Ni wakati muafaka kuivunja TISS sasa!

Ni wakati muafaka kuivunja TISS sasa!

Kwa hiyo mbwembwe zooote hizo ni platform yako tu ipate wasomaji? Kajitahid tena kuja kuandika na usifananishe TISS na bodi ya Pamba
 
Watanzania tufanye kazi. Tumezoa kuzusha mijadala kila kitu kinageuka kuw siasa. Hawa wanasiasa uchwara wanaturudisha nyuma. Bado nchi yetu ina fursa nyingi tuchangamkie fursa ili kujiletea maendeleo katika ngazi ya zote. Tuachwe kuendeshwa na wanasiasa uchwara kila Siku wanabadili mada baada ya kuona mirija Yao ya ulaji imekatwa sasa wanahaha kuichonganisha serikali na wananchi kwa mbinu za siri Na wazi. Tumeshawagundua
sikubaliani na wewe ndiyo maana hakuna mabadiliko kwa hii nchi sababu ya watu kama ninyi. Mzee Mwanakijiji anaishi katika nchi yenye kufuata sheria ambako huwezi kuona mkuu wa wilaya ati anaruhusiwa kumweka mtu ndani masaa 48, ni Tanzania peke yake na kama tukiwa na watu wengi wenye mawazo kama yako hii sheria tutawaachia mpaka wajukuu wetu.

Hii sharia tuliyorithi kutoka kwa wakoloni wenyewe walishaibadilisha miaka kibao lakini hapa kwetu bado tunaitumia.
 
Utekaj unaoendelea jaman n element za utawala wa kdkteta,sizonje now hajiamin kabsa km atarejea 2020,hivo anafanya hivyo akzani ndo njia sahihi itakayomuokoa 2020,tunamsubl kwa ham ktaa
 
tissivunjwe.png
Kuna namna nyingi za kushughulikia yanayoendelea nchini sasa hivi na hasa madai makali dhidi ya Idara ya Usalama wa Taifa. Mengi tumeshazungumza juu ya Idara hii na kwa muda mrefu. Bahati mbaya inaonekana hata wabunge wetu hawajaona njia rahisi na ya haraka ya kusafisha idara hii. Tayari inaonekana wapo wabunge wengi kutoka pande zote mbili ambao wanakubaliana kuwa kuna tatizo fulani katika Idara. Sasa kwanini wabunge wasitumie umoja wao huu wa misimamo kufanya jambo lililo ndani ya uwezo wao?

Wabunge ndio watunga sheria wa nchi hi (law makers). Rais hatungi sheria hata moja; yeye kwake ni kuzipitisha tu. Siyo tu wabunge wanatunga lakini pia wanaweza kufanya marekebisho sheria na Katiba!

Sasa kuna pendekezo la Zitto kuchunguza matukio mbalimbali ambayo yanadaiwa kutokea hivi karibuni na Idara kuhusishwa. Njia hii ya Kamati Teule inaweza kutangulia – kama alivyodokeza – mabadiliko yoyote ya idara. Kamati Teule inaweza kuwaita watendaji na wakuu wote wa idara za usalama na kuwahoji chini ya kiapo – mbele ya camera au nje ya camera – na kutaka kujua nini kinaendelea. Na kwa vile Kamati ina nguvu za kibunge na mahakama inaweza kumlazimisha yeyote kati yao kufika mbele ya kamati hiyo au kuagizwa kukamatwa na kufikishwa mbele ya kamati hiyo.

Hiyo inaweza kuwa ni njia sahihi ya kutaka kutafuta ukweli. Pamoja na kuwaita hawa wote inaweza kuwaita hata waathirika wa vitendo hivi. Bashe kwa mfano anaweza kuitwa mbele ya Kamati hiyo na kutoa ushahidi wa madai ya kuwa kuna “mawaziri” ambao wamempa taarifa kuwa yeye ni mlengwa wa kutekwa; Zitto mwenyewe vile vile n.k Lengo ni kutaka kujua ukweli zaidi ili watakapotaka kufanya mabadiliko wajue wapi pa kuanzia.

kipilimba-e1491927638963.jpg

Mkurugenzi wa TISS Dkt. Modestus Kipilimba
Hata hivyo, hilo linahitaji kuungwa mkono sana na wabunge wa CCM. Njia ya pili ambayo binafsi naipenda zaidi kama njia ya haraka ni kwa wabunge wenye kuona tatizo hasa – Bashe, Ridhiwani, Zitto, na wengine wakutane pamoja na kuandaa mswaada wa pamoja (bipartisan bill) ya kuivunja Idara ya Usalama wa Taifa na kuiunda upya ikiwa imetengenezwa kukidhi mahitaji ya kiusalama ya taifa hili na ikisimamiwa moja kwa moja na Bunge. Mswada huu uletetwe hata kwa hati ya dharura ili kabla ya Bunge hili kuisha usomwe unavyohitajika na upitishwe na Bunge na hatimaye upelekwe kwa rais kwa kuudhinisha.

Nina uhakika Rais Magufuli ataridhia kwani atakuwa amesaidiwa kazi ambayo labda ingemchukua muda yeye mwenyew ekuifanya. Na kama hatoridhia na kutishia Veto Bunge linaweza kuipiku veto hiyo kwa kura nyingi na kumlazimisha aisaini na kama haitowezekana basi Bunge litavunjwa na watu watarudishwa kwenye uchaguzi mkuu mpya ambapo wananchi watapata nafasi ya kwenda kuchagua wabunge na Rais mwingine kulingana na ajenda watakazosimama nazo.

Lakini kulalamika tu wakati nyenzo wanazo ni kupoteza muda wa watu. Ni wakati wa kufanya wanachoamini ni sahihi kufanya na wana uwezo wa kukifanya. Lakini pia utakuwa ni wakati wa watu kuhesabiwa. Kwa sisi wengine ambao tumekuwa tukilalamikia idara hii kwa muda mrefu tunaona labda hii ni nafasi ya pekee ya kuileta Idara hii kwenye karne ya 21. Inapofikia watu tena wazito wanadai kuwa Idara inajihusisha au watumishi wake wanajihusisha na vitendo ovya kighaidi hakuna namna namna nyingine ya kufanya isipokuwa kuivunja idara hiyo na kuiunda upya toka chini. Mkitaka mawazo tupo wengine tunaweza kuwasaidia.

KWA KUSOMA KWA KIREFU BONYEZA ZAMAMPYA.COM
UVUNJIKE WEWE KWANZA THEN NDIO TISS IVUNJWE: YOTE ULIYOANDIKA NI NDOTO (Una Haki ya Kuota) NA HAKUNA KITAKACHOFANYIKA. NADHANI HUJAISOMA VIZURI SHERIA YA TISS NA UKAIELEWA - HATA IKIWA NI KWENYE BUNGE AU KAMATI YA BUNGE, MTENDAJI AU KIONGOZI WA TISS ANA UWEZO KISHERIA KUKATAA KUHOJIWA JUU YA JAMBO LOLOTE LINALOHUSU SHUGHULI ZA USALAMA WA TAIFA (Soma Vifungu vya 16, 17, na 20 vya Sheria ya TISS). Nalazimika kusema kwamba ninatilia shaka uzalendo wako hata kufikia kutamani taasisi nyeti ya usalama ivuliwe nguo na kubaki uchi mbele ya Bunge (Unataka Maadui wa Tanzania Washangilie??) na nadhani huna uelewa mzuri wa shughuli za kiusalama. Kumbuka Kwamba TISS imetuhumiwa na Wabunge wakitumia uhuru wao na kinga ndani ya Bunge dhidi ya watu au taasisi ambayo haimo bungeni. Usisahau kwamba Idara za Usalama duniani huwa hazina desturi ya kujibu tuhuma au kupokea sifa. Kazi hiyo ni ya lawama nyingi kuliko sifa maana inawezekana TISS ina mazuri mengi sanaaaaaa ila kwa kuwa hayajulikani ndio maana mnakua wepesi kushutumu. Hivi Unaposema TISS ivunjwe kutokana na uwepo wa tuhuma za wanasiasa ambazo hazijathibitishwa, ni nani atafaidika na uamuzi huu kama sio maadui wa Tanzania??? Andiko lako halina hata chembe ya Uzalendo na Limejaa UHAINI DHIDI YA TANZANIA. Hivi Umeshafanya Uchambuzi na Je Unazo Taarifa za Ndani za Kukuwezesha Kupima Mazuri ya TISS na capability yake kiutendaji Ii uweze kufikia hitimisho kwamba Idara hiyo Inafaa Kuvunjwa??? Nadhani Andiko Lako ni Matusi Kwa Amani ya Tanzania na Unawavunja Moyo Vijana Wazalendo Ambao Hukesha Usiku na Mchana na Kuhatarisha Maisha Kuhakikisha Tanzania ina AMANI na Inabaki Salama. Unaposikia Nchi Jirani (Zinajulikana) Kila Siku Zinalipuliwa na AL-SHABAAB, Je Unadhani Hawana Idara ya Usalama? Je Walipolipuliwa, Idara Hizo Zilivunjwa??? Uliwai Kusikia Tanzania Imeshambuliwa na Magaidi Kama Hizo Nchi Jirani? Na Je Unadhani Magaidi Hawafiki Tanzania na Ku OPERATE?? Inawezekana Wanafika Ila Wanashindwa Kutimiza Mashambulizi kwa Kuwa Wanazuiwa (Hili Mimi na Wewe Hatujui). Ndugu Yangu Ukiona Vinaelea Vimeundwa - AMANI UNAYOIONA UJUE KWAMBA NYUMA YA PAZIA KUNA WATU WAKO KAZINI: WAPE MOYO NA KUWATIA NGUVU.

Mwisho, Zitto Kabwe na Baadhi ya Watu Wanasema Kwamba Idara ya Usalama wa Taifa Hairuhusiwi Kukamata au Kuhoji: Hawa Hawajazisoma Sheria za Tanzania za Mambo ya Usalama kwa Ujumla Wake, Bali Wameisoma Tu Sheria ya TISS ya Mwaka 1996 na Kuhitimisha Hoja yao Kwamba TISS haikamati wala ku enforce measures for security. Niwajulishe Kwamba Kwa Mujibu wa Sheria - They are damn wrong. TISS inaruhusiwa kukamata chini ya sheria zifuatazo (kwa uchache tu maana sheria ni nyingi).

1. Sheria ya Ugaidi, Sheria Namba 21 ya Mwaka 2002.
Section 28. (1) Any police officer may arrest without warrant any Person who has committed or is committing or whom he has reasonable grounds for suspecting to have committed or to be committing an offence under this Act.

(2) For the purposes of subsection (1), "police officer'' means and include a police officer of or above the rank of Assistant Superintendent, an immigration officer or a member of Tanzania Intelligence Security Service.


2. Sheria ya Makosa Mtandaoni ya Mwaka 2015 inaipa mamlaka TISS na vyombo vingine kuitekeleza sheria hiyo ikiwa ni pamoja na ukamataji, kuhoji, na kupekua. Watekelezaji wa Sheria Hiyo Wametambuliwa Katika Kifungu cha 3 ambacho husomeka:

Section 3 says: “law enforcement officer” means a police officer of the rank of Assistant Inspector or above or an investigator of equivalent rank of inspector and above, member of Tanzania Intelligence Service, prosecutor, or any authorized officer of the authority responsible for regulation of communication or any other person authorised in any written law.

Nihitimishe Kwa Kukueleza Kwamba Inawezekana Wewe Binafsi Huoni Umuhimu wa TISS, Ila TISS ipo kisheria na ipo kwa ajili ya kuwahudumia Watanzania zaidi ya million 50. Haiwezekani TISS Ivunjwe eti kwa kuwa imetuhumiwa na watu 3 ambao nachelea kuamini kwamba wakiambiwa wathibitishe tuhuma hizo HAWATAWEZA KUTOA USHAHIDI WA UHAKIKA WA KIMAHAKAMA (SIO WA KIMTAANI). Ni Mara Ngapi Vyombo Vingine Vya Dola Vimetuhumiwa Tena Kila Kukicha, Mbona Hukusema Vivunjwe??? Please, tusitamani anguko la TISS ambayo ni MOYO wa usalama wa Tanzania. Sisi Watanzania Wanyonge na Hasa wa Vijijini Tunaihitaji Sana TISS wakati huu pengine Kuliko Wakati Mwingine Wowote Maana Serikali ya Sasa Imeazimia Kutokomeza Ufisadi na Kuleta Haki na Usawa Katika Matumizi ya Rasilimali za Nchi.
 
Ushauri wa post hii ni sawa na kupima kina cha bahari kwa fimbo. TISS ni zaidi ya kile tukijuacho tulio wengi
 
Mwanakijiji will say anything to avoid mentioning that the President is responsible for all this mess. Kwani Magufuli anashindwa nini kuiadabisha TISS kwa kuwatumbua wahusika wote wa huu uhuni unaoendelea, kama kweli siyo yeye anayewatuma, au kubariki uchafu unaoendelea sasahivi kwenye vyombo vya usalama. Mafuguli amefanya nini kwa Makonda kufuatia ushahidi wa wazi kwamba Makonda ametumia vyombo vya usalama vibaya pale Clouds. Magufuli amemfanya nini Mkurugenzi wa TISS kufuatia kashfa zote hizi. Kuirekebisha TISS kisheria kutakuwa na maana gani kama viongozi wake wataendelea kuzikiuka hizo sheria huku wakilindwa na mamlaka zilizowateua?
 
TISS ilikuwa muhimu wakati wa vita ya ukombozi Kusini mwa Africa na wakati wa vita baridi vya dunia yaani USSR na nchi za magharibi!
Kwa sasa ni bora ifutiliwe mbali kwani ni mzigo usiobebeka!
UFUTILIWE MBALI WEWE KWANZA THEN NDIO TISS IVUNJWE: YOTE ULIYOANDIKA NI NDOTO (Una Haki ya Kuota) NA HAKUNA KITAKACHOFANYIKA. NADHANI HUJAISOMA VIZURI SHERIA YA TISS NA UKAIELEWA - HATA IKIWA NI KWENYE BUNGE AU KAMATI YA BUNGE, MTENDAJI AU KIONGOZI WA TISS ANA UWEZO KISHERIA KUKATAA KUHOJIWA JUU YA JAMBO LOLOTE LINALOHUSU SHUGHULI ZA USALAMA WA TAIFA (Soma Vifungu vya 16, 17, na 20 vya Sheria ya TISS). Nalazimika kusema kwamba ninatilia shaka uzalendo wako hata kufikia kutamani taasisi nyeti ya usalama ivuliwe nguo na kubaki uchi mbele ya Bunge (Unataka Maadui wa Tanzania Washangilie??) na nadhani huna uelewa mzuri wa shughuli za kiusalama. Kumbuka Kwamba TISS imetuhumiwa na Wabunge wakitumia uhuru wao na kinga ndani ya Bunge dhidi ya watu au taasisi ambayo haimo bungeni. Usisahau kwamba Idara za Usalama duniani huwa hazina desturi ya kujibu tuhuma au kupokea sifa. Kazi hiyo ni ya lawama nyingi kuliko sifa maana inawezekana TISS ina mazuri mengi sanaaaaaa ila kwa kuwa hayajulikani ndio maana mnakua wepesi kushutumu. Hivi Unaposema TISS ivunjwe kutokana na uwepo wa tuhuma za wanasiasa ambazo hazijathibitishwa, ni nani atafaidika na uamuzi huu kama sio maadui wa Tanzania??? Andiko lako halina hata chembe ya Uzalendo na Limejaa UHAINI DHIDI YA TANZANIA. Hivi Umeshafanya Uchambuzi na Je Unazo Taarifa za Ndani za Kukuwezesha Kupima Mazuri ya TISS na capability yake kiutendaji Ii uweze kufikia hitimisho kwamba Idara hiyo Inafaa Kuvunjwa??? Nadhani Andiko Lako ni Matusi Kwa Amani ya Tanzania na Unawavunja Moyo Vijana Wazalendo Ambao Hukesha Usiku na Mchana na Kuhatarisha Maisha Kuhakikisha Tanzania ina AMANI na Inabaki Salama. Unaposikia Nchi Jirani (Zinajulikana) Kila Siku Zinalipuliwa na AL-SHABAAB, Je Unadhani Hawana Idara ya Usalama? Je Walipolipuliwa, Idara Hizo Zilivunjwa??? Uliwai Kusikia Tanzania Imeshambuliwa na Magaidi Kama Hizo Nchi Jirani? Na Je Unadhani Magaidi Hawafiki Tanzania na Ku OPERATE?? Inawezekana Wanafika Ila Wanashindwa Kutimiza Mashambulizi kwa Kuwa Wanazuiwa (Hili Mimi na Wewe Hatujui). Ndugu Yangu Ukiona Vinaelea Vimeundwa - AMANI UNAYOIONA UJUE KWAMBA NYUMA YA PAZIA KUNA WATU WAKO KAZINI: WAPE MOYO NA KUWATIA NGUVU.

Mwisho, Zitto Kabwe na Baadhi ya Watu Wanasema Kwamba Idara ya Usalama wa Taifa Hairuhusiwi Kukamata au Kuhoji: Hawa Hawajazisoma Sheria za Tanzania za Mambo ya Usalama kwa Ujumla Wake, Bali Wameisoma Tu Sheria ya TISS ya Mwaka 1996 na Kuhitimisha Hoja yao Kwamba TISS haikamati wala ku enforce measures for security. Niwajulishe Kwamba Kwa Mujibu wa Sheria - They are damn wrong. TISS inaruhusiwa kukamata chini ya sheria zifuatazo (kwa uchache tu maana sheria ni nyingi).

1. Sheria ya Ugaidi, Sheria Namba 21 ya Mwaka 2002.
Section 28. (1) Any police officer may arrest without warrant any Person who has committed or is committing or whom he has reasonable grounds for suspecting to have committed or to be committing an offence under this Act.

(2) For the purposes of subsection (1), "police officer'' means and include a police officer of or above the rank of Assistant Superintendent, an immigration officer or a member of Tanzania Intelligence Security Service.


2. Sheria ya Makosa Mtandaoni ya Mwaka 2015 inaipa mamlaka TISS na vyombo vingine kuitekeleza sheria hiyo ikiwa ni pamoja na ukamataji, kuhoji, na kupekua. Watekelezaji wa Sheria Hiyo Wametambuliwa Katika Kifungu cha 3 ambacho husomeka:

Section 3 says: “law enforcement officer” means a police officer of the rank of Assistant Inspector or above or an investigator of equivalent rank of inspector and above, member of Tanzania Intelligence Service, prosecutor, or any authorized officer of the authority responsible for regulation of communication or any other person authorised in any written law.

Nihitimishe Kwa Kukueleza Kwamba Inawezekana Wewe Binafsi Huoni Umuhimu wa TISS, Ila TISS ipo kisheria na ipo kwa ajili ya kuwahudumia Watanzania zaidi ya million 50. Haiwezekani TISS Ivunjwe eti kwa kuwa imetuhumiwa na watu 3 ambao nachelea kuamini kwamba wakiambiwa wathibitishe tuhuma hizo HAWATAWEZA KUTOA USHAHIDI WA UHAKIKA WA KIMAHAKAMA (SIO WA KIMTAANI). Ni Mara Ngapi Vyombo Vingine Vya Dola Vimetuhumiwa Tena Kila Kukicha, Mbona Hukusema Vivunjwe??? Please, tusitamani anguko la TISS ambayo ni MOYO wa usalama wa Tanzania. Sisi Watanzania Wanyonge na Hasa wa Vijijini Tunaihitaji Sana TISS wakati huu pengine Kuliko Wakati Mwingine Wowote Maana Serikali ya Sasa Imeazimia Kutokomeza Ufisadi na Kuleta Haki na Usawa Katika Matumizi ya Rasilimali za Nchi.
 
UVUNJIKE WEWE KWANZA THEN NDIO TISS IVUNJWE: YOTE ULIYOANDIKA NI NDOTO (Una Haki ya Kuota) NA HAKUNA KITAKACHOFANYIKA. NADHANI HUJAISOMA VIZURI SHERIA YA TISS NA UKAIELEWA - HATA IKIWA NI KWENYE BUNGE AU KAMATI YA BUNGE, MTENDAJI AU KIONGOZI WA TISS ANA UWEZO KISHERIA KUKATAA KUHOJIWA JUU YA JAMBO LOLOTE LINALOHUSU SHUGHULI ZA USALAMA WA TAIFA (Soma Vifungu vya 16, 17, na 20 vya Sheria ya TISS). Nalazimika kusema kwamba ninatilia shaka uzalendo wako hata kufikia kutamani taasisi nyeti ya usalama ivuliwe nguo na kubaki uchi mbele ya Bunge (Unataka Maadui wa Tanzania Washangilie??) na nadhani huna uelewa mzuri wa shughuli za kiusalama. Kumbuka Kwamba TISS imetuhumiwa na Wabunge wakitumia uhuru wao na kinga ndani ya Bunge dhidi ya watu au taasisi ambayo haimo bungeni. Usisahau kwamba Idara za Usalama duniani huwa hazina desturi ya kujibu tuhuma au kupokea sifa. Kazi hiyo ni ya lawama nyingi kuliko sifa maana inawezekana TISS ina mazuri mengi sanaaaaaa ila kwa kuwa hayajulikani ndio maana mnakua wepesi kushutumu. Hivi Unaposema TISS ivunjwe kutokana na uwepo wa tuhuma za wanasiasa ambazo hazijathibitishwa, ni nani atafaidika na uamuzi huu kama sio maadui wa Tanzania??? Andiko lako halina hata chembe ya Uzalendo na Limejaa UHAINI DHIDI YA TANZANIA. Hivi Umeshafanya Uchambuzi na Je Unazo Taarifa za Ndani za Kukuwezesha Kupima Mazuri ya TISS na capability yake kiutendaji Ii uweze kufikia hitimisho kwamba Idara hiyo Inafaa Kuvunjwa??? Nadhani Andiko Lako ni Matusi Kwa Amani ya Tanzania na Unawavunja Moyo Vijana Wazalendo Ambao Hukesha Usiku na Mchana na Kuhatarisha Maisha Kuhakikisha Tanzania ina AMANI na Inabaki Salama. Unaposikia Nchi Jirani (Zinajulikana) Kila Siku Zinalipuliwa na AL-SHABAAB, Je Unadhani Hawana Idara ya Usalama? Je Walipolipuliwa, Idara Hizo Zilivunjwa??? Uliwai Kusikia Tanzania Imeshambuliwa na Magaidi Kama Hizo Nchi Jirani? Na Je Unadhani Magaidi Hawafiki Tanzania na Ku OPERATE?? Inawezekana Wanafika Ila Wanashindwa Kutimiza Mashambulizi kwa Kuwa Wanazuiwa (Hili Mimi na Wewe Hatujui). Ndugu Yangu Ukiona Vinaelea Vimeundwa - AMANI UNAYOIONA UJUE KWAMBA NYUMA YA PAZIA KUNA WATU WAKO KAZINI: WAPE MOYO NA KUWATIA NGUVU.

Mwisho, Zitto Kabwe na Baadhi ya Watu Wanasema Kwamba Idara ya Usalama wa Taifa Hairuhusiwi Kukamata au Kuhoji: Hawa Hawajazisoma Sheria za Tanzania za Mambo ya Usalama kwa Ujumla Wake, Bali Wameisoma Tu Sheria ya TISS ya Mwaka 1996 na Kuhitimisha Hoja yao Kwamba TISS haikamati wala ku enforce measures for security. Niwajulishe Kwamba Kwa Mujibu wa Sheria - They are damn wrong. TISS inaruhusiwa kukamata chini ya sheria zifuatazo (kwa uchache tu maana sheria ni nyingi).

1. Sheria ya Ugaidi, Sheria Namba 21 ya Mwaka 2002.
Section 28. (1) Any police officer may arrest without warrant any Person who has committed or is committing or whom he has reasonable grounds for suspecting to have committed or to be committing an offence under this Act.

(2) For the purposes of subsection (1), "police officer'' means and include a police officer of or above the rank of Assistant Superintendent, an immigration officer or a member of Tanzania Intelligence Security Service.


2. Sheria ya Makosa Mtandaoni ya Mwaka 2015 inaipa mamlaka TISS na vyombo vingine kuitekeleza sheria hiyo ikiwa ni pamoja na ukamataji, kuhoji, na kupekua. Watekelezaji wa Sheria Hiyo Wametambuliwa Katika Kifungu cha 3 ambacho husomeka:

Section 3 says: “law enforcement officer” means a police officer of the rank of Assistant Inspector or above or an investigator of equivalent rank of inspector and above, member of Tanzania Intelligence Service, prosecutor, or any authorized officer of the authority responsible for regulation of communication or any other person authorised in any written law.

Nihitimishe Kwa Kukueleza Kwamba Inawezekana Wewe Binafsi Huoni Umuhimu wa TISS, Ila TISS ipo kisheria na ipo kwa ajili ya kuwahudumia Watanzania zaidi ya million 50. Haiwezekani TISS Ivunjwe eti kwa kuwa imetuhumiwa na watu 3 ambao nachelea kuamini kwamba wakiambiwa wathibitishe tuhuma hizo HAWATAWEZA KUTOA USHAHIDI WA UHAKIKA WA KIMAHAKAMA (SIO WA KIMTAANI). Ni Mara Ngapi Vyombo Vingine Vya Dola Vimetuhumiwa Tena Kila Kukicha, Mbona Hukusema Vivunjwe??? Please, tusitamani anguko la TISS ambayo ni MOYO wa usalama wa Tanzania. Sisi Watanzania Wanyonge na Hasa wa Vijijini Tunaihitaji Sana TISS wakati huu pengine Kuliko Wakati Mwingine Wowote Maana Serikali ya Sasa Imeazimia Kutokomeza Ufisadi na Kuleta Haki na Usawa Katika Matumizi ya Rasilimali za Nchi.

Hata kama TISS inamapungufu lakini kwa bado naweka uzalendo kwa kusema viva TISS
 
Kosa kubwa ni pale TISS inapohusishwa na siasa. Zamani usingeweza kusikia mwana TISS akizungumzia masuala ya kisiasa. Hata yeye angeweza kutekwa, kukamatwa na polisi, kutozwa faini barabarani na trafiki kama kawaida. Hivi sasa ni tofauti. TISS wanafanya kazi zisizokuwa zao kama:
- Kulinda michepuko ya wakubwa
- Kutumwa na wakuu wa mikoa na wilaya
- kushughulikia kura za maoni na uchaguzi mkuu
- Kuzuia mikutano na maandamano
- Kutoa maoni ya nani awe rais, mbunge, na hata diwani
- Kusaidia watu/jamaa zao kuingia jeshini, TISS na majeshi mengine

Sasa imefika hatua mbaya, tuna mkulu ambaye amekataa kuamini kikosi cha ulinzi alichokikuta na kuamua kuunda chake, tena kinajumuisha watu waliokataliwa na taasisi yenyewe huko nyuma. Kikosi chake ni kile kinachotumika wakati wa kazi maalum na wala hakijui kama ni sehemu ya taasisi. This is too dangerous
 
Tiss lazima ivunjwe na Tiss mpya lazima ijitegemee sio kutegemea maagizo kutoka Ikulu.
UVUNJIKE WEWE KWANZA THEN NDIO TISS IVUNJWE: YOTE ULIYOANDIKA NI NDOTO (Una Haki ya Kuota) NA HAKUNA KITAKACHOFANYIKA. NADHANI HUJAISOMA VIZURI SHERIA YA TISS NA UKAIELEWA - HATA IKIWA NI KWENYE BUNGE AU KAMATI YA BUNGE, MTENDAJI AU KIONGOZI WA TISS ANA UWEZO KISHERIA KUKATAA KUHOJIWA JUU YA JAMBO LOLOTE LINALOHUSU SHUGHULI ZA USALAMA WA TAIFA (Soma Vifungu vya 16, 17, na 20 vya Sheria ya TISS). Nalazimika kusema kwamba ninatilia shaka uzalendo wako hata kufikia kutamani taasisi nyeti ya usalama ivuliwe nguo na kubaki uchi mbele ya Bunge (Unataka Maadui wa Tanzania Washangilie??) na nadhani huna uelewa mzuri wa shughuli za kiusalama. Kumbuka Kwamba TISS imetuhumiwa na Wabunge wakitumia uhuru wao na kinga ndani ya Bunge dhidi ya watu au taasisi ambayo haimo bungeni. Usisahau kwamba Idara za Usalama duniani huwa hazina desturi ya kujibu tuhuma au kupokea sifa. Kazi hiyo ni ya lawama nyingi kuliko sifa maana inawezekana TISS ina mazuri mengi sanaaaaaa ila kwa kuwa hayajulikani ndio maana mnakua wepesi kushutumu. Hivi Unaposema TISS ivunjwe kutokana na uwepo wa tuhuma za wanasiasa ambazo hazijathibitishwa, ni nani atafaidika na uamuzi huu kama sio maadui wa Tanzania??? Andiko lako halina hata chembe ya Uzalendo na Limejaa UHAINI DHIDI YA TANZANIA. Hivi Umeshafanya Uchambuzi na Je Unazo Taarifa za Ndani za Kukuwezesha Kupima Mazuri ya TISS na capability yake kiutendaji Ii uweze kufikia hitimisho kwamba Idara hiyo Inafaa Kuvunjwa??? Nadhani Andiko Lako ni Matusi Kwa Amani ya Tanzania na Unawavunja Moyo Vijana Wazalendo Ambao Hukesha Usiku na Mchana na Kuhatarisha Maisha Kuhakikisha Tanzania ina AMANI na Inabaki Salama. Unaposikia Nchi Jirani (Zinajulikana) Kila Siku Zinalipuliwa na AL-SHABAAB, Je Unadhani Hawana Idara ya Usalama? Je Walipolipuliwa, Idara Hizo Zilivunjwa??? Uliwai Kusikia Tanzania Imeshambuliwa na Magaidi Kama Hizo Nchi Jirani? Na Je Unadhani Magaidi Hawafiki Tanzania na Ku OPERATE?? Inawezekana Wanafika Ila Wanashindwa Kutimiza Mashambulizi kwa Kuwa Wanazuiwa (Hili Mimi na Wewe Hatujui). Ndugu Yangu Ukiona Vinaelea Vimeundwa - AMANI UNAYOIONA UJUE KWAMBA NYUMA YA PAZIA KUNA WATU WAKO KAZINI: WAPE MOYO NA KUWATIA NGUVU.

Mwisho, Zitto Kabwe na Baadhi ya Watu Wanasema Kwamba Idara ya Usalama wa Taifa Hairuhusiwi Kukamata au Kuhoji: Hawa Hawajazisoma Sheria za Tanzania za Mambo ya Usalama kwa Ujumla Wake, Bali Wameisoma Tu Sheria ya TISS ya Mwaka 1996 na Kuhitimisha Hoja yao Kwamba TISS haikamati wala ku enforce measures for security. Niwajulishe Kwamba Kwa Mujibu wa Sheria - They are damn wrong. TISS inaruhusiwa kukamata chini ya sheria zifuatazo (kwa uchache tu maana sheria ni nyingi).

1. Sheria ya Ugaidi, Sheria Namba 21 ya Mwaka 2002.
Section 28. (1) Any police officer may arrest without warrant any Person who has committed or is committing or whom he has reasonable grounds for suspecting to have committed or to be committing an offence under this Act.

(2) For the purposes of subsection (1), "police officer'' means and include a police officer of or above the rank of Assistant Superintendent, an immigration officer or a member of Tanzania Intelligence Security Service.


2. Sheria ya Makosa Mtandaoni ya Mwaka 2015 inaipa mamlaka TISS na vyombo vingine kuitekeleza sheria hiyo ikiwa ni pamoja na ukamataji, kuhoji, na kupekua. Watekelezaji wa Sheria Hiyo Wametambuliwa Katika Kifungu cha 3 ambacho husomeka:

Section 3 says: “law enforcement officer” means a police officer of the rank of Assistant Inspector or above or an investigator of equivalent rank of inspector and above, member of Tanzania Intelligence Service, prosecutor, or any authorized officer of the authority responsible for regulation of communication or any other person authorised in any written law.

Nihitimishe Kwa Kukueleza Kwamba Inawezekana Wewe Binafsi Huoni Umuhimu wa TISS, Ila TISS ipo kisheria na ipo kwa ajili ya kuwahudumia Watanzania zaidi ya million 50. Haiwezekani TISS Ivunjwe eti kwa kuwa imetuhumiwa na watu 3 ambao nachelea kuamini kwamba wakiambiwa wathibitishe tuhuma hizo HAWATAWEZA KUTOA USHAHIDI WA UHAKIKA WA KIMAHAKAMA (SIO WA KIMTAANI). Ni Mara Ngapi Vyombo Vingine Vya Dola Vimetuhumiwa Tena Kila Kukicha, Mbona Hukusema Vivunjwe??? Please, tusitamani anguko la TISS ambayo ni MOYO wa usalama wa Tanzania. Sisi Watanzania Wanyonge na Hasa wa Vijijini Tunaihitaji Sana TISS wakati huu pengine Kuliko Wakati Mwingine Wowote Maana Serikali ya Sasa Imeazimia Kutokomeza Ufisadi na Kuleta Haki na Usawa Katika Matumizi ya Rasilimali za Nchi.
 
Hata kama TISS inamapungufu lakini kwa bado naweka uzalendo kwa kusema viva TISS
Ni Kweli Kaka. Mapungufu Hurekebishwa na Sio Kuvunja TISS ambayo ni moyo wa usalama wa Tanzania. Hivi Kila Chombo Cha Dola Kikituhumiwa, Inapaswa Kivunjwe? Na Pia, Ni nani aliyethibitisha tuhuma hizo dhidi ya TISS?? HAKUNA USHAHIDI WA KIMAHAKAMA; NI MANENO YA KITAA TU
 
Hilo la kuvunja bunge wabunge wetu hawatataka hata kulisikia kwa sababu wako bungeni first and foremost kulinda matumbo yao.
As long as Magu has this advantage over them basi wataendelea kuwa watumwa wa hizo nafasi zao. pale bungeni ni kama wametekwa.
Hawana tofauti na ROMA, aliyeachiwa huru kimwili, ila kiroho anamtumikia shetani hadi siku ya kufa kwake. Kifungo cha aina hi ni kibaya sana, bora ufungwe kama Lema physically ila ubongo wako na mawazo yako yawe huru.
Ubunge hasa kwa tiketi ya CCM ni kifungo cha mawazo kwa miaka 5 yote ya ubunge wa mhusika.
Mwanakijiji unapendekeza imposibilities.
 
Mleta mada yupo sahihi kwa kuwa kila binadamu ana uhuru wa kutoa maoni, ishu inakuwa ni maoni yanayofaa ama yasiyofaa

Mwanakijiji umetoa tuu mifano ya kuvunjwa kwa idara za usalama za nchi nyingine bila kufanya analysis ni nini kilikuwa sababu sahihi ya kuvunjwa kwake..

Mimi sioni kama tumefikia mahali pa kufanya kuivunja TISS, wala kwa hali ya Tz kuvunja TISS ni ndoto ya mchana..

Jambo la kufanya , Mkurugenzi wa TISS na wasaidizi wake kusimamia kile ambacho Tiss wanatakiwa kufanya..

Tiss wanatumika hovyo na kila kiongozi wa kisiasa na mara nyingi wanatumika katika masilahi ya watu binafsi..

Kama Tiss wangekuwa wanatumika kwa maslahi ya taifa bila kujali interest za watu wala kusingekuwa na tatizo ..

Tatizo ni hawa kina DAB , Bunge limtoe yule mtu/ au lishinikize yeyeto anaesabaisha haya yatokee..kama ni DAB au Mkulu watokeee tuuu..

Tiss isafishwe! Na iache kuingiza siasa kwenye idara hii.
 
Haya mawazo ni ya kale enzi za ujima sio leo. Yachukueni mkayajadili huko ufipa
 
Back
Top Bottom