Nikiona watoto na mbwa huwa nalia

Nikiona watoto na mbwa huwa nalia

Zee Korofi

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2021
Posts
1,604
Reaction score
1,440
Sijui kama ni ugonjwa au sio ugonjwa. Tangu nikiwa mtoto nilikuwa napenda mno wanyama hasa mbuzi, ng'ombe na mbwa. Na nilikuwa na huruma nao mno kiasi cha kulia machozi nilipoona wananyanyasika.

Hali hii nimekua nayo mpaka umri huu, naumia nikiona mtoto mdogo anateseka na magonjwa au anashinda njaa. Huwa nalia machozi nikiwa peke yangu!

Mimi nina behave in a way that jamii inasema nina matatizo ya akili, japo sijawahi kufanya jambo lolote linalothibitisha hilo, kujali kwangu huku kunafanya watu wanione wa ajabu mno.

Huwa napata mawazo ya kufungua kituo cha yatima pindi nikiwa na vihela, huwa nakwenda maeneo ya hospitali kuona wagonjwa, huwa nawanunulia zawadi watoto hata kama siwafahamu. Napenda sana hili!

Nisaidieni, nitafute msaada wa saikolojia? Kwa sababu huwa nikila nawaza watoto wanaokufa njaa huwa nalia mno machozi. Kifupi sina amani ya moyo bado, najilazimisha tu kufurahi na kupitia thread za vichekesho humu JF!

Nipo chuo kwa sasa, ni kijana tu!

Hivi kuna mtu anapitia hali kama hii kweli? Au ni peke yangu? Ni Mungu ananiadhibu? Nimefanya kosa gani?

Naumia mno, hapa ninapoandika nimetoka kulia muda mfupi uliopita.

Nina wazazi wote, sina stress za pesa, nina vihela kidogo vya kunitosha, sina stress za mahusiano, sina chochote cha kusema niwe hivi ukiacha hilo nililoongelea!

Nafikiria kwenda kwa Mwamposa huenda nina mapepo kwani watu wananishangaa mno, ikibidi nimepanga niende usiku wa leo saa 10 alfajiri, nimechoka na hii hali.

Najihisi mpweke, mkiwa na sina amani, chakula hakinogi sana, kifupi kichwa changu hakipo sawa, kila nikiona watoto wanateseka nalia mno, naomba niishie hapa!
 
Start where you are, start with what you have. Usisubiri uje upate kikubwa.

Omba namba na directions ya vituo vya watoto yatima humu humu JF na wasiliana nao ikiwezekana watembelee ujue utaratibu wa kuwasaidia halafu anza na ulicho nacho.

Siku hizi dunia ni kijiji tu. Unaweza mobilise wadau wa JF kuchangia hiyo cause yako hata kwa kutoa nguo za watoto wao ambazo hawavai tena lakini zipo katika hali nzuri tu. Ukatoa location wakakutumia na vingine watakavyochangia mfano sabuni, vyakula, pedi nk.

Kuhusu wanyama kuna vituo pia vya animal shelters mfano Dar ipo Home | everylivingthing unaweza watembelea uone kama unaweza kufanya kazi partime kwa kitengo cha animal rescue nk.

God Bless your heart.
 
Start where you are, start with what you have. Usisubiri uje upate kikubwa.

Omba namba na directions ya vituo vya watoto yatima humu humu JF na wasiliana nao ikiwezekana watembelee ujue utaratibu wa kuwasaidia halafu anza na ulicho nacho...
Ahsante sana, hayo maneno ya mwanzoni nimeyapenda sana.
 
Duuh yaani ukiona tu vitoto vya mbwa.

Mimi zamani nilikua nikitoka town usiku na kutana na viumbwa nalisha sana mawe vikimbie. Yaani nabatua mpaka nisikie ule mlio wao wa maumivu wakikimbia. Siungelia sana wewe.
 
Kuna sehemu ya ubongo inadeal na upendo na inayodeal na vitu kama huruma, kujali n.k. when it is fully developed tunatarajia mtu akiona mwenzake kaumia aonyeshe concern. So siyo tatizo mtu roho kumuuma na kua na huruma.

Hata hivyo nimeshindwa deduce kama una shida ama la na kama una shida ni shida gani as maelezo yako ni mafupi mno. Maelezo ya kujua ulipokulia, ulivyokulia, ulivyoishi haswa utotoni, marafiki, ndugu, wazazi ni ya msingi.

Unasema unakua mpweke. Means hauna rafiki wa mtaani, primary, seco na hata hapo chuo. Does that mean you led lonely life kuanzia utotoni mpaka leo?

Unahisi kuna memory zozote ubongo wako inajaribu kuzificha? Una kumbukumbu nzuri ya maisha yako kuanzia miaka 5 mpaka 14?
 
Mungu amekupa imani ya ndani ya nafsi na sio imani ya mdomoni tu,ni jambo zuri,ukiwa na imani huwezi kumdhulumu mtu au kumuonea mtu.

Fuata ushauri wa post #2

Kiasi fulani hata Mimi nafanana na wewe,hua naumia sana nikimuona mtu au Mnyama yupo kwenye matatizo.
 
Au atakuwa mhehe, mwenye damu ya Mkwawa. Yani unaona mtoto wa dogi afu unalia.... akiona kitanzi si atajinyonga?
Huwa naangalia zile Documentary za Mauwaji... crime. Huyu angekufa kabisa.

Nishawahi kusaidia kutoa Watu kwenye ajali mbili au tatu. Miili imejaa damu imeharibika kabisa huku Watu wanalipa, sasa huyu angeweza kweli?
 
Start where you are, start with what you have. Usisubiri uje upate kikubwa.

Omba namba na directions ya vituo vya watoto yatima humu humu JF na wasiliana nao ikiwezekana watembelee ujue utaratibu wa kuwasaidia halafu anza na ulicho nacho...
bonge la idea hopeful amekwelewa
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom