Ni umri gani unaofaa kuoa au kuolewa?

Ni umri gani unaofaa kuoa au kuolewa?

Umri sahihi unategemeana na jamii uliyopo,wengine huoa mapema kutokana na namna wanavyoishi,kwa mfano jamii ya wafugaji na wakulima huko vijijini huoa mapema kutokana na kuwa na kila kitu wanachoona kinawafaa katika maisha yao.
Kwa sisi watu wa mjini ni vigumu sana kuharakia kuoa kutokana na kutokukamilisha yale ambayo tumekuwa tumepanga kimaisha maana maisha ya mjini si ya kuharakia kuoa.
Kwa hiyo umri sahihi wa kuoa unategemea na namna hali ya sehemu uliyopo na maisha uishiyo na si suala la miaka kadhaa.
hapo kwenye RED ..... kwenye maisha inabidi kushirikiana na kuchuma pamoja sasa kama mchumba nae ana direction nzuri kimaisha kwa nini msioane na kuendelea kutafuta pamoja kuliko kutafuta peke yako vikishapatikana ndio unaoa why msichume pamoja? muanzie toka hamna mpk mnapopata
 
kuna post ya Kimbweka yuko 34 yrs lakini bado hajafikiria kuoa na imekuwa dhana ya wanaume wengi kuwa kuoa ni mpka uwe na kila kitu sasa je ni sahihi maana kuna rafiki yangu yuko 38 lakini anadai bado anajipanga na yuko safi ana gari mbili sasa sijui ni selfishness ya nafsi au ni nini?

Hapa naongelea sisi tulio mijini na wenye elimu na kazi au shughuli zinazoingiza kipato


mtu ukijipanga kusema uwe na kila kitu ndio uoe hiyo nayo ni dhana potofu, ndio mana wanaangukia kwa wenye tamaa zao hawapati mapenzi ya kweli, wanapata wale waliopo kwa ajili ya alichonacho(mali) na sio mapenzi.....bado nasema hakuna umri sahihi wa kuoa, achia mbali hao wanaotaka kujpanga wawe na kila kitu.
 
Umri - 18 kwa mwanaume na 15 kwa mwanamke ( Sheria inavyosema) lakini umri siyo kigezo cha utayari wa kuoa.Zingatia yafuatayo kama unataka kufanya uamuzi wa kuoa:
1, Unaelewa maana ya kuoa? ( kuoa siyo lelemama)
2. Kimwili unaweza kuwa tayari, je kisaikolojia uko tayari? Ndoa inaweza kuwa very stressful je utaweza kukabiliana na changamoto za kuwa na mke na kuwa baba/kiongozi wa familia au ndio wale wale wanataka kujishikiza kila mara na sketi ya mama zao.Hawezi kuamua kitu mpaka akamuulize mama
3.Umejipanga vipi kuanzisha mji wako/familia yako mwenyewe? Una njia ya kukuingizia kipato angalau cha kulipia rent, kununua chakula na mahitaji mengine muhimu hapa simaanishi anasa
4. Uko tayari kupunguza uhuru wako? Ulikuwa umezoea kukesha club na washkaji hadi night kali, je uko tayari kupunguza masaa ili uwe home muda reasonable ukae na waif ?

Haya ni baadhi ya maswali muhimu unayopaswa kuwa na majibu yake ndipo uamue uko tayari kuoa ama la.Ukiona majibu yana utata basi jipe muda.
 
KUOA...SIO SUALA LA UMRI..ni suala la "UHITAJI WA MWENZA/MSAIDIZI WA MAISHA YAKO" .... KWA KUWA KILA MMOJA WETU ANAO WAKATI WAKE WA UHITAJI WA KUWA NA MWENZAKE WA MAISHA.....ILA KWA MTAZAMO WANGU...KAMA WATANZANIA TUNA LIFE SPAN YA 50YRS SO NI BUSARA UKIOA AT EARLY 30'S ILI UWEZE HATA KU-RAIS UR FAMILY ... ILI HATA MUNGU AKIKUPENDELEA KIDOGO UWEZE HATA KUONA WATOTO WA WATOTO WAKO...aka .. WAJUKUU

well said.
 
kuna post ya Kimbweka yuko 34 yrs lakini bado hajafikiria kuoa na imekuwa dhana ya wanaume wengi kuwa kuoa ni mpka uwe na kila kitu sasa je ni sahihi maana kuna rafiki yangu yuko 38 lakini anadai bado anajipanga na yuko safi ana gari mbili sasa sijui ni selfishness ya nafsi au ni nini?

Hapa naongelea sisi tulio mijini na wenye elimu na kazi au shughuli zinazoingiza kipato

Ni ushamba kwamba ukioa ni lazima uwe na kila kitu; unaweza usiwe na kitu kabisa na ukaoa na muda mfupi ukapata kila kitu na unaweza kuwa na kila kitu na ukaoa na baadaye kidogo kila kitu kikapotea; Msiipime ndoa katika mizania ya uchumi; havina uhusiano!
 
imedhititishwa wapi kwamba umri wa kuoa ni 24-28?...hakuna umri sahihi.
Nyamayao ni sawa hakuna umri sahihi lakini tuangalie range ipi ni nzuri kifamilia zaidi maana kuna wengine wana-capitalize hapo hapo kuwa hakuna kipindi maalum cha kuoa ili kufanikisha ufuska wa kulala na mabinti mbalimbali (hawana commitment)
 
Nyamayao ni sawa hakuna umri sahihi lakini tuangalie range ipi ni nzuri kifamilia zaidi maana kuna wengine wana-capitalize hapo hapo kuwa hakuna kipindi maalum cha kuoa ili kufanikisha ufuska wa kulala na mabinti mbalimbali (hawana commitment)

ndio hapo nasema kuwa inategemeana na mtu na mtu, kama yupo tayari kuanzisha familia, kucmama kwa miguu yake mwenyewe,kuwa tayari na majukumu ya familia, bac na aoe, kimbweka amesema 34 wakati umri huo tayari mr wangu ana watoto 3...hakuna formula kwenye hili....
 
mtu ukijipanga kusema uwe na kila kitu ndio uoe hiyo nayo ni dhana potofu, ndio mana wanaangukia kwa wenye tamaa zao hawapati mapenzi ya kweli, wanapata wale waliopo kwa ajili ya alichonacho(mali) na sio mapenzi.....bado nasema hakuna umri sahihi wa kuoa, achia mbali hao wanaotaka kujpanga wawe na kila kitu.

am sorry to say...hivi hii kitu niliyo-bold bado wanawake wa karne ya 21 wanayo kweli???....mie siamini kabsaaaa...kama wapo sio dunia yetu
 
ukiona ushaanza kufikiria umri sahihi wa kuoa ..........jua uko tayari wewe kuoa 😀
 
am sorry to say...hivi hii kitu niliyo-bold bado wanawake wa karne ya 21 wanayo kweli???....mie siamini kabsaaaa...kama wapo sio dunia yetu

wapo wengi sana, bali nyie ndio mnakosea kuchagua, mnawataka wa matawi ya juu, mkutane cjui Carnivore, umkute nae ana kila kitu kama wewe, awe mtoto wa mjini mwenye kujua mambo ya kimjini,hao lazima wawe kimaslahi na sio kimapenzi... mabinti descent wamejaa kibao ni uchaguzi wenu mbovu.
 
who cares huamini kuhusu mapenzi ya kweli?! yaani wanawake wote hao walioko hakuna hata wachache wenye mapenzi ya kweli?
 
ukiona ushaanza kufikiria umri sahihi wa kuoa ..........jua uko tayari wewe kuoa 😀
hapana ndoa yangu mimi ni ya muda mrefu sana (kongwe) nimeshapoteza na kuchonga upya pete ya ndoa mara nne na nina watoto 2 wanaosoma shule kwenye ndoa tu ni wa muda mrefu ingawa nilioa nikiwa 29
 
hapana ndoa yangu mimi ni ya muda mrefu sana (kongwe) nimeshapoteza na kuchonga upya pete ya ndoa mara nne na nina watoto 2 wanaosoma shule kwenye ndoa tu ni wa muda mrefu ingawa nilioa nikiwa 29

dah,,,mpwa ulichelewa sana mi kwa umri huo nishapeleka watoto shule! LOL
 
hapana ndoa yangu mimi ni ya muda mrefu sana (kongwe) nimeshapoteza na kuchonga upya pete ya ndoa mara nne na nina watoto 2 wanaosoma shule kwenye ndoa tu ni wa muda mrefu ingawa nilioa nikiwa 29

huwa unazipoteza kivipi? 😀
 
huwa unazipoteza kivipi? 😀
kuna moja nilikuta tu haipo mkononi, nyingine wakati nafanya mazoezi gym niliivua nadhani wajanja wakatambaa nayo, nyingine ilikuwa inanibana nikaivua siku hiyo nilikuwa na mechi ya ugenini na timu moja toka Jolly wakati timu inaondoka ikairamba ile pete mezani na nyingine ilitumbukia kwenye sinki wakati nanawa ilinivuka pale mombo hotelini kile kichujio cha maji kilikuwa kibovu ikapitiliza
 
Back
Top Bottom