Ni wakati muafaka kuivunja TISS sasa!

Ni wakati muafaka kuivunja TISS sasa!

TISS isimamiwe na Bunge???? Hell noooo!!! ....hatujafikia huko .....labda ingetungwa sheria ya kuzidi kuifanya TISS kuwa huru zaidi ili wanasiasa wasipenyeze ajenda zao huko kirahisi ....
 
​

kipilimba-e1491927638963.jpg

Mkurugenzi wa TISS Dkt. Modestus Kipilimba

Tanzanian security service is a basket case.

Tatizo lao hawana kazi, kutwa kucha kuhudhuriama uapisho ya wateule. Wakurugenzi wa Halmashauri za Manispaa za Wilaya wanaapishwa Mkurugenzi wa Usalama yupo, unaenda kufanya nini, huna kazi?

Magufuli na dhana yako ya hapa kazi tu, tafadhali waruhusu hawa watu wabaki makazini mwao mida ya kazi. Hivi kazi yao ni kushuhudia watu wanaapishwa?
 
TISS ilikuwa muhimu wakati wa vita ya ukombozi Kusini mwa Africa na wakati wa vita baridi vya dunia yaani USSR na nchi za magharibi!
Mbona marekani hawajaivunja CIA au rusia kuivunja FSB hata baada ya vita baridi?hoja hii haina mashiko...kifupi hakuna inchi duniani isiyokua na secret & intelligent service...period
 
Unafananisha TISS ya Tz na ya USA? Hapa Magufuli hawezi kusaini hata kwa bastola!! Hivi unamjua Magufuli wewe au huwa unamsikia tu? John akishaamua hakuna wa kumbadilisha (rejea kauli ya mamake 2015).
 
Checking...100%
Searching...
Downloading...

Network connecting...
Near by Ifisi Mbeya.
 
tissivunjwe.png
Kuna namna nyingi za kushughulikia yanayoendelea nchini sasa hivi na hasa madai makali dhidi ya Idara ya Usalama wa Taifa. Mengi tumeshazungumza juu ya Idara hii na kwa muda mrefu. Bahati mbaya inaonekana hata wabunge wetu hawajaona njia rahisi na ya haraka ya kusafisha idara hii. Tayari inaonekana wapo wabunge wengi kutoka pande zote mbili ambao wanakubaliana kuwa kuna tatizo fulani katika Idara. Sasa kwanini wabunge wasitumie umoja wao huu wa misimamo kufanya jambo lililo ndani ya uwezo wao?

Wabunge ndio watunga sheria wa nchi hi (law makers). Rais hatungi sheria hata moja; yeye kwake ni kuzipitisha tu. Siyo tu wabunge wanatunga lakini pia wanaweza kufanya marekebisho sheria na Katiba!

Sasa kuna pendekezo la Zitto kuchunguza matukio mbalimbali ambayo yanadaiwa kutokea hivi karibuni na Idara kuhusishwa. Njia hii ya Kamati Teule inaweza kutangulia – kama alivyodokeza – mabadiliko yoyote ya idara. Kamati Teule inaweza kuwaita watendaji na wakuu wote wa idara za usalama na kuwahoji chini ya kiapo – mbele ya camera au nje ya camera – na kutaka kujua nini kinaendelea. Na kwa vile Kamati ina nguvu za kibunge na mahakama inaweza kumlazimisha yeyote kati yao kufika mbele ya kamati hiyo au kuagizwa kukamatwa na kufikishwa mbele ya kamati hiyo.

Hiyo inaweza kuwa ni njia sahihi ya kutaka kutafuta ukweli. Pamoja na kuwaita hawa wote inaweza kuwaita hata waathirika wa vitendo hivi. Bashe kwa mfano anaweza kuitwa mbele ya Kamati hiyo na kutoa ushahidi wa madai ya kuwa kuna “mawaziri” ambao wamempa taarifa kuwa yeye ni mlengwa wa kutekwa; Zitto mwenyewe vile vile n.k Lengo ni kutaka kujua ukweli zaidi ili watakapotaka kufanya mabadiliko wajue wapi pa kuanzia.

kipilimba-e1491927638963.jpg

Mkurugenzi wa TISS Dkt. Modestus Kipilimba
Hata hivyo, hilo linahitaji kuungwa mkono sana na wabunge wa CCM. Njia ya pili ambayo binafsi naipenda zaidi kama njia ya haraka ni kwa wabunge wenye kuona tatizo hasa – Bashe, Ridhiwani, Zitto, na wengine wakutane pamoja na kuandaa mswaada wa pamoja (bipartisan bill) ya kuivunja Idara ya Usalama wa Taifa na kuiunda upya ikiwa imetengenezwa kukidhi mahitaji ya kiusalama ya taifa hili na ikisimamiwa moja kwa moja na Bunge. Mswada huu uletetwe hata kwa hati ya dharura ili kabla ya Bunge hili kuisha usomwe unavyohitajika na upitishwe na Bunge na hatimaye upelekwe kwa rais kwa kuudhinisha.

Nina uhakika Rais Magufuli ataridhia kwani atakuwa amesaidiwa kazi ambayo labda ingemchukua muda yeye mwenyew ekuifanya. Na kama hatoridhia na kutishia Veto Bunge linaweza kuipiku veto hiyo kwa kura nyingi na kumlazimisha aisaini na kama haitowezekana basi Bunge litavunjwa na watu watarudishwa kwenye uchaguzi mkuu mpya ambapo wananchi watapata nafasi ya kwenda kuchagua wabunge na Rais mwingine kulingana na ajenda watakazosimama nazo.

Lakini kulalamika tu wakati nyenzo wanazo ni kupoteza muda wa watu. Ni wakati wa kufanya wanachoamini ni sahihi kufanya na wana uwezo wa kukifanya. Lakini pia utakuwa ni wakati wa watu kuhesabiwa. Kwa sisi wengine ambao tumekuwa tukilalamikia idara hii kwa muda mrefu tunaona labda hii ni nafasi ya pekee ya kuileta Idara hii kwenye karne ya 21. Inapofikia watu tena wazito wanadai kuwa Idara inajihusisha au watumishi wake wanajihusisha na vitendo ovya kighaidi hakuna namna namna nyingine ya kufanya isipokuwa kuivunja idara hiyo na kuiunda upya toka chini. Mkitaka mawazo tupo wengine tunaweza kuwasaidia.

KWA KUSOMA KWA KIREFU BONYEZA ZAMAMPYA.COM
umeshashiba maharage unabwabwaja tu.
 
Sasa mnaaza kuona madhara ya kuajiri kwa kujuana mwishowe mnaajili mataahira kwenye taasisi nyeti na zenye maslahi kwa taifa..

Kila siku tunasema humu, taasisi hizi zinahitaji watu smart kichwani hamsikii baadala yake mmejaza mjomba, shangazi, baba Mdogo nk mwishowe mnaishia kutoa bunduki baa huku maliasili za nchi zikipanda ndege, haahahahahaa.

Magu vunja hii taasisi inatia taifa hasara na aibu, hamisha kabisa kwa muda kiwe kitengo chini ya JWTZ na ajira zitangazwe upya kwa kuangalia vichwa vya watu na usmart kulingana na dunia ya sasa ya teknolojia na science...
 
Kuvunja TISS ? SIUNGI mkono hoja...

Ila kuifanya TISS isiwe chini ya ofisi ya Raisi, yaani iwe independent entity... Hapo naunga mkono hoja....
 
Mwisho tutaambiwa tulivunje jeshi.Rais ana vyombo vyake vya kumsaidia kutawala.Hawezi kuvunja TISS kisa tu wabunge wameona hivyo wakati RAIS hajaona tatizo lolote.
Matukio ya watu kuteswa na kuuwawa yametokea sana awamu ya nne na tatu.
Kujiteka kwa Roma hakuwezi kufanya TISS ivunjwe.
Wakati wa awamu ya nne kulikuwa na matukio yakutekwa na kujeruhiwa Ulimboka,kubenea alimwagiwa tindi kali n,k ambayo hatukumsikia Ridhiwani wala Bashe wanapiga kelele hatua zichukuliwe.
Wachache watakuelewa mkuu linaonekana kama jambo geni,wako wapi profesa mwakyusa au Dr mvungi? Mbona hizi kelele azikusikika?
 
Hizo ndugu yangu ni ndoto za abunuasi za kutaka kuivunja idara nyeti kama hiyo. Kwanza kumbuka kila idara ile ina kanuni zake za kuiendesha. Pili bunge halina uwezo huo. Yaani idara ya usalama wa taifa haiendeshwi kisiasa kama chama. Na kumbukeni kuwa kunamafunzo maalumu ya usalama wa taifa. Hilo msahau mkiongea sana mtaishia kufa kqa bp za vitisho. Na kutekwa.
Mkuu uyu jamaa anafikiri kama kuvunja bodi ya bandari? Huu ni moyo wa nchi hamna siasa siasa.
 
Sijaona umuhimu wa Tiss mpaka sasa hivi zaidi ya kulinda watawala na Chama Cha Mabwepande.Tiss ya sasa inajali matumbo yao kuliko Utaifa.Wimbo w Roma unaihatarishaje Taifa kama si uongo??Tiss wanamlinda Mkuu wa Mkoa sijawahi kusikia wala ukiona nimeona Awamu hii.

Ni bora ivunjwe tu haina maana yeyote.
Eti ujaona umuhimu wa TISS? Endelea kuongea ukahisi upo salama na jina bandia.
 
KWA WANAOSEMA HILI SWALA HALIWEZEKANI NAOMBA WANIAMBIE KWANINI CIA NA WENGINE WAMEWEZA NA SISI TUSHINDWE..............................????
KAMA BUNGENI WATAACHA UCHAMA NA KUSSEMA KAULI MOJA LAZIMA WANYOOKE WAZEE ILA KAMA WATAWEKA U CCM NA UPINZANI MMMMMMMMMMMMMMMXXXXXXXXXIIIIIIIIIIIUUUUUUUUUUUUUUUUUU.......................TUTATEKWA SANA
Kwaiyo mkuu unataka kushindana na USA?
 
Idara ivunjwe ili iweje?
Na kwa sababu gani?
Kimamtiki kuna mambo makubwa na mazito yanayofanyika kila iitwapo Leo yanayosababisha hata hao wanaoituhumu idara hiyo kuwa salama.
Najiuliza ikivunjwa hao watu watakuwa salama?
Watu hawalali 24/7 kwa ajili ya kuwatumia watanzania.
Kutuhumu idara kwa sababu ya kundi maslahi ya kundi Fulani ni kukosa shukrani.
 
tissivunjwe.png
Kuna namna nyingi za kushughulikia yanayoendelea nchini sasa hivi na hasa madai makali dhidi ya Idara ya Usalama wa Taifa. Mengi tumeshazungumza juu ya Idara hii na kwa muda mrefu. Bahati mbaya inaonekana hata wabunge wetu hawajaona njia rahisi na ya haraka ya kusafisha idara hii. Tayari inaonekana wapo wabunge wengi kutoka pande zote mbili ambao wanakubaliana kuwa kuna tatizo fulani katika Idara. Sasa kwanini wabunge wasitumie umoja wao huu wa misimamo kufanya jambo lililo ndani ya uwezo wao?

Wabunge ndio watunga sheria wa nchi hi (law makers). Rais hatungi sheria hata moja; yeye kwake ni kuzipitisha tu. Siyo tu wabunge wanatunga lakini pia wanaweza kufanya marekebisho sheria na Katiba!

Sasa kuna pendekezo la Zitto kuchunguza matukio mbalimbali ambayo yanadaiwa kutokea hivi karibuni na Idara kuhusishwa. Njia hii ya Kamati Teule inaweza kutangulia – kama alivyodokeza – mabadiliko yoyote ya idara. Kamati Teule inaweza kuwaita watendaji na wakuu wote wa idara za usalama na kuwahoji chini ya kiapo – mbele ya camera au nje ya camera – na kutaka kujua nini kinaendelea. Na kwa vile Kamati ina nguvu za kibunge na mahakama inaweza kumlazimisha yeyote kati yao kufika mbele ya kamati hiyo au kuagizwa kukamatwa na kufikishwa mbele ya kamati hiyo.

Hiyo inaweza kuwa ni njia sahihi ya kutaka kutafuta ukweli. Pamoja na kuwaita hawa wote inaweza kuwaita hata waathirika wa vitendo hivi. Bashe kwa mfano anaweza kuitwa mbele ya Kamati hiyo na kutoa ushahidi wa madai ya kuwa kuna “mawaziri” ambao wamempa taarifa kuwa yeye ni mlengwa wa kutekwa; Zitto mwenyewe vile vile n.k Lengo ni kutaka kujua ukweli zaidi ili watakapotaka kufanya mabadiliko wajue wapi pa kuanzia.

kipilimba-e1491927638963.jpg

Mkurugenzi wa TISS Dkt. Modestus Kipilimba
Hata hivyo, hilo linahitaji kuungwa mkono sana na wabunge wa CCM. Njia ya pili ambayo binafsi naipenda zaidi kama njia ya haraka ni kwa wabunge wenye kuona tatizo hasa – Bashe, Ridhiwani, Zitto, na wengine wakutane pamoja na kuandaa mswaada wa pamoja (bipartisan bill) ya kuivunja Idara ya Usalama wa Taifa na kuiunda upya ikiwa imetengenezwa kukidhi mahitaji ya kiusalama ya taifa hili na ikisimamiwa moja kwa moja na Bunge. Mswada huu uletetwe hata kwa hati ya dharura ili kabla ya Bunge hili kuisha usomwe unavyohitajika na upitishwe na Bunge na hatimaye upelekwe kwa rais kwa kuudhinisha.

Nina uhakika Rais Magufuli ataridhia kwani atakuwa amesaidiwa kazi ambayo labda ingemchukua muda yeye mwenyew ekuifanya. Na kama hatoridhia na kutishia Veto Bunge linaweza kuipiku veto hiyo kwa kura nyingi na kumlazimisha aisaini na kama haitowezekana basi Bunge litavunjwa na watu watarudishwa kwenye uchaguzi mkuu mpya ambapo wananchi watapata nafasi ya kwenda kuchagua wabunge na Rais mwingine kulingana na ajenda watakazosimama nazo.

Lakini kulalamika tu wakati nyenzo wanazo ni kupoteza muda wa watu. Ni wakati wa kufanya wanachoamini ni sahihi kufanya na wana uwezo wa kukifanya. Lakini pia utakuwa ni wakati wa watu kuhesabiwa. Kwa sisi wengine ambao tumekuwa tukilalamikia idara hii kwa muda mrefu tunaona labda hii ni nafasi ya pekee ya kuileta Idara hii kwenye karne ya 21. Inapofikia watu tena wazito wanadai kuwa Idara inajihusisha au watumishi wake wanajihusisha na vitendo ovya kighaidi hakuna namna namna nyingine ya kufanya isipokuwa kuivunja idara hiyo na kuiunda upya toka chini. Mkitaka mawazo tupo wengine tunaweza kuwasaidia.

KWA KUSOMA KWA KIREFU BONYEZA ZAMAMPYA.COM
Wewe bwana mdgo una hakiri kweli?
 
kwani anaeteua mabosi wa nsa, fbi, cia na dni kwa mfano, ni nani? na wana report kwa nani? tupunguzage ujuaji mara moja moja jamani
Wengi wanajua hata wakifanya hayo wanayaita TISS ivunjwe wanajua mkurugenzi wake watawapigia kura na wananchi.
Hawajui lazima achagulie na rais.
 
Wewe bwana mdgo una hakiri kweli?


kwa upande wangu nahisi wewendio hauna angalia sirabu zako zipo sawa sawa au mwl wako wa kiswahili alipiga kanyaga twende.................................

elimu ya KKK
KUSOMA
KUANDIKA
KUHESABU

naona kuandika kwako ni shida jipime kwanza inawezekana hata kusoma napo hujahelewa mada

ni HAKIRI au AKILI..........?????????????
 
Kuvunja TISS ? SIUNGI mkono hoja...

Ila kuifanya TISS isiwe chini ya ofisi ya Raisi, yaani iwe independent entity... Hapo naunga mkono hoja....
Na hilo haiwezekani na halipo mkuu kutenganishana TISS na rais au ikulu hata uko marekani mnapotelea mfano halipo hilo?
 
Back
Top Bottom