Ni siri gani iliyopo kati ya usingizi na kifo?

Ni siri gani iliyopo kati ya usingizi na kifo?

Kifo ni ile hali ya viungo muhimu vya mwili (vital organs to be clear) kuacha kufanya kazi inavyotakiwa hivyo kupelekea dysfunctions in human body.

Haijarishi ni vitu gani vimesababisha hizo vital organs ziache kufanya kazi iwe naturally au environmentally.
Dysfunctions ambazo zitapelekea hizo vital organs kuacha kufanya kazi haijarishi ilichukua muda gani mpaka kufikia hatua ya kuacha kufanya kazi.
Hivyo hapo tunasema kufa.

Usingizi ni ile hali naturally ya mwili and conscious mind kupumzika baada ya kuwa active kwa muda mrefu.
Unalala ili kugain energy na kuweka mwili sawa ili kesho ukapambane tena.

Kuhusu kutotambua kama umelala na unaota.
Ni sababu sehemu ya mind yako ambayo inajihusisha na utambuzi na ufahamu inakuwa imelala
Conscious mind inakuwa off.
ambayo technically ni wewe.

Which means sehemu ya mind ambayo hauko aware nayo na hauwezi kuincontrol inatake part kubwa.
Subconscious mind.
Hivyo kila unachoota na kila kinachoendelea kinakuwa nje ya uwezo wako.
So hata unapoota yule kwenye ndoto sio wewe bali ni subconscious mind inakuwa kazini na wewe unakuwa observer tu bila kujua.

Ndio maana ukiwa ndotoni kila kitu huonekana kawaida mpaka pale ukiamka then unatambua something was actually strange.

So conclusion kutokana na maelezo yangu ya juu ni kwamba kifo hakina mahusiano yoyote na usingizi.

Ni short simple explanation lakini inaweza kujibu baadhi ya maswali.

Ukitaka kujua zaidi mambo ya usingizi, ndoto na kifo nenda katafute movie inaitwa inception imegusia hayo mambo kwa kiasi chake ipo little complicated dakika 30 za kwanza baada ya hapo you'll catch up to it.
Interest.
 
kifo si sawa na usinginzi - Kifo ni lazima uumie wakati roho inaacha mwili - maumivu yanatofautiana kutokana na maovu ama mema yako uliyoyatenda hapa duniani.

Wengine wakati wa kufa wanakata adi gogo na jicho pima huku wengine wakilala usingizi mnono - unakuta maiti kama inatabasamu vile.

Tendeni mema enyi wanadamu, maisha ya hapa duniani ni mafupi mno - wafanyie wepesi binadamu wenzako ili upate maisha marefu na uhesabiwe HAKI -ewe mwanadamu mwenye jeuri na kiburi.
Hatimaye Ibrahimu umeachiliwa urudi duniani kutwambia kuhusu kifo.
 
Wakuu najaribu tu kuwaza kama heading inavyojieleza, tunalala na tunaamka viumbe wote hai lazima walale tena usingizi wa kutojitambua na pasipo kujua chochote kinachoendelea juu yao.

Kuna mahusiano yoyote juu ya usingizi na kifo?
Kwa ninavyo fahamu mimi.
Kusinzia ni kupumuzika na kushuka utendaji kazi wa baadhi ya mifumo.
Kufa ni kufeli kwa baadhi au mifumo yote mwilini
 
Kifo ni ile hali ya viungo muhimu vya mwili (vital organs to be clear) kuacha kufanya kazi inavyotakiwa hivyo kupelekea dysfunctions in human body.

Haijarishi ni vitu gani vimesababisha hizo vital organs ziache kufanya kazi iwe naturally au environmentally.
Dysfunctions ambazo zitapelekea hizo vital organs kuacha kufanya kazi haijarishi ilichukua muda gani mpaka kufikia hatua ya kuacha kufanya kazi.
Hivyo hapo tunasema kufa.
Hizo organ ni zipi? Kuna swali nataka kuuliza ndo mana
 
Babako hajaacha gogo kweli?
Mema yapi hayo uliyosema tuyatende ikiwa unaweza kumtusi mtu asiyehusika? Baba ameingiaje kwenye comment yako.

Mkiambiwa walokole wema wenu ni mchana usiku mnaroga, mnasema mnaonewa.
 
Hakuna anajua jua baada ya kufa kinatokea nini, lakini kwa kutumia vitabu vya dini tunaamini ukifa roho inacha mwili na kurudi kwa Muumba.

Kwahiyo nadhani baada ya kufa nafsi/roho itakuwa inajua nini kinaendele.

Hivyo basi kifo na usingizi ni vitu viwili tofauti kabisa

Zaburi 90:5 NEN​

Unawatowesha wanadamu katika usingizi wa kifo, nao ni kama majani machanga ya asubuhi
 

Zaburi 90:5 NEN​

Unawatowesha wanadamu katika usingizi wa kifo, nao ni kama majani machanga ya asubuhi
 
Lazaro alikuwa amekufa yapata siku nne kabla Yesu hajafika pale. Lakini Yesu alipokwenda kwenye kaburi lake, alithibitisha kwamba kwa Mungu ni rahisi kuwafufua wafu kama ilivyo rahisi kwetu kumwamsha mwenzetu aliyelala usingizi.

Ni faraja kubwa kwetu kujua kwamba wapendwa wetu waliokufa wame “lala usingizi,” yaani, wanapumzika salama salimini ndani ya Yesu. Shimo lile refu la mauti, ambalo sisi wenyewe tutalipitia siku moja, ni kama kulala usingizi mtulivu wa amani.
 
Kama hujawahi kufa siwezi kukuamini unapozungumza habari ya kifo.Aje mtu mmoja aliyewahi kufa atuambie habari ya kifo hapo tutamuelewa.Mtu huyo asiwe aliefufuliwa na gwajima(nileteeeni gwajima)
 
kifo si sawa na usinginzi - Kifo ni lazima uumie wakati roho inaacha mwili - maumivu yanatofautiana kutokana na maovu ama mema yako uliyoyatenda hapa duniani.

Wengine wakati wa kufa wanakata adi gogo na jicho pima huku wengine wakilala usingizi mnono - unakuta maiti kama inatabasamu vile.

Tendeni mema enyi wanadamu, maisha ya hapa duniani ni mafupi mno - wafanyie wepesi binadamu wenzako ili upate maisha marefu na uhesabiwe HAKI -ewe mwanadamu mwenye jeuri na kiburi.
Kifo ni kama usingizi usio na ndoto ,Biblia inakiita kifo kuwa ni “usingizi” mara 54.

Yesu alifundisha kwamba kifo ni kama usingizi., alisema hivi kwa wanafunzi wake:

Yesu alipomaliza kusema maneno hayo, akawaambia, “Rafiki yetu Lazaro amelala, lakini mimi nitakwenda kumwamsha”. Wanafunzi wake wakamwaabia, “Bwana, ikiwa amelala, basi atapona”. Wao walidhani kwamba alikuwa amesema juu ya kulala usingizi, kumbe alikuwa amesema juu ya kifo cha Lazaro. Basi, Yesu akawaambia waziwazi, Lazaro amekufa – (Yohana 11:11-14).
 
Kama hujawahi kufa siwezi kukuamini unapozungumza habari ya kifo.Aje mtu mmoja aliyewahi kufa atuambie habari ya kifo hapo tutamuelewa.Mtu huyo asiwe aliefufuliwa na gwajima(nileteeeni gwajima)
Au nasema uongo ndugu zangu [emoji1787][emoji1787][emoji1787]
 
Kifo ni hali ambapo ubongo unapoacha kufanya kazi moja kwa moja(irriversible)

Usingizi ni ile hali ambapo unakuta baadha ya mifumo ya mwili inapumzika kufanya kazi
 
Siri ya usingizi tunaijua, ila siri ya kifo tutadanganyana bure. Hakuna aliyewahi kufa kati ya wote tunaochat humu
 
kifo si sawa na usinginzi - Kifo ni lazima uumie wakati roho inaacha mwili - maumivu yanatofautiana kutokana na maovu ama mema yako uliyoyatenda hapa duniani.

Wengine wakati wa kufa wanakata adi gogo na jicho pima huku wengine wakilala usingizi mnono - unakuta maiti kama inatabasamu vile.

Tendeni mema enyi wanadamu, maisha ya hapa duniani ni mafupi mno - wafanyie wepesi binadamu wenzako ili upate maisha marefu na uhesabiwe HAKI -ewe mwanadamu mwenye jeuri na kiburi.
Mkuu haya mambo hayanaga kanuni! Kusema kwamba maumivu ya roho kutoka yanategemea na maovu ya mtu hizi ni nadharia tu hazina uhalisia!

Hata kwenye biblia tunaona kuna watu ambao walikuwa ni manabii wakubwa na ni Wacha Mungu lakini walikufa vifo vibaya mfano Nabii Stefano! Unataka kusema kwamba wote waliokufa kwa vifo vibaya walikuwa watenda maovu na wote waliokufa kwa utulivu walikuwa watenda mema!
 
Back
Top Bottom