mugomangara
JF-Expert Member
- Jul 7, 2019
- 274
- 721
- Thread starter
- #41
Rejea thread kaka...sikupewa hata mia.Mkuu hujaongelea mafao yako uliyafanyia nini!
Rejea thread kaka...sikupewa hata mia.Mkuu hujaongelea mafao yako uliyafanyia nini!
nyanya ni nzuri lakini nazo zinakaribiana na matikiti zinaweza kukusumbua sana.
ahsante nduguUjue wanajf mnafurahisha sana mtu yupo
Geita bukombe huko mnamshauri kama vile yupo mjini.
Chaaaa!!.
Mleta mada una eneo lakini huna mtaji muhimu utafute partner mfanye kilimo takatifu.
Hao bata ni mifugo ya ziada tu madam ambayo haitompunguzia chochote sana. Na akiwa nao wengi akija humu tunaweza saidiana soko.Lakini kasema yuko geita...sehem zingine ukifuga bata utaishia kuwala mwenywew!nawaza tu..huko geita bloola hakuna kbs .hawawapendi!
hao bata ni mifugo ya ziada tu madam ambayo haitompunguzia chochote sana. Na akiwa nao wengi akija humu tunaweza saidiana soko.
Mkuu, labda uniambie ulikua hukatwi hela ya mafao kila mwezi.rejea thread kaka...sikupewa hata mia
Kahama mji umechangamka sana, hata ukiwa na duka la vitu mbali mbali huwezi kukosa pesa, boda boda na bajaji pia ni Idea nzuri maana ni kama usafiri mkuu pale, sehemu ya chakula mama ntilie huwezi kosa kuuza.Sasa safi, subiri wan JF waje hasa wenye uzoefu wa maeneo ya Kahama na Shinyanga. Bye the way, hebu nisaidie mimi kwa kuniunganisha na wachimba dhahabu, kama unawafahamu. Nina interest na eneo hilo.Anyway dengu vipi haiwezi kukutoa huko Shinyanga kwani nafahamu inastawi vizuri SHY na wanunuzi wapo wengi huku Dar.
Alikuwa anakata NSSF lakini nimeenda kuangalia amepeleka pesa ya miaka miwili wakati nina miaka sita pale, halafu hata hiyo kapeleka nusu tu. Nimeenda kuonana na Meneja akamwandikia barua ya wiki mbili jamaa hakujibu akamwandikia nyingine ya wiki moja jamaa kimya. Juzi nimeenda kumwona Meneja ananiambia nivumilie sababu hawapendi kuwapeleka wateja wao mahakamani.Mkuu, labda uniambie ulikua hukatwi hela ya mafao kila mwezi.
Nilichosoma hapo ulikua unadai stahiki zako kwa mwajiri, kitu ambacho ingekua ni mafao ya asingeweza kukwambia nenda kashtaki popote, isitoshe yale ungepewa na mfuko husika.
Naendelea kupambana nayo nduguPambana na hali yako bro
Hapo sawa, ndo mana nilitaka kushangaa, inakuaje akwambie ukashtaki kokote. Hiyo ni yaki yako nilazima atoe ushirikiano kuwa alikua anapeleka hela yako kwenye mfuko husika.alikuwa anakata NSSF lakini nimeenda kuangalia amepeleka pesa ya miaka miwili wakati nina miaka sita pale, halafu hata hiyo kapeleka nusu tu. Nimeenda kuonana na Meneja akamwandikia barua ya wiki mbili jamaa hakujibu akamwandikia nyingine ya wiki moja jamaa kimya. Juzi nimeenda kumwona Meneja ananiambia nivumilie sababu hawapendi kuwapeleka wateja wao mahakamani
Nashukuru sana ndugu, kama vilevile naweza kupata namba za wakubwa niwasiliane ili angalau nipate NSSF itakuwa vyema manake huo utakuwa ndo mtaji wangu.Hapo sawa, ndo mana nilitaka kushangaa, inakuaje akwambie ukashtaki kokote. Hiyo ni yaki yako nilazima atoe ushirikiano kuwa alikua anapeleka hela yako kwenye mfuko husika.
Ingia website ya bunge, chukua namba ya Mavunde mpigie na umweleze kila kitu, atakusaidia.
Nyuzi za hivi zinasaidia kuamsha akili na kuwaza mbele zaid mtu ujipange vema kwa lolote mbeleniNapenda sana nyuzi zenye mafunzo kama hizi. Ni sehemu ya changamoto tu hizo ndugu.
ahsante mkuu...bahati mbaya au nzuri nimeilimia mahindi ya chakulakwa laki 5 yako kaka kwanini usiuze nafaka? achana na kulima kwanza Tafuta mchele, unga, sukari kwa bei rahisi uza kwenye maduka yanayokuzunguka, sehemu za mama ntilie inaweza kukusaidia kukusukuma kidogo
Kuna zenye ujazo mkubwa kuliko hizi?... na ni za muda gani.Gram 5 elfu 50, miche 500-800
Christ the king ,upo vizuri boss.....nina miaka mi2 sina kazi,..nilifanyiwa figisu kama zako - nimepanga Tabata 250 k per month...watt wa2...mmoja anasoma std 6 Atlas na mwingine std 2 Christ the king...ntakomaa mpaka tone la mwisho hapa mjini
Nb:..figisu za mjini naziweza vizuri tu-wala sio muoga wa maisha.