasa navuta blanketi kurudia usingizi mnono na ndoto tamu za maisha mazuri. ANGALIZO: Jamaa yako hayumo JF? Isije ikawa sirte sasa hivi.
Sawa ana nia njema lakini ndiyo kuniweka sehemu ambayo nitashindwa kufanya kazi kwa ufanisi siku inayofuata? Hapa najisikia kichwa kuzunguka zunguka sababu ya kushindwa kulala na tayari keisha niharibia siku. Inabidi nitafute hotel nikalale walau hadi saa tano.
 
Back
Top Bottom