Nimekataliwa ukweni kisa kabila langu

Nimekataliwa ukweni kisa kabila langu

Binti amekua biashara tayari?

Binti amekua commodity yupo kwenye market place?

Tusha-objectify woman to a commodity to be bought and re-sold around!

Aiseee
Any Western person atakuambia uko sahihi, including me ningekuambia uko sahihi a few years ago nilivyorudi africa for the first time. Mambo hapa yako different. Family ya mchumba ni muhimu sana in many tribes. Inabidi upambane ukubalike. Japo unaoa mke na sio kabila, inabidi kwanza umpate yeye, na tribe au ukoo wake plays a very huge role wewe kumpata kwanza akawa mke. Ukishampata , then kama ni mambo ya kumfundisha akae mbali na kabila lake hata ukoo ili mjenge life yenu ww na yeye tu ni sawa.
 
Mimi nimezaa na mbena hatari Sana mpaka Sasa wazazi hawajanitafuta na mtoto ana miaka miwili sasahivi
Hahahaa wamekususia nini, na vp uliwahi taka kufuata taratibu za kutaka kuoa? Basi inaonekana wabena wanafurahia kuoana wenyewe kwa wenyewe
 
Nisingekataliwa maana yake nisingelia, ningekuwa simpendi sana nisingelia pia au angezingua yeye nisingelia pia.

Ila kwa sasa acha nimlilie kipenzi changu potelea mbali
utakuwa govi wewe.....au umetairiwa na ganzi......hujui maana ya kuwa mwanaume.....na utalizwa sana.....cha msingi kuwa pust upumuliwe.....
 
Mila za africa sio sawa na za wazungu nk. Mfano USA sheria ya nchi hairuhusu kabisa poligamy, lakini tz inaruhusu. Hata mambo ya mahari etc, USA au Europe HAYAPO. Kama uliamua kuoa mbena, manake na mila zake pia inabidi uzikubali. Kama ulijua lazima ukoo ukukubalie ilibidi utafute njia za kupambana ukubalike. Sasa ulishafanya makosa, mchumba umekataliwa, na yeye pia anaona familia ni muhimu kuliko ww sababu ya mila zake na ANAKUKATAA MAMOJA. Na bado unaona umeonewa. Kama unataka modern woman asiyefuata traditions kama hizo, ungemtafuta huyo. Hii ni kukujibu ww na pia aliyeleta mada
Yawezekana nimekosea approach japo sina uhakika sana. Maana ndo nilitaka kwenda kujitambulisha ile namtuma binti atoe taarifa wanakataa, means wamenikataa kabla hata ya kwenda.
 
utakuwa govi wewe.....au umetairiwa na ganzi......hujui maana ya kuwa mwanaume.....na utalizwa sana.....cha msingi kuwa pust upumuliwe.....
Halafu unajiita mzee eti unakaribia kupata wajukuu. Halafu shobo za ******* mbwa wewe.
 
Wala sio swala la nini na nini. Hakuna kitu zaidi ya hela tu. Ungekuwa na hela kitambo sana ungekuwa umejitwisha huyo binti kirahisi sana. Tafuta hela

Sent from my SM-C9000 using JamiiForums mobile app
 
Wala sio swala la nini na nini. Hakuna kitu zaidi ya hela tu. Ungekuwa na hela kitambo sana ungekuwa umejitwisha huyo binti kirahisi sana. Tafuta hela
Sent from my SM-C9000 using JamiiForums mobile app
Wamejuaje sina hela wakati hawanifahamu, anaenijua ni binti yao na mahitaji yote nampa.
 
Ni mbaguzi kama wewe...

Mimi sipendi makabila mengine kama wewe ulivyo hupendi kabila lako

Mabaguzi mawili,wewe na mimi!

Wote tuna chuki,wewe una chuki na kabila lako na mimi nina chuki na kabila lingine.

Wote tunachuki...

Sasa ni vituko wewe kukaa hapa na kujifanya kumuelekeza baguzi mwenzio asiwe baguzi wakati wewe mwenyewe baguzi

Hakuna upendo,ni emotional distortation ya ubongo wako kwa wakati huo kudhani kuna upendo

Hakuna kitu kinaitwa upendo,stop that nonsense!

Unajidanganya kusema eti hakuna jamii iliendelea zaidi ya ingine....unajua kabisa you are danganyaring here...And I have not time for that!

Hakuna mseto.....na jamii powerful zinameza jamii weaker...thats it!

Nani kakwambia kuna jamii pure?Sijazungumzia huo ujinga hapa na hiyo jamii haipo

Mimi natoa rai tu kwamba jukumu la kupenda wasichana wa kwenu linaanzia kwako kwanza..huo ni wajibu

Huutaki huo wajibu ni sawa pia

Unawajibika kwa jamii yako kwanza kabla ya wengine huo ni wajibu

Mimi mkabila kama wewe ulivyo mkabila,huna afadhali ya yeyote

Plus mimi sina dini,siamini kwenye huo upumbavu,ni wenu nyie waamini!

Nashukuru sana

Tuliza maneno
Naona unabwabwaja tu.
Na wewe mubena nini
 
Kimpango wao, sifikirii kuwa na pesa nyingi kwa ajili ya kuwafurahisha wakwe wakati nina ndugu kibao maskini
Achana nae bwana mimi had leo mbona simjui the most beautiful woman utapata mbora mwingine
 
Vipigo,ukatili dhidi ya wanawake Hauna kabila,
Hivi mmesahau ya Ufo Saro,Yule mtangazaji wa ITV,ambaye mume wake(mchaga)alivyowashambulia yeye na mama yake kwa risasi akitaka kuua,na yeye kujiua kwa risasi?
Je Yule muhaya Tena aliyewahi kuwa padre,alivyoua mke wake kwa shoka la kichwa,
Mi nakushauri kaa na huyo mbena wako,mpe maneno,tafuta mtu mzima mmoja,wa kutoka huko ubenani,akaongee na wazee,hili jambo dogo sana.
Ubaguzi kwenye jamii upo sana,
Kuwa muhaya haimaniishi ndio utaweza kuoa binti wa kihaya kutoka familia yoyote,wahaya wanaweza kupinga,Kama wewe unaetaka kuoa ni choka mbaya,sio tajiri,yaani wewe uzaliwe buguruni,usome kayumba,harafu utake binti aliyezaliwa,masaki,wahaya hapa watakupa jamba jamba,hata Kama ni muhaya mwenzao,
Ahsante kwa ushauri mkuu, nimekusoma.
 
Pole sana mkuu.
Baadhi ya familia bado zinashikilia haya mambo sana. Point ya msingi ni binti amesimamia wapi. Kama yuko dillema anataka kugive in kwenye familia then sio dalili nzuri sana kwako ukiamua kuforce. Acha yeye aamue aidha kuitii familia ama kuendelea kuwa na wewe. Kuna watu nawafaham walifunga ndoa bila wazazi na ndugu wa mwanamke kushiriki kwa sababu hizi hizi za utafauti wa kikabila lakini badae , after six years, walikuja kureconcile nao na maisha yanakwenda vizuri.
Imekaa poa ahsante kwa ushauri mkuu
 
Mzawadie mimba!
Nili apply hii method kwangu na nilifanikiwa.

Mke wangu ni mtu wa Kigoma mimi ni mbena wa Njombe ila wote tunaishi Dar lakini walileta zengwe . Nikaona isiwe Shida nikapiga goli la ushindi mpaka sasa ni mke wangu halali wa ndoa ya kiislamu na watoto watatu.

Hivyo nahisi ndugu mtoa mada jaribu kutumia mbinu hii.
 
  • Thanks
Reactions: 30P
Nili apply hii method kwangu na nilifanikiwa.
Mke wangu ni mtu wa Kigoma mimi ni mbena wa Njombe ila wote tunaishi Dar lakini walileta zengwe . Nikaona isiwe Shida nikapiga goli la ushindi mpaka sasa ni mke wangu halali wa ndoa ya kiislamu na watoto watatu.
Hivyo nahisi ndugu mtoa mada jaribu kutumia mbinu hii.
Hahahaa umesomeka bwana shemeji. Hii njia ilifaa niitumie kabla kama ningejua mambo yatakuwa hivi. Ila kwa sasa sidhani kama nitaweza maana dada yako ni kama kaamua kuwatii ndugu zake, ambapo hata kuendeleza mahusiano naona kbs nitakuwa naforce
 
Back
Top Bottom