Ni wakati muafaka kuivunja TISS sasa!

Ni wakati muafaka kuivunja TISS sasa!

Idara ivunjwe ili iweje?
Na kwa sababu gani?
Kimamtiki kuna mambo makubwa na mazito yanayofanyika kila iitwapo Leo yanayosababisha hata hao wanaoituhumu idara hiyo kuwa salama.
Najiuliza ikivunjwa hao watu watakuwa salama?
Watu hawalali 24/7 kwa ajili ya kuwatumia watanzania.
Kutuhumu idara kwa sababu ya kundi maslahi ya kundi Fulani ni kukosa shukrani.
Kweli kabisa mkuu ila tujifunze kuna vitu vingine tusijifanye wajuaji kwasababu tunatumia majina bandia.
TISS ni moyo wa nchi,eti mtu kashiba wali na marahage anakuja na uzi TISS ivunjwe pumba tupu.
 
kwa upande wangu nahisi wewendio hauna angalia sirabu zako zipo sawa sawa au mwl wako wa kiswahili alipiga kanyaga twende.................................

elimu ya KKK
KUSOMA
KUANDIKA
KUHESABU

naona kuandika kwako ni shida jipime kwanza inawezekana hata kusoma napo hujahelewa mada

ni HAKIRI au AKILI..........?????????????
Ok.....
 
Unafananisha TISS ya Tz na ya USA? Hapa Magufuli hawezi kusaini hata kwa bastola!! Hivi unamjua Magufuli wewe au huwa unamsikia tu? John akishaamua hakuna wa kumbadilisha (rejea kauli ya mamake 2015).
Ngoja nikuchukulie kwa uwezo wako wa kupambanua mambo beyond that ntazidi kukupoteza...kifupi hakuna inchi inaendeshwa bila intelligent & secret service,nyerere aliikuta ya mkoloni akaunda yake,mwinyi aliikuta,mkapa alifanyia maboresho & kikwete aliikuta akaicha..ht magufuli kaikuta na ataiacha,cha muhimu ni kuiboresha na sio kuivunja...ukishajua kazi za TISS na umuhimu wake kwa usalama wa inchi utajua kwanini haiwezekani kuvunjwa sio na bunge wala raisi,wataisema bungeni kwa mema na mabaya ila hawawezi ivunja TISS ije jua ije mvua,wanachoweza ni kuiboresha sio kuivunja...
 
Nakubaliana na hoja yako mleta uzi ila wasiwasi wangu tu ni kwamba endapo ikivunjwa sisi wa mtaani tutakuwa kila siku tunachezea tu ' vitasa ' namaanisha kupigwa na Wao kwani nina uhakika wengi watapoteza ajira zao hapo hivyo Wananchi wa kawaida tutakuwa tumepewa Kazi ya lazima ya kuvumilia maumivu ya ' kutandikwa ' kwa hasira. Umakini mkubwa sana utahitajika katika kuivunja na kuisuka upya.
 
Ivi uivunje TISS wale jamaa wakafanye kazi gani?unajua uwezo wao au unadhani ni km police wa mtaani kwenu pale?wale ni special solders with special skills n training,makomando wamejaa tele kule na siri kibao za inchi wakikosa kazi wakafanye nn..au unataka waipindue inchi,kuna vitu ht ukiwaza kwa juu juu tu unaona ni kitu hakiwezekani....only people with uelewa mdogo wanaweza waza kuivunja taasisi km hio...
 
Kwasa sio kweri kwamba Kila muhimili auingiliwi. Ikiwa raisi anaweza vunja bunge kwa kutofautiana nako tu! Unawezaje kuwa jasili wa kusema muhimili wa bunge ni huru na hauingiliwi. Kabila ya yote huwa nauseam bunge lijadili au lifunge sheria imara ya kujiimarisha kama combo kisichoweza kuingiliwa .ila chenyewe kuingiliwa muhimili mwingine.
 
Naomba kuelewesha tafadhali. Idara hii ikivunjwa watumishi wake inakuaje? wanapelekwa kwenye idara nyingine? au wanakuwa kwenye idara mpya itakayotengenezwa kwa maana kuwa mfumo pekee ndo unabadilika?
warudi tu wakalime,maana sasa tushachoka , kwanza nashangaa polisi kuwafumbia macho,
nchi kama marekani hata secret service ukishafanya tukio hata ukaingia mikononi mwa FBI hata rais hawezi kukuchomoa utakwenda lokapu tu
 
  • Thanks
Reactions: e2n
Mkuu uyu jamaa anafikiri kama kuvunja bodi ya bandari? Huu ni moyo wa nchi hamna siasa siasa.
Uko sawa kabisa mkuu nadhani TISS nadhani anahisi ni kitu kidogo wakati ni zaidi ya jeshi maana hao ndo wanajua sirizote za nchi na ndo roho ya nchi kama ulivyotangulia kusema. Na pia usalama wa taifa kwenyw shughuli zao hawaingiliwi na chombo chochote na ndo maana kwanza huwezi kusikia mtu anakwambia yeye ni usalama wa taifa wala hawana sare. Na ubaya au uzuri kwenye kila idara wapo kibao hata usiomdhania kumbe naye yumo. Ogopa sana hii na kama wakiamua kukukamata wanakukamata huna ujanja na wakikukamata wakiamua kukuachia wameamua wao sio kelele za huku mitandaoni.
 
Ivi uivunje TISS wale jamaa wakafanye kazi gani?unajua uwezo wao au unadhani ni km police wa mtaani kwenu pale?wale ni special solders with special skills n training,makomando wamejaa tele kule na siri kibao za inchi wakikosa kazi wakafanye nn..au unataka waipindue inchi,kuna vitu ht ukiwaza kwa juu juu tu unaona ni kitu hakiwezekani....only people with uelewa mdogo wanaweza waza kuivunja taasisi km hio...
kwa kukeep law and order usiwadharau polisi hata siku moja ,hata uwe shushushu wa gredi ipi,polisi akipewa order utakamatwa tu
 
Hizo ndugu yangu ni ndoto za abunuasi za kutaka kuivunja idara nyeti kama hiyo. Kwanza kumbuka kila idara ile ina kanuni zake za kuiendesha. Pili bunge halina uwezo huo. Yaani idara ya usalama wa taifa haiendeshwi kisiasa kama chama. Na kumbukeni kuwa kunamafunzo maalumu ya usalama wa taifa. Hilo msahau mkiongea sana mtaishia kufa kqa bp za vitisho. Na kutekwa.

Sidhani kama unaelewa unachosema. TISS imeundwa kwa sheria na inaweza kuvunjwa na kuundwa upya kwa mujibu wa sheria. TISS si muhimili mwingine wa dola unaolindwa Kikatiba.
 
Kuivunja TISS siyo kazi ndogo, yaani tutakuwa tunaongeza matatizo juu ya matizo zaidi

Kuna waziri nimemskia akisema walio vamia clouds media ni walinzi kutoka whitehouse hapo unatengemea rais akubali kusaini huo mswada?

Tatizo ni DAB ndiyo msababisha yote haya! hiyo idara sasa hivi inaonekana n kama polisiccm

Ni makosa kudhania kuwa matatizo na malalamiko juu ya Idara ya Usalama wa Taifa yameanza leo hii. Sijui DAB ndio nani.
 
Nimejikuta nacheka hapo uliposema eti TISS iwajibike kwa wabunge ambao sote tunajua wenyewe ndo kiini cha corruption sio Tanzania tu bali Africa nzima...

Hapana haitowajibika kwa Bunge kwa maana hiyo; bado itatakiwa iwe huru zaidi hadi kuchunguza wabunge! Ila inatakiwa itengenezewe mifumo ya kusimamiwa ili isije kuwa kama mbwa asiye na mnyororo.
 
Back
Top Bottom