Nilichojifunza ndani ya mwaka mmoja bila ajira

Nilichojifunza ndani ya mwaka mmoja bila ajira

Kimoja ulichosahau cha kujifunza mkuu, USIJIFANYE UNAJUA SANA KUDAI STAHIKI ZAKO UKIWA KAZINI. Mara zote pima upepo, kama huna kingine cha kufanya ridhika na ulipo, usiwe mstari wa mbele sana kudai stahiki kwa kudhani ni ukidume. By the way ukielewa duniani hakuna haki isipokuwa mbinguni tu utakuwa na kiasi katika kudai stahiki si kazini tu hata kwenye ndoa hata mtaani!
1. Duniani hakuna haki saaaana, tumia akili.

2. Hata kama unaonewa kazini, kama haikuathiri vumilia tu huku ukijipanga kwa mambo yako binafsi

3. Siku zote ingia kwenye ajira ( with an exit strategy ) huku ukikubaliana na ukweli kuwa kampuni siyo yako na unaweza kuwa terminated anytime

4. Kumbuka mahusiano yako na kampuni yanajengwa na mkataba wako tu, na wewe ni cheap labor ( Ukitimuliwa saa 4 asubuhi, saa 4.02 kuna watu 500 wanataka kazi hiyo hiyo hata kwa ujira pungufu.

5. Maisha ya kujiajiri yanaleta furaha na amani isiyo na kifani, kwa kuwa yanakupa uhuru kamili
 
Sasa safi, subiri wan JF waje hasa wenye uzoefu wa maeneo ya Kahama na Shinyanga. Bye the way, hebu nisaidie mimi kwa kuniunganisha na wachimba dhahabu, kama unawafahamu. Nina interest na eneo hilo.Anyway dengu vipi haiwezi kukutoa huko Shinyanga kwani nafahamu inastawi vizuri SHY na wanunuzi wapo wengi huku Dar.
ninaowafahamu ni wachimbaji wadogo wadogo tu. Kuhusu dengu sijawahi kujaribu....ntafanya utafiti Mkuu
 
Fuga kuku na kama una eneo kubwa basi

lima bustani ya mboga mboga then uza kwenye magenge

pambana sio rahisi ila unaweza ukiamua
Tena huyu ana chanzo cha maji. Apande mipapai pia.

Afuge bata. Hawana maradhi mengi pia wana soko.
Mbuzi afuge atafute ile inayozaa mapacha.

Alime mboga mboga hoho,bilinganya, bamia(hizi bamia utanikumbuka) na mipapai. Mahind ya kumwagilia etc.
 
ntafugia hapa hapa shambani kwangu manake nina eneo la kutosha, sema huku labda kuku wa kienyeji wa kisasa ni ngumu manake ni kijijini
yaa.. wa kienyeji mkuu. Ila wafuge kiuzalishaji. Usifuge kienyeji sana.

Taratibu tu usiwe na haraka sana jipe hata miaka 2-5

Kama imani yako inaruhusu fuga wale jamaa😀😀

Epuka mazao ambayo wengi wanayakimbilia kimkumbo kama hayo matikiti watu huwa wanayashobokea lkn mimi huwa nayapita hivi.
Yaani mimi nikiona zao fulani vijana wanalizungumzia sana me huwa sihangaiki nalo maana watz nawajua.
 
yaa.. wa kienyeji mkuu. Ila wafuge kiuzalishaji. Usifuge kienyeji sana.

Taratibu tu usiwe na haraka sana jipe hata miaka 2-5

Kama imani yako inaruhusu fuga wale jamaa😀😀

Epuka mazao ambayo wengi wanayakimbilia kimkumbo kama hayo matikiti watu huwa wanayashobokea lkn mimi huwa nayapita hivi.
Yaani mimi nikiona zao fulani vijana wanalizungumzia sana me huwa sihangaiki nalo maana watz nawajua.
ntafuga tu kaka, dini inaruhusu na nshwahi kuwafuga
 
Tena huyu ana chanzo cha maji. Apande mipapai pia.

Afuge bata. Hawana maradhi mengi pia wana soko.
Mbuzi afuge atafute ile inayozaa mapacha.

Alime mboga mboga hoho,bilinganya, bamia(hizi bamia utanikumbuka) na mipapai. Mahind ya kumwagilia etc.


Lakini kasema yuko geita...sehem zingine ukifuga bata utaishia kuwala mwenywew!nawaza tu..huko geita bloola hakuna kbs .hawawapendi!
 
Back
Top Bottom