Nimeamua kuanzisha kilimo cha Korosho Manyoni - Singida

Nimeamua kuanzisha kilimo cha Korosho Manyoni - Singida

Miche hua gharama ukinunua, nakushauri uoteshe mwenyewe,kilimo ni hatua, Mimi Nina hekari 150 Kwa Sasa napanda katani, heka moja Ina beba Miche 1200-1600 Miche mmoja huuzwa 150 so Kwa heka hizo ni karibia milioni30 za Miche imebidi nioteshe mwenyewe kitalu Kwa mbegu za kununua kwenye kiroba, ukitoa laki tu au laki 2 mbegu za kutosha nimeweka kitalu Cha heka 25 itapanda eneo zima, baadae Nita acha kazi nikafanye miradi ya ndoto zangu, mshahara hautoshi kufanya intensive investment, chapa mguu, watoto wako hawato rithi ualimu watarithi hilo shamba au mradi ulio anzisha
Korosho pia nalima nime Anza na hekari 120 lindi liwale karibu sana
mkuu, sorry , hii katani/mkonge unalimia wapi
nina tamaa sana ya hichi kilimo
 
mkuu, sorry , hii katani/mkonge unalimia wapi
nina tamaa sana ya hichi kilimo
Mkuu hii nalimia Tanga, ila nakushauri ukitaka kulima vizuri anzia hekari 20 kwenda juu, mfano unaweza kuuza majani au nyuzi za katani, ikiwa una shamba na huna machine uta uza majani Kwa kuanzia, heka moja hutoa meta 17-25,meta moja huuzwa elfu 10 Kwa mkonge mchanga(mdogo) hivyo ukiwa na hekari 20 mara meta 20 utakua na meta 400 mara elfu10 ni milioni 4 mara 3 sawa na 12m hii ni Kwa mwaka wa kwanza tu ukiiwa umevuna Tena ni hasara,ila uki kua vizuri Bei na thamani huzidi, au ukiuza nyuzi uta pata milioni 36mara 2,milioni 72 Kwa mvuno wa kwanza tu,Incase umepata hasara lakini sio chini ya 50M kam faida,ila uwe na mashine,Cha kuzingatia mkonge mdogo hauna mazao mengi ila kadiri unavyo kua ndio mazao Yana kua pia hauhitaji matunzo mengi kama mazao mengine, pia mche mmoja hukaa 12-15 years mpaka uzeeke,,,ambapo wew una vuna mara 2/3 Kwa mwaka ukipata ardhi mbaya heka 1 hukupa laki 5 ya majani, au hekari 3 huzalisha tani 1 ya nyuzi ambayo tani moja ni 4,500,000#,na ndio mana mkonge hulimwa Kwa eneo kubwa
 
Habar ya leo,

Baada ya miaka 5 kutoka mwaka huu (2024) nategemea kuachana na ajira ya serikali.

Nimeamua kuanzisha kilimo cha Korosho Manyoni - Singida. Pamoja ukweli kuwa zao hili ni geni maneno hayo na Mimi mwenyewe sijawahi kufanya lakini natumaini had naacha ajira nitakuwa nimejifinza mengi.

Zipo heka 40

View attachment 3149500
Msimu mzuri kupanda korosho ni upi na procedures zake zi zipi
 
Nimeamua kuanzisha kilimo cha Korosho Manyoni - Singida. Pamoja ukweli kuwa zao hili ni geni maneno hayo na Mimi mwenyewe sijawahi kufanya lakini natumaini had naacha ajira nitakuwa nimejifinza mengi.

Zipo heka 40
Kuna sehemu niliona mikorosho Manyoni nikashangaa inastawi kwenye ukame kiasi kile!!
 
1745104101202.png
 
Back
Top Bottom