Nilichojifunza Nairobi-Kenya kwa siku 3

Nilichojifunza Nairobi-Kenya kwa siku 3

Hatari sana mkuu, mimi nipo Ndola Zambia ila naweza kukaa miezi 3 sijagusa papuchi, sometimes unamiss sana papuchi za kibongo.
Kwa Experience yangu Bongo(Tanzania) bado itakuwa Nchi bora Sana kwangu kwenye baadhi ya mambo Kama Vyakula, usafi wa wanawake, Uhuru wa kuishi bila kubuguziwa....N.K
Kama hutojali nawe ninyema kutudadavulia mawili matatu kuhusu zambia mkuu
 
Umesahau swala la wizi na utapeli. Nairobi ni mji wa kukaa chonjo kuliko dar asee. Kule unaogopa hata kuomba m2 akuelekeze njia. Machokoraa yametapakaa mji mzima.
 
Kama hutojali nawe ninyema kutudadavulia mawili matatu kuhusu zambia mkuu
Usijali mkuu, nitaandaa Uzi maalumu kuhusu Zambia hasa kwenye miji ya Lusaka, Ndola, Livingstone, na kitwe ambayo ndio Nina uzoefu nao wa zaidi miaka 4 mpka sasa.
 
ila mademu wa kenya kwa kuvaa nguo fupi wanaongoza, yaani mapaja nje nje na wenyeji wamezoea wala wanaume hawageuzi geuzi shingo kama hapa bongo.

Nairobi ni chafu sana, nadhani haina tofauti na Dar au hata imeizidi Dar.

Kuna vibaka sana, yaani ukipanda daladala(matatu) ukaleta mambo ya kuchat na simu huku dirisha liko wazi utashtukia simu imenyakuliwa mithili ya mwewe anavyopitia kifaranga...hapa nikiri nilikoswakoswa hadi simu yangu ikapasuka kioo ktk harakati za kubaki nayo

Maisha ya Nairobi ni ghali sana ukilinganisha na Dar au hata TZ kwa ujumla

Nairobi kuna magorofa mengi sana na mazuri kuliko Dar.

Barabara zao nyingi ni double road, pia fly overs nyingi sana
 
Hapo Namba moja sikubaliani na wewe. Kweli ulikuwa Nairobi ama ulielezewa? Kenya ina Matatu culture ya kurembesha daladala kushinda nchi nyingine yeyote. Mpaka BBC na CNN wakefanya documentaties kuhusu Matatu za Kenya. Huwezi Linganisha na daladala zenu hata siku moja. Kwenye warembo, inategemea na maeneo uliyotembea. Mwenyewe nimefanya kazi TZ na sioni tofauti kubwa ya wanawake waKenya na waTZ kwa sura. Kuhusu hygiene, hapo unaeneza uislamu wako labda. Jee miji mukubwa duniani kama London na New York ina toilet paper ama maji chooni? Maji ya ndoo chooni ni ushamba wa hali ya juu.
Kwenye
Bali ustarabu Ni kutembea na mavi matakoni siyo!!![emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]. Jamaa acha kutuaibisha nenda kajitawaze bhana.
 
ila mademu wa kenya kwa kuvaa nguo fupi wanaongoza, yaani mapaja nje nje na wenyeji wamezoea wala wanaume hawageuzi geuzi shingo kama hapa bongo.

Nairobi ni chafu sana, nadhani haina tofauti na Dar au hata imeizidi Dar.

Kuna vibaka sana, yaani ukipanda daladala(matatu) ukaleta mambo ya kuchat na simu huku dirisha liko wazi utashtukia simu imenyakuliwa mithili ya mwewe anavyopitia kifaranga...hapa nikiri nilikoswakoswa hadi simu yangu ikapasuka kioo ktk harakati za kubaki nayo

Maisha ya Nairobi ni ghali sana ukilinganisha na Dar au hata TZ kwa ujumla

Nairobi kuna magorofa mengi sana na mazuri kuliko Dar.

Barabara zao nyingi ni double road, pia fly overs nyingi sana
Pia nilisahau machungudoa wanajiuza mchana kweupe. Wanasema service Ni masaa 24.
 
ila mademu wa kenya kwa kuvaa nguo fupi wanaongoza, yaani mapaja nje nje na wenyeji wamezoea wala wanaume hawageuzi geuzi shingo kama hapa bongo.

Nairobi ni chafu sana, nadhani haina tofauti na Dar au hata imeizidi Dar.

Kuna vibaka sana, yaani ukipanda daladala(matatu) ukaleta mambo ya kuchat na simu huku dirisha liko wazi utashtukia simu imenyakuliwa mithili ya mwewe anavyopitia kifaranga...hapa nikiri nilikoswakoswa hadi simu yangu ikapasuka kioo ktk harakati za kubaki nayo

Maisha ya Nairobi ni ghali sana ukilinganisha na Dar au hata TZ kwa ujumla

Nairobi kuna magorofa mengi sana na mazuri kuliko Dar.

Barabara zao nyingi ni double road, pia fly overs nyingi sana
Wanaume hawageuzi shingo kwasababu mabaja yao hayana utofauti na mabaja ya waume. [emoji2956][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]
 
Pia nilisahau machungudoa wanajiuza mchana kweupe. Wanasema service Ni masaa 24.
alafu ukimchukua kwenye game hataki mbwembwe...umalize fasta achukue chapaa akatafute kichwa kingne.

siku moja nimebeba mmoja basi nikajisemea moyoni ngoja niliwakilishe taifa vzr nikapiga weee akaanza kunibadilikia...na mbona hukojoi, kojoa bana mie sio mke wako basi akaendelea kunigombeza huku napiga mwishowe likagoma kabisaaa

ila wapo makini wanatembea na ndom kabisa...wenyewe wanaita ring
 
alafu ukimchukua kwenye game hataki mbwembwe...umalize fasta achukue chapaa akatafute kichwa kingne.

siku moja nimebeba mmoja basi nikajisemea moyoni ngoja niliwakilishe taifa vzr nikapiga weee akaanza kunibadilikia...na mbona hukojoi, kojoa bana mie sio mke wako basi akaendelea kunigombeza huku napiga mwishowe likagoma kabisaaa

ila wapo makini wanatembea na ndom kabisa...wenyewe wanaita ring
ahahah ulikuwa unawakilisha tz wabongo bhana tuna mambo
 
Usijali mkuu, nitaandaa Uzi maalumu kuhusu Zambia hasa kwenye miji ya Lusaka, Ndola, Livingstone, na kitwe ambayo ndio Nina uzoefu nao wa zaidi miaka 4 mpka sasa.
Itakua vyema sana mkuu usisite kunitag
 
Nilifika kibera Ili imefika muda Nataka kukata Gogo nikashangaa nimepewa kajembe kadogo nakuelekezwa niingie kwa Migomba fulani
Khe khe khe khe khe khe. [emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]

Hatari Sana
 
Hapo Namba moja sikubaliani na wewe. Kweli ulikuwa Nairobi ama ulielezewa? Kenya ina Matatu culture ya kurembesha daladala kushinda nchi nyingine yeyote. Mpaka BBC na CNN wakefanya documentaties kuhusu Matatu za Kenya. Huwezi Linganisha na daladala zenu hata siku moja. Kwenye warembo, inategemea na maeneo uliyotembea. Mwenyewe nimefanya kazi TZ na sioni tofauti kubwa ya wanawake waKenya na waTZ kwa sura. Kuhusu hygiene, hapo unaeneza uislamu wako labda. Jee miji mukubwa duniani kama London na New York ina toilet paper ama maji chooni? Maji ya ndoo chooni ni ushamba wa hali ya juu.
Kwenye
We jamaa unatembea na particle za mavi mkunduni hapo.
 
Kuhusu Swala la kutokutumia maji sio Nairobi pekee yake mkuu,... Ukienda Congo, Zambia, Zimbabwe, Botswana, South Africa na baaadhi ya nchi nyengine.hizo nilizo Nchi nilizozitaja nimezitembea kwa nina Experience nazo, ..nikipata demu nikienda nae home lazima nimpige maji kwanza ya kutosha yaani tunaoga pamoja ili ni enjoy pezi la sivyo ni mwendo wa kula papuchi huku unafumba pua
Kwa hiyo unataka kusema ukienda Nairobi vyoo vyao hawajajengea kale kabomba ka kusafishia baada ya haja? Unasema hakuna hata sabuni chooni kunawa?
 
Mkuu wamejengea ila hakuna maji kwa ajili ya kujitawaza
 
Back
Top Bottom