Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni vita, Rage amvaa Mnyika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanakili90, Dec 25, 2011.

  1. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #1
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    MBUNGE wa Jimbo la Tabora Mjini, Ismail Aden Rage (CCM) amemjia juu Mbunge wa Ubungo, John Mnyika (Chadema) akimtaka kuacha kuubeza uteuzi wa Mwenyekiti na Mkurugenzi Mpya wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC), uliofanywa na Rais Jakaya Kikwete hivi karibuni. Badala yake, amemtaka afahamu kuwa, yote yanayofanywa na Rais Kikwete yamo ndani ya mamlaka yake kikatiba.

    “Jamani, mwambieni Mnyika aache kutafuta umaarufu wa kisiasa kwa kupinga kila kitu. Hivi Rais amekosea wapi Alichokifanya si kimo ndani ya katiba ya nchi ambayo ilimpa rais kuteua tume iliyosimamia uchaguzi mkuu uliopita na ambao Mnyika alishiriki na kushinda?” alihoji.

    Rage, ambaye pia ni Mwenyekiti wa Jumuiya ya Wazazi mkoani Tabora, alisema Mnyika na viongozi wengine wa kambi ya upinzani wanatumia nguvu nyingi kubeza mchakato wa kuelekea kupatika kwa katiba mpya, badala ya kuhangaika kutatua kero za wananchi.

    Alisema kiongozi wa kweli ni yule anayeguswa na matatizo ya mwananchi, na si anayetumia muda mwingi kupinga kila jambo, hata ambalo mwananchi wa kawaida halimgusi sana.

    Chanzo: Jambo leo
     
  2. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #2
    Dec 25, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,713
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hivi Rage nae ana ubongo wa kubishana na Mnyika? Rais wako ni mchemfu siku zote na ataendelea kupingwa hata nyinyi wachumia tumbo akina Rage mumtetee mpaka povu ziwatoke.
     
  3. k

    komredi ngosha JF-Expert Member

    #3
    Dec 25, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Kumbe Rage, phtuuh!
     
  4. Y

    Yetuwote Senior Member

    #4
    Dec 25, 2011
    Joined: Jul 22, 2010
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Anayo pigia kelele Mnyika ndo chanzo cha kero na matatizo ya wananchi. Rage kachemka.
     
  5. p

    pilu JF-Expert Member

    #5
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 16, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Rage ni muwamba ngoma tu ivyo nilazima avutie kwake,ila kwenye maongezi yake sijaona mantiki yoyote,
    mfano:-hapo chini{mwishoni} amesema kua mh.mnyika anapingaga ata" jamba ambalo mwananchi wa kawaida halimgusi sana".Je anaushaidi gani?
    Nimjuavo mh.mnyika ni kiongozi makini na mwenye kutetea haki za wananchi tena kwa umakini na hayo yanaonekana wazi ubungo.
    Hivyo Mh.rage ni lazima ajue tume ya uchaguzi ni kiungo nyeti na chenye impact kubwa kwa wananchi ,chombo hiko kinaposhikiliwa na viongozi dhaifu au wasio na sifa muhimu ni hatari kwani mwisho wa siku wananchi watatangaziwa matokeo ambayo si sahihi.
    Mh.Rage asikurupuke akajipange sawa sawa!
     
  6. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #6
    Dec 25, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Matatizo yaliyopo Tabora mjini na ambayo Rage ameshindwa kuyasimamia ni Mengi,miaka 50 ya uhuru maji Tabora ni issue kubwa' manispaa ya Tabora imezungukwa na barabara mbovu ajabu,aache kumjadili Mnyika ajadili matatizo ya jimbo lake!
     
  7. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #7
    Dec 25, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,778
    Likes Received: 1,551
    Trophy Points: 280
    Wapinzani wao kazi yao kubwa ni kupinga kila kitu.
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Dec 25, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,788
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    kuna mfano mbaya sana "ashakum si matusi" ... baba akiamua kujisaidia haja ndogo wkenye kona ya ukuta wa nyuma yake, ni chini ya mamlaka yake, lakini kamwe ile haiwezi kuwa sahihi... Rage asihalalishe kila mamlaka iliyo chini ya rais basi ni halal na yafaa kuliwa

    Kinachosikitisha zaidi ni sisi watanzania, huyo jamaa ni convict, alifungwa kwa kosa la kisheria, sasa ni mwenyekiti wa wazazi tabora, mwenyekiti wa Simba, mbunge, anaendesha radio na anabwabwaja hovyo.............. THIS IS TOO SICK TO OUR NATION

    HE SHOULD BE BARRED AS A CONVICT
     
  9. p

    pilu JF-Expert Member

    #9
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 16, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ruge ni Al shaabab nasikia, wana jf mnijuze katika hili.....!
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Dec 25, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,788
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    na wewe na watawala wa chama tawala kazi yako kubwa ni kuwapinga wapinzani kwa kila kitu sasa what is the difference??

    Unampinga anayekupinga so tumeishia kupingana 100%

    what a myopic vision
     
  11. p

    pilu JF-Expert Member

    #11
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 16, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mh.Ruge ni Al shaabab nasikia, wana jf mnijuze vizuri katika hili.....!
     
  12. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #12
    Dec 25, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,430
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    Wananchi wazalendo ni lazima watumie muda mwingi kuhakikisha kuwa mchakato wa kupata katiba mpya ya nchi yetu hauchakachuliwi, kuepuka kupata katiba ambayo haitakidhi matakwa ya wengi!! Katiba mpya ikipatikana kero nyingi za wananchi zitatatuliwa kirahisi; kwa mfano mamlaka ya Rais kuteua watu kwenye nafasi nyeti kumbe ni mafisadi ambao vitendo vyao vinaongeza umasikin kwa wananchi, mamlaka hayo ya uteuzi yakithibitiwa na bunge upuuzi wa kuwapa vyeo maswahiba wa rais wasiowaadilifu utakwisha na hivyo kuwapunguzia machungu wananchi.
     
  13. p

    pilu JF-Expert Member

    #13
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 16, 2011
    Messages: 488
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sure mkuu!
     
  14. hKichaka

    hKichaka JF-Expert Member

    #14
    Dec 25, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sisi wananchi tunajua kuwa Mnyika yuko sahihi.Na Rage lazima asifie mambo ya chama chake.Wasubiri 2015 wataisoma namba.Nipo kijijini kabisa kila ninayeongea nae anasema amechoka na mambo ya CCM .
     
  15. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #15
    Dec 25, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mkuu heading yako ilinishitua sana nilidhani Rage kampiga kamanda Mnyika kwa ile bastola yake
     
  16. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #16
    Dec 25, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,164
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    yes ni kweli, kama ilivyokazi ya watawala ccm, kufanya ufisadi, pa kuandaa logistic za kujilinda na maovu na dhuluma walizofanya lazima kupinga, wewe vipi??? Kama unakuwa una la maana kuwasilisha janvini heri uwe unakaa kimya kuliko kutuchefua na pwenti zako shudu pia pumba
     
  17. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #17
    Dec 25, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hakuna mtu huwa simtilii maanani kama Rage but katika hili la Mh Rais kumteua Lubuva yuko sahihi na tunapaswa kukubali maana katiba/mamlaka iliyomuongoza Jk ni hii hii ambayo haijabadilishwa,sasa aache kuteua? Ni mpaka hapo katiba itakap[obadilishwa na kuelekeza tofauti katika jambo la tume ya uchaguzi na upatikanaji wa viongozi wake
     
  18. Losomich

    Losomich JF-Expert Member

    #18
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kama kila kitu anachofanya mkuu wa nchi kimekaa kisiem siem na siyo kimaslahi ya taifa wataachaje kupinga? Kama hawataki kupingwa waache usiem siem waanze kuwatumikia wenye nchi bila kujaki tabaka zao za kisiasa. Hapo wataelewana na vyama vya upinzi!!!
     
  19. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #19
    Dec 25, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,076
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    kuchemka ni maumbile ya kibinadamu hata mnyika alichemka kusaini karatasi zile ikulu baada ya kupiga tea na juice za ikulu na kutuingiza choo cha stendi,lakini tumemsamehe,ndio tz yetu,ingekua kwa watani wa jadi hapo jirani sijui nini kingempata mnyika kwa "uzembe" ule
     
  20. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #20
    Dec 25, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,164
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    ni kweli mkuu mtm.. Hii ni hatari sana kwa nchi yetu ndo ata hakuna la maana linalofanyika maendeleo tuko nyuma kabisa, huyu alifungwa tena kwa kosa la wizi, mdokozi pia kibaka uyu, kama angefanya udokozi wake manzese wallahi tungemchoma moto, leo hii kaaminiwa na ccm wezi wenzake, watarajia ataongea nini, nawalaumu sana ata simba wanajua uyu ni kibaka wao wamempa madaraka lzm alikata mlungula, tabora pia watakuwa wanajua wamemchagua kiongozi mwizi pia mdokozi, kwa kuwa alifungwa kwa kosa la kukwapua ela pale fat sasa tff, lakini kuna siku mafisadi watashindwa....
     
Loading...