Nimeacha kuomba kazi za kozi niliyosoma

Nimeacha kuomba kazi za kozi niliyosoma

Wewe huhitaji kuajiriwa, wewe unahitaji acre moja au mbili tuu sehemu yenye maji, fanya research ya masoko ya mboga mboga, andika plan nzuri namna ya kuzalisha then anza kutafuta mitaji kwa ndugu, marafiki ,mikopo au kupiga vibarua, mboga mboga zina soko kubwa sana na zinakua kwa muda mfupi sana, ni kazi ngumu lakini determination and hard work zitakutoa na hautafikiria tena kuajiriwa na mtu yeyote and you will make money!!!
 
ushauri wangu,
1. soma driving alafu anzisha kampuni yako (ni rahisi sana kuanzisha kampuni yani kuisajili nafahamu vijana waliofanya hivo na sio kwamba wana pesa), hivo hapo unakuwa umejiajiri unaingiza pesa kupitia kilimo ambacho ndio umesomea

badae utatumia hiyo experience kuomba kazi au utakuwa mfanyabiashara, sio lazima uajiriwe kama utakuwa unaingiza pesa
I like the way u think maana sio kila kazi ni solution to your problem Kuna some jobs is just a waste of your energy and time. I think we should not concentrate on getting employed sometimes
 
Wewe huhitaji kuajiriwa, wewe unahitaji acre moja au mbili tuu sehemu yenye maji, fanya research ya masoko ya mboga mboga, andika plan nzuri namna ya kuzalisha then anza kutafuta mitaji kwa ndugu, marafiki ,mikopo au kupiga vibarua, mboga mboga zina soko kubwa sana na zinakua kwa muda mfupi sana, ni kazi ngumu lakini determination and hard work zitakutoa na hautafikiria tena kuajiriwa na mtu yeyote and you will make money!!!
Shida ni kwamba wabongo wengi tuna chagua kozi ilimradi tu tufike chuo sio kwa sababu tuna plan nayo! Anyway huwezi mlaumu moja kwa moja ila nna sikitika sana mtu mwenye degree ya horticulture kusema hana ajira yaani anangoja ajira!!
 
Jaribu kuomba intern kwenye NGO kama TAHA,Rizwajz,Balton na Zamseed,SeedCo.

Pia tengeneza profile yako kwenye mtandao professional wa linkeid .
Hiyo sentensi ya mwisho nimeikubali, sasa muulize kama hata hiyo linkedln anaijua!!

NB: kama ana profile linkedln ahakikishe yuko active ku post na ku share mawazo yake huko!!
 
Habari wana JF

Naomba mnishauri maana nmekwama. Jinsia yangu ni KE nina Degree ya Horticulture ni mambo ya kilimo cha mbogamboga, matunda, maua n.k

Sasa nmemaliza chuo yapata miaka mi5 sasa na sijawahi kuajiriwa yani sina experience kabisa na kazi ninazoziona za hii kozi ni zinataka experience ya kutosha na pia mara nyingi wanakuwa wanataka mtu anayejua kuendesha na pikipiki hali inayopelekea kutokidhi vigezo vya kazi husika

Hivyo nikaona bora nianze kutafuta kazi zinazohitaji tu mtu mwenye degree yoyote au zinazohitaji elimu chini ya apo.

Nawauliza je nipo sawa au? Nahitaji mashauri yenu
Hata zile nafasi za mafunzo kwa vijana wizara ya kilimo walitoa mwezi wa kwanza hukuona?
 
Kaangalie tamthiliya ya Mpali DSTV huko labda utakuwa inspired. Yaani mimi ndoto yangu ni kuja kufanya kilimo cha mboga mboga na matunda na nijiajiri mwenyewe. I wish ningekuwa na mtaji tuanze na wewe.
Ushauri kama utaweza jitoe ufahamu nenda kwenye hayo makampuni uombe japo kujitolea ili upate experience wakati huo ukisoma udereva. Na pia ukipata mtaji unaweza kujiajiri mwenyewe na ndio iwe focus yako kubwa.
Ushauri mwingine tusiogope kuomba kazi kisa wanataka experience kubwa ambayo wewe huna. Cha muhimu wewe omba, zile job descriptions huwa ni wishlists za Hr's kwamba wapate mtu kama huyo ila huwa inatokea wanapata angalau. Muhimu ujue kujieleza kwenye interviews kama utaitwa.
Kila la kheri
 
Habari wana JF

Naomba mnishauri maana nmekwama. Jinsia yangu ni KE nina Degree ya Horticulture ni mambo ya kilimo cha mbogamboga, matunda, maua n.k

Sasa nmemaliza chuo yapata miaka mi5 sasa na sijawahi kuajiriwa yani sina experience kabisa na kazi ninazoziona za hii kozi ni zinataka experience ya kutosha na pia mara nyingi wanakuwa wanataka mtu anayejua kuendesha na pikipiki hali inayopelekea kutokidhi vigezo vya kazi husika

Hivyo nikaona bora nianze kutafuta kazi zinazohitaji tu mtu mwenye degree yoyote au zinazohitaji elimu chini ya apo.

Nawauliza je nipo sawa au? Nahitaji mashauri yenu
Hi, mimi ni kijana jinsia ya kiume, ni afisa kilimo H/W tunduru. Nina mpango wa kwenda kuchukua degree SUA course ya horticulture hvyo naomba kwa wazoef ambao mmewahi kuisoma hyo course juu ya ugumu, changamoto na faida zake ahsante
 
Nina mdogo wangu alisomea hayo mambo.. Alianza kwa kujitolea shirika flani la research ila kwenye field yen kuna namna unaweza kulaa mwisho wa siku akawa ameajiriwa kwa mkataba na project ilipoisha akaamua kuendelea kujitolea project iliporudi akapandishwa mshahara na Kupewa usafirii ambao Ilibdi AJIFUNZE GARI KWA LAZIMA.. ili awe na advantage ya kupewa gari. So jitahdi ujifunze kuendesha hata hiyo piki piki huwezi jua kesho utapewa gari.. Usikae tu nyumbani kama huna kitu cha kukuingizia 100 may b ni mtoto wa kike haina Shida sana.
 
Habari wana JF

Naomba mnishauri maana nmekwama. Jinsia yangu ni KE nina Degree ya Horticulture ni mambo ya kilimo cha mbogamboga, matunda, maua n.k

Sasa nmemaliza chuo yapata miaka mi5 sasa na sijawahi kuajiriwa yani sina experience kabisa na kazi ninazoziona za hii kozi ni zinataka experience ya kutosha na pia mara nyingi wanakuwa wanataka mtu anayejua kuendesha na pikipiki hali inayopelekea kutokidhi vigezo vya kazi husika

Hivyo nikaona bora nianze kutafuta kazi zinazohitaji tu mtu mwenye degree yoyote au zinazohitaji elimu chini ya apo.

Nawauliza je nipo sawa au? Nahitaji mashauri yenu
Hebu jaribu kuangalia upande wa jeshi la kujenga taifa kama umri na afya ni rafiki, pale ukifanikiwa utakuwa na nafasi nzuri kwakuwa wanahitaji kujikita kwenye kilimo Cha kisasa zaidi,, ni swala la kujitoa tu ili kufikia maono yako!,
Pia jipange vzr kimtaji ili ujiari mwenyewe kilimo kinatija nadhan ndiomana hata wewe ulivutika kusoma zaidi ,Kuna mikoa hawana elimu kbsaaa juu ya kilimo Cha mbogamboga inafika wkt hoho inauzwa 300,karoti moja 500, pilipili moja 100,200, yaan kwamtu wakujitoa ufahamu Wala usingewaza ajira, mfano mkoa wa Ruvuma wamejikita na kilimo Cha mahindi Kwa wingi, maharage ambayo asilimia kubwa wanalima Kwa msimu, na ukiangalia ukanda huo mpaka lindi,mtwara kunahitajio la mahindi mabichi, mkoa wa Ruvuma aridhi ipo kajichimbie huko fanya maisha,wachaga,wasukuma wamekamata maeneo kwaajili ya kilimo Cha mpunga,,tafuta eneo limaa!
 
Back
Top Bottom