Ni Tanzania Pekee (only in Tanzania)

Ni Tanzania Pekee (only in Tanzania)

Ni Tanzania pekee wageni wanaochukua rasilimali za nchi wakazipelekwa kwao lakini wanaitwa ni wawekezaji.

Ni nchi pekee wageni wanaachiwa kufanya biashara ya kuchoma mahindi lakini wanaachiwa waendelee kufanya hivyo kwa kuwa ni wawekezaji

Ni nchi pekee ambayo wezi wa mabilioni ya pesa wanakubali kabisa kwamba waliiba lakini badala ya kuchukuliwa hatua za kisheria wanaombwa warejeshe pesa walizoiba
 
Ni Tanzania pekee Chama kikuu cha upinzani kinaongozwa na mfalme aliepata sufuri kidato cha sita huku akiongoza mapropesa
 
Ni Tanzania pekee ambapo kituo cha ITV kinaendelea kurusha Tangazo la BOSS kupitia kwa marehemu small
 
Ni Tanzania tuu peke yake Wanawasifia Wazungu kuliko Waafrika wenzao.

Ni Tanzania tuu peke yake Wanawapapatikia wanyonyaji na mabeberu "Israili na Moroko", wakati Nyerere na Mandela waliwapinga, na hata mbiu rasmi ya Umoja wa Afrika wamewapinga hawa makabaila wawili.

Ni Tanzania tuu peke yake wanajua siasa ya Marekani kuliko siasa ya nchi za Afrika.

Watawala CCM mnajukumu kubwa sana kumrudisha Mwafrika awe na fikra sahihi.

Fikra za Mwafrika zimepigwa mnada.

Pesa za Wazungu, tamaa zetu na tabia ya kuwapapatikia Wazungu zisitupeleke sehemu ya kumsaliti Baba wa Taifa. Hayupo na sisi leo Baba wa Taifa, lakini "spirit" yake iko alive na tuko tayari kudumisha fikra zake.

Awamu ya 5, kuchamba kwingi....

"Message sent and delivered"
 
Ni tanzania pekee ambayo watu wake wanakopeshwa pesa za kusomea elimu ya juu nawakiisha ajira kulipa ni nogwa
 
Kuna haka kamsemo " ni Tanzania Pekee a.k.a Only in Tanzania" nimekuwa nikikutana nako kwenye nyuzi mbalimbali humu JF. Nimetumia muda mrefu kutafakari haka kamsemo na nimegundua kweli ni only in Tanzania kuna mambo mengi yanatokea yakushangaza kama si kutuaibisha watanzania.

Ifuatayo ni sehemu ambazo nimekuta huu msemo ukitumika.

Ni Tanzania pekee Tanzanite inachimbwa lakini soko kuu la Tanzanite ni Kenya na India.

Ni Tanzania pekee mwizi wa mali ya uma anajulikana lakini hachukuliwi hatua yeyote.

Ni Tanzania pekee mtu ana PHD lakini hawezi ongea kingereza.

Ni Tanzania pekee Mwenyekiti anajiuzuru tena kwa barua na mbwembwe tele kwenye media ila baada ya mwaka anarudi kwa ubabe nakudai na yeye ndiye Mwenyekiti halali.

Ni Tanzania pekee pesa za maafa/rambirambi zinageuka kuwa za lambalamba.

Ni Tanzania pekee Waziri Mkuu anaulizwa swali anajibu Naibu Spika.

Ngoja niishie hapo mengine mtaongeza wenyewe, maana ni Tanzania pekee ukiongea ukweli unaitwa mchochezi.

1) Hata almasi zote zinazochimbwa duniani soko kuu ni Ujerumani. Kahawa ya duniani soko kuu ni Uingereza.

Hilo la kwanza, ni ujinga tu kudhani kuwa kwa kuwa unachimba madini basi soko kuu litakuwa kwako.

Ndizi hazilimwi Dar. Lakini mahakama ya ndizi (soko kuu la ndizi) lipo Dar.

Ni ujinga tu umetujaa Watanzania mpaka tunafikia kuwa na fikra za kijinga.
 
1) Hata almasi zote zinazochimbwa duniani soko kuu ni Ujerumani. Kahawa ya duniani soko kuu ni Uingereza.

Hilo la kwanza, ni ujinga tu kudhani kuwa kwa kuwa unachimba madini basi soko kuu litakuwa kwako.

Ndizi hazilimwi Dar. Lakini mahakama ya ndizi (soko kuu la ndizi) lipo Dar.

Ni ujinga tu umetujaa Watanzania mpaka tunafikia kuwa na fikra za kijinga.
Ni ujinga kitu kinazalishwa kwako wanatajirika wengine.
 
Back
Top Bottom