Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga!

Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga!

Yaani nina hasira mbaya,jinsi wanavyomtesa huyo binti aaaggrr!
'
Ngoja kwanza!
 
Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga!-15...

ILIPOISHIA
Machozi yalinitoka mpaka yakakauka. Yule mwanaume alimaliza kuniingilia, akaondoka. Zile sauti za watu wakicheka zikarejea tena. Zilikata, zikasikika za watoto wakilia. Zote hizo zilisikika kutoka darini. Kelele zilikuwa juu na zilinitesa zaidi masikioni.

Nje, upepo mkali ulivuma. Paa la nyumba likawa linatikisika. Baridi kali ikafuatia na kuhisi inanichoma kwenye mifupa. Shuka lililokuwepo pale kitandani nililiona halitoshi. Muda mchache mvua kubwa ilishuka. Niliendelea kujikunyata pale mpaka usingizi uliponipitia. Naweza kusema kilikuwa kipindi cha faraja mno.

Niliposhtuka, nilisikia watu wakizozana nje. Alikuwa ni mzee Balinaba na watu ambao sikuwajua. Nilijivutavuta pale kitandani kwa sababu nilikuwa nahisi uchovu na viungo viliuma kwenye baadhi ya maeneo. Niliteremka na kuangalia kapu la nguo safi. Nilipovaa, nilitoka nje kuona hicho walichokuwa wanabishana.

Nilipofika mlangoni, kabla sijatokeza nilitega kusikiliza kile ambacho walikuwa wakibishana. Sauti za vijana watatu na wasichana wawili walikuwa wanamshambulia ili aniruhusu kwenda msibani. Moyo ukalia paa! Msiba tena? Sikuwa na taarifa za ndugu yangu yeyote aliyefariki dunia.
"Wewe mzee acha uchawi, utaendelea kumfuga huyo Helena mpaka lini? Huna hata aibu! Huoni vibaya wewe mzee," sauti ya kike ilisikika ikishambulia kabla ya mwanamke mwingine kudakia:

"Halafu ninavyoona wewe mzee unataka kuwaua familia nzima, yaani baba yake tayari lakini mwanaye unaendelea kumshikilia. Huoni aibu kukaa na mtoto mdogo eti unasema mkeo!"
Kelele za huyo dada wa pili zilinishtua mno. "Yaani kumbe baba amekwishafariki jamani!" Nilishangaa. Machozi yalianza kunitiririka kwa fujo. Mzazi anauma asikwambie mtu, ukizingatiaa mara ya mwisho kuonana naye ni pale alipokuwa akikaribia kukata roho.

"Ni mzee Balinaba kamuua!" Ni neno ambalo lilipita kichwani kwangu. Nilikumbuka jinsi siku ile nilipokataa kuondoka naye, akasema baba atakufa. Na kweli, alipoondoka, alianza kurusha mguu mfano wa mtu anayekaribia kukata roho, picha kamili iliingia kichwani.

Nakumbuka nilipomfuata na kumuomba msamaha, punde baba alitokezea akiwa mzima utafikiri si yule aliyekuwa akikaribia kukata roho kama dakika mbili zilizopita. Yote hayo yalinifanya niamini maneno ya yule dada wa pili kuwa mzee Balinaba ndiye aliyetoa uhai wa baba yangu mpenzi.

Uvumilivu pale mlangoni ulinishinda, niliamua kutoka nje. Lakini wakati nakaribia kutokeza nje, nilimsikia mzee Balinaba akiwatishia wale watu kuwa hawatoondoka salama kwenye eneo lake mpaka atakapowafanyia kitu ambacho kitatoa fundisho kwao na wengine watakaokuwa wanajaribu.

"Mngekuwa mnanijua msingekuja hapa nyumbani kwangu, nitawapa adhabu kali sana leo," alisema mzee Balinaba kabla ya wale vijana wa kiume mmoja wao kujibu kwa jeuri: "Utafanya nini mchawi wewe, hata kama utatuua, hutoweza dunia yote na kiama chako kinakaribia."

Kijana mwingine akadakia: "Sisi hatuogopi uchawi wako kigagu wewe. Mzee mchafu unanuka, unamuoa dada yetu. Wachawi wenzako vibibi hujawaona?" Kabla hajajibu, sauti ya kike ikasikika: "Tena kamuharibia maisha, Helena alikuwa na maendeleo mazuri darasani, unaona sasa alivyomfanyia?"

Sauti ya kiume ambayo si moja kati ya zile za mwanzo, yeye alikosa uvumilivu na kuanza kumporomoshea matusi ya nguoni. Nilihisi anavuta bangi, lakini sikumuona kama ana kosa, niliomuona shujaa, kwa maana yote yale alifanya kwa lengo la kuniokoa mimi.

Hata hivyo, niliwahurumia kwa sababu walikuwa hawaujui vizuri uchawi wa mzee Balinaba. Katika dunia ya kawaida alionekana goigoi, alipotembea kila mtu alimdharau kutokana na hatua zake dhaifu. Ila kwenye dunia ya giza, nguvu zake nilishindwa kuzilinganisha na chochote. Alipoamua, alifanya lolote.
Nilitokeza na kushuhudia kila kitu. Walikuwa watu watano dhidi ya mzee Balinaba.

Bahati nzuri wote nilikuwa nawajua. Wavulana wawili nilikuwa nasoma nao shule moja ila walinitangua darasa. Wakati mimi nakatishwa masomo kuolewa na mzee Balinaba, wao walikuwa wanamaliza darasa la saba.
Ni Kidela, John na Madua, wakati wale wasichana wawili ni jirani zetu. Mmoja ni Semeni na mwenzake Adela. Waliponiona, walikurupuka kuja kunikumbatia. Walikuwa na furaha kubwa mno. Nami nilishangilia, kwa maana kilipita kipindi kirefu bila kukutana na watu ninaowajua.

Nyumbani kwa mzee Balinaba, nilikuwa kama mfugo usiotoka ndani. Wakati nikifurahi, mwili wangu ulikuwa dhaifu, nilipotupa jicho pembeni, mzee Balinaba alikuwa anatuangalia kwa jicho kali. Ni dhahiri alikuwa ana hasira kali na alipanga kufanya kitu cha hatari mno.

Walinibeba na kuanza kuondoka nami. Mzee Balinaba akafoka: "Muwekeni chini mke wangu, hamnijui?" Adela akamjibu: "Tunampeleka kwao, wewe mzee mbona king'ang'anizi." Madua akazungumza kwa msisitizo: "Huyu tunampeleka, kama una jeuri basi tuue wote utule nyama kama ulivyo…"

Madua hakumaliza sentensi yake. Wote walipepesuka na kudondoka chini. Mimi waliniacha nikadondoka kama mzigo. Ni siku hiyo nilimtafsiri mzee Balinaba kama firauni wa kupitiliza. Alichokifanya wala sikukiwazia hata kidogo. Aliwatenda vibaya mno wale watu mbele yangu.

Niliumia mno na nililia sana kwa sababu yote yale yaliwafika kwa sababu walikuja kwa lengo la kuniokoa.
Kila nikikumbuka alichowafanyia wale watu, nakosa uvumilivu na kumwaga machozi. Kwa hakika mzee Balinaba alihitaji kifo cha kugawanywa vipande vidogovidogo.
Itaendelea
 
Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga!-16............

ILIPOISHIA
Niliumia mno na nililia sana kwa sababu yote yale yaliwafika kwa sababu walikuja kwa lengo la kuniokoa.
Kila nikikumbuka alichowafanyia wale watu, nakosa uvumilivu na kumwaga machozi. Kwa hakika mzee Balinaba alihitaji kifo cha kugawanywa vipande vidogovidogo.

Nilitokeza na kushuhudia kila kitu. Walikuwa watu watano dhidi ya mzee Balinaba. Bahati nzuri wote nilikuwa nawajua. Wavulana wawili nilikuwa nasoma nao shule moja ila walinitangulia darasa. Wakati mimi nakatishwa masomo kuolewa na mzee Balinaba, wao walikuwa wanamaliza darasa la saba.

Ni Kidela, John na Madua, wakati wale wasichana wawili ni jirani zetu. Mmoja ni Semeni na mwenzake Adela. Waliponiona, walikurupuka kuja kunikumbatia. Walikuwa na furaha kubwa mno. Nami nilishangilia, kwa maana kilipita kipindi kirefu bila kukutana na watu niliowajua.

Nyumbani kwa mzee Balinaba, nilikuwa kama mfugo usiotoka ndani. Wakati nikifurahi, mwili wangu ulikuwa dhaifu, nilipotupa jicho pembeni, mzee Balinaba alikuwa anatuangalia kwa jicho kali. Ni dhahiri alikuwa ana hasira kali na alipanga kufanya kitu cha hatari mno.

Walinibeba na kuanza kuondoka nami. Mzee Balinaba akafoka: "Muwekeni chini mke wangu, hamnijui?" Adela akamjibu: "Tunampeleka kwao, wewe mzee mbona king'ang'anizi." Madua akazungumza kwa msisitizo: "Huyu tunampeleka, kama una jeuri basi tuue wote utule nyama kama ulivyo…"

Madua hakumaliza sentensi yake. Wote walipepesuka na kudondoka chini. Mimi waliniacha nikadondoka kama mzigo. Ni siku hiyo nilimtafsiri mzee Balinaba kama firauni wa kupitiliza. Alichokifanya wala sikukiwazia hata kidogo. Aliwatenda vibaya mno wale watu mbele yangu.

Niliumia mno na nililia sana kwa sababu yote yale yaliwafika kwa sababu walikuja kwa lengo la kuniokoa. Kila nikikumbuka alichowafanyia wale watu, nakosa uvumilivu na kumwaga machozi. Kwa hakika mzee Balinaba alihitaji kifo cha kugawanywa vipande vidogovidogo.

Kufumba na kufumbua wale watu waliokuja kuniokoa wakawa kama mandondocha. Kichefuchefu cha kwanza, alikianza kwa kuwavua nguo wale wasichana wawili. Mbele ya macho yangu wakawa kama walivyozaliwa. Kisha akamuingilia kimapenzi mmoja baada ya mwingine.

Ilikuwa kama mchezo kwa sababu alikuwa akiwarudia mara kwa mara. Yaani alitumia dakika moja kwa wa kwanza halafu nyingine iliyofuata aliitumia kwa mwenzake. Alifanya hivyo kwa muda mrefu. Naweza kukadiria nusu saa hivi, baada ya hapo alinyanyuka na kuingia ndani.

Nilidhani amemamiliza lakini haikuwa hivyo, kwani aliporudi alikuwa ameshikilia kata ya maji. Nadhani kuna kimiminika ambacho kilikuwemo na ndicho alichokuwa anakunywa. Nashindwa kusema ni maji kwa sababu namjua mzee Balinaba ana mambo mengi. Unaweza kudhani ni maji kumbe mwenzako anakunywa damu!

Alikunywa kile kimiminika mpaka chote kikaisha, baada ya hapo aliiweka kata juu ya moja ya mitungi iliyopo pale uwanjani kisha akawafuata tena wale wasichana wawili. Kwa mara nyingine tena aliwaingilia kwa muda wa nusu saa. Nilijiuliza hizo nguvu alikuwa amezipata wapi, kwa maana si za kawaida.

Alipomaliza kuwaingilia awamu hiyo, aliinuka na kwenda kuchukua ile kata ya maji na kuingia nayo ndani. Dakika tatu nyingi akawa amerudi huku akinywa kimiminika chake. Alipomaliza aliweka pozi kidogo halafu akarudi ndani na aliporejea kwa mara nyingine alikuwa ameshikilia aina fulani ya mafuta.

Ni hayo mafuta yaliyoleta balaa kuliko la mwanzo. Afadhali angewaingilia vile vile mara 100 kuliko alichowatendea awamu hiyo. Hii ndiyo sababu ya kusema kwamba mzee Balinaba alistahili kifo cha adhabu kali. Alitakiwa hukumu ya kuuawa kwa kukatwa kiungo kimoja baada ya kingine. Ni katili kupindukia.

Yale mafuta aliwapaka ukutani kisha akaanza kumruka mmoja mmoja kwa zamu. Ni kama alivyofanya mwanzoni alipokuwa anawaingilia kawaida. Kwa jinsi walivyoonekana, maumivu waliyokuwa wanayapata ni makubwa mno kwa maana walilia kwa sauti kubwa kuliko awali na walitapatapa kutafuta msaada.

Kama nilivyotangulia kusema, pale walipokuwa hawakuwa na tofauti na ndondocha, kwani hawakuwa na uwezo wa kusogea kwenda sehemu yoyote. Nami niligandishwa, kwahiyo nilibaki kuona matukio yote kwa macho pasipo kuwa na ujanja wa kutoa msaada wowote, ingawa nilitamani kufanya hivyo japo hata kukemea kwa sauti.

Wale wasichana walilia kilio kisicho na mwenyewe, mzee Balinaba aliendelea kuwafanya atakavyo. Aliwalamba, aliwacheka, aliwapiga masingi na kuwasimanga kwamba walikuwa wanajifanya wajanja bila kujua kuwa yeye ni kiboko ya walioshindikana. Maskini ya Mungu, wao hawakuwa na ujanja tena.

Machozi yalinitoka wakati alipowainua na kuwaambia watembee, kwani walishindwa kufanya hivyo na kuanguka tena chini. Ilikuwa mfano wa watu waliopooza viungo. Mzee Balinaba aliwatupia nguo na kuwaamrisha wavae lakini hawakuweza. Walikuwa wameishiwa nguvu kabisa. Walitia huruma kuwatazama.

Wakati nawasikitikia wale wasichana kwa jinsi walivyokuwa wanajizoa angalau waweze kuvaa hata nguo bila mafanikio, mzee Balinaba aliwaendea wale wavulana watatu. Alipowafikia, alianza kuwatolea lugha za masimango kwamba ujanja wao wote umeishia mfukoni kwake kwa sababu pale yeye ndiye mwenye uwezo wa kufanya lolote.

"Muwe mnajichunga sana. Mnaingia kwangu mnategemea nini? Nitawakomesha leo," alisema mzee Balinaba na kuanza kuwavua nguo mmoja baada ya mwingine. Alipomaliza, aliwakagua maeneo nyeti. Alipojiridhisha, alichukua yale mafuta na kuwapaka kwenye mlango wa haramu. Niliogopa mno!

"Mungu wangu anataka kuwafanya nini?" Nilijiuliza wakati nikimuangalia mzee Balinaba kwa woga. Wakati huo yeye hakuwa na habari na mimi. Aliendelea kufanya kile ambacho alikuwa na makusudio nacho. Wale wasichana waliniumiza lakini kwa wavulana walichofanyiwa ni kumbukumbu mbaya mno kwangu mpaka naingia kaburini.
Itaendelea
 
[h=1]Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga!-17..[/h]ILIPOISHIA
"Mungu wangu anataka kuwafanya nini?" Nilijiuliza wakati nikimuangalia mzee Balinaba kwa woga. Wakati huo yeye hakuwa na habari na mimi. Aliendelea kufanya kile ambacho alikuwa na makusudio nacho. Wale wasichana waliniumiza lakini kwa wavulana walichofanyiwa ni kumbukumbu mbaya mno kwangu mpaka naingia kaburini.

Yale mafuta aliwapaka ukutani kisha akaanza kumruka mmoja mmoja kwa zamu. Ni kama alivyofanya mwanzoni alipokuwa anawaingilia kawaida. Kwa jinsi walivyoonekana, maumivu waliyokuwa wanayapata ni makubwa mno kwa maana walilia kwa sauti kubwa kuliko awali na walitapatapa kutafuta msaada.

Kama nilivyotangulia kusema, pale walipokuwa hawakuwa na tofauti na ndondocha, kwani hawakuwa na uwezo wa kusogea kwenda sehemu yoyote.

Nami niligandishwa, kwahiyo nilibaki kuona matukio yote kwa macho pasipo kuwa na ujanja wa kutoa msaada wowote, ingawa nilitamani kufanya hivyo japo hata kukemea kwa sauti.

Wale wasichana walilia kilio kisicho na mwenyewe, mzee Balinaba aliendelea kuwafanya atakavyo. Aliwalamba, aliwacheka, aliwapiga masingi na kuwasimanga kwamba walikuwa wanajifanya wajanja bila kujua kuwa yeye ni kiboko ya walioshindikana. Maskini ya Mungu, wao hawakuwa na ujanja tena.

Machozi yalinitoka wakati alipowainua na kuwaambia watembee, kwani walishindwa kufanya hivyo na kuanguka tena chini. Ilikuwa mfano ya watu waliopooza viungo.
Mzee Balinaba aliwatupia nguo na kuwaamrisha wavae lakini hawakuweza. Walikuwa wameishiwa nguvu kabisa. Walitia huruma kuwatazama.

Wakati nawasikitikia wale wasichana kwa jinsi walivyokuwa wanajizoea angalau waweze kuvaa hata nguo bila mafanikio, mzee Balinaba aliwaendea wale wavulana watatu.

Alipowafikia, alianza kuwatolea lugha za masimango kwamba ujanja wao wote umeishia mfukoni kwake kwa sababu pale yeye ndiye mwenye uwezo wa kufanya lolote.

"Muwe mnajichunga sana. Mnaingia kwangu mnategemea nini? Nitawakomesha leo," alisema mzee Balinaba na kuanza kuwavua nguo mmoja baada ya mwingine. Alipomaliza, aliwakagua maeneo nyeti. Alipojiridhisha, alichukua yale mafuta na kuwapaka kwenye mlango wa haramu. Niliogopa mno!

"Mungu wangu anataka kuwafanya nini?" Nilijiuliza wakati nikimuangalia mzee Balinaba kwa woga. Wakati huo yeye hakuwa na habari na mimi. Aliendelea kufanya kile ambacho alikuwa na makusudio nacho. Wale wasichana waliniumiza lakini kwa wavulana walichofanyiwa ni kumbukumbu mbaya mno kwangu mpaka naingia kaburini.

Alipomaliza kuwavua nguo wale wavulana, alichukua mjeledi na kuanza kuwachapa. Walipiga kelele lakini yeye akawa anaongeza kasi ya kipigo. Muda wote moyo ulikuwa unaniuma nusu ya kupasuka. Aliendelea kuwaadhibu, walipopiga mayowe ya maumivu yeye akawa anacheka.

Alitumia dakika kadhaa kuwaadhibu kwa mjeledi baada ya hapo akaingia ndani na kutoka akiwa ameongozana na nyoka wadogowadogo wengi. Watatu walikuja upande wangu na kunipandia hadi kifuani lakini mzee Balinaba akaja kuwatoa na kuwaelekeza kwa wale wasichana wawili waliokuwa hoi.

Macho yangu yakiwa yanashuhudia kila kitu, niliwaona wale nyoka wanaelekea upande wa wale wasichana na kuwasumbua. Mmoja alipiga kelele, kwahiyo ile kufunua mdomo tu ikawa njia kwa nyoka, akaingia kinywani kwake. Maskini ya Mungu hakuweza kumdhibiti, kwani aliishia mzima mzima.

Yule nyoka aliingia mpaka tumboni, kwani baada ya muda yule msichana alianza kunishika tumbo na kukunja uso kama vile ana maumivu makali yaliyokuwa yanamsumbua.
Alikuwa akijitupa huku na huko. Ni kama ujuavyo kwamba binadamu hata pale anapogundua hawezi kufanya lolote ila kupigania nafsi yake huwa hakomi.

Msichana mwingine yeye nyoka mmoja alimgonga, akaishiwa nguvu na ilikuwa wazi kwamba alielekea kupoteza fahamu. Na baada ya hapo wale nyoka wakaanza kumfanya mchezo. Huyu aliingia mdomoni na kutoka, mwingine alimlamba pua basi ikawa mateso juu ya shida. Ilitisha kumuangalia, achilia mbali ukutane nayo.

Wale nyoka waliendelea kufanya wanachotaka kwenye mwili wa yule dada, kwa upande mwingine mzee Balinaba alithibitisha unyama alionao.

Aliwapaka aina fulani ya mafuta wale wavulana. Baada ya hapo alianza kuwaingilia kwa zamu. Ilikuwa tukio la kuogofya mno, machozi yalinitoka mfululizo.
Maskini wale vijana nao wakawa wanalia.

Nyoka nao wakawa wengi, kwani wengine walikuwa wanaongezeka kutokea ndani. Kwahiyo wao wakaunga kwa wingi na kuwazunguka wale wavulana wakati wakiingiliwa na mzee Balinaba.

Kwa maana hiyo, ikawa mateso mara mbili, kitendo walichokuwa wanafanyiwa na yule mzee, pia usumbufu wa nyoka.
Nyoka walikuwa wanatoka na kuelekea kwa wale wavulana lakini baadaye waligeuka na kunifuata mimi. Walinizunguka na kunipanda hadi kichwani.

Nilijisahau na kufunua mdomo, hiyo ikawa kosa. Wawili waliingia mdomoni na huku nikiwasikilizia, waliingia tumboni na kuanza kunisababishia maumivu. Waliniumiza kweli!
Itaendelea
 
Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga!-18

ILIPOISHIA
Nilihisi utumbo wangu na viungo vyangu tumboni vinawaka moto. Nikajishika tumbo lakini hilo likawa tatizo zaidi, kwani nilipigwa na shoti kali kama umeme na kuanguka chini. Nilipigwa na bumbuwazi, yaani mikono yangu mwenyewe ilikuwa hatari kiasi cha kunipiga shoti. Niliiangalia lakini sikuona chochote kwa sababu ya giza.

Nikiwa naumia na yangu, msichana mmoja nikamsikia naye analia kwamba anakufa. "Nakufa, nakufa, jamani nachinjwa!" Mara kilio chake kikakatizwa na sauti kali ya radi iliyopiga kwa nguvu zaidi kuliko mwanzo. Ilikuwa na kishindo kikuu kwa sababu ilipowaka, mwanga ulikuwa mkali mno.

Sauti yake pia ikawa juu na nikahisi imepiga usoni kwangu. Mwili wote ulishikwa na ganzi. Pale nilipokuwa nimeangukia nilijitahidi kujivuta kwenye yale majani yenye umande mwingi uliotokana na ile mvua ya manyunyu lakini sikuweza. Akili ilinitaka nifanye kitu ila mwili ulikataa. Niliteseka sana siku hiyo.

Kwa wakati huo, sikuwa na kumbukumbu na yule msichana aliyelalamika kwamba anachinjwa. Katika hatari, siku zote mtu hupigania nafsi yake kwanza. Kadiri nilivyojitahidi kutambaa kwenye zile nyasi ndivyo nilitikiswa na shoti kama ya umeme. Ni siku hiyo nilipogundua kwamba kipigo cha radi ni kama cha umeme.

Mara nikasikia mtu ananicharaza bakora mfululizo, kila nilipotaka kugeuza kichwa nijue ni huyo aliyekuwa akinichapa nilishindwa, kwani nilipotaka kufanya hivyo alinipiga usoni, hivyo nikawa naushindilia ardhini. Aliendelea kufanya anavyotaka name sikuwa na jinsi yoyote kukwepa mateso yale, nilikuwa mnyonge, nikajikabidhi kwa Mungu.

Alinichapa na kuacha ghafla, baada ya hapo nilisikia kilio kwa msichana aliyekuwa jirani yangu. Hapo nikapata picha kwamba ilikuwa ni kipindi cha kupigwa mijeledi kwa zamu. Alilia kwa sauti kubwa ya kuhitaji msaada lakini maskini ya Mungu kwa wakati huo na eneo tulilokuwepo hakukuwa na jinsi ya kumsaidia.

Mazingira yale hakuna kati yetu aliyeyafahamu. Tulijikuta tu tumefika pale. Kichapo kiliendelea kwa yule dada, baada ya kumaliza kwake alihamia kwa mmoja wa wavulana wale watatu, naye akaanza kupiga kelele za kuomba msaada. Inaonekana alikuwa anatuchapa kwa kuangalia jinsia kwa sababu yule alitumia nguvu kubwa.

Viboko alivyomtandika mpaka mimi vilinitisha kwa sababu japo nilikuwa sivioni lakini vilipenya masikioni kwangu na kunipa picha halisi kwamba alimchapa sana. Niliziba uso wangu kwa mikono kwa woga na huruma ndani yake, ingawa hata ningeacha sura wazi nisingeweza kuona chochote kutokana na giza lililokuwepo.

Aliendelea kutuadhibu kwa mtindo ule ule kwa wanaume aliongeza kiwango cha viboko lakini kwa wanawake ikawa anapunguza. Baada ya kumaliza wote alirudia tena mpaka ikafikia awamu tano kila mmoja. Mwili wote ulikuwa unauma na nikahisi kwamba angerejea mara ya sita, ingemaanisha kuchukua roho yangu.

Baadaye tulisimamishwa mstari mmoja, hapo tukaweza angalau kukaribiana. Sauti kutoka nyuma ikawa inaamrisha tukimbie. Ilitokea hali ya kujishauri baina yetu, kwahiyo tulibaki tumesimama. Bila kuchelewa yule mtu alianza tena kutuchapa bakora, hapo hatukuwa na kusubiri zaidi ya kutimua mbio.

Tulikimbia eneo lenye miba mingi mikali na inayochoma kwa kiasi kikubwa. Hiyo ilisababisha wakati mwingine tusimame na kujiribu kuchomoa miba iliyokuwa imeingia miguuni. Lakini tulipotaka kufanya hivyo ilikuwa ni kesi kubwa, kwa maana tulipigwa bakora za nguvu ambazo zilitulazimisha kuendelea kukimbia ingawa maumivu miguuni hayakukoma.

Miguu iliuma kuliko kawaida, kwani miba iliingia mno kwenye nyama za chini ya mguu, kila tulipogoma tulipata shambulio kali la bakora. Hii ilifanya tukose unafuu, kukimbia miba ilitutesa, kukaa bakosa. Mwanzoni tuliona bora miba kuliko vile viboko lakini baada ya miguu yote kujaa miba na maumivu kuwa makali nilijikuta naona afadhali viboko.

Nilianza kugoma nikaa chini lakini kumbe lile eneo lote halikuwa salama kwa sababu nilipokaa palikuwa na miba mirefu ambayo ilinitoboa. Nilipiga kelele za maumivu lakini kabla ya kilio changu hakijafika mwisho, nilikurupuliwa na bakora mfululizo huku sauti kali ikinilazimisha nisimame niendelee na safari.

Niliweka kiburi mwanzoni na kugoma kuendelea na safari kwa sababu maumivu yalikuwa makali lakini haikuwa salama sana, kwa maana viboko vilitesa mno. Bila kupenda nikasimama kuendelea na safari lakini kabla sijaenda mbele nilianguka tena. Nilihisi damu nyingi inatoka kupitia yale matundu ya miba.

Kukaa chini ikawa haisaidii, kusimama mateso na kukimbia sikuweza tena. Viboko na miba vilinipa mateso yasiyoweza kupimika kwa chochote. Yule mtu aliendelea kunichapa mijeledi lakini badala ya kusimama, nikalala. Kufanya hivyo ikawa adhabu nyingine kwa sababu ile miba ilinichoma sehemu tofauti, tumboni, mikononi.

Nilipoweka viganja vya mikono chini ili nisimame, viganja vyote vikatobolewa na miba. Machozi yalijaa kwenye macho kiasi kwamba hata kutazama mbele ilikuwa ni kwa shida. Sauti za wenzangu wakiteseka zilipenya masikioni kwangu. Hakuna aliyeweza kufikiria kumuokoa mwenzake. Kila mtu na nafsi yake.

Muda kidogo baadaye nadhani kutokana na kuvuja damu nyingi, nilianza kusikia kizunguzungu, mwili ukaishiwa nguvu, mikono niliyokuwa nimeshikilia ardhi kama sapoti ya kunyanyuka nayo haikuwa na kazi tena, kwahiyo nikaachia na kurudi chini kama mzigo. Miba ilinichoma kwa mara nyingine lakini haikuuma kwa sababu mfumo wangu wa fahamu ulishaanza kupoteza umakini wake.

Hapo ikawa mwisho wa kukumbuka kwangu kwa sababu nilipoteza fahamu na niliposhtuka, nilikuta paka mkubwa ananilamba ile sehemu yenye majeraha. Alikuwa paka mweusi mkubwa mno, macho yake makali kila nipotaka kumkwepa aliniangalia vibaya kisha akanisogelea na kuendelea kunilamba. Nilihisi hatari nyingine maana paka huyo hakuwa wa heri.

Itaendelea
[h=1]Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga!-19[/h]ILIPOISHIA .
Sauti yake pia ikawa juu na nikahisi imepiga usoni kwangu. Mwili wote ulishikwa na ganzi.
Pale nilipokuwa nimeangukia nilijitahidi kujivuta kwenye yale majani yenye umande mwingi uliotokana na ile mvua ya manyunyu lakini sikuweza. Akili ilinitaka nifanye kitu ila mwili ulikataa. Niliteseka sana siku hiyo.

Mwili wote ukaingiwa na baridi ya woga. Wakiwa wamegeuka nyoka, wakaendelea kucheza mitindo mbalimbali. Hawakuishia hapo, walipanda kitandani na kuanza kutambaa kunizunguka. Sijawahi kushikwa na woga kama siku hiyo, nilijitahidi kuendelea kujikausha.

Baada ya kunizunguka miguuni na tumboni, sasa wakawa wanakuja usawa wa kichwa changu. Nilichogundua, nyoka mmoja alikuwa anataka kunidhuru, mwingine ananipigania. Yule anayetaka kunidhuru, alikuja usawa wa kichwa na kupanua mdomo kwa lengo la kunimeza. Mungu wangu!

Kitu ambacho najishangaa mpaka leo ni ujasiri ambao niliuonesha siku hiyo. Nafikiri ni Mungu tu! Nilitulia bila kuonesha hali yoyote ya kushtuka. Baadaye yule nyoka mwingine akambana shingoni yule aliyekuwa anataka kunimeza halafu akamvuta nyuma. Wakaendelea kupigana.

Hiyo ilikuwa mara yangu ya kwanza kushuhudia nyoka wakigombana. Walizungushana pale chini mpaka wakawa wamechoka, wakabaki kutazamana.
Baada ya muda kidogo, walipanda dirishani wakatoka nje. Ilikuwa ni kama vile nipo kwenye ndoto, kwahiyo nikiamka kila kitu kitakuwa hadithi.

Walipotoka nje, nilitaka kusimama lakini nikashindwa. Mwili ulikakamaa hata kuinua mkono ikawa ngumu, Kuna kipindi nilijaribu kugeuza shingo napo ikashindikana. Nilitulia hivyo hivyo lakini baada ya muda nikaja kugundua kwamba mwili wote haukuwa na hisia. Ungenishika mguu nisingehisi chochote.

Hilo likanipa uhakika kuwa kumbe ndiyo maana wale nyoka walipotambaa juu yangu sikuhisi chochote. Hata yule mmoja alipotaka kunimeza, hakuna uoga wowote ambao ulinishika. Ilikuwa ni sawa na kukutana na sanamu, kwamba hata ukimuingizia mkono hakuna lolote baya linaloweza kukupata.

Macho yangu yaliendelea kuganda pale dirishani, mara nikamuona nyoka mmoja anaingia, nikashindwa kufananisha kama ni yupi kati ya wale waliotoka muda mchache uliopita. Alipomalizia kuingia, mwingine naye akafuata. Nikajua ni hao hao, ila haikuwa hivyo. Ikawa baada ya huyu anafuata mwingine.

Walikuwa nyoka wengi mno! Waliingia mpaka wakaanza kupandana. Wakajaa chumbani! Alianza mmoja kuniangukia, wakawa wawili, kutahamaki nikawa nimewekwa katikati ya nyoka. Nikafunikwa gubigubi. Kidogo kidogo nikaanza kukabiliwa na uhaba wa hewa, baadaye nikashindwa kabisa kuvuta pumzi.

Wale nyoka walikuwa wanacheza cheza juu yangu. Wakati mwingine wanatambaa, wengine niliwasikia kabisa wanapita usawa wa kichwa na macho. Naweza kusema kuwa ni usawa wa kichwa tu ndiyo nilikuwa naweza kuhisi kitu kwa sababu kuanzia shingo kushuka mpaka kwenye miguu nilibaki kama gogo.

Hali ya kukosa hewa ilinisumbua kadiri muda ulivyosogea mbele. Kifua kikabana nikahisi naelekea kabisa kupoteza maisha. Kiwango changu cha ufahamu kikawa kinashuka taratibu mwisho kabisa nikawa sijielewi. Nilizimika na kupoteza fahamu nikiwa katikati ya wale nyoka ambao wote walikuwa weusi.

Mapema asubuhi nilizinduka, mzee Balinaba (Barnabas) alikuwa ameketi kwenye kitanda cha miti ambacho kinaitwa samadari kwa lugha fasaha ya Kiswahili. Mwanzoni nilimuona kama vile anajikagua maungo yake lakini nilipomuangalia vizuri, nilijua kuna tatizo ambalo alikuwa anashughulika nalo.

Hakika! Nilipomuangalia vizuri, niligundua alikuwa na kitambaa ambacho alikitumia kufuta eneo la pajani kwake. Na wakati akifanya hivyo alikuwa akigugumia maumivu. Kwa haraka haraka nikahisi ni jipu, kwahiyo pale alikuwa analikamua na kujivuta. Hata hivyo haikuwa jibu sahihi!

Mzee Balinaba alikuwa na kidonda kikubwa kwenye paja lake na hilo nililigundua baada ya kuibuka pole pole na kumtazama bila yeye mwenyewe kujua. Nilishtuka nilipoliona na nilijisikia kinyaa lakini nilivumilia na kurudi taratibu mpaka pale nilipokuwa nimelala, halafu nikavuta kohozi kama vile ndiyo naamka.

Aliposikia sauti ya kohozi langu alishtuka na kufunika paja lake, yaani alishusha suruali aliyokuwa amevaa. Aligeuka akanitazama, bila shaka alitaka kuhakikisha kama nimeona alichokuwa anafanya. Akawa anapumua kwa nguvu kisha akaniuliza nimeamka saa ngapi.

"Sasa hivi," nilijibu huku nikibenua midomo. Ile picha ya kidonda kilichopo kwenye paja lake!
"Kuna kitu umeee… aah basi, vipi usiku ulikuaje?" Aliuliza tena.

"Usiku ulikuwa mzuri tu," nilimjibu huku nikiinuka kitandani.
Akiwa katika hali ya kujishtukia, aliinama kisha akachukua kile kitambaa alichokuwa anakitumia kufuta kwenye donda lake, akakikunja mkononi.

Bila shaka alitaka nisikione. Alikuwa anahema kwa nguvu na macho yake yalionesha wasiwasi mwingi. Nami nikawa namuangalia kama vile sijui kinachoendelea.

Nilishikwa na kinyaa, nikajiuliza nilivyoweza kufanya mapenzi na mtu ambaye ana donda kubwa kwenye paja bila kumuona. Nilijisikia vibaya. Kusema ule ukweli, zile hisia nilizokuwa nazo jana yake, zilibadilika, nilianza kuona nimeuzwa kwa mzee huyo mchafu, havutii wakati mimi ni binti mdogo.

Kumbukumbu ya kukatishwa masomo ikarejea, kilio cha mama kwamba mzee Balinaba ameniroga nilikikumbuka, nipofikiria kidonda chake nilichoka. Ukijumlisha na kuona ukweli kwamba ni huyo huyo ndiye aliyenitoa bikira, niliumia mara kumi zaidi. "Oooh, Helena mimi maskini!" Niliwaza kwa kujihurumia.

Machozi yalianza kunitoka, bila aibu yule mzee akanisogelea na kuanza kunibembeleza. Kwa hali ilivyojionesha, ni wazi kwamba maisha yangu yaliishia hapo. Hiyo ilikuwa ngumu kuamini na kichwa kikawa kama vile kimejaa mawazo. Nilikuwa na hasira kali lakini nikawa nashindwa moja kwa moja kumkabili.

Ningewezaje? Yule mzee ni mchawi aliyekubuhu, niliyoyaona usiku peke yake yanatosha kutoa ushuhuda wa jinsi alivyo mtu hatari. Mtu kugeuka nyoka! Nilijisikia kinyaa alivyofanya mapenzi na yule bibi kizee wa jirani yetu kule kwa mama tena mbele yangu. Nilimchukia mpaka mwisho.
Itaendelea





Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga!-20

Nilihisi utumbo wangu na viungo vyangu tumboni vinawaka moto. Nikajishika tumbo lakini hilo likawa tatizo zaidi, kwani nilipigwa na shoti kali kama umeme na kuanguka chini. Nilipigwa na bumbuwazi, yaani mikono yangu mwenyewe ilikuwa hatari kiasi cha kunipiga shoti. Niliiangalia lakini sikuona chochote kwa sababu ya giza.

Nikiwa naumia na yangu, msichana mmoja nikamsikia naye analia kwamba anakufa. "Nakufa, nakufa, jamani nachinjwa!" Mara kilio chake kikakatizwa na sauti kali ya radi iliyopiga kwa nguvu zaidi kuliko mwanzo. Ilikuwa na kishindo kikuu kwa sababu ilipowaka, mwanga ulikuwa mkali mno.

Sauti yake pia ikawa juu na nikahisi imepiga usoni kwangu. Mwili wote ulishikwa na ganzi. Pale nilipokuwa nimeangukia nilijitahidi kujivuta kwenye yale majani yenye umande mwingi uliotokana na ile mvua ya manyunyu lakini sikuweza. Akili ilinitaka nifanye kitu ila mwili ulikataa. Niliteseka sana siku hiyo.

Kwa wakati huo, sikuwa na kumbukumbu na yule msichana aliyelalamika kwamba anachinjwa. Katika hatari, siku zote mtu hupigania nafsi yake kwanza. Kadiri nilivyojitahidi kutambaa kwenye zile nyasi ndivyo nilitikiswa na shoti kama ya umeme. Ni siku hiyo nilipogundua kwamba kipigo cha radi ni kama cha umeme.

Mara nikasikia mtu ananicharaza bakora mfululizo, kila nilipotaka kugeuza kichwa nijue ni huyo aliyekuwa akinichapa nilishindwa, kwani nilipotaka kufanya hivyo alinipiga usoni, hivyo nikawa naushindilia ardhini. Aliendelea kufanya anavyotaka name sikuwa na jinsi yoyote kukwepa mateso yale, nilikuwa mnyonge, nikajikabidhi kwa Mungu.

Alinichapa na kuacha ghafla, baada ya hapo nilisikia kilio kwa msichana aliyekuwa jirani yangu. Hapo nikapata picha kwamba ilikuwa ni kipindi cha kupigwa mijeledi kwa zamu. Alilia kwa sauti kubwa ya kuhitaji msaada lakini maskini ya Mungu kwa wakati huo na eneo tulilokuwepo hakukuwa na jinsi ya kumsaidia.

Mazingira yale hakuna kati yetu aliyeyafahamu. Tulijikuta tu tumefika pale. Kichapo kiliendelea kwa yule dada, baada ya kumaliza kwake alihamia kwa mmoja wa wavulana wale watatu, naye akaanza kupiga kelele za kuomba msaada. Inaonekana alikuwa anatuchapa kwa kuangalia jinsia kwa sababu yule alitumia nguvu kubwa.

Viboko alivyomtandika mpaka mimi vilinitisha kwa sababu japo nilikuwa sivioni lakini vilipenya masikioni kwangu na kunipa picha halisi kwamba alimchapa sana. Niliziba uso wangu kwa mikono kwa woga na huruma ndani yake, ingawa hata ningeacha sura wazi nisingeweza kuona chochote kutokana na giza lililokuwepo.

Aliendelea kutuadhibu kwa mtindo ule ule kwa wanaume aliongeza kiwango cha viboko lakini kwa wanawake ikawa anapunguza. Baada ya kumaliza wote alirudia tena mpaka ikafikia awamu tano kila mmoja. Mwili wote ulikuwa unauma na nikahisi kwamba angerejea mara ya sita, ingemaanisha kuchukua roho yangu.

Baadaye tulisimamishwa mstari mmoja, hapo tukaweza angalau kukaribiana. Sauti kutoka nyuma ikawa inaamrisha tukimbie. Ilitokea hali ya kujishauri baina yetu, kwahiyo tulibaki tumesimama. Bila kuchelewa yule mtu alianza tena kutuchapa bakora, hapo hatukuwa na kusubiri zaidi ya kutimua mbio.

Tulikimbia eneo lenye miba mingi mikali na inayochoma kwa kiasi kikubwa. Hiyo ilisababisha wakati mwingine tusimame na kujiribu kuchomoa miba iliyokuwa imeingia miguuni. Lakini tulipotaka kufanya hivyo ilikuwa ni kesi kubwa, kwa maana tulipigwa bakora za nguvu ambazo zilitulazimisha kuendelea kukimbia ingawa maumivu miguuni hayakukoma.

Miguu iliuma kuliko kawaida, kwani miba iliingia mno kwenye nyama za chini ya mguu, kila tulipogoma tulipata shambulio kali la bakora. Hii ilifanya tukose unafuu, kukimbia miba ilitutesa, kukaa bakosa. Mwanzoni tuliona bora miba kuliko vile viboko lakini baada ya miguu yote kujaa miba na maumivu kuwa makali nilijikuta naona afadhali viboko.

Nilianza kugoma nikaa chini lakini kumbe lile eneo lote halikuwa salama kwa sababu nilipokaa palikuwa na miba mirefu ambayo ilinitoboa. Nilipiga kelele za maumivu lakini kabla ya kilio changu hakijafika mwisho, nilikurupuliwa na bakora mfululizo huku sauti kali ikinilazimisha nisimame niendelee na safari.

Niliweka kiburi mwanzoni na kugoma kuendelea na safari kwa sababu maumivu yalikuwa makali lakini haikuwa salama sana, kwa maana viboko vilitesa mno. Bila kupenda nikasimama kuendelea na safari lakini kabla sijaenda mbele nilianguka tena. Nilihisi damu nyingi inatoka kupitia yale matundu ya miba.

Kukaa chini ikawa haisaidii, kusimama mateso na kukimbia sikuweza tena. Viboko na miba vilinipa mateso yasiyoweza kupimika kwa chochote. Yule mtu aliendelea kunichapa mijeledi lakini badala ya kusimama, nikalala. Kufanya hivyo ikawa adhabu nyingine kwa sababu ile miba ilinichoma sehemu tofauti, tumboni, mikononi.

Nilipoweka viganja vya mikono chini ili nisimame, viganja vyote vikatobolewa na miba. Machozi yalijaa kwenye macho kiasi kwamba hata kutazama mbele ilikuwa ni kwa shida. Sauti za wenzangu wakiteseka zilipenya masikioni kwangu. Hakuna aliyeweza kufikiria kumuokoa mwenzake. Kila mtu na nafsi yake.

Muda kidogo baadaye nadhani kutokana na kuvuja damu nyingi, nilianza kusikia kizunguzungu, mwili ukaishiwa nguvu, mikono niliyokuwa nimeshikilia ardhi kama sapoti ya kunyanyuka nayo haikuwa na kazi tena, kwahiyo nikaachia na kurudi chini kama mzigo. Miba ilinichoma kwa mara nyingine lakini haikuuma kwa sababu mfumo wangu wa fahamu ulishaanza kupoteza umakini wake.

Hapo ikawa mwisho wa kukumbuka kwangu kwa sababu nilipoteza fahamu na niliposhtuka, nilikuta paka mkubwa ananilamba ile sehemu yenye majeraha. Alikuwa paka mweusi mkubwa mno, macho yake makali kila nipotaka kumkwepa aliniangalia vibaya kisha akanisogelea na kuendelea kunilamba. Nilihisi hatari nyingine maana paka huyo hakuwa wa heri.

Itaendelea

 
Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga! - 21




Hapo ikawa mwisho wa kukumbuka kwangu kwa sababu nilipoteza fahamu na niliposhtuka, nilikuta paka mkubwa ananilamba ile sehemu yenye majeraha. Alikuwa paka mweusi mkubwa mno, macho yake makali kila nipotaka kumkwepa aliniangalia vibaya kisha akanisogelea na kuendelea kunilamba. Nilihisi hatari nyingine maana paka huyo hakuwa wa heri.

Paka gani haogopi watu? Nilijiuliza wakati alipokuwa anaendelea kufanya anavyotaka kwenye mwili wangu. Hofu kwamba kuna jambo kubwa la hatari lingeweza kunipata, ilinifumba kwahiyo nikajiogopa kuendelea kumfukuza, badala yake nilirudi nyuma hatua kwa hatua naye kila niliporudi nyuma ndivyo alivyozidi kunisogelea.

Aliponilamba hasa sehemu ya nyayo miguuni kwangu, nilihisi hali fulani ya kutekenywa, ingawa sikuthubutu kucheka. Uso wa yule paka ulitosha kunifanya mapigo ya moyo yasitulie, hata kama ningekuwa salama dhidi ya matukio mengine ya kichawi. Miba ilinichoma kila nilipojitahidi kumkwepa, iliniuma lakini bado hiyo haikunifanya nitulie.

Nilirudi kinyume nyume mpaka nikajigonga kwenye mti. Yule paka kama vile alikuwa na hasira kali alinivamia, akanikwangua kwa kucha zake usoni nikatoa damu. Baada ya hapo aliketi pembeni na kuniangalia kwa jicho lake kali kama kawaida yake. Nimewahi kuona paka wakubwa na weusi lakini yule ni wa aina yake. Alitisha mno.

Aliniangalia kwa sekunde chache, halafu alinigeukia na kuendelea kunilamba miguuni, baadaye akapanda mikononi. Nilijisikia vibaya kila alipopitisha ulimi wake kwenye ngozi yangu hasa mkononi na zaidi kwenye kiganja. Nilipotaka kumkataza asiendelee kufanya hivyo, alikuwa mkali na kunikwangua usoni kwa makucha yake marefu yanayoumiza.

Hiyo ilinifanya niwe mpole na kumuacha afanye anavyotaka. Maskini ya Mungu mimi Helena, vile mambo yaliharibika kwa kuolewa na mzee mchawi, ndivyo na maisha yangu yote yalivyotafsiriwa kwa matatizo.
Hata paka naye ananiadhibu? Nilijiuliza swali hilo wakati nikiwa na maumivu mengi moyoni, pia hasira ya kuona natendewa isivyotahili.

Kila binadamu anastahili haki zake za kimsingi lakini kwangu niliona tofauti kabisa. Mtu mmoja aliweza kuchukua furaha yangu, nikawa siwezi kutabasamu zaidi kulia, kulalamikia maumivu, kupigwa bila kosa, kuchezewa na viumbe wa ajabu. Hata fisi aliwahi kuniingilia kimapenzi mimi na hilo ni jambo ambalo lilinipa usumbufu moyoni, sikutaka kabisa kukubaliana na ukweli huo.

Akiendelea na mimi nikimfuatilia kwa kila alichokifanya, yule paka alipanda kifuani na kuanza kuninyonya maziwa. Nikasema: "Ooh, yale yale. Paka naye tena?" Alininyonya titi la kwanza, halafu akageukia la pili lakini kabla hajaanza aliniangalia usoni. Nadhani hakuwa akipenda nimuangalie kwa sababu tulipokutanisha macho alinirukia kwa hasira, akanikwangua tena usoni.

Alipojiridhisha kwa hilo aliendelea kuninyonya. Kadiri muda ulivyosogea ndivyo utamu ulipozidi kwa upande wake, akawa anathema kwa nguvu na wakati mwingine alipiga kelele: "nyau nyau!" Ila aliponiangalia usoni na kukuta namtazama, adhabu ilikuwa ni ile ile, kunirukia na kunikwangua usoni kwa kucha zake ndefu ambazo ziliuma kweli kweli.

Kwa wakati huo, uso wote ulikuwa unawaka moto na sikujua nini cha kushika ili kupata utetezi wangu. Machozi yakawa yanatoka yenyewe. Nilikuwa nasonya kwa udhalilishaji ule ambao nilikuwa nafanyiwa. Heshima sikuiona kwa sababu hata wanyama walipotaka kunifanyia vitendo vya faragha waliweza, tena kwa kuniamrisha kama ambavyo paka huyo alifanya.

Alipotosheka na maziwa, aliendelea kwa kunigeukia maeneo mengine ya kifuani na tumbo. Tabia zake zikawa zile zile, kuninyonya kwa nguvu huku akipiga kelele na kuunguruma. Picha hiyo ilinifanya nijue yeye anafurahia vitendo vile, hivyo ikawa inaniudhi sana kwa maana mimi nilichukulia yote ni udhalilishaji. Bora ubakaji ule ningefanyiwa na binadamu mwenzangu.

Lakini paka! Machozi yakawa yanaendelea kutiririka kama bomba kiasi kwamba yakamgusa yule paka. Kutokana na manyonya yake alichelewa kusikia lakini baadaye alipopokea taarifa ya maji kumdondokea aligeuka akaniangalia, kama kawaida yake alinirukia na kunikwangua usoni kwa kucha zake ndefu. Ilinitesa mno na maumivu yakazidi kuongezeka ila sikuwa na mtetezi.

Hakuishia hapo, paka akashuka mpaka kwenye eneo langu nyeti zaidi. Namaanisha kule kwenye siri kubwa nako akaendelea kuninyonya. Hapa naomba niseme ukweli kwamba alipofika hapo, mwanzoni nilisikia karaha lakini alipoendelea, niliona ananitekenya, kwahiyo taratibu nikaanza kupenda ule mchezo. Najisikia vibaya kila ninapokumbuka kwamba nilifurahia mchezo huo na paka.

Bila kutegemea nikaanza kunyonga nyonga yangu taratibu lakini baada ya muda niliongeza kasi kadiri nilivyohisi utamu unakolea. Kama vile nilikuwa natendewa hilo na mwanaume ninaempenda, nilimshika kichwa lakini hilo likawa kosa, aliniangalia kwa jicho kali lakini hakunishambulia. Akaendelea na mchezo wake ila nilitegea kidogo kwa sababu ya hofu.

Sekunde chache tena baada ya hofu kuondoka, nilirejewa na hali ile tena ya kufurahia tendo lile. Nilizungusha nyonga na kutoa miguno ya kimahaba. Utamu ulikolea zaidi na zaidi. Nikajikuta nahisi kufikia mshindo na ilikuwa kama utani nikafika kileleni. Nilisikia raha ya ajabu lakini baada ya kumaliza nikajikuta naanza kujilaumu. Paka jamani amenifikisha mwisho wa safari!

Nikiwa nawaza hivyo, yule paka akawa anaendelea na kazi yake. Hakuacha na nilitamani kumueleza asitishe lakini niliogopa atanishambulia. Nilibaki mpole lakini utamu ulivyokuwa unaisha na maumivu yakawa yanaanza. Kutahamaki nikaanza kuwaka moto. Nilipiga kelele za maumivu, eti hilo likamkera, akanirukia na kunikwangua usoni kisha akarejea katika vitendo vyake.

Sikuwa na pingamizi lolote dhidi yake. Nguvu alikuwa nazo kunishinda, silaha yake ya kucha ilinimaliza nguvu. Nikawa nasikia nawaka moto, nikajitahidi kuvumilia lakini mateso yakawa yanazidi kipimo. Nguvu zikawa zinaniishia mwilini na kujikuta siyo tu kwamba nashindwa kukabiliana naye, bali pia hata kufanya lolote nikawa siwezi. Giza likatanda usoni, nikahisi siku ya kifo changu imewadia. Nakufa mikononi mwa paka!
Itaendelea

[h=1]Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga!-22[/h]Nilishtuka baadaye na kukuta yule paka akiniingilia kimapenzi. Nilipofumbua macho, alitoa sauti kali kama vile ananikaripia, nilijificha kwa kujiziba mikono kwa mambo matatu.

Mosi, maumivu niliyokuwa nayasikia, pili woga na la mwisho ni ile hisia kuwa aliyekuwa akinifanyia kitendo kile ni mnyama ambaye kwenye jamii ya kawaida anadharaulika.

Kwani paka ni nini? Si kazi yake kwenye nyumba kuwinda panya tu, tena mara nyingi hutimuliwa kila mara kwa hofu kwamba anaweza kufunua chungu na kupora samaki.

Lakini huyo huyo siku hiyo naye akawa ananiona mimi ni mpenzi wake. Akafaidi alivyotaka kwa sababu sikuwa na jinsi yoyote ya kujiokoa, huku sauti yake ya kuunguruma ikinitisha mno.

Sikuweza kuvumilia kwa muda mrefu, kwani fahamu zilitoweka tena. Niliposhtuka nilijikuta nipo kwenye kichumba kidogo kilichojengwa kwa nyasi kila upande.

Nilikuwa nimefungwa kwa kamba, pia wale wavulana watatu na wasichana wawili nao walifungwa. Nyuso zetu zote zilionesha kuchoka mno. Kuna msichana mmoja alikuwa anavuja damu.

Hizo damu zilinifanya nikumbuke kitu, kwahiyo nilijiangalia na kugundua nilikuwa na vidonda vingi mikononi na miguuni. Vilikuwa vimekauka na kukaribia kufanana na kovu lakini nilipogusa kimoja kikauma na kutoa damu, hiyo ikanifanya nijue kwamba havikuwa na ukavu wowote, isipokuwa ni weusi tu wa juu juu. Damu zilitoka nyingi!

Mbali na damu, ni kama nilikitonesha kwa sababu maumivu yalikuwa makali mno. Nilipoinua macho kumuangalia mmoja baada ya mwingine, kila mmoja alihema kwa staili yake na zaidi. Roho ya binadamu ikawa inaniingia na kutamani kuwaokoa lakini ndiyo hivyo tena, mimi mwenyewe nilikuwa nimefungwa kamba na sikuweza kutoka kwenye hicho kichumba.

Nje ya kile kichumba cha nyasi, nilisikia kitu kinatembea lakini kilionesha ni kizito kutokana na jinsi ardhi ilivyopata msukosuko mpaka pale tulipokuwa tukawa tunatetemeshwa. Kile kitu nikawa nakisikia kinakaribia kabisa na kile chumba tulimokuwemo. Nilizidi kuogopa mno kwa sababu kwa hisia tu nilijua kilichokuwa kinakuja kwetu ni cha hatari.

Hata wale wenzangu nao walionesha hali hiyo hiyo ya hofu. Waliangalia upande mmoja na mwingine kwa wasiwasi mkubwa. Hata yule msichana ambaye alionekana kuchoka sana mpaka akawa hafumbui macho vizuri, naye shingo yake haikutulia. Aliangaza huku na huko kwa woga. Kile kitu hakikusikika kikitembea tena, badala yake kikasikika kinatikisa nyasi za kile kichumba.

Kumbe kilikuwa kinatafuta sehemu ya kupita. Kilipopenya na kutokeza kidogo, tulifanikiwa kuona kichwa. Kwenye kile kichumba ikawa patashika, kwani hakuna aliyeweza kuvumilia wala kujitahidi kujikaza kwa ujasiri hata wa kuigiza.

Tulipiga kelele lakini ikawa ndiyo inampa ‘mzuka' wa kuingia ndani. Mapigo yangu ya moyo yalipiga na kuuma kwa ndani kama donda.
Alikuwa ni mamba mkubwa na alitisha mno kumtazama.

Akawa anajivuta kwa nguvu kuingia ndani, bila shaka nyasi zilikuwa zinambana ndiyo maana kila alivyojikokota hatua moja, ilibidi ajitikise kwanza kabla ya kujivuta tena. Alipoingiza kichwa chote, sehemu ya kiwiliwili ilimsumbua sana kuingia, hiyo ni kwa sababu ya umbo lake kuwa pana baada ya shingo.

Mwisho aliingia mzima, ikawa kubanana kwenye kile chumba cha nyasi. Kila mmoja alimlalia mwenzake kwa woga. Hakuna aliyetaka yeye ndiye awe wa kwanza kushughulikiwa na yule mamba. Pamoja na kwamba kila mmoja alijitahidi kumkwepa lakini yeye alimuangalia mmoja baada ya mwingine, mwisho aligeukia kwangu na hakubandua macho yake.

Wale wenzangu kidogo wakawa wanapumua na kushangaa, wakati mimi nilikuwa naogopa kuliko maelezo. Kwa wakati huo nilikuwa nasikia sifa za mamba lakini hata siku moja sikuwahi kumuona kwa macho yangu. Ukiongezea ukweli kuwa sikuwahi kufikiria kwamba inawezekana kukawa na mamba mkubwa wa kiasi hicho. Ilitisha mno kumuangalia kwa mbali lakini sisi tulimuona karibu.

Yule mamba alisogea karibu yangu huku akiniangalia kwa msisitizo. Alitoa ulimi na kulamba nywele zangu halafu akageuka, akafanya vivyo hivyo kwa wengine kisha akaliendea lile tundu ambalo alilitengeneza alipopita. Akawa anataka kuondoka, lakini kabla hajatekeleza hilo aligeuka na kuniangalia, halafu akanipiga kwa mkia wake mkononi baada ya hapo akatoweka.

Pale aliponipiga kwa mkia wake palichanika utadhani nimekatwa na panga. Yalikuwa ni mateso mengine na maumivu hayakuwa na mfano. Damu nyingi zilitoka, wenzangu wakawa wananiangalia kwa huruma, bahati mbaya kwangu sikuwa na uwezo hata wa kujifuta zile damu kwa namna yoyote ile kwa sababu nilikuwa nimefungwa kamba ambazo zilikaza mno.

Kwenye kichumba tulikuwa sita na kila mmoja alifungwa kamba lakini kilichokuja kutokea ni kwamba wale walikuwa wanashuhudia jinsi nilivyokuwa nasulubiwa. Wakati nikiugulia maumivu ya kupigwa kwa mkia na mamba na kuchanika mkononi. Kwa nje tukasikia sauti za ajabu ajabu zinakaribia kwenye kile chumba tulichokuwemo. Hofu nyingine hiyo ikaja.

Kumbe pale kwenye kile chumba sehemu moja ya nyasi ndiyo mlango. Nililigundua hilo pale nilipoona inaondolewa na watu wa ajabu wakaingia. Bila shaka ni watu waliokufa zamani na kubaki kwenye himaya ya wachawi. Kwa lugha nyingine misukule. Walikuwa na nywele ndefu chafu, ukiziangalia unaweza kudhani ni rasta zilizokosa matunzo, au zilipotengenezwa zilimwagiwa asali na kusuguliwa kwenye vumbi.

Walikondeana lakini wakawa na kucha ndefu halafu chafu. Macho yao ni mekundu na walikuwa uchi kabisa.
Wale wenye jinsi ya kiume wakawazunguka wale wasichana na wengine wawili wakaja kwangu. Misukule wanawake wakaenda kwa wale wavulana. Ikawa ni mitego ya kimahaba, tatizo ya muonekano wao ukawa hausisimui hata kidogo. Kufanya mapenzi na msukule!

Itaendelea






Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga!-23..



Walikondeana lakini wakawa na kucha ndefu halafu chafu. Macho yao ni mekundu na walikuwa uchi kabisa. Wale wenye jinsi ya kiume wakawazunguka wale wasichana na wengine wawili wakaja kwangu. Misukule wanawake wakaenda kwa wale wavulana. Ikawa ni mitego ya kimahaba, tatizo ya muonekano wao ukawa hausisimui hata kidogo. Kufanya mapenzi na msukule!
ENDELEA KUSOMA

Kwa wale walioenda kuwazunguka wengine siwezi kuwalezea sana kwa sababu sina kitu kamilia ambacho walikabiliana nacho. Pamoja na hivyo, bado picha ya mateso ipo wazi, kwamba walikutana na masahibu mazito. Walipiga kelele, si wanawake na hata wale wavulana pia, huku misukule yenyewe niliisikia kwa jinsi ilivyokuwa inaunguruma kwa sauti za ajabu.

Upande wangu, wale misukule wawili wanaume walifika na kuanza kunipapasa sehemu tofauti za maungo yangu. Mmoja alinishika kichwa kwa mikono yake miwili, mwingine alipitisha mkono mmoja kiunoni kwangu. Walikuwa wachafu kupitiliza, kwahiyo ilikuwa ni mateso makubwa kuwa karibu nao, achilia mbali kusogea na kunishikashika.

Walitoa harufu mbaya mno, midomo yao ilinuka sijawahi kuona. Meno yao yalikuwa meupe kiasi lakini njano ilikuwa imezidi. Nafikiri hayakubadilika kufikia weusi kwa sababu ya kula unga mara kwa mara. Labda kwa watu wasiojua, misukule chakula chao kikubwa ni unga wa muhogo au ule wa mahindi ambayo hayajakobolewa (dona).

Bila kujua kwamba hata kunisogelea ni karaha, walinishika maeneo tofauti ya mwili wangu. Kucha zao ndefu, kwahiyo mara kwa mara walijisahau na kunikwangua na wakati mwingine kunichana kabisa. Ilikuwa ngumu kuvumilia lakini sikuwa na namna yoyote ya kujiokoa, pale nilipokuwa nifungwa kamba kila upande. Mikono na miguuni.

Pamoja na hivyo, hata kama ningekuwa sijafungwa kamba bado ingekuwa ngumu kukabiliana na wale misukule wawili. Miili yao ilionekana dhaifu, wamekondeana lakini walikuwa na nguvu za ajabu.

Kutokana na uchafu mwingi, nywele zao zilizingirwa na chawa wengi mno, kwahiyo pale nilipokuwa nimekaa nikijitahidi hivyo hivyo kusumbuana nao, nilikuwa nawaona wakitembea.

Wao hata hawakuteswa na wale chawa, zaidi walionekana kufurahia kuwa karibu na sisi. Ukweli ni kwamba wachawi wanapenda kudhalilisha watu, kwa maana ndiyo waliwafanya wale misukule waje kufanya mapenzi na sisi. Walinishika matiti na maeneo mengi.

Na kila waliponigusa ile sehemu niliyopigwa na mkia wa mamba maumivu yaliamka upya.

Ikawa maumivu kila upande. Harufu ya wale misukule ni adhabu ya kwanza, waliponitosha pale nilipopigwa na mkia wa mamba ni nyingine. Kitendo cha kuwa karibu nao tu kilitosha kunipa mateso ya kuumiza, lakini kama hiyo haitoshi, kucha zao ndefu ziliendelea kunijeruhi na wao hawakujali. Waliendelea kusherehekea utadhani fisi kapata kitoweo.

Msukule mmoja alinishika upande wa mabega na kulilaza chini, mwingine akawa anaiachanisha miguu yangu. Yule baada ya kuona amefanikiwa kutenganisha miguu, aliniangalia usoni halafu akashika kichwa kama vile amekumbuka kitu. Baada ya hapo misukule wote pale chumbani walianza kucheka kwa sauti ya juu mno. Binafsi mpaka leo sijui siku ile kilichowachekesha ni nini.

Yule msukule aliyenitanua miguu aligongeana mikono na mwenzake aliyekuwa amenilaza chini na kunishika kifuani. Kikapita kipindi kifupi cha wao kuzungumza kwa lugha ambayo mimi sikuijua zaidi ya kuona wananiumiza masikio na kutesa matundu yangu ya pua kutokana na harufu kali ambayo ilitoka kwenye miili yao pamoja na midomo yao. Nikisema walikuwa wananuka, elewa kweli walinuka.

Katika mazingira ya kawaida, huwezi kukuta binadamu ananuka vile. Kwanza wote walinuka harufu ya aina moja, halafu wao hawakuwa wanaona tabu yoyote, tena bila shaka walihisi kawaida. Harufu yao haikuwa na tofauti na mzoga ambao ulihifadhiwa kwenye gunia, kwahiyo siku hiyo ndiyo unatolewa hadharani. Kutapika sikuweza lakini cha moto nilikiona.

Bila shaka walielewana walichokizungumza, kwa maana yule aliyeniachanisha miguu alikwenda moja kwa moja kifuani akanishika na kunilaza chini kwa maana tayari nilikuwa nimekwishaanza kuinuka.

Yule ambaye alikuwa amenilaza chini upande wa kifuani, kitu cha kwanza kukifanya alinishika miguu na kuiachanisha kwa nguvu, kwahiyo nikahisi maumivu makali mno.

Akawa anataka kuja juu yangu, nilijitahidi kuinua shingo nimuangalie ikawa ngumu kwa sababu ule msukule mwingine ulinibana kikamilifu.

Nilihisi ule msukule ulitaka kuanza kuniingilia kimapenzi lakini haikuwa hivyo, kwani baadaye niliusikia unajitoa pale juu yangu kisha ukaanza kunishika matiti kama vile unabonyeza. Haikuwa kunitomasa isipokuwa alibonyeza au kusema aliyafinya.

Alikuwa akifinya halafu anaangalia. Nadhani alivutiwa na ile hali kwamba yakibonyea, anashangaa kidogo, yakirudi hali yake ya kawaida anabonyeza tena.

Alitoka titi la mkono wa kushoto akahamia la kulia. Akarudia tena na tena, baadaye akagawana na mwenzake, yule aliyekuwa amenibana kifuani akawa anachezea titi langu la kulia, halafu mwenzake akawa anabonyeza la kushoto.

Kwa wenzangu maumivu yalikuwa yanaendelea kwa sababu walipiga kelele. Wanaume waligugumia kiume lakini kwa wanawake walipiga kelele za juu kweli. Na nilichokibaini mimi ni kuwa afadhali yangu nilikuwa sipigwi lakini wao pamoja na ushenzi waliofanyiwa na kipigo juu walikipata. Walitia huruma mno. Naamini siku ya mwisho, wachawi watapata adhabu kubwa mno.

Ni kweli mimi sikuwa napigwa kama wenzangu lakini hiyo haikuwa na maana nilifurahia ushetani wao. Walinitesa mno!
Nikiwa sijui baada ya kile kitendo cha kubonyezwa matiti nini kitafuata, nilishtuka msukule mmoja, yule ambaye aliniachanisha miguu kwa nguvu, akianza kuniingilia. Bila shaka njia haikuwepo, kwahiyo alilazimisha. Niliumia mno siku hiyo na nilichanika na kutokwa na damu nyingi.

Itaendelea


 
Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga!-24


ILIPOISHIA
Sijui baada ya kile kitendo cha kubonyezwa matiti nini kitafuata, nilishtuka msukule mmoja, yule ambaye aliniachanisha miguu kwa nguvu, akianza kuniingilia . Bila shaka njia haikuwepo, kwa hiyo alilazimisha. Niliumia mno siku hiyo na nilichanika na kutokwa na damu nyingi.

Wale misukule waliendelea na michezo yao, wakawa wananishika wanavyotaka, wananitomasa wapendavyo. Sikuwa na kitu cha kuamua katika mwili wangu. Hata hivyo, yote waliyotenda yalikuwa tisa, kumi ndilo lililoniumiza na kuniachia kumbukumbu mbaya mno kwa maisha yangu.

Msukule mmoja ulioniingilia kimapenzi, siyo tu kwamba ulinipa maumivu bali pia uliniachia majeraha makubwa sehemu zangu za siri. Kimsingi ile michezo yao haikunisaidia kwa chochote, zaidi iliniongezea hofu kubwa ndiyo maana hata sikuweza kulowana angalau kidogo.

Ukavu niliokuwa nao ulisababisha nichanike kadiri ule msukule ulipolazimisha kuingia kwa nguvu. Kwake ilikuwa furaha, uso wake haukuficha kitu. Alipiga kelele za kufurahia tendo lile, ni dhahiri kwamba alikuwa na muda mrefu bila kupata huduma hiyo ya kimwili.

Dakika si nyingi akawa amemaliza haja zake. Hasira zaidi ziliongezeka kwa sababu haja zake alizimalizia ndani kwangu. Nilijisikia kinyaa kwa kitendo kile. Yaani msukule anaingiza uchafu wake ndani kwangu? Pamoja na hisia hizo lakini sikuwa na uwezo wa kufanya lolote.

Alipomaliza huyo, akaja mwenzake ambaye kipindi ambacho msukule wa kwanza unanishughulikia, wenyewe ulikuwa unajishughulisha na matiti yangu pamoja na kuninyonya shingo. Ulipoanza kuniingilia ilikuwa balaa kwa sababu ulitonesha yale maeneo ambayo nilichanwa na yule wa kwanza.

Nao haukuchukua muda mrefu ukawa umemaliza. Ile misukule baada ya kuniingilia kimapenzi, ilijitupa pembeni na kutweta kwa nguvu. Pamoja na hivyo, haikuficha furaha yao, kwani kuna wakati iliangaliana, halafu ikagongesheana viganja ikiwa ni ishara ya kupongezana.

Nilipeleka mkono sehemu zangu za siri, nikakuta damu zinatoka lakini kulikuwa na mchanganyiko wa mbegu za wale misukule. Walimwaga uchafu mwingi ambao kutoka ndani, ulichuruzika mpaka nje, kwa hiyo niliposhika na kugundua hilo, kinyaa kiliongezeka.

Majuto yaliyotokana na hisia za kuona nadhalilishwa bila kosa, nikifanywa mnyama katika jamii ya wanyama, nikifanyishwa mapenzi na viumbe wa ajabu, yalinisumbua mno. Majuto ni mjukuu hiyo inajulikana, kwahiyo sikuwa na cha kufanya zaidi ya kusonya mara kwa mara huku nikitikisa kichwa.

Wale misukule walipoona natikisa kichwa na kusonya, waliangua kicheko halafu wakagongesheana viganja. Bila shaka walipongezana, furaha yao ilikuwa rahisi kuitafsiri kwamba walijiona wajanja kwa kunikomoa. Tambo zao zikawa zinazidisha unyonge kwa upande wangu, machozi yakatiririka mashavuni.

Nikiwa nalia kwa unyonge, nilishtushwa na kelele za watu wakipigwa. Maskini kumbe ni wale wavulana. Nilichokuja kugundua ni kwamba wale misukule wa kike walipotaka kufanya mapenzi na wale wavulana ilishindikana. Hawakuwa na hisia kabisa, kwahiyo viungo vyao vilisinyaa.

Kutokana na hali hiyo, wale misukule wa kike walishindwa kutimiza haja zao za kimapenzi kwa wale wavulana ndiyo maana waliamua kuwashushia kipigo. Walilia sana lakini hakuna aliyewahurumia. Mimi nilijihisi nina wajibu wa kuwasaidia lakini uwezo wangu wa kupambana ulikuwa mdogo, kwahiyo nilitulia bila kufanya kitu.

Misukule wengine nao waliunganisha nguvu, wakaendelea kuwashambulia wale wavulana ambao kwa hakika hawakuwa na kosa lolote. Ni nani ambaye anafurahia mapenzi ya kulazimishwa? Tena kwa viumbe wa ajabu kama wale ambao muonekano wao ulitisha na walinuka vibaya kupita kiasi.

Kwetu sisi wanawake ilikuwa rahisi kwa sababu ya maumbile yetu. Lakini mwanaume hawezi kufanya kazi endapo bakora yake haijaweza kusimama barabara. Haitaweza kucharaza kwa namna yoyote ile. Uingiaji wake kisimani hutegemea na utayari wake, na hicho ndicho kilichowatokea wale wavulana.

Misukule ilinuka vibaya, ilitisha kwa muonekano wao, kwahiyo badala ya kuwapa hisia kwa namna ambavyo waliwachezea, ikawa wanawapa hofu. Bakora badala ya kunyanyuka ziweze kucharaza, zilisinyaa. Wale misukule kwa akili yao mbaya, hawakulijua hilo, waliamini wamefanyiwa makusudi.

Waliwapiga sana na hawakuchagua eneo. Wao sehemu yoyote waliona sawa. Wale wavulana walipiga kelele ambazo hazikuwasaidia kitu. Mara mmoja wao akanyamaza. Alipoteza fahamu baada ya kuzidiwa na kipigo lakini wale misukule waliendelea kumpiga mfululizo. Hawakujali hata kidogo.

Nilishtushwa na kuacha kufuatilia tukio hilo, baada ya kusikia navutwa ardhini. Nilipoangalia nilikuta sehemu ya miguu yangu imezama kwenye udongo. Hakukuwa na shimo, ilikuwa ni ardhi ya kawaida ila nilivutwa. Kutahamaki nikafika kwenye magoti, ikawa utadhani nimeoteshwa ardhini.

Itaendelea
Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga!-25

Nilishtushwa na kuacha kufuatilia tukio hilo, baada ya kusikia navutwa ardhini. Nilipoangalia nilikuta sehemu ya miguu yangu imezama kwenye udongo. Hakukuwa na shimo ilikuwa ni ardhi ya kawaida ila nilivutwa. Kutaharuki nikafika kwenye magoti, ikiwa utadhani nimeoteshwa ardhini.
Sasa endelea...

Niliendelea kuvutwa mpaka nikafikia tumboni. Ardhi ilinikamata kwelikweli. Hata hivyo, haikuwa uamuzi wangu. Kilichotokea kwangu ilikuwa ni kupelekwapelekwa. Nilizidi kuzama ardhini mpaka nikafikia usawa wa mabega. Kufikia hapo nikakata tamaa, kwani nilijua kwa kufukiwa na kichwa, ingemaanisha mwisho wangu.

Nilijua nazama mzima mzima halafu hapo hakutakuwa na mtu anayeitwa Helena. Nilijua wachawi waliamua kutumia njia hiyo ili nife na kunizika moja kwa moja. Hata hivyo, kadiri kichwa kilivyokuwa kinakaribia kwenye udongo, ndivyo na mimi nilivyokosa raha. Picha niliyokuwa nayo ni kwamba nazikwa nikiwa hai.

Hofu iliongezeka pale kidevu kilipogusa ardhi. Nikajitahidi kutumia mikono ambayo kwa wakati huo ilikuwa inaelea juu, kuisimika chini ili nisiendelee kuzama na kupata madhara zaidi lakini ilikuwa utadhani ndiyo nimeongeza kasi, kwani kichwa chote kilizama chini kabla ya mikono kufuatia.

Awali nilijua kuwa kichwa kikizama nitashindwa kupumua kwa sababu udongo ungeniminya na hata macho nisingefumbua. Kilichotokea chini ni kinyume kabisa na matarajio yangu. Chini ya ardhi kulikuwa na dunia nyingine kabisa. Sijui ni kuzimu au ni wapi ila nilikuta maisha mengine.

Niliona watu wa ajabu ambao walikuwa wanatembelea vichwa miguu juu. Hawakuona ugumu wowote. Hapo niliona ni miujiza, kwahiyo nikaangalia nafasi yangu ya kukaa halafu nikaanza kuwaangalia mmoja baada ya mwingine. Mtu wa kwanza kumjua ni baba. Moyo ukapiga paa!

Maskini ya Mungu naye alikuwa anatembea kichwa chini miguu juu. Nilitaka kuinuka nimfuate nikashtuka miguu imefungwa na mnyororo halafu nikaanza kuvutwa kuelekea upande wa kushoto kwangu. Niliingizwa kwenye chumba kimoja chenye mlango wa chuma, nikakutana na viumbe wa ajabu mno.

Hapa niseme kitu kimoja kuwa ile michoro ambayo humuelezea Shetani kama kiumbe mwenye umbo la kutisha na lisilo katika mfumo maalum, nadhani huwa wanachukua sura na maumbile ya wakuu wa wachawi, kwa maana siku hiyo nilijionea kwa macho yangu. Kutazama tu, nilihisi nabanwa haja kubwa na ndogo.

Dubwasha kubwa lenye mkia mrefu lilikaa mbele yangu kwenye kiti kama mfalme. Kuonesha huyo ndiye kiongozi wao wote, wale wengine ambao walikuwa sita walimzunguka kila upande, kwahiyo ikawa inajieleza waziwazi yeye ndiye mkuu. Na hata alipoanza kuzungumza wengine wote walinyamaza kwa unyenyekevu.

Nami kwa uoga, nikatulia bila kufanya chochote. Nasema nilitulia kwa sababu sikujishughulisha na chochote. Lakini ukweli ni kuwa sikutulia kwa maana halisi, kwani nilitikiswa mno kutokana na jinsi nilivyotetemeka. Sauti yenye mwangwi, ilizidi kuniongezea hofu. Almanusura nikimbie lakini mnyororo mguuni ulikuwa tatizo.

Ile sauti yenye mwangwi iliniuliza ni kwanini nipo pale, hata hivyo sikuweza kujibu. Siyo kusema ni kwa kiburi, bali hata sikujua nimeulizwa nini. Akili yangu ilikuwa inasafiri maili nyingine mno. Nilishtushwa pale ilipohoji tena: "Binti unajua kwanini upo hapa?" Badala ya kujibu nilijikanyaga: "Unasema... mimi, eeeh... mimi?"

"Nikuulize mara ngapi wewe binti?" Hapo nilitaka kujitutumua kujibu lakini kabla sijafunua kinywa alitokea mzee Balinaba akiwa anatabasamu. Alikwenda mbele ya lile dubwasha, akainama kama ishara ya kusalimia kwa unyenyekevu. Alipomaliza hapo, bila kunisemesha alikwenda kukaa pembeni.

"Haya jibu upesi," lile dubwasha liliamrisha.
"Eeeh... mimi... mmh, sijui," nami nilijibu nikiwa nina wasiwasi huku macho yangu yakimuangalia mzee Balinaba.

"Umekuwa una tabia mbaya sana binti," lile dubwasha lilizungumza halafu likaongeza:
"Unamsaliti mumeo na kwenda kuwapa siri watu wa upande wa pili. Mara mbili kaangushwa angani ilikuaje akakukuta macho? Leo utajua kosa lako," lilizungumza kwa sauti kali yenye kuashiria mamlaka. Hapo alimaanisha anachokisema yeye hakuna mpanguaji.

Pale pale nilipokuwa, sikuona mtu ananikaribia wala chochote, lakini ghafla ule mnyororo uliokuwa umenizingira, ulijifungua nikabaki huru. Sikuona mtu akinifungua isipokuwa wenyewe tu uliachia. Sikushangaa kwa sababu pale nilipokuwa ni kwenye himaya ya wachawi, kwani hata kufungwa hakuna aliyenifunga isipokuwa nilijikuta tu.

Nikajikuta tena nabebwa mpaka kwa lile dubwasha. nilikalishwa mbele yake na sekunde 10 nyingi nikawa nimezingirwa na kamba ambazo ziliunganishwa kwenye mwili wa lile dubwasha. Nilitaka kujua hukumu yangu haraka, na kufikia hapo nikawa natamani waniadhibu nife ili nipumzike. Sikutaka kuendelea kuteseka.

Kabla hajafanya chochote, lile dubwasha lilimuuliza mzee Balinaba ni adhabu gani inayonifaa? Akamjibu: "Baba wa mpangulimo, utakavyo wewe nami nitakubaliana nayo." Kusikia hivyo lile dubwasha likacheka sana, tena kwa sauti ya juu iliyoumiza masikio yangu. Mapigo ya moyo yakawa yanaenda kasi. Ni wazi adhabu iliyofuata ilikuwa kubwa kuliko zote zilizotangulia.
Itaendelea
[h=1]Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga!-26[/h]Lile dubwasha liliendelea kunifanya niwe na mchecheto mwili mzima. Lilinitisha kwa kila namna! Nikabaki mnyonge na sikujua ni uamuzi gani ambao angeuchukua dhidi yangu. Kama ujuavyo msomaji, unapokuwa mbele ya adui mwenye nguvu nyingi, huwezi kufanya lolote zaidi ya kungoja atakachoamua.

Ghafla, upepo mkali ulivuma pale ndani, sekunde chache baadaye moshi mweusi mno ukatanda. Ule moshi ukawa unajikusanya taratibu na katikati yake, ikaibuka sura ya binadamu mwanaume.

Akaniangalia kwa ukali halafu akaniambia kuwa wananipa mateso mengi kwa sababu mama yangu alijifanya mjanja.

"Mama yako anataka kupambana na sisi, kwahiyo tutakupa mateso makali yatakayokuumiza sana.
Tunamtafuta hatumuoni, na inavyoonekana kuna sehemu kafichwa na watu fulani wanaodhani wana nguvu nyingi kuliko sisi, tutapambana na kushinda na kumtia mama yako kwenye himaya yetu kama ulivyo wewe," alisema mtu huyo wa moshi."Umesikia?" lile dubwasha liliuliza, nami nikageuza shingo kuliangalia.

Nikalikuta limekunja ndita. Niliona hivyo nadhani ni kwa hisia kwa sababu sura yake sikuwa naijua kabisa. Sikufahamua anapocheka anakuaje, akitabasamu au akinuna. Hata pale niliposema alicheka, nilifanya kukisia, kwani nilisikia kelele!

Yule mtu wa kwenye moshi akaendelea: "Dawa ni kuendelea kukutesa mpaka tutakapompata mama yako, tumtese ukishuhudia, tukutese akishuhudia. Tumkate viungo mbele yako, tukupunguze na wewe viungo vyako mbele yake, halafu tumuue ukiona. Huo utakuwa ni mfano wa kunyooka kwa wengine."

Alipomaliza kusema hivyo alitoweka. Nikasikia muungurumo wa kama mapipa yanasukumwa. Zile kelele za mapipa nikawa nazisikia zinakuja usawa wangu. "Mungu wangu!" Nilijikuta natamka maneno hayo kwa uoga baada ya kushuhudia kiumbe wa ajabu ambaye sijawahi kuona mfano wake hata kwenye sinema za kutisha.

Alikuwa ni nusu mtu, nusu binadamu mwanamke. Kwa upande wa nyoka alikuwa ni mkubwa kuliko yeyote ambaye nimewahi kumshuhudia. Upande wa mtu, pia ni tukio la kutisha. Kwa kifupi, kukiona tu hicho kiumbe, nilikamatika kupita kiasi, achilia mbali kwamba alikuwa ananikaribia huku macho yake akiyaelekeza kwangu.

Aliingia mpaka mwisho, kilichofuata baada ya hapo ni mkia wake. Ilichukua takriban dakika 20 kuingia wote na kumalizika, halafu akaanza kujikunja taratibu. Kwa kifupi baada ya kujikunja, alienea nusu ya chumba kizima, ingawa kilikuwa kikikubwa mno. Mwanzo nilidhani lile dubwasha ni kubwa lakini huyo alipoingia akawa funga kazi.

Kwa kumuelezea huyo mtu nyoka ni kwamba macho yake yalikuwa mekundu ya damu halafu mboni zake zilikuwa nyeupe. Mdomo na pua vipo kawaida lakini nywele zake zilikuwa za ajabu mno. Walikuwa ni nyoka wengi wadogo wadogo ambao waliangukia mgongoni kwake na kufunika masikio yake.

Kiwiliwili ni cha kawaida mpaka kiunoni. Alikuwa mtupu, kwahiyo hata matiti yake na kitovu vilionekana, lakini baaada ya hapo ni umbile kubwa la nyoka. Kubwa na pana ajabu. Sikujua ni kitu gani ambacho kingefuata baada ya hapo. Nilimuangalia Yule mtu nyoka, alikuwa na ukubwa wa kutisha.

Jinsi alivyokuwa amejikunja, kuinua kichwa na kumtazama kwa sekunde 25 mfululizo ni adhabu tosha, kwahiyo nikawa namuangalia kwa kuibia ibia. Sekunde chache halafu nainamisha kichwa. Nikikumbuka, nalitazama lile dubwasha halafu nageukia kwa mtu nyoka kwa mara nyingine.

"Helena!" Yule mtu nyoka aliita kwa sauti nyembamba ya kike. Nikainua kichwa kumuangalia lakini akaniita tena: "Helena!" Hapo nikajilazimisha kuitika: "bb… bbe… " Nilipatwa kigugumizi wakati wa kuitika. Ni kigugumizi cha hofu. Nilijihesabu ni mtu mwenye bahati mbaya kuliko wengine wote duniani.

"Ulipoingia humu ndani ulimuona baba yako?" Aliniuliza: "Nd..nnnd… iyo…" niliitika katika hali ile ile ya kubanwa na kigugumizi. Ni kweli nilimuona baba lakini akiwa katika hali isiyo ya kawaida. Alikuwa anatembea kichwa chini, miguu juu. Na nilimuona baada ya kuingizwa mle ndani na ule mnyororo wa ajabu.

"Na mama yako tutamleta hapa. Baba yako ni mtumwa wetu tayari. Huko duniani wanajua amekufa, kumbe yupo hai kwenye himaya, yetu na tulimchukua katika mazingira yetu," alisema mtu nyoka. Na hapo hapo nikawakumbuka wale waliokuja kumshambulia mzee Balinaba kuwa waniache nikamzike baba.

Hapo nikasadiki kwamba ni kweli baba yangu alikuwa amekwishauawa katika mazingira ya ajabu, ingawa alibaki kwa wachawi. Wakimtumikisha kufanya kazi zao wanavyotaka, wakimuadhibu wanavyotaka. Na sasa wameahidi kumleta mbele yangu na mama ili wamfanyie unyama mbele yangu nikishuhudia. Sikutaka hilo litokee ila nikajiuliza: "Pale ni wapi?"
Itaendelea





Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga!-27



Msomaji mpya
Baba alikubali posa ya mzee mchawi, mzee Balnabas (Balinaba) na hivyo ikawa chanzo cha mateso. Nilikumbana na masaibu mengi duniani sijui kama kuna mauza uza ya kichawi sikuyashuhudia mimi Helena, naujua uchawi, niliuona na ukanitesa! Mungu akulaze pema baba yangu kwa sababu mzee Balinaba alikuua, lakini mama yangu shujaa alipambana kuniweka huru.

Ilipoishia
Hapo nikasadiki kwamba ni kweli baba yangu alikuwa amekwishauawa katika mazingira ya ajabu, ingawa alibaki kwa wachawi. Wakimtumikisha kufanya kazi zao wanavyotaka, wakimuadhibu wanavyotaka. Na sasa wameahidi kumleta mbele yangu na mama ili wamfanyie unyama mbele yangu nikishuhudia. Sikutaka hilo litokee ila nikajiuliza: "Pale ni wapi?"
Sasa endelea...

Kiwiliwili ni cha kawaida mpaka kiunoni. Alikuwa mtupu, kwahiyo hata matiti yake na kitovu vilionekana, lakini baada ya hapo ni umbile kubwa la nyoka. Kubwa na pana ajabu. Sikujua ni kitu gani ambacho kingefuata baada ya hapo. Nilimuangalia Yule mtu nyoka, alikuwa na ukubwa wa kutisha.

Jinsi alivyokuwa amejikunja, kuinua kichwa na kumtazama kwa sukunde 25 mfululizo ni adhabu tosha, kwahiyo nikawa namuangalia kwa kuibia ibia. Sekunde chache halafu nainamisha kichwa. Nikikumbuka, nalitazama lile dubwasha halafu nageukia kwa mtu nyoka kwa mara nyingine.

"Helena!" Yule mtu nyoka aliita kwa sauti nyembamba ya kike. Nikainua kichwa kumuangalia lakini akaniita tena: "Helena!" Hapo nikajilazimisha kuitika: "bb… bbe… " Nilipatwa kigugumizi wakati wa kuitika. Ni kigugumizi cha hofu. Nilijihesabu ni mtu nina bahati mbaya kuliko wengine wote duniani.

"Ulipoingia humu ndani ulimuona baba yako?" Aliniuliza: "Nd..nnnd… iyo…" niliitika katika hali ile ile ya kubanwa na kigugumizi. Ni kweli nilimuona baba lakini akiwa katika hali isiyo ya kawaida. Alikuwa anatembea kichwa chini, miguu juu. Na nilimuona baada ya kuingizwa mle ndani na ule mnyororo wa ajabu.

"Nana mama yako tutamleta hapa. Baba yako ni mtumwa wetu tayari. Huko duniani wanajua amekufa, kumbe yupo hai kwenye himaya, yetu na tulimchukua katika mazingira yetu," alisema mtu nyoka. Na hapo hapo nikawakumbuka wale waliokuja kumshambulia mzee Balinaba kuwa aniache nikamzike baba.

Hapo nikasadiki kwamba ni kweli baba yangu alikuwa amekwishauawa katika mazingira ya ajabu, ingawa alibaki kwa wachawi. Wakimtumikisha kazi zao wanavyotaka, wakimuadhibu wanavyotaka. Na sasa wameahidi kumleta mbele yangu na mama ili wamfanyie unyama mbele yangu nikishuhudia. Sikutaka hilo litokee ila nikajiuliza: "Pale ni wapi?"

Nikiwa nafikiria jinsi nitakavyoweza kukabili hali ya mambo, nilishikwa na kizunguzungu cha ajabu, nikadondoka chini na kupoteza fahamu kwenye miguu ya yule mtu nyoka.
Nikiwa nimepotea usingizini. Kuna ndoto ya ajabu iliniijia. Kwamba nipo kwenye msitu mkubwa natembea lakini ghafla nikakuta shimo refu ajabu ambalo liligawa sehemu niliyokuwepo na upande wa pili.

Nilipogeuza shingo kuangalia nyuma upande niliokuwepo, niliona chui anakuja kwa hasira. Nilipogeuza shingo mbele ya lile shimo nikamuona mama akiwa ameinua mikono kama ishara ya kuniambia niende anikumbatie.

Huku nyuma nikasikia yule chui anapiga kelele na nilipogeuza shingo akawa amenikaribia kabisa. Yaani tayari kwa kunishambulia. Nilipiga kelele kwa nguvu, kwani hatari ilikwishasogea lakini nilipomuangalia mama akawa anaendelea kutabasamu.

Mapigo ya moyo yakawa yanaenda mbio na kuna wakati niliingiwa na wazo la kurukia kwenye lile shimo, hata hivyo nilipogeuka tena kumuangalia yule chui, alikuwa amezuliwa na watu wengi waliovaa mavazi meupe.

Sikujua tafsiri ya kilichotokea, nikabaki nashaangaa. Wale watu wakawa wanaongezeka na kumfanya chui asinisogelee kabisa. Zaidi nikawa simuoni. Mapigo yangu ya moyo yakapungua, sasa nikaojiona nipo katika mazingira salama.

Ghafla mama alitoweka na nilipoangalia nyuma yangu wale watu wenye mavazi meupe juu mpaka chini ambao waliniokoa na chui hawakuwepo. Nikitafakari walipokwenda, nikamuona mtu mkubwa ambaye sijapata kumuona maisha yangu.

Alikuwa na kichwa kikubwa, jicho moja kubwa katikati, pua kubwa halafu alikuwa mrefu kama mnazi. Urefu wake naweza kuukadiria ni mita 12. Alikuwa anatembea kwa hatua za taratibu na alivyonisogelea ndivyo nilivyomuona akiongezeka ukubwa.

Nilipomuangalia vizuri, jicho lake lilikuwa likitoa cheche za moto kila alipokapua. Kwa woga nilipepesuka na almanusura nitumbukie kwenye lile shimo kubwa. Akanikaribia lakini nikiwa nasubiri mateso, mama akatokea na kuniagiza nikatae kila kitu atakachosema mtu huyo kisha akapotea.
Itaendelea
 
Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga!-28

Msomaji mpya
Baba alikubali posa ya mzee mchawi, mzee Balnabas (Balinaba) na hivyo ikawa chanzo cha mateso. Nilikumbana na masaibu mengi duniani sijui kama kuna mauza uza ya kichawi sikuyashuhudia mimi Helena, naujua uchawi, niliuona na ukanitesa! Mungu akulaze pema baba yangu kwa sababu mzee Balinaba alikuua, lakini mama yangu shujaa alipambana kuniweka huru.

Ilipoishia wiki iliyopita
Hapo nikasadiki kwamba ni kweli baba yangu alikuwa amekwishauawa katika mazingira ya ajabu, ingawa alibaki kwa wachawi. Wakimtumikisha kufanya kazi zao wanavyotaka, wakimuadhibu wanavyotaka. Na sasa wameahidi kumleta mbele yangu na mama ili wamfanyie unyama mbele yangu nikishuhudia. Sikutaka hilo litokee ila nikajiuliza: "Pale ni wapi?"
Sasa endelea...

Ilikuwa ni lazima kufanya uamuzi mmoja ambao ulikuwa sahihi zaidi. Yule mtu wa kutisha alikuwa amenikaribia, huku mama akiwa amekwishatoweka. Lakini neno lake likawa moja tu kuwa nisikubali chochote nitakachoambiwa.

Dalili mbaya nikaziona kadiri alivyonisogelea karibu. Ardhi ilikisika na ikawa inashika moto kwa kasi. Kwa maana hiyo ikawa inaunguza. Niliumia lakini nikawa nashindwa kufanya chochote. Sikupata ufumbuzi kabisa.

Moyo ulienda mbio lakini cha kuniokoa ni nini? Yule mtu wa ajabu alifumbua mdomo, cheche za moto zikafululiza kwangu na kuniunguza sana. Pale nilipokuwa nikapepesuka na kutumbukia kwenye lile shimo refu.

Pale nilipokuwa juu, sikuweza kupata kina halisi cha lile shimo kwa sababu sikuweza kuona chini. Macho yangu yaliishia sehemu nikazibwa na giza nene, kwahiyo nilipotumbukia nikajionea urefu wake halisi.

Lilikuwa shimo refu kweli! Nilikwenda kwa muda mrefu pasipo kufika chini. Katikati nikawa napunguzwa kasi na tandabui ambazo zilifumwa kwa ukaribu mno.
Hata hivyo, zilinizuia kwa muda lakini zilikatika na kuniruhusu kupita baada ya kuzizidi uzito.

Kimsingi kasi niliyoanza nayo wakati naangukia shimoni ilikuwa kubwa kupita kiasi lakini baada ya kuanza kukutana na tandabui, ilipungua mno. Nikawa naporomoka na kuzuiliwa kila hatua. Kilichoniuma ni kwamba sikuwa na mamlaka yoyote kwenye mwili wangu. Nilipelekwa pelekwa.

Shimo lilikuwa pana mno, kwahiyo nilibaki kuelea katikati. Hata pale nilipozuiliwa na tandabui, kila nilipotaka kujisogeza ili nifike mwisho, angalau nipate sehemu ya kujizuia nisiendelee kushuka chini, ikawa utadhani ndiyo nakata zile nyuzi za bui bui.

Ilikuwa ni kuhangaikia nafsi. Ilikwishazungumzwa kwenye msemo wa Kiswahili kwamba mfamaji haishi kutapatapa. Kwahiyo nami nilikuwa nahangaikia namna ya kujiokoa ingawa ukweli ni kuwa hata ningefika mwisho, nisingeweza kurudi juu kwa namna shimo lilivyokuwa refu.

Kuna kikwazo kimoja cha tandabui nilikutana nacho, kwahiyo nikiwa naelea nilisikia sauti kali inaamrisha nirudi juu. Nikashangazwa na amri hiyo, mimi mwenyewe nilitamani kurudi juu lakini sikuwa na uwezo. Sasa ningerudi vipi?

"Utaangamia haraka sana. Rudi huku huwezi kunikimbia hata kidogo," sauti kali ya kuamrisha niliisikia. Moja kwa moja nikajua ni yule mtu wa ajabu, mwenye umbo kubwa na jicho moja. Nilihisi hana akili timamu.

Nikiwa natafakari kauli hiyo. Sauti ya kike ambayo ilikaribia kufanana na ya mama, ilijibu kuwa hakuna ubaya wowote utakaotokea kwa upande wangu. Nimpuuze kwa sababu muda wa kukombolewa ulifika.

Niliendelea kuporomoka mpaka nikagusa maji. Naweza kusema kuwa ukikadiria muda ambao nilianza kuanguka mpaka kufikia maji, inaweza kufikia saa tisa. Nilikaa pale kwenye maji nikawa naelea juu juu. Hakukuwa na maumivu yoyote.

Hii inatokana na namna nilivyokuwa nazuiliwa na tandabui hatua kwa hatua. Nilibaki nikiwa nimeelea pale juu kwa muda mrefu kidogo. Nami nikawa sina hata moja linalohusu hatma yangu. Ajabu ni kwamba sikuwa na hisia yoyote kuhusu kifo kwa wakati huo.

Sikujua jinsi ya kujiokoa lakini nafsi yangu iliniambia nipo sehemu salama. Basi nikawa nimetulia bila kipingamizi chochote wala hofu. Nilipoinua macho juu sikuweza kuona mwisho wa lile shimo. Zaidi ya yote ni kuwa giza lilitanda kila mahali.

Mara nikashtuka kitu kinanivuta na kuanza kuzama. Nilizama kwa kasi ya ajabu. Pamoja na hivyo niliendelea kupumua vizuri utadhani nipo nchi kavu.
Sikumeza hata maji, nilikuwa kawaida sana lakini sikuwa na mamlaka juu yangu. Nilivutwa tu!
Itaendelea


Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga!-29

Mara nikashtuka kitu kikanivuta na kuanza kuzama. Nilizama kwa kasi ya ajabu pamoja nahivyo niliendelea kupumua vizuri utadhani nipo nchi kavu.
Sikumeza hata maji nilikuwa kawaida sana lakini sikuwa na mamlaka juu yangu. Nilivutwa tu.
Sasa endelea...

MAMBA WA AJABU
Nilivutwa mpaka nikaanza kuona nagusa mchanga. Hii inamaanisha kina cha maji kilipungua. Sikuwa na shaka, niliona kawaida. Yaani kwa kifupi naweza kusema kuwa akili yangu ilishindwa kutafsiri chochote.
Nikiwa kama mtu aliyelala akiwa anapiga mbizi, nilivutwa mpaka mchangani. Ilikuwa usiku na mbalamwezi ilikuwa inawaka sana angani na kufanya eneo lile lifunikwe na mwanga wa kutosha.

Nikiwa nchi kavu, nilimuona mwanaume mmoja ambaye tulipokutanisha macho alitabasamu. Alikuwa amekaa chini ya mti, kwahiyo alisimama. Kwa jinsi alivyokuwa anaonesha furaha mbele yangu, hakuwa mtu wa shari.

"Helena, Helena, mama yako leo atafurahi sana. Hatimaye umerejea, ha ha haaa!" Yule mtu ambaye sikumfananisha na yeyote kwa sura yake, alicheka baada ya kutamka maneno hayo. Alivaa nguo chakavu na miguuni alikuwa peku."Tumehangaika sana lakini leo umerudi. Balinaba alaaniwe, Mungu atakulipia kisasi. Tumeambiwa malipo ni duniani," yule mtu alizungumza akiendelea kupiga hatua kunifuata.

Kwa maneno hayo, nami nikaanza kupata mshawasha wa kumuona mama. Nilishaamini kwa wakati huo kwamba nimeokoka, hivyo nilichosubiri ni kuwa katika dunia huru, isiyo na maudhi ya namna yoyote ile.

Mungu hakupanga niokoke wakati huo jamani! Yule mtu akiwa amebakiza hatua kama tatu hivi anifikie, ghafla nyuma yake alitokea mamba mkubwa mno. Yule mtu naye akageuka kuangalia nyuma kwa sababu alipopita vichakani, nyasi zilitikisika.

Mbio za yule mamba ni vurugu tupu, ile anageuka kumuangalia, hapo naye akapata upenyo wa kumvuka kwa kasi akafika ananipiga kikumbo nikarudi kwenye maji. Kufumba na kufumbua akanifuata na kunibana kwenye mdomo wake.

Safari nyingine ikaanza. Tulisafiri kwenye maji ambayo sikujua kama ni ya mto, ziwa au bahari. Tulitokeza nchi kavu halafu yule mamba akaanza kunisafirisha kwa mwendo kasi hadi tukafika makaburini.

Yalikuwa makaburi mengi, alinibwaga chini halafu akaanza kuondoka. Sekunde 10 nyingi nikawa nimezungukwa na kundi kubwa la watu, wanawake kwa wanaume wenye umri mkubwa. Ni wachawi ila walinifanyia udhalilishaji mkubwa sana.

Nilikuwa uchi, kwahiyo walipofika walianza kuuchezea mwili wangu kadiri walivyotaka. Nilijaribu kuwakemea lakini ikawa ngumu kuwarudisha nyuma. Wingi wao na nguvu yao, vilifanya iwe mtihani mkubwa.

Mwingine alinishika titi moja na kumuacha mwenzake aendelee na lingine. kuna aliyepeleka mkono wake kwenye kitovu. ila aliyeniudhi zaidi ni yule mwenye mkono mkavu, wenye kukwaruza ambaye alipeka vidole vyake katika eneo nyeti.

Aliingiza kwa ndani vidole vyake viwili na kunifanya nichubuke mno. Maumivu yalikuwa makali kupita mfano. Lakini yote yakawa tisa, mwisho walinigeuza na mwanaume mmoja alielekea kutaka kuniingilia.

Mapigo ya moyo yaliongeza kasi, nilimuangalia maumbile yake makubwa nikahisi mwisho kabisa ningepoteza maisha, ukizingatia tayari nilikwishachubuliwa na kuachiwa majeraha na yule mwenye mkono kama dodoki.

Alikuja huku akiwa anatabasamu, alionesha furaha ya ajabu ilhali kwangu ni maumivu. Bakora yake kubwa, ndefu na nene kama mwichi wa kinu kidogo, ilikuwa wima. Nilihisi kuchanganyikiwa, nikaanza kupiga kelele.

Umbile langu dogo, ukijumlisha na ukavu wake, kwahiyo ile fimbo yake ikawa haiwezi kupita. Iligoma lakini mwenyewe akawa analazimisha hivyo kuongeza maumivu.

Kuona hivyo nilipiga sana kelele, ghafla nikashtuka na kujikuta nimelala peke yangu juu ya kaburi. Nikashindwa kupata picha yenye maelezo ya kina. Nimeshtuka na kujikuta nipo kaburini, wakati hata yule mamba alinipeleka makaburini.

Sura ya makaburi niliyoona baada ya yule mamba kunifikisha ndiyo ile ile ambayo niliiona wakati huo. "Hii ni ndoto gani ambayo kila kitu kinajionesha ni kile kile?" Nilijiuliza swali hilo lakini sikupata jipu.

Niliposimama ili nijiondoe kwenye lile kaburi, mara nilisikia sauti za watoto wakilia. Nilikaza macho kuangalia sauti zilipotokea, kwanza nikaona bundi mkubwa amenitolea macho, halafu nikaona vichwa vya watoto vikiwa vimetenganishwa na viwiliwili vyao. Mungu wangu!
Itaendelea

 
[h=1]Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga!-30[/h]


Msomaji mpya
Baba alikubali posa ya mzee mchawi, mzee Balnabas (Balinaba) na hivyo ikawa chanzo cha mateso. Nilikumbana na masaibu mengi duniani sijui kama kuna mauza uza ya kichawi sikuyashuhudia mimi Helena, naujua uchawi, niliuona na ukanitesa! Mungu akulaze pema baba yangu kwa sababu mzee Balinaba alikuua, lakini mama yangu shujaa alipambana kuniweka huru.

Ilipoishia
Niliposimama ili nijiondoe kwenye lile kaburi, mara nilisikia sauti za watoto wakilia. Nilikaza macho kuangalia sauti zilipotokea, kwanza nikaona bundi mkubwa amenitolea macho, halafu nikaona vichwa vya watoto vikiwa vimetenganishwa na viwiliwili vyao. Mungu wangu!
Sasa endelea...

Kusema ukweli kila tukio halikuwa ndoto. Huwezi kuota upo kwenye mazingira ya daladala halafu ushtuke usingizini ujikute hapo hapo. Kuna kitu zaidi, na hicho si kingine bali ni hila za wachawi waliokuwa na uchu wa kuniangamiza.

Bado nikajiuliza sababu ya mimi kutaka kukutana na yule mwanaume wa chini ya mti kisha yule mamba kuniwahi ni kunirejesha majini. Mpaka hapo sikujua kama yale maji yalikuwa ni ya ziwa, mto au bahari.

Nakuwa ngumu kujua kwa sababu Sumbawanga ipo Rukwa, ina ziwa Ziwa Tanganyika, Ziwa Rukwa, pia kuna maporomoko. Hivyo, sikujua pale ambapo mamba alinichukua ilikuwa kwenye aina gani ya maji ukizingatia wachawi wana uwezo mkubwa.

Unaweza kudhani upo Sumbawanga, kumbe siku nyingi ulihamishiwa Tanga na pale ni katika Bahari ya Hindi. Wachawi wana nguvu nyingi na mamba yule hakuwa mnyama wa kawaida, isipokuwa ni wa kichawi ambaye hutumwa kutimiza kazi fulani fulani.

Niliposimama nilipepesuka na kurudi juu ya kaburi. Ikafuatia hali ya upepo mkali uliovuma kutoka mbali. Mwanzoni nilisikia sauti lakini muda ulivyosogea nikaona kasi yake imefika jirani na sauti ikawa jirani zaidi.

Ule upepo ulivuma na lindi kubwa la watu, mmoja baada ya mwingine alichomoza kwenye miti, kutahamaki kundi kubwa likawa mbele yangu. Hawakuvutia kwa muonekano wao lakini waliniudhi na kunitisha kwa kile walichokifanya.

Baada ya kukusanyika mbele yangu walianza kuimba nyimbo za kushangaza. Zilikuwa kelele masikioni mwangu. Walicheza kwa mitindo ya ajabu ambayo sijapata kuona sehemu yoyote kwa mazingira ya kawaida.

Siku hiyo nilishuhudia kwamba kumbe mchawi akishika mbegu tatu za mti wa zambarau anaweza kupaa mita zaidi ya 20 halafu akaganda hewani kwa zaidi ya dakika tano kabla ya kurudi chini lakini hawezi kwenda sehemu yoyote.

Nilishuhudia pia kwamba kumbe mchawi akijipaka mchanga kidogo kutoka kwenye kaburi la mtoto, halafu akaficha mbegu ya ubuyu chini ya ulimi, hupotea na hawezi kuonekana kwenye macho ya kawaida mpaka atakapoamua kuondoa mbegu hiyo.

Kitu kingine nilichokiona siku hiyo ni kwamba kumbe nyoka wa kawaida, hawezi kufanya chochote kwa wachawi. Ila nyoka ambaye ametengenezwa kichawi anaweza kutumika kumshambulia mchawi mwingine kutokana na maelekezo aliyopewa.

Nililigundua hilo kwa sababu eneo lile lilikuwa na nyoka wengi na wote walitawanyika baada ya ujio wa wale wachawi. Hata wale waliokuwa wamejificha kwenye mashimo, walitoka na kukimbia mbalia na pale.

Walikuwa wengi mno!
Lile kundi la wachawi wakati l,ikiendelea kucheza na kuimba mbele yangu, lingine lilitokea kwa nyuma likiwa limeshika kuni na sufuria kubwa. Hatua hiyo ilifurahiwa na wengi kwa sababu shangwe ziliongezeka.

Kilichokera zaidi ni kuona wanatenga vichwa vitatu vya watu na kuvifanya ni mafiga. Wakaweka zile kuni, moto ukawashwa halafu vile vichwa vya watoto vikatumbukizwa. Yakaitwa mafuta, nikangoja kuona lakini ikwa balaa lingine.

Lililetwa dumu la ujazo wa lita 20, nilipoona wekundu nikadhani ni mafuta ya mawese, yale yanayotengenezwa kutokana na mbegu za michikichi lakini haikuwa hivyo. Nilishtushwa mno, yalinuka vibaya, hayakuwa mafuta ya kawaida.

Ilikuwa ni damu ya binadamu. Wakati inaungua ilitoa harufu kali ambayo ilinipa shida. Nilijizuia sana ili nisitapike. Wale wachawi walishangilia kila hatua. Walifurahi kwa jinsi vile vichwa vya watoto vilivyoungua, wao walidai wanavikaanga.

Walipojiridhisha kwamba vimeiva, bila kuhofu moto, waliingiza mikono na kutoa. Kila aliyetoa kichwa kimoja, aliongozana na mwingine kwenda kugawana. Ikawa mgao ni huo kwamba kichwa kimoja watu wawili. Mgao uliendelea mpaka vikaisha.

Wapo waliokosa. Kelele za kulaumiana zikaanza. Vurugu zikatawala na kidogo watwangane. Mmoja wa wale wachawi ambaye naye alikosa, akionekana ndiye mkubwa wao aliwanyamizisha. Wote wakatulia kumsikiliza ingawa hasira kali ilisomeka kwenye nyuso zao.

Aliwaambia waache kupigana, halafu yeye akashinga fimbo yake akapiga kwenye kaburi la kwanza ikatokea maiti ikiwa imezungushiwa sanda. Akachagua kaburi lingine, alikuwa anaangalia wale ambao hawakuwa na muda mrefu tangu walipozikwa.

Zilipatikana maiti tatu, akaagiza ziingizwe kwenye sufuria. Mungu wangu! Ilikuwa inatisha mno kuangalia, kwani haraka haraka wale wachawi waliwavua zile sanda, halafu wawili walimshika kwa mbele, wengine wawili nyuma katikati ikaachwa nafasi.
Itaendelea


 
Nilivyoteswa na uchawi wa Sumbawanga -31


Waliponiachia nilitaka kutema lakini pale pale, mmoja wa wale wachawi aligeuka chatu mkubwa. Nikaambiwa nikitema tu, yule chatu atanimeza. Nikatakiwa kuchagua mawili, kutafuna na kumeza ile nyama ya mtu au nimezwe na chatu.
Endelea...

Nilichelewa kidogo kufanya uamuzi, papo hapo yule chatu alinivamia, akanizunguka mwilini mwangu kisha akaanza kunibana mbavu. Nilijisikia naanza kuishiwa na pumzi, nikawa naona giza lakini baada ya muda aliniachia, hivyo nikahisi nafuu.

Mmoja wa wale wachawi ambaye alikuwa kiherehere kweli, aliniuliza tena kama nitatafuna na kumeza au nitaendelea kukaidi. Kwa wakati huo akili yangu ilikuwa imechanganyikiwa, hivyo sijui ilitokea nini, nikajikuta tu nimetema ile nyama. Kusema ukweli sikupanga kutema licha ya kwamba sikutaka kula nyama ya binadamu mwenzangu.

Kumbe kutema ile nyama ilikuwa ni kosa kubwa kuliko hata kumcharaza makofi hakimu mahakamani. Wale wachawi walinishambulia kila mtu kwa staili yake, mwingine alikoa konzi, yule alinipiga ngumi, mwingine kiwiko, kuna aliyenitemea mate.

Hata hivyo, aliyenikera zaidi ni mama mmoja. Tena namjua, nyumba yake ipo mtaa wa tatu kutoka pale nyumbani kwetu. Nazungumzia kwa baba na mama yangu. Sina maana ya kwa mzee Balinaba, aliyelazimisha penzi langu, matokeo yake akaamua kunitesa kwa wachawi wenzake.

Yule mama aliona wote waliokuwa wananiadhibu wanacheza, kwa hiyo alichokifanya alikuja akanikalia, akaanza kunisugua usoni kwa makalio yake ambayo hakuwa ameyavalisha nguo halafu akanipumulia ushuzi ambao ulininukia vibaya sana.

Wachawi ni wadhalilishaji mno. Fikiria mtu kupumulia ushuzi wake usoni kwako, tena akiwa hajavaa nguo. Iliniuma sana lakini nilijisikia zaidi kinyaa nilipomtafakari kwa jinsi alivyo mchafu, akiwa amejipakaa masizi usoni, pia makalio yake yalikuwa na chale mbili kubwa.

Mchana alionekana ni mwanamke mstaarabu tena alipenda sana kujitokeza kwenye shughuli za kijamii kwenye kitongoji chetu. Iwe misiba na hata harusi lakini usiku ni shetani mkubwa. Hajiheshimu na ni katili kwa namna nyingi na hathamini haki za binadamu wengine.

Wale wachawi wakiwa wanaendelea kunishambulia, ilitolewa sauti kwamba niachiwe ili chatu aniadhibu.
Wakatawanyika, moja kwa moja yule chatu akanivaa kwa mara nyingine, safari hii akiwa na kasi kubwa kuliko mwanzo. Alianza kunikaba kwa nguvu kubwa.

Macho yakaishiwa nuru, pumzi ikawa haitoki na kwa hapo nikahisi sasa nakufa. Kwa mbali nikasikia sauti, nikaifananisha. Nikajitahidi kufumbua macho, alikuwa ni mama akiwa anatabasamu kwa uso usio na shaka. Alikuwa ameshika kisu kirefu, akaniambia imebaki siku moja nitakuwa huru.

Sikutaka kuona kama kauli yake ina nguvu kutokana na ukweli kwamba pale nilipokuwa ni sawa na nusu mfu kutokana na jinsi yule chatu alivyonikabili. Pale pale mama alinirushia kile kisu, kikanichoma usoni. Niliogopa kwa kudhani kwamba kinakuja kunimaliza.

Haikuwa hivyo, kilikuwa kisu chenye ukombozi. Baada ya kunichoma, mwili mzima ulitokeza vitu mfano wa miba lakini imara kama misumari. Vilimchoma yule chatu ambaye kwa haraka alijikunjua kwenye mwili wangu na kujitupa pembeni. Kumbe chatu analia sana akiumizwa!

Alipiga kelele kwa sauti kubwa sana halafu akawa anatweta pembeni. Kumbe kila kilichotokea pale wale wachawi hawakukiona. Hawakumuona mama na hawakujua nini ambacho kimempata yule chatu. Walibaki kushangaa, yaani wao wenyewe waliona miujiza.

Yule mchawi aliyenitolea hewa chafu usoni, alisogea kwangu kuona kama nina kitu. Alipoona kawaida, alihamia kwa chatu. Akataka kumchunguza. Akawa amefanya kosa kubwa. Yule chatu alimvaa kwa kasi ya ajabu, akamzungusha mzima mzima, akambana mbavu, alipolainika alimmeza.

Nilitegemea wale wachawi wangeumizwa na ile hali. Siku hiyo niligundua kwamba kumbe wachawi kwa wachawi huwa hawaoneani huruma. Yule mwenzao alipokuwa anamezwa, wao walishangilia kwa nguvu sana. Walicheka kwa kujipongeza kama vile wamepata ushindi mkubwa.

Baadaye niligundua kuwa kumbe ule kwa taratibu za wachawi ni ushindi mkubwa. Yaani mwenzao kamezwa kama kafara, kwa hiyo wao wangeweza kuendelea na shughuli zao huku wakimtumia yule chatu, vinginevyo ingekuwa tabu na angevuruga mipango mingi ya wachawi.

Chatu alipomaliza kummeza yule mwanamke mchawi, wachawi wengine walifika pale wakambeba kwa upole. Wakaondoka naye na sikujua wamekwenda wapi. Lilibaki kundi la wachawi wachache ambao walininyanyua tukaongozana kwenye uwanja mkubwa.

Tulikuta kuna nyungo nyingi na kila ungo ulikuwa na tunguri pamoja na bundi mmoja. Tuliondoka hapo wote kwa kutumia ungo. Mimi nilipanda na babu mmoja ambaye alikuwa mgeni machoni mwangu na sijawahi kumuona popote katika dunia hii, zaidi ya siku hiyo katika mazingira ya uchawi.

Tulipaa angani kwa muda mfupi mno. Haikuwa zaidi ya sekunde 20 tukawa tumefika kwenye nyumba ya yule mama. Wachawi wote wakatua na papo hapo waligeuka paka kisha walianza kulia kwa sauti kubwa. Kumbe hapo ndiyo walikuwa wanaomboleza.

Itaendelea

[h=1]Nilivyoteswa na uchawi wa Sumbawanga -32..[/h]
Ilipoishia
Waliponiachia nilitaka kutema lakini pale pale, mmoja wa wale wachawi aligeuka chatu mkubwa. Nikaambiwa nikitema tu, yule chatu atanimeza. Nikatakiwa kuchagua mawili, kutafuna na kumeza ile nyama ya mtu au nimezwe na chatu.
Endelea...

Nilichelewa kidogo kufanya uamuzi, papo hapo yule chatu alinivamia, akanizunguka mwilini mwangu kisha akaanza kunibana mbavu. Nilijisikia naanza kuishiwa na pumzi, nikawa naona giza lakini baada ya muda aliniachia, hivyo nikahisi nafuu.

Mmoja wa wale wachawi ambaye alikuwa kiherehere kweli, aliniuliza tena kama nitatafuna na kumeza au nitaendelea kukaidi. Kwa wakati huo akili yangu ilikuwa imechanganyikiwa, hivyo sijui ilitokea nini, nikajikuta tu nimetema ile nyama. Kusema ukweli sikupanga kutema licha ya kwamba sikutaka kula nyama ya binadamu mwenzangu.

Kumbe kutema ile nyama ilikuwa ni kosa kubwa kuliko hata kumcharaza makofi hakimu mahakamani. Wale wachawi walinishambulia kila mtu kwa staili yake, mwingine alikoa konzi, yule alinipiga ngumi, mwingine kiwiko, kuna aliyenitemea mate.

Hata hivyo, aliyenikera zaidi ni mama mmoja. Tena namjua, nyumba yake ipo mtaa wa tatu kutoka pale nyumbani kwetu. Nazungumzia kwa baba na mama yangu. Sina maana ya kwa mzee Balinaba, aliyelazimisha penzi langu, matokeo yake akaamua kunitesa kwa wachawi wenzake.

Yule mama aliona wote waliokuwa wananiadhibu wanacheza, kwa hiyo alichokifanya alikuja akanikalia, akaanza kunisugua usoni kwa makalio yake ambayo hakuwa ameyavalisha nguo halafu akanipumulia ushuzi ambao ulininukia vibaya sana.

Wachawi ni wadhalilishaji mno. Fikiria mtu kupumulia ushuzi wake usoni kwako, tena akiwa hajavaa nguo. Iliniuma sana lakini nilijisikia zaidi kinyaa nilipomtafakari kwa jinsi alivyo mchafu, akiwa amejipakaa masizi usoni, pia makalio yake yalikuwa na chale mbili kubwa.

Mchana alionekana ni mwanamke mstaarabu tena alipenda sana kujitokeza kwenye shughuli za kijamii kwenye kitongoji chetu. Iwe misiba na hata harusi lakini usiku ni shetani mkubwa. Hajiheshimu na ni katili kwa namna nyingi na hathamini haki za binadamu wengine.

Wale wachawi wakiwa wanaendelea kunishambulia, ilitolewa sauti kwamba niachiwe ili chatu aniadhibu.
Wakatawanyika, moja kwa moja yule chatu akanivaa kwa mara nyingine, safari hii akiwa na kasi kubwa kuliko mwanzo. Alianza kunikaba kwa nguvu kubwa.

Macho yakaishiwa nuru, pumzi ikawa haitoki na kwa hapo nikahisi sasa nakufa. Kwa mbali nikasikia sauti, nikaifananisha. Nikajitahidi kufumbua macho, alikuwa ni mama akiwa anatabasamu kwa uso usio na shaka. Alikuwa ameshika kisu kirefu, akaniambia imebaki siku moja nitakuwa huru.

Sikutaka kuona kama kauli yake ina nguvu kutokana na ukweli kwamba pale nilipokuwa ni sawa na nusu mfu kutokana na jinsi yule chatu alivyonikabili. Pale pale mama alinirushia kile kisu, kikanichoma usoni. Niliogopa kwa kudhani kwamba kinakuja kunimaliza.

Haikuwa hivyo, kilikuwa kisu chenye ukombozi. Baada ya kunichoma, mwili mzima ulitokeza vitu mfano wa miba lakini imara kama misumari. Vilimchoma yule chatu ambaye kwa haraka alijikunjua kwenye mwili wangu na kujitupa pembeni. Kumbe chatu analia sana akiumizwa!

Alipiga kelele kwa sauti kubwa sana halafu akawa anatweta pembeni. Kumbe kila kilichotokea pale wale wachawi hawakukiona. Hawakumuona mama na hawakujua nini ambacho kimempata yule chatu. Walibaki kushangaa, yaani wao wenyewe waliona miujiza.

Yule mchawi aliyenitolea hewa chafu usoni, alisogea kwangu kuona kama nina kitu. Alipoona kawaida, alihamia kwa chatu. Akataka kumchunguza. Akawa amefanya kosa kubwa. Yule chatu alimvaa kwa kasi ya ajabu, akamzungusha mzima mzima, akambana mbavu, alipolainika alimmeza.

Nilitegemea wale wachawi wangeumizwa na ile hali. Siku hiyo niligundua kwamba kumbe wachawi kwa wachawi huwa hawaoneani huruma. Yule mwenzao alipokuwa anamezwa, wao walishangilia kwa nguvu sana. Walicheka kwa kujipongeza kama vile wamepata ushindi mkubwa.

Baadaye niligundua kuwa kumbe ule kwa taratibu za wachawi ni ushindi mkubwa. Yaani mwenzao kamezwa kama kafara, kwa hiyo wao wangeweza kuendelea na shughuli zao huku wakimtumia yule chatu, vinginevyo ingekuwa tabu na angevuruga mipango mingi ya wachawi.

Chatu alipomaliza kummeza yule mwanamke mchawi, wachawi wengine walifika pale wakambeba kwa upole. Wakaondoka naye na sikujua wamekwenda wapi. Lilibaki kundi la wachawi wachache ambao walininyanyua tukaongozana kwenye uwanja mkubwa.

Tulikuta kuna nyungo nyingi na kila ungo ulikuwa na tunguri pamoja na bundi mmoja. Tuliondoka hapo wote kwa kutumia ungo. Mimi nilipanda na babu mmoja ambaye alikuwa mgeni machoni mwangu na sijawahi kumuona popote katika dunia hii, zaidi ya siku hiyo katika mazingira ya uchawi.

Tulipaa angani kwa muda mfupi mno. Haikuwa zaidi ya sekunde 20 tukawa tumefika kwenye nyumba ya yule mama. Wachawi wote wakatua na papo hapo waligeuka paka kisha walianza kulia kwa sauti kubwa. Kumbe hapo ndiyo walikuwa wanaomboleza.

Itaendelea
 
[h=1]NILIVYOTESWA NA UCHAWI WA SUMBAWANGA ! -33...[/h]
ILIPOISHIA WIKI ILIYOPITA
Tulipaa angani kwa muda mfupi mno. Haikuwa zaidi ya sekunde 20 tukawa tumefika kwenye nyumba ya yule mama. Wachawi wote wakatua na papo hapo waligeuka paka kisha wakaanza kulia kwa sauti kubwa. Kumbe hapo ndiyo walikuwa wanaomboleza.
Sasa endelea...

Binafsi nilibaki nashangaa. Nikawa sijui vizuri kila kilichoendelea. Ile staili yao ya kuomboleza ilinishangaza na zaidi iliniacha hoi kutokana na vibweka vya ajabu vilivyofanywa na wale ‘paka watu'.
Niliona kila kitu, ingawa nilishindwa kujua kikamilifu kama mtu angetokea hapo angeweza kuniona. Binafsi macho yangu yalikuwa na udadisi mwingi. Kusema kweli nimeona mengi.

Wale paka walifanya fujo nyingi, siku hiyo nikapata elimu nyingine kuwa wakati mwingine paka wakilia sana kwenye nyumba na ikabainika kutokea msiba, maana yake aliyekufa aliwahusu.

Nifafanue kitu hapa kuwa mtu aliyekufa anaweza kuwa anawahusu kwa maana wao wachawi ndiyo wamemuua, hivyo wanapojigeuza paka wanalia, wewe unaweza kudhani wanalia kumbe pale wanacheka, wanashangilia nyama.

Inawezekana pia aliyekufa alikuwa msumbufu, kwa maana aliwaumiza kichwa siku nyingi kuweza kumuondoa duniani, kwahiyo hushangilia sana kama kielelezo cha kufanikiwa baada ya kusumbuka muda mrefu.

Lingine ambalo ningependa nilitoe hapa ni kuwa mtu ambaye amewasumbua wachawi kwa muda mrefu, huwa haliwi nyama, badala yake hupelekwa kwenye shughuli za uzalishaji ambapo hufanyishwa kazi kama msukule.

Hata hivyo, endapo mtu huyo aliyechukuliwa msukule atakuwa mbishi, amri hutolewa ya kuuzwa kwenye himaya ya wachawi wengine na ikiwa huko nako ataendelea kusumbua, atauzwa kwingine mpaka atapotea.

Hii ina maana kuwa mtu anaweza kuchukuliwa msukule Sumbawanga, baada ya muda akauzwa Tanga au Zanzibar, lakini inawezekana akapelekwa Congo Brazzaville mpaka Nigeria kutokana na mawasiliano.

Unajua inauma sana. Mtu nyumbani kwao ni Sumbawanga lakini wachawi wanamchukua msukule na matokeo yake anaenda kutumikishwa Ghana kwa wachawi ambao hawamjui, kwahiyo wanamtesa wanavyotaka.

Msukule huyo anaweza kuteswa, akifanyishwa kazi kwenye mashamba, mifugo, viwanda, maduka na shughuli nyingine za uzalishaji kwa miaka mingi kabla ya kufa ambapo baadaye hurudishwa kwenye kaburi lake la asili.

Kwa ufafanuzi ni kuwa mtu anapochukuliwa msukule, ndugu zake huchimba kaburi na kuzika kitu ambacho wao hudhani ni mtu. Pale huwa hazikwi mtu, isipokuwa ni mgomba, gogo la mti wa mjorowe au mpapai.

Kwa maana hiyo, yule msukule anapofariki dunia, hurejeshwa kuzikwa kwenye lile kaburi ambalo alichimbiwa na ndugu zake. Na msukule anapouzwa kutoka eneo moja kwenda lingine, sharti la kwanza kwa yule anayeuziwa ni kujua kaburi lake.

Kingine ni kuwa elimu yangu ndogo ilinipa mwanga wa kujua kuwa msukule ni lazima azikwe kwenye kaburi lake, pia nikapata kufahamu kwamba siku zote mtu akishageuzwa msukule huwa haliwi nyama.

Hivyo basi, siku hiyo walikuwa wanaomboleza kifo cha mwenzao ambaye walimtoa kafara kwa chatu aliyetaka kunimeza mimi, lakini mama akaniokoa kwa njia ambayo sikuielewa. Na wala sikufahamu alifikaje pale.

Nilishangaa kusikia sauti za watu wakilia ndani ya nyumba, hapa ina maana kuwa tayari walikwishapata fahamu kwamba yule mchawi alifariki dunia. Kadiri muda ulivyosogea ndivyo sauti za vilio zilivyopaa.

Yule mkuu wa wachawi aliyenishika mkono, yeye niliendelea kumuona katika umbile lake la binadamu. Tulisimama kwenye moja ya pembe za nyumba, mara tukatokeza chumbani.

Hapo niliona mauzauza mengine. Niliona mtu kama yule mwanamke mchawi aliyemezwa na chatu. Umbo na sura ni vile vile. Nikashangaa sana kwa sababu nilishuhudia kwa macho yangu akimezwa na chatu.

Yule mkuu wa wachawi, aligusa kitanda kile ambacho amelala, yule mtu akapotea na badala yake kukawa na shina la mpapai. Ajabu ni kuwa watu ambao baadaye niligundua ni wanaye hawakutambua na wakawa wanamlilia sana.
Hawakuniona wala hawakumuona yule mkuu wa wachawi. Baadaye kulipokucha, misukule wengi waliletwa na kuwekwa kwenye paa la nyumba lakini hawakuonekana. Nilishangaa kuona lile shina la mpapai linachukuliwa na kwenda kuoshwa.

Niliona wanavyohangaika, kusema ukweli niliwahurumia kwa maana binadamu wanasumbua kweli. Wao wanahangaika kumuosha kwa kudhani ni mtu kumbe ni shina la mpapai. Niliona mengi siku hiyo.


Usikose kusoma sehemu ya mwisho ya mkasa huu baadae
 
Nilivyoteswa na uchawi wa sumba wanga! -34..

ILIPOISHIA WIKI ILIYOPITA
Niliona wanavyohangaika, kusema ukweli niliwahurumia kwa maana binadamu wanasumbua kweli.Wao wanahangaika kumuosha kwa kudhani ni mtu kumbe ni shina la mpapai. Niliona mengi siku hiyo.
SASA ENDELEA...
Kila kitu kiliendelea kufanywa kama ilivyo kwenye shughuli yoyote ya mazishi. Nami niliendelea kufuatilia, kimsingi nilijifunza kitu kikubwa sana kupitia msiba huo hususan yale mambo ya kichawi ambayo hutekelezwa pasipo binadamu wa kawaida kuona.

Mazishi yalifanyika majira ya saa 10 alasiri, lakini kabla ya kufika muda huo kulitokea jambo zito. Ilikuwa mishale ya saa 8 mchana. Kuna dada mmoja alikuwa na maruhani, kwahiyo yalipanda akawa anapiga kelele kuwa eneo hilo kuna vitu vya ajabu.

Kufumba na kufumbua ile misukule ikaondolewa haraka na wachawi wote wakatoweka. Tulibaki mimi na yule mkuu wa wachawi ambaye alikwenda katikati ya nyumba na kumkalia mtoto mdogo mwenye umri wa miaka minne.

Yule mtoto alilia sana lakini ikachukuliwa kuwa kilichomliza ni zile kelele za yule dada aliyepandisha maruhani. Alipotulia na maruhani yake, yule mkuu wa wachawi naye aliondoka kwa yule mtoto, hivyo naye akanyamaza. Utulivu ukarejea.

Kufuatia purukushani za dada mwenye maruhani, angalau idadi ya wachawi na misukule ikapungua, walikuja wachache msibani na kukaa kwa kuibia, halafu wakawa wanabadilishana. Niliendendelea kuwa shuhuda wa mambo hayo yote.

Kitu kikubwa ni kuwa endapo msibani anatokea mtoto analia sana wakati ambao mtu mwingine kapandisha maruhani, hapo haraka sana inatakiwa kila mmoja kwa imani yake ya dini amkumbuke Mungu kwa maombi yenye nguvu ili kukimbiza ushirikina uliopo.

Mtu kupandisha maruhani na mtoto au watoto kulia kwa sauti ya juu msibani ni dalili za kuwepo kwa wachawi, mchawi au mazingira ya uchawi katika eneo husika, kwahiyo ni vyema kumtumia Mungu kusafisha kila uchafu unaokuwepo.

Tukio lingine la kukumbuka usiku huo ni namna wachawi walivyobadili chakula cha watu usiku. Hili lilifanyika kwa wanaume, walikwepa kwa wanawake kwasababu ya yule dada aliyepandisha maruhani alikuwepo, hivyo bila shaka wangefika huko yangeamka tena.

Wachawi walikuwa wakitembelea makundi ya watu ambao waligawanywa kwenye makundi ya watu watatu kwa kila sahani moja, wakawa wanachukua mboga ambayo ni mchicha na kuweka majani ya maboga mabichi lakini kwa sababu ya kuzingirwa kichawi hawakubaini.

Walikula pasipo kushtukia chochote. Roho iliniuma nilipowaona wachawi wanachukua mboga ile na kujitenga pembeni na kula wao. Kusema ukweli walifanya hivyo kwasababu ya roho yao mbaya, hakuna lolote ambalo walivuna, kwani kuchemsha mchicha kuna ugumu gani?

MAMA ALIVYONIOKOA
Wakati wa kula, mimi nilipewa sahani yangu yenye ugali na mchicha. Yaani wakati watu wa kawaida wakigombea ugali kidogo, watatu kwa sahani moja pamoja na mboga ya majani ya maboga mabichi ambayo walikula wakidhani ni mchicha ulioiva, mimi nilitengewa peke yangu.

Ugali ulitoka jikoni nikapewa, lakini mboga ilichanganywa kwenye kundi moja. Njaa nilikuwa nayo, kwahiyo nilikula kikamilifu mpaka nikashiba. Baada ya kuona tumbo limejaa, nikaanza kutafakari wema wa yule mkuu wa wachawi.

Tangu kuokoka kule makaburini kumezwa na chatu, aligeuka mtu mwema kwangu, ingawa sikuwa na uhakika kama wema huo ungeendelea hata baada ya kumalizika msiba huo au ni wa kipindi kifupi na baada ya hapo mateso yangerudi tena.

Nikiwa natafakari hayo, eneo la msibani lilizungukwa na upepo mkali. Mwanga mkali ukawa unatoka angani na kufunika kila kona kiasi kwamba kila aliyeona alidhani mvua kubwa ingefuatia.

Waliokuwa wamejiandaa kulala barabarani pale msibani, walianza kutafuta sehemu ya kujihifadhi ndani. Ghafla wale wachawi walianza kutawanyika kila mmoja na upande wake.

Misukule walibaki pale pale msibani. Kikundi cha watu watatu wenye tunguri, wakiwa wamevaa kaniki walitinga kwenye eneo hilo. Sura zao ziliashiria hawakuwa na muda wa kupoteza.

Nikiwa nawashangaa nilisikia naguswa begani. Alikuwa ni mama. Akaniamuru niwafuate wale watu, nikatii. Mmoja alinishika mkono, wengine wawili wakaenda kuwakusanya wale misukule. Haikuwa kazi rahisi, yalifuatia mapambano makali mno.

Wachawi hawakutaka kabisa ile misukule iondoke, wakati wale watu ambao kwa wakati huo sikujua wanahusika vipi, nao walilazimisha kuwachukua. Siku hiyo nilishuhudia vita kali mno, kweli ulimwengu wa giza una mambo mengi.
Itaishabaadae....
 
Nilivvyoteswa na uchawi wwa Sumbawanga -35....

KWA WASOMAJI WAPYA
Baba alikubali posa ya mzee mchawi, mzee Balnabas (Balinaba) na hicho kikawa chanzo cha mateso.

Nilikumbana na masaibu mengi duniani, sijui kama kuna mauzauza ya kichawi sikuyashuhudia mimi Helena, naujua uchawi, niliuona na ukanitesa! Mungu akulaze pema baba yangu kwa sababu mzee Balinaba alikuua, lakini mama yangu shujaa alipambana kuniweka huru.

Mapambano kati ya wachawi na wale watu ambao mama aliniamuru niwafuate, yalidumu kwa dakika takriban 20. Ajabu ni kuwa wengine waliokuwepo pale msibani hawakuona chochote. Kwa wakati huo nilibaki nimeshikwa huku nikishangaa kwa kile kitu.

Yalikuwa ni mapambano makali. Kwa wakati huo nilijiuliza wale ni watu wa aina gani kwa sababu walionekana wana nguvu nyingi. Walikuwa wachache lakini waliwamudu wale wachawi. Nilishangaa sana kwasababu kabla ya hapo niliamini wachawi wana nguvu nyingi.

Mwisho wa mapambano hayo, wale watu watatu walishinda. Mchawi mmoja baada ya mwingine waliondoka kwa zamu. Mkuu wao alisimama mbali na akawa anatazama kwa jicho kali. Hakuna aliyejali. Safari ya kuondoka ilianza.

Kufumba na kufumbua tulifika nyumbani. Ilikuwa furaha ya usiku kwa usiku. Mama alinikumbatia lakini sikuweza kuonana na ndugu yeyote baada ya wale watu nilioongozana nao kudai mambo hayajatulia, hivyo ilitakiwa wakaniwekee ulinzi zaidi.

Wale watu walitumia dakika zisizozidi 10 kuweka ulinzi wa nyumba kwa maana ya zindiko. Baada ya kuhakikisha kila kitu kipo sawa, safari ya kuondoka ilianza. Mama aliahidi kunifuata siku mbili baadaye.

Siku hiyo sikujua pale ni wapi lakini kesho yake nilibaini kwamba ni moja ya vijiji katika Wilaya ya Mpanda. Nilijua kutokana na mazungumzo ya wale watu na wakazi wengine wa nyumba tuliyofikia.

KUMBE NI WAGANGA KUTOKA KONGO
Swali la wale ni akina nani lilinisumbua kwa muda mrefu. Nikawa nahitaji kujua wamehusika vipi na matatizo yangu. Siku tatu baadaye mama alipokuja kuniona, aliniambia wale ni waganga kutoka Kongo, Brazzaville.

Aliniambia kuwa baada ya kuhangaika kwa muda mrefu, hasa baba alipofariki dunia, alitafuta njia tofauti za kuniokoa ndipo aliposhauriwa kuhusu watu hao wa Kongo ambao wana nguvu kubwa ya kupambana na wachawi.

"Mwanangu nilijionea. Wana nguvu kubwa," mama alinisimulia. "Siku mbili tu za mwanzo nilijionea namna wanavyofanya kazi. Nilikuwa nimekupoteza, nikaweza kukuona kupitia chungu chao. Ni waganga wenye nguvu kubwa.

"Nakuomba sana ukipona kabisa tutoe sadaka kumshukuru Mungu kwa miujiza aliyokutendea. Walitaka kukuua"

"Hapa imefanyika kazi ya siku 170 mpaka ukaokolewa. Na kilichopo ni kwamba ukishafanikiwa kupona kabisa, utakwenda Tabora kwa shangazi yako mwenye jina kama lako la Helena, amelia kwa muda mrefu mpaka machozi yamekauka.

"Kwahiyo mwanangu usione hivi, nimehangaika sana. Nimebakiwa na mashamba mawili, matatu nimeuza ili kupata nauli ya kufika Kongo na kuwaleta waganga hao mpaka Sumbawanga. Nakuomba sana, ukipona kabisa tutoe sadaka kumshukuru Mungu kwa miujiza aliyokutendea. Walitaka kukuua."

Nilitumia dawa kwa wiki nzima. Zilikuwepo za kunywa. Usiku nilioga dawa na ilikuwa ni kawaida kwa wale waganga kuvaa mavazi meupe kisha wakawa wanaimba nyimbo mbalimbali kwa lugha yao.

Nilikuja kuambiwa baadaye kuwa ile ni njia yao ya kupambana na wachawi. Wale misukule ambao waliwachukua kule walipokuja kuniokoa, taratibu nao wakawa wanarejea kwenye hali ya kawaida, tatizo walikosa ndimi kwahiyo wakawa hawawezi kuzungumza.

Mwezi mmoja walipona kabisa, wakawa wanarudishwa kwa ndugu zao kwa siri kubwa. Nami nilipelekwa Tabora kwa shangazi Helena, wajina wangu. Maisha yalibadilika kabisa, afya ikarejea ila umri wangu umekwenda.

Mpaka sasa naisha Tabora, natamani siku moja niwe na mume wangu, nizae japo mtoto mmoja ambaye jina lake nitampa ‘Ushindi'. Kitu kinachonisumbua ni umri wangu kwa maaana umekwenda. Hivi sasa nina umri wa miaka 43.

KIFO CHA MZEE BALINABA
Wiki tatu tangu maisha yangu yahamie Tabora, nilipokea taarifa kuwa mzee Balinaba anaumwa. Kwa kukumbushia, mzee Balinaba ndiye aliyenisababishia matatizo yote kutokana na tamaa yake ya kimapenzi kwangu na akanioa kwa nguvu.

Baadaye kwa hisia kuwa namgeuka, alianza kunitesa mpaka maisha yangu yakabadilika kwa kiwango cha kutisha. Ndugu yangu, acha leo nijione mshindi na namshukuru Mungu na mama yangu kwa kunipigania.

Nilikuwa kama mnyama, nimekula vitu vya ajabu. Nimefanya mapenzi na wanyama mbalimbali mpaka misukule. Leo hii nipo salama, kweli Mungu ni bingwa wa kila kitu na nitaendelea kulitaja jina lake kila siku na kila nukta.

Mwezi mmoja baadaye, niliambiwa mzee Balinaba amekufa. Nasikia Sumbawanga ilikuwa sherehe badala ya vilio. Nami sikuona ajabu kwa maana watu wengi walimchukia kwa kitendo alichonifanyia pamoja na watu wengine.




''Mwisho.''
 
Paloma, haumjui mzee manoni? Nenda kacheki kwa Mdogo wake MziziMkavu aitwaye Majigo amemalizia hadithi yake 'Nitakufa Mara ya 2' utajua mzee manoni ni nani!

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums

oooh asante muuza ubuyu ngojs nianze hiyo safari! na yenyewe ina ma-horror kama hii?
 
Last edited by a moderator:
Nimesoma k2 cha niliishi na jini nyumba moja ni nouma sasa ngoja nile k2 kingine cha "Nilivyoteswa na Uchawi wa Sumbawanga" Like it!!!
 
Back
Top Bottom