Nimechoka kukopwa hela na baba mkwe kila mara

Nimechoka kukopwa hela na baba mkwe kila mara

bobby dolat

Senior Member
Joined
May 18, 2015
Posts
167
Reaction score
264
Nawasalimu,

Haiwezekani baba mkwe kusema nimkopeshe hela halafu harudishi, karibia mwaka mzima sasa, mimi sina pesa za kuchezea

Haiwezi kuvuka 2 month kabla ya kupiga simu na kudai nimpe laki moja au mbili atarudisha kwamba anategemea kupata siku fulani, cha ajabu nikimtumia kwa m-pesa anapiga kimya hadi shida nyingine anaibuka tena kuwa nimuazime hela bila kutaja deni la nyuma, sasa nimechoka.

Nimemwambia mwanae tumeishia kugombana eti nisimnyanyasie baba yake kwa vijisenti vichache wakati mdogo wangu anakuja kila mara nampa pesa, vijisenti vichache? Wakati inakaribia millioni moja tangu mwaka uanze?

Nifanyeje kuhusu huyu mzee? Maana nimechoka, inafikia hatua hata nikisema sina atadai "kwa hiyo nikusubirie lini!!

Nonsense
 
Mkuu katika kitu unachotakiwa kuwa nacho makini
ni kuweka mawasiliano ya karibu na mama mkwe au baba
mkwe , hawa wengi ni watupa mawe kinoma. Kama vipi siku
nyingine unajifanya mtandao unasumbua au simu yako imejiblock
hivyo huwezi tuma hela.
 
Ukicheka na nyani utavuna mabua na ukitaka kumuua nyani usimwangalie usoni.
 
Mwambie hauna pesa, fungua acc mke hasiijue weka pesa zako huko.

Anacheza mchezo huo na baba yake.
 
Mwambie ukweli, "Baba mkwe unazingua sometimes kama unataka fedha usiseme nikopeshe". Halafu sikilizia jibu lake.
 
Wewe ndiye ulifanya makosa toka mwanzo. Yaani umeoa mtoto wake (unatesa naye) halafu eti unamkopesha akulipe? Thubutu....

Halafu umemkosea heshima mkeo kumueleza habari za kukopwa na baba yake. Inawezekana wakati wote unamkopesha hamkujadili hayo mambo.

Hiyo pesa samehe. Next time usirudie hilo kosa. Kama anataka mkopo akope kwa binti yake.

Na hebu nijibu kidogo, huwa unamtumia pesa za matumizi? Wazazi wako unawasaidia? Kama ni ndiyo, mke wako anajua kuwa unawasaidia wazazi wako?
 
Wewe ndiye ulifanya makosa toka mwanzo. Yaani umeoa mtoto wake (unatesa naye) halafu eti unamkopesha akulipe? Thubutu....

Halafu umemkosea heshima mkeo kumueleza habari za kukopwa na baba yake. Inawezekana wakati wote unamkopesha hamkujadili hayo mambo.

Hiyo pesa samehe. Next time usirudie hilo kosa. Kama anataka mkopo akope kwa binti yake.

Na hebu nijibu kidogo, huwa unamtumia pesa za matumizi? Wazazi wako unawasaidia? Kama ni ndiyo, mke wako anajua kuwa unawasaidia wazazi wako?

A strong point,well done!
 
Mwambie hauna pesa, fungua acc mke hasiijue weka pesa zako huko.

Anacheza mchezo huo na baba yake.

Haya mambo ya familia siyo rahisi kiasi hicho. Umesoma majibu ya mke wake?

Inawezekana jamaa anatoa msaada upande mmoja na haya mambo ya mikopo siyo ajabu ni maelekezo ya binti yake.

Ndoa na extended families viko complicated sana!
 
Nawasalimu,

Haiwezekani baba mkwe kusema nimkopeshe hela halafu harudishi, karibia mwaka mzima sasa, mimi sina pesa za kuchezea

Haiwezi kuvuka 2 month kabla ya kupiga simu na kudai nimpe laki moja au mbili atarudisha kwamba anategemea kupata siku fulani, cha ajabu nikimtumia kwa m-pesa anapiga kimya hadi shida nyingine anaibuka tena kuwa nimuazime hela bila kutaja deni la nyuma, sasa nimechoka.

Nimemwambia mwanae tumeishia kugombana eti nisimnyanyasie baba yake kwa vijisenti vichache wakati mdogo wangu anakuja kila mara nampa pesa, vijisenti vichache? Wakati inakaribia millioni moja tangu mwaka uanze?

Nifanyeje kuhusu huyu mzee? Maana nimechoka, inafikia hatua hata nikisema sina atadai "kwa hiyo nikusubirie lini!!

Nonsense

huyo ni babayako pia!
mfungulie wife biz,awe nayo bize ili asaidie na kwao.
 
Akipiga simu akileta habari hizo unaitikia tu hallo, hallo skupati vizuri, unasema? Mtandao unasumbua niko sehemu mbaya nipigie baadaye, tena na tena na tena
 
Hivi unaanzaje anzaje kwanza kujenga mazoea na ba mkwe wako mpaka mnafikia hatua ya kukopana pesa?makabila mengine tabu sana
 
Akipiga simu akileta habari hizo unaitikia tu hallo, hallo skupati vizuri, unasema? Mtandao unasumbua niko sehemu mbaya nipigie baadaye, tena na tena na tena

Hahahaha...ila isiwe hallotel maana huu mtandao unakamataa 😛
 
Babu bana maswali yako....

Angekuwa anawatumia pesa ya matumizi wakwe zake wangemkopa?????



Wewe ndiye ulifanya makosa toka mwanzo. Yaani umeoa mtoto wake (unatesa naye) halafu eti unamkopesha akulipe? Thubutu....

Halafu umemkosea heshima mkeo kumueleza habari za kukopwa na baba yake. Inawezekana wakati wote unamkopesha hamkujadili hayo mambo.

Hiyo pesa samehe. Next time usirudie hilo kosa. Kama anataka mkopo akope kwa binti yake.

Na hebu nijibu kidogo, huwa unamtumia pesa za matumizi? Wazazi wako unawasaidia? Kama ni ndiyo, mke wako anajua kuwa unawasaidia wazazi wako?
 
Boby Dolat, hiyo pesa samehe. Hata kama ni Milioni moja, isamehe tu. Hutoipata tena.

Inaonekana baba mkwe maisha sio mazuri. Kama huwa unawatumia wazazi wako kimya kimya, sasa ni wakati wa kuanzisha utaratibu wa kuwatumia wazazi wote pande zote mbili kiasi fulani cha pesa kila mwezi, au kila miezi miwili kadiri unavyoweza. Yaani iwe constant na nakushauri mpe wife wako hilo jukumu la kuwatumia.

Hii itasaidia kupunguza hii mizinga/mikopo isiyo na utaratibu na pia unaweza kumwambia kwamba mnaishi kwa bajeti sasa hivi siku akianzisha issue ya mkopo.
 
Kuwa na adabu kijana, babamkwe hakopeshwi! Unampa, ukitingwa unamuambia tu mzee wangu nimetingwa asipokuelewa shaur yake! Ila usiwe huna kila siku, na hata kama unazo kila siku, makesure sometimes unasema huna
 
Akipiga simu akileta habari hizo unaitikia tu hallo, hallo skupati vizuri, unasema? Mtandao unasumbua niko sehemu mbaya nipigie baadaye, tena na tena na tena

Si atapiga kwa kutumia no. Ya binti yake, hebu nipe niongee na mumeo hapo
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom