Nilichojifunza Nairobi-Kenya kwa siku 3

Nilichojifunza Nairobi-Kenya kwa siku 3

. Warembo. Kwa kweli siitaji kuwa mnafiki hapa . Wasichana wa Nairobi wamekomaaa kinyamaa. Sura ngumu kweli kweli. Uweza kaa nusu saa Bila kuona binti mrembo


Mkuu, katika hiyo nukta #5 mbona hujatoa ushauri??
 
Ili kukienzi Kiswahili chetu jifunze kutumia tafsida.... Ukienda haja kubwa au ndogo, kubakiwa na kinyesi njia ya haja kubwa nk.... Sawa? Kumbuka rais JPM yuko bondeni anapiga ndogo ndogo ili muende kufundisha Kiswahili... Sasa hii mambo ya Mavi, Mkund etc hapana aisee


We ndugu vipi??, kwani kuna tofauti gani kati ya Tembo na Ndovu au Nyati na Mbogo??!!, katika hayo maneno yapi ni tafsida?!.

Msipotoshe lugha kwa kisingizio cha tafsida.
 
.nikipata demu nikienda nae home lazima nimpige maji kwanza ya kutosha yaani tunaoga pamoja ili ni enjoy pezi la sivyo ni mwendo wa kula papuchi huku unafumba pua

Wenzako wanawaza mambo ya maana wewe unawaza zinaa tu!!.🤔

Nukta ni hii; Madhara ya kutojisafisha kwa maji na kunawa mikono kwa sabuni baada ya kujisaidia kuna uwezekano wa kuambukizana maradhi kama Typhoid, Dysentery, Cholera nk.
 
Hapo Namba moja sikubaliani na wewe. Kweli ulikuwa Nairobi ama ulielezewa? Kenya ina Matatu culture ya kurembesha daladala kushinda nchi nyingine yeyote. Mpaka BBC na CNN wakefanya documentaties kuhusu Matatu za Kenya. Huwezi Linganisha na daladala zenu hata siku moja. Kwenye warembo, inategemea na maeneo uliyotembea. Mwenyewe nimefanya kazi TZ na sioni tofauti kubwa ya wanawake waKenya na waTZ kwa sura. Kuhusu hygiene, hapo unaeneza uislamu wako labda. Jee miji mukubwa duniani kama London na New York ina toilet paper ama maji chooni? Maji ya ndoo chooni ni ushamba wa hali ya juu.
Kwenye
Punguza bangi na pombe... Vinapunguza IQ yako...

Unashauriwa usafi kutawaza kwa maji kwa kuepuka UTI na magonjwa mengine... We unasema unaeleza uislam.. Sasa inakujaje hii??


Unaelekezwa kuhusu kenya we unafananisha na newyork..
Na ndio mnageuzana mnapenda saana kuiga iga bila reason yeyote.

Endeleeni na useenge wenu kisa new york wanafanya.

Mi nishaishi nairobi miaka miwili.

Aliyoyaongeaaaa mwana yoote ni sahihi kabisa....
 
Mtoa mada muongo kama hakuna maji chooni hicho kinyesi unaki flash kwa kutumia nini!? Toilet paper inatumika kujikausha baada ya kujisafisha maeneo nyeti,ni kama tissue mgahawani kujikausha maji baada ya kunawa tu,,,kibongo bongo mtu akienda chooni anajitawadha alafu anavaa nguo huku maji yanachuruzika kutoka sehemu za siri,toilet paper muhimu chooni hata kama kuna maji
 
A
Nilifika kibera Ili imefika muda Nataka kukata Gogo nikashangaa nimepewa kajembe kadogo nakuelekezwa niingie kwa Migomba fulani
Aisee jamaa hujaongeza chumvi kidogo kijana, nakutania
 
Ukiisoma na kuitafakari hiyo namba 4 utagundua kumbe hapa bongo kachumbari za wauza chips na juice za miwa zina mashaka ki afya..kwa walaji wa vitu hivyo tafakari . Nawakilisha.....
 
Matumizi ya maji chooni ni utamaduni lakini pia hali ya hewa huwa ina determine. Kwa mfano Ulaya na Marekani hawatumii maji kwa sababu ya baridi kali ya huko. Kijitawaza kwa maji unaweza jikuta umekimbia bila nguo. Makete tu hapo kwa sababu ya baridi lake watu hawatumii maji chooni kwani sehemu ya nyee inaweza pasuka. Hata kufua inawabidi watu wachemshe maji. Matumizi ya maji ni kwenye sehemu za joto. Ulaya kukaa siku tatu bila kuoga ni kawaida sana
 
karibu tena mkuu..me niko hapa eastlegh naelekea Karen.
 
Acha ushamba. Toilet paper mambo yote. Nimeuliza swali rahisi. Miji iliyoendelea ona ndoo chooni ama toilet paper?
Miji mingi iliyoendelea kama Dar, Mumbai, Dubai,etc kuna vibomba vya kujitawazia badala ya ndoo chooni
 
Hii namba 4 ilinishangaza. Tulienda as team ya 10 ile hotel tuliyopatiwa na wenyeji haikauwa na hiki kibomba. Nikasema kesho nawachana kuhusu hili, kuuliza kina dada wanasema tokea airport kule hawakuona kibomba. Nikaenda ofisini kwa hii kampuni nikakuta issue ni ile ile . Tulichofanya ni kununua maji kisha kukata yale makopo na kutumia kujisafisha. Yaani nilikuwa nakaa nawatizama wale kina dada na nyodo zao kisha nawamboa jamaa yangu daah dada kapendeza lkn hachambi na maji hapo mbunye inanuka balaa [emoji23][emoji23][emoji23].
WAKENYA WEKENI KILE KIBOMBA BANA MADEMU ZENU WANANUKA PAPUCHI SIJUI MNAPIGA DEKI KWELI?
 
Kwa hiyo unataka kusema ukienda Nairobi vyoo vyao hawajajengea kale kabomba ka kusafishia baada ya haja? Unasema hakuna hata sabuni chooni kunawa?

Sabuni zipo . Ukienda nairobi we jiandae kununua kikombe au jagi uwe unatumia [emoji23]
 
Mkuu bana ulituwakilisha vema [emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
alafu ukimchukua kwenye game hataki mbwembwe...umalize fasta achukue chapaa akatafute kichwa kingne.

siku moja nimebeba mmoja basi nikajisemea moyoni ngoja niliwakilishe taifa vzr nikapiga weee akaanza kunibadilikia...na mbona hukojoi, kojoa bana mie sio mke wako basi akaendelea kunigombeza huku napiga mwishowe likagoma kabisaaa

ila wapo makini wanatembea na ndom kabisa...wenyewe wanaita ring
 
Ili kukienzi Kiswahili chetu jifunze kutumia tafsida.... Ukienda haja kubwa au ndogo, kubakiwa na kinyesi njia ya haja kubwa nk.... Sawa? Kumbuka rais JPM yuko bondeni anapiga ndogo ndogo ili muende kufundisha Kiswahili... Sasa hii mambo ya Mavi, Mkund etc hapana aisee
Kwahiyo ulitaka aandike kimalkia uone sio maneno makali au?
 
Mtoa mada muongo kama hakuna maji chooni hicho kinyesi unaki flash kwa kutumia nini!? Toilet paper inatumika kujikausha baada ya kujisafisha maeneo nyeti,ni kama tissue mgahawani kujikausha maji baada ya kunawa tu,,,kibongo bongo mtu akienda chooni anajitawadha alafu anavaa nguo huku maji yanachuruzika kutoka sehemu za siri,toilet paper muhimu chooni hata kama kuna maji
Nafikiri hata darasani ulikuwa huelewi mwalimu ebu rudia kusoma nilichoandika. Low IQ at work
 
Hii namba 4 ilinishangaza. Tulienda as team ya 10 ile hotel tuliyopatiwa na wenyeji haikauwa na hiki kibomba. Nikasema kesho nawachana kuhusu hili, kuuliza kina dada wanasema tokea airport kule hawakuona kibomba. Nikaenda ofisini kwa hii kampuni nikakuta issue ni ile ile . Tulichofanya ni kununua maji kisha kukata yale makopo na kutumia kujisafisha. Yaani nilikuwa nakaa nawatizama wale kina dada na nyodo zao kisha nawamboa jamaa yangu daah dada kapendeza lkn hachambi na maji hapo mbunye inanuka balaa [emoji23][emoji23][emoji23].
WAKENYA WEKENI KILE KIBOMBA BANA MADEMU ZENU WANANUKA PAPUCHI SIJUI MNAPIGA DEKI KWELI?
Khe khe khe khe. Ahsante Kama umeona hili Kaka
 
Back
Top Bottom