Ni nini sababu inayowasukuma Wazungu na weupe kutubagua waafrika hasa weusi!?


Ngonepi

Ngonepi

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2013
Messages
1,534
Likes
391
Points
180
Ngonepi

Ngonepi

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2013
1,534 391 180
Wanajamvi nimetumia muda mwingi kutafakari ni kwa nini sisi watu weusi tunabaguliwa na Wazungu pamoja na kabila zingine zisizo za kiafrika, na bado sijapata majibu kwa kweli.
Tuliona ubaguzi Afrika ya kusini na mataifa mengine hapahapa afrika yenye mchanganyiko wa weusi na jamii ya watu wengine,

Nchi za magharibi Amerika na ulaya vivyo hivyo hali ni mbaya kwa mtu mweusi, tatizo letu ni nini? Tuna nini kisichowafurahisha au kuwaudhi kwenye ngozi yetu!!

Nchi kama Urusi hali ni mbaya zaidi, ukipata simulizi za waafrika wishio Urusi jinsi wanyanyasavyo ni mbaya mbaya kabisa, waafrika wanajeruhiwa hata kwa vitu vyenye ncha kali kwa sababu tu ya ngozi yao!

Mbaya zaidi hata uzaliwe na mzazi mmoja mweupe na mwingine mweusi bado hali ni mbaya tu kwako.
Tuna nini sisi waAfrika!!? Tumekosewa wapi? Hapa afrika tunaishi na kila jamii kuanzia Wazungu, Waarabu, wachina, wahindi na jamii nyingi nyigine na hatuwabagui! Tuna nini sisi?

Kwa mnofahamu nini kinasababisha ubaguzi huu tufanyiwao nawaomba Elimu tafadhali, maana naogopa hata kusafiri!!.
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
647
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 647 280
Ni ujinga tu.
 
C

cha'

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2013
Messages
471
Likes
5
Points
35
C

cha'

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2013
471 5 35
Njia yao ya kujihami, mazingira duniani yanamfanya mwafrika anawiri zaidi ya wote, mpinzani mchina. Mchina pia hubaguliwa popote aendapo hata tz.
 
D

Dublin

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2013
Messages
1,035
Likes
184
Points
160
D

Dublin

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2013
1,035 184 160
wanajamvi nimetumia muda mwingi kutafakari ni kwa nini sisi watu weusi tunabaguliwa na wazungu pamoja na kabila zingine zisizo za kiafrika, na bado sijapata majibu kwa kweli.
Tuliona ubaguzi afrika ya kusini na mataifa mengine hapahapa afrika yenye mchanganyiko wa weusi na jamii ya watu wengine,

nchi za magharibi amerika na ulaya vivyo hivyo hali ni mbaya kwa mtu mweusi, tatizo letu ni nini? Tuna nini kisichowafurahisha au kuwaudhi kwenye ngozi yetu!!

Nchi kama urusi hali ni mbaya zaidi, ukipata simulizi za waafrika wishio urusi jinsi wanyanyasavyo ni mbaya mbaya kabisa, waafrika wanajeruhiwa hata kwa vitu vyenye ncha kali kwa sababu tu ya ngozi yao!

Mbaya zaidi hata uzaliwe na mzazi mmoja mweupe na mwingine mweusi bado hali ni mbaya tu kwako.
Tuna nini sisi waafrika!!? Tumekosewa wapi? Hapa afrika tunaishi na kila jamii kuanzia wazungu, waarabu, wachina, wahindi na jamii nyingi nyigine na hatuwabagui! Tuna nini sisi?

Kwa mnofahamu nini kinasababisha ubaguzi huu tufanyiwao nawaomba elimu tafadhali, maana naogopa hata kusafiri!!.
sababu kubwa ni wivu! Chunguza kwa makini utaelewa na maanisha nini!
 
nzalendo

nzalendo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
7,865
Likes
2,734
Points
280
nzalendo

nzalendo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
7,865 2,734 280
Ni stori ndefu sanaaa.......ila kwa kifupi.........historia inaonyesha kwamba kizazi cha kizungu kinapotea hasa anglo saxons.......na mtu mweusi ni mgumu kiasi kwamba anaweza ku furahia maisha kwa zaidi ya miaka mia (licha ya kwamba tunapandikiziwa maradhi mbali mbali bila kujijua)........ Mzungu ni dhaifu ngozi zao nywele..........na pia wana wivu kwao hakuna kitu kulinganisha na afrika hasa maeneo anayotoka mwafrika mweusi ni ya rutuba na yana mali nyingi ambazo zinaweza kutufanya tuishi kama paradiso.........bila mwafrika mweusi hakuna maisha duniani ....believe me.......lazima watuchukie ili wao waweze kuishi na vizazi vyao.......mfano nchi ya uingereza ni ka kisiwa kadogo........kamesha jaaa.maeneo ya kupata riziki ni finyu...hivyo lazima watumie akili ya ziada ili kuishi ikiwa ni pamoja na kuuza lugha yao... Pamoja na ujambazi,utajiri wa uingereza asili yake ni uharamia katika meli za wafanya biashara waliokuwa wanatoka afrika.....rejea historia ya wafalme wa uingereza wa kina 'vi king'..........tushukuru mungu mzungu huyu huyu alitaka kutoa kizazi chote cha mtu mweusi kwa sababu wanazozijua kama walivyoteketeza kizazi cha red indians bara la amerika..lakini mungu ni mwema ..........tupo tunaishi and time will tell shame 2 dem.
 
Ngonepi

Ngonepi

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2013
Messages
1,534
Likes
391
Points
180
Ngonepi

Ngonepi

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2013
1,534 391 180
Ni stori ndefu sanaaa.......ila kwa kifupi.........historia inaonyesha kwamba kizazi cha kizungu kinapotea hasa anglo saxons.......na mtu mweusi ni mgumu kiasi kwamba anaweza ku furahia maisha kwa zaidi ya miaka mia (licha ya kwamba tunapandikiziwa maradhi mbali mbali bila kujijua)........ Mzungu ni dhaifu ngozi zao nywele..........na pia wana wivu kwao hakuna kitu kulinganisha na afrika hasa maeneo anayotoka mwafrika mweusi ni ya rutuba na yana mali nyingi ambazo zinaweza kutufanya tuishi kama paradiso.........bila mwafrika mweusi hakuna maisha duniani ....believe me.......lazima watuchukie ili wao waweze kuishi na vizazi vyao.......mfano nchi ya uingereza ni ka kisiwa kadogo........kamesha jaaa.maeneo ya kupata riziki ni finyu...hivyo lazima watumie akili ya ziada ili kuishi ikiwa ni pamoja na kuuza lugha yao... Pamoja na ujambazi,utajiri wa uingereza asili yake ni uharamia katika meli za wafanya biashara waliokuwa wanatoka afrika.....rejea historia ya wafalme wa uingereza wa kina 'vi king'..........tushukuru mungu mzungu huyu huyu alitaka kutoa kizazi chote cha mtu mweusi kwa sababu wanazozijua kama walivyoteketeza kizazi cha red indians bara la amerika..lakini mungu ni mwema ..........tupo tunaishi and time will tell shame 2 dem.
Ikiwa ni wivu, mimi sioni wivu wa wazungu kwa waafrka, maana kwa udhaifu wetu Wazungu wameweza kutupora kila walichokuwa na shida nacho kutoka kwetu, na hadi leo bado wanaendelea kufanya hivyo: wanatupora mali zetu watakavyo kwa udhaifu wetu wa akili,
Ni juzi tu tumesikia hapa kwetu Tanzania Qatar Airways imeondoka na wanyama hai wa kutosha tu kuwapeleka Arabuni! Huu ni mmoja wapo tu wa jamaa watumiavyo ujinga wetu.
Sasa hapa sioni sababu ya wao kutuonea wivu sisi. Unamwonea wivu mtu mwenye kitu ambacho wewe huwezi kupata, sasa wao wakitaka tulivyonavyo mbona wanajichukulia tu, wivu unatoka wapi?

Ni kwa nini wanatubagua!!!
 
Kilahunja

Kilahunja

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2011
Messages
1,504
Likes
45
Points
145
Kilahunja

Kilahunja

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2011
1,504 45 145
Ngonepi unaniliza mwenzio Jaman loh, sijui tumekosa nini sisi kizazi cheusi
but ukija kwenye biology perspective we are better million tyms compare to them people!!!!
 
Last edited by a moderator:
Christine1

Christine1

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2012
Messages
12,596
Likes
1,461
Points
280
Christine1

Christine1

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2012
12,596 1,461 280
hata tuliowakaribisha hapa kwetu bado wanatubagua!
angalia wahindi/waarabu etc.
halafu tumejipendekeza tumewapa maeneo mazuri ya kuishi wakati wazawa wanateseka!
nenda nchi zao uone km weusi wanaishi kwa raha km wao walivyojiachia hapa km sio ujinga wetu ni nn?
halafu wana dharau sana hawa ....
 
E

eltontz

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2009
Messages
849
Likes
217
Points
60
E

eltontz

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2009
849 217 60
hata tuliowakaribisha hapa kwetu bado wanatubagua!
angalia wahindi/waarabu etc.
halafu tumejipendekeza tumewapa maeneo mazuri ya kuishi wakati wazawa wanateseka!
nenda nchi zao uone km weusi wanaishi kwa raha km wao walivyojiachia hapa km sio ujinga wetu ni nn?
halafu wana dharau sana hawa ....
Ni hela zao ndio zinawafanya waishi maeneo mazuri ndugu...hata wewe unaweza ishi maeneo hayo. Tofauti ya kiuchumi ndo inaleta haya mambo. Tatizo biashara nyingi tumewaachia wahindi wafanye kila mji mkuu wa kila mkoa wa nchi hii kuna wahindi na waarbabu;hadi wilayani; they know where the monies are !
 
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,097
Likes
388
Points
180
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,097 388 180
ata matajiri weusi ubagua weusi masikin ilo mbona hamsemi
 
Ngonepi

Ngonepi

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2013
Messages
1,534
Likes
391
Points
180
Ngonepi

Ngonepi

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2013
1,534 391 180
ata matajiri weusi ubagua weusi masikin ilo mbona hamsemi
Hatuzungumzii ubaguzi wa kipato, ishu ya mweusi tajiri kumbagua mweusi maskini si ubaguzi wa rangi.
Hapa tunazungumzia kwa nini weusi tunabaguliwa?! Mtu mweupe hata ukimzidi kiuchumi bado tu yeye anajiona ni bora kuliko mweusi. Hivyo tunahitaji kujua asili ya ubaguzi huu ni nini?

Kuna ubaguzi wa aina nyingi duniani lakini unaguzi maarufu na hatari kabisa ni huu wa mwafrika anapobaguliwa na kila binadamu mwenye ngozi nyeupe!

Tumekosa nini, au tunakasoro gani kwenye ngozi yetu, kwanini wanatuita nyani hali wakifahamu kabisa kuwa sisi ni binadamu kabisa, kama ni mapungufu tunaweza kuwa nayo lakini ambayo kimsingi wao hayawaathiri chochote!!
Kwa nini wanatubagua!?
 
Chum Kane

Chum Kane

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2013
Messages
953
Likes
243
Points
60
Chum Kane

Chum Kane

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2013
953 243 60
Sababu ni moja tu...MIAFRIKA NDIVYO YALIVYO.
 
INGENJA

INGENJA

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2012
Messages
4,924
Likes
3,534
Points
280
INGENJA

INGENJA

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2012
4,924 3,534 280
sleeping giant..."The Kings sons and daughters from Nile waters
The first architect, the first philosophers, astronomers
The first prophets and doctors was
"
 
C

cj21125

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2013
Messages
2,034
Likes
135
Points
160
C

cj21125

JF-Expert Member
Joined May 12, 2013
2,034 135 160
Kwa sababu sisi watu weusi hatuaminiki tuna ubinafsi, wizi, ufisadi ndio desturi yetu.
 
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
8,511
Likes
5,379
Points
280
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
8,511 5,379 280
Wanajamvi nimetumia muda mwingi kutafakari ni kwa nini sisi watu weusi tunabaguliwa na Wazungu pamoja na kabila zingine zisizo za kiafrika, na bado sijapata majibu kwa kweli.
Tuliona ubaguzi Afrika ya kusini na mataifa mengine hapahapa afrika yenye mchanganyiko wa weusi na jamii ya watu wengine,

Nchi za magharibi Amerika na ulaya vivyo hivyo hali ni mbaya kwa mtu mweusi, tatizo letu ni nini? Tuna nini kisichowafurahisha au kuwaudhi kwenye ngozi yetu!!

Nchi kama Urusi hali ni mbaya zaidi, ukipata simulizi za waafrika wishio Urusi jinsi wanyanyasavyo ni mbaya mbaya kabisa, waafrika wanajeruhiwa hata kwa vitu vyenye ncha kali kwa sababu tu ya ngozi yao!

Mbaya zaidi hata uzaliwe na mzazi mmoja mweupe na mwingine mweusi bado hali ni mbaya tu kwako.
Tuna nini sisi waAfrika!!? Tumekosewa wapi? Hapa afrika tunaishi na kila jamii kuanzia Wazungu, Waarabu, wachina, wahindi na jamii nyingi nyigine na hatuwabagui! Tuna nini sisi?

Kwa mnofahamu nini kinasababisha ubaguzi huu tufanyiwao nawaomba Elimu tafadhali, maana naogopa hata kusafiri!!.
Nimesoma michango ya wengi lakini karibu yote ni ya kujidanganya na kujifariji. Kwa kifupi kabisa binadamu hupewa heshima kulingana na mambo anayoyafanya. Chukua mfano wa technolojia, madawa na uvumbuzi. Hebu niambie ni waafrika wangapi wamefanya uvumbuzi kwenye hii nyanja? Karibu kila kitu kimeanzia Ulaya. Na sio kuanzia tu ila hata kuendeleza waafrika weusi hatuwezi. Matibabu tunashindwa hata kujitibu wenyewe mpaka tukimbilie nje. Chakula hatuwezi kujilisha wenyewe mpaka tungojee misaada kutoka nje. Kuongoza hatuwezi kujiongoza wenyewe mpaka tusibiri maelekezo kutoka nje. Na haya yooooooooooote yanafanyika huku tukiwa tunaishi kwenye lundo la utajiri wa madini, ardhi, misitu na vitu vingine viiiingi kabisa. Tutaheshimiwaje? Wamekuja watu weupe kutoka Ulaya na wameigeuza Afrika Kusini kama Ulaya na ikawa tofauti kabisa na sehemu nyingine Afrika. Wamechukuliwa waafrika weusi wakapelekwa Marekani lakini mpaka leo bado ndio mafukara wakubwa. Kwa kifupi wewe unadai uheshimiwe bila wewe mwenyewe kuonyesha kitu ulichokifanya ambacho kinakufanya udai heyo heshima. Huwezi kujisaidia katkati ya soko mchana kweupe halafu uheshimiwa.
 
kadoda11

kadoda11

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
21,275
Likes
15,705
Points
280
kadoda11

kadoda11

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
21,275 15,705 280
Nimesoma michango ya wengi lakini karibu yote ni ya kujidanganya na kujifariji. Kwa kifupi kabisa binadamu hupewa heshima kulingana na mambo anayoyafanya. Chukua mfano wa technolojia, madawa na uvumbuzi. Hebu niambie ni waafrika wangapi wamefanya uvumbuzi kwenye hii nyanja? Karibu kila kitu kimeanzia Ulaya. Na sio kuanzia tu ila hata kuendeleza waafrika weusi hatuwezi. Matibabu tunashindwa hata kujitibu wenyewe mpaka tukimbilie nje. Chakula hatuwezi kujilisha wenyewe mpaka tungojee misaada kutoka nje. Kuongoza hatuwezi kujiongoza wenyewe mpaka tusibiri maelekezo kutoka nje. Na haya yooooooooooote yanafanyika huku tukiwa tunaishi kwenye lundo la utajiri wa madini, ardhi, misitu na vitu vingine viiiingi kabisa. Tutaheshimiwaje? Wamekuja watu weupe kutoka Ulaya na wameigeuza Afrika Kusini kama Ulaya na ikawa tofauti kabisa na sehemu nyingine Afrika. Wamechukuliwa waafrika weusi wakapelekwa Marekani lakini mpaka leo bado ndio mafukara wakubwa. Kwa kifupi wewe unadai uheshimiwe bila wewe mwenyewe kuonyesha kitu ulichokifanya ambacho kinakufanya udai heyo heshima. Huwezi kujisaidia katkati ya soko mchana kweupe halafu uheshimiwa.
http://en.m.wikipedia.org/wiki/How_Europe_Underdeveloped_Africa
 
mzaramo

mzaramo

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2006
Messages
6,362
Likes
4,488
Points
280
mzaramo

mzaramo

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2006
6,362 4,488 280
wanatuona wajinga kwa sababu tulikubali kuacha mila zetu na dini zetu tukafata mila zao na dini zao
 

Forum statistics

Threads 1,249,421
Members 480,661
Posts 29,697,720