Ni nani alitaka kumuua Mzee Mangula? Kwanini?

Ni nani alitaka kumuua Mzee Mangula? Kwanini?

Katika utabibu kuna kitu kinaitwa "food poisoning" Sasa ukitafsiri hayo maneno mawili kwa kiswahili, ndipo lilipo chimbuko la taharuki.

Ukiongea na madaktari na kuwaomba tafsiri ya hilo neno, utakuja kutambua kwamba, ni kitu cha kawaida sana, ambacho mimi na wewe tunakumbana nacho kila mara.

Tatizo ninaloliona hapa, ni pengine, ni nani mwenye jukumu la kutoa tafsiri sahihi ya haya maswala ya kitabibu..
Kama kuna kitu kina makengeza mengi ni hili la mzee wetu Mangula aliyepata ugonjwa wa ghafla akiwa kwenye majukumu yake na kukimbizwa hospital ya Taifa Muhimbili.

Wananchi hatukujua kabla kama kuna la ziada nyuma ya pazia kuhusiana na huu ugonjwa mpaka police walipotoa ripoti matokeo ya uchunguzi wa vipimo vya mzee Mangula kwamba vipimo majibu yanaonesha alilishwa sumu kwenye chakula

Mkanganyiko ni hapa police wanapotoa hii taarifa mara tu baada ya majibu kutoka. Maswali yamekuwa mengi na wengi wanaona kama utaratibu umekiukwa ama huu ni utaratibu mpya

Kumbe kulikuwa tayari na hofu ya mchezo mchafu kwenye huo ugonjwa? Kwahiyo sample Hazikwenda kwa madaktari wa kawaida bali kwa mkemia mkuu na majibu wakapewa police na si daktari wake?

Ugonjwa ni siri ya mgonjwa na daktari wake mpaka pale atakaporuhusu vinginevyo.. Je kwenye hili Mzee Mangula karidhia litangazwe hadharani? Na vipi kuhusu daktari wake.

Je, kuna kesi yoyote imeshafunguliwa mahakamani na mlalamikaji ni nani!? Washukiwa ni nani?

Polisi imeshachimba bit kuwa itawatafuta wahusika 'walioweka sumu ' kwenye chakula, nje na ndani ya chama, nje na ndani ya nchi? Mbona kama ni mkwara wa haraka mno?

Kama sumu husika ilimpataa kupitia chakula
Je, ni nani siku hiyo alipewa tenda ya chakula?
Je, ni nani siku hiyo alimsavia mzee Mangula chakula?
Je, ni sumu ya aina gani mzee Mangula aliwekewa?

Hivi kwani haiwezekani ikawa pengine ni nzi wa kijani yule wa chooni ilitokea akapita kwenye chakula cha mzee Mangula na kuacha uchafu wake hapo uliomuathiri mzee?

Kuna mkanganyiko mkubwa sana kwenye hili kama sio propaganda kwakuwa taarifa ya police inazua maswali mengi kuliko majibu.

Hebu tuchukulie katika hali ya kawaida kabisa kwamba mzee Mangula alikuwa na maadui na wakaona njia bora ya kummaliza nia kupitia sumu kwenye chakula na sio njia nyingine yoyote.

Je, ni uaduli juu ya nini? Ama kama ni chuki ni juu ya nini?
Je, ni kisasi?
Je, ni roho mbaya?
Je, mzee anajua nini ambacho wahusika/mhusika hawakutaka aendelee kukijua?
Je, Mzee hajui nini ambacho wahusika/ mhusika hawakutaka akijue?
Je, kwa kutumia sumu kwenye chakula mhusika/wahusika hawakuona hatari ya kujulikana haraka kama
mzee Mangula angeathiriwa na sumu kiasi cha kupoteza uhai na hatimaye mwili wake kufanyiwa post mortem?

Kwa kumbukumbu za nyuma Kolimba na Chachange wote marehemu hawa. Inasemwa walimalizwa kupitia sumu kwenye chakula maji... Kwanini huyu kitumike chakula?

Kuna risk kubwa kwenye kutumia chakula kama silaha ya sumu kwakuwa inahusisha watu wengi na mmoja anaweza kuharibikiwa biashara yake hasa kama chakula husika kililishwa kwa tenda..

Tunachezwa shere hapa na polisi ndio wanatuchanganya zaidi kuhusiana na hili lakini pia kuna wale vijana waliokuwa wanatabiri kuhusu kutokea tukio kunwaa je ni hili lililofeli ama kuna lingine?

Jr[emoji769]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sahihi kabisa
Katika utabibu kuna kitu kinaitwa "food poisoning" Sasa ukitafsiri hayo maneno mawili kwa kiswahili, ndipo lilipo chimbuko la taharuki.

Ukiongea na madaktari na kuwaomba tafsiri ya hilo neno, utakuja kutambua kwamba, ni kitu cha kawaida sana, ambacho mimi na wewe tunakumbana nacho kila mara.

Tatizo ninaloliona hapa, ni pengine, ni nani mwenye jukumu la kutoa tafsiri sahihi ya haya maswala ya kitabibu..


Sent using Jamii Forums mobile app

Jr[emoji769]
 
Kama kuna kitu kina makengeza mengi ni hili la mzee wetu Mangula aliyepata ugonjwa wa ghafla akiwa kwenye majukumu yake na kukimbizwa hospital ya Taifa Muhimbili.

Wananchi hatukujua kabla kama kuna la ziada nyuma ya pazia kuhusiana na huu ugonjwa mpaka police walipotoa ripoti matokeo ya uchunguzi wa vipimo vya mzee Mangula kwamba vipimo majibu yanaonesha alilishwa sumu kwenye chakula

Mkanganyiko ni hapa police wanapotoa hii taarifa mara tu baada ya majibu kutoka. Maswali yamekuwa mengi na wengi wanaona kama utaratibu umekiukwa ama huu ni utaratibu mpya

Kumbe kulikuwa tayari na hofu ya mchezo mchafu kwenye huo ugonjwa? Kwahiyo sample Hazikwenda kwa madaktari wa kawaida bali kwa mkemia mkuu na majibu wakapewa police na si daktari wake?

Ugonjwa ni siri ya mgonjwa na daktari wake mpaka pale atakaporuhusu vinginevyo.. Je kwenye hili Mzee Mangula karidhia litangazwe hadharani? Na vipi kuhusu daktari wake.

Je, kuna kesi yoyote imeshafunguliwa mahakamani na mlalamikaji ni nani!? Washukiwa ni nani?

Polisi imeshachimba bit kuwa itawatafuta wahusika 'walioweka sumu ' kwenye chakula, nje na ndani ya chama, nje na ndani ya nchi? Mbona kama ni mkwara wa haraka mno?

Kama sumu husika ilimpataa kupitia chakula
Je, ni nani siku hiyo alipewa tenda ya chakula?
Je, ni nani siku hiyo alimsavia mzee Mangula chakula?
Je, ni sumu ya aina gani mzee Mangula aliwekewa?

Hivi kwani haiwezekani ikawa pengine ni nzi wa kijani yule wa chooni ilitokea akapita kwenye chakula cha mzee Mangula na kuacha uchafu wake hapo uliomuathiri mzee?

Kuna mkanganyiko mkubwa sana kwenye hili kama sio propaganda kwakuwa taarifa ya police inazua maswali mengi kuliko majibu.

Hebu tuchukulie katika hali ya kawaida kabisa kwamba mzee Mangula alikuwa na maadui na wakaona njia bora ya kummaliza nia kupitia sumu kwenye chakula na sio njia nyingine yoyote.

Je, ni uaduli juu ya nini? Ama kama ni chuki ni juu ya nini?
Je, ni kisasi?
Je, ni roho mbaya?
Je, mzee anajua nini ambacho wahusika/mhusika hawakutaka aendelee kukijua?
Je, Mzee hajui nini ambacho wahusika/ mhusika hawakutaka akijue?
Je, kwa kutumia sumu kwenye chakula mhusika/wahusika hawakuona hatari ya kujulikana haraka kama
mzee Mangula angeathiriwa na sumu kiasi cha kupoteza uhai na hatimaye mwili wake kufanyiwa post mortem?

Kwa kumbukumbu za nyuma Kolimba na Chachange wote marehemu hawa. Inasemwa walimalizwa kupitia sumu kwenye chakula maji... Kwanini huyu kitumike chakula?

Kuna risk kubwa kwenye kutumia chakula kama silaha ya sumu kwakuwa inahusisha watu wengi na mmoja anaweza kuharibikiwa biashara yake hasa kama chakula husika kililishwa kwa tenda..

Tunachezwa shere hapa na polisi ndio wanatuchanganya zaidi kuhusiana na hili lakini pia kuna wale vijana waliokuwa wanatabiri kuhusu kutokea tukio kunwaa je ni hili lililofeli ama kuna lingine?

Jr[emoji769]

naona kama unaingilia kazi ya Upelelezi ambayo ni jukumu la polisi,
Kwa sasa polisi wapo kazini tuwaache wafanye kazi yao, itakapo kamilika lazima watatoa taarifa ya walicho kibaini
 
Kaka huku ni Jamiiforums WHERE WE DARE TO TALK OPENLY
naona kama unaingilia kazi ya Upelelezi ambayo ni jukumu la polisi,
Kwa sasa polisi wapo kazini tuwaache wafanye kazi yao, itakapo kamilika lazima watatoa taarifa ya walicho kibaini

Jr[emoji769]
 
Ugomvi wa madungu huo..chukua jembe ukalime mjomba...

Na bado wataparurana kisawasawa, si umesikia mziki wa kule Mara?
 
Kama kuna kitu kina makengeza mengi ni hili la mzee wetu Mangula aliyepata ugonjwa wa ghafla akiwa kwenye majukumu yake na kukimbizwa hospital ya Taifa Muhimbili.

Wananchi hatukujua kabla kama kuna la ziada nyuma ya pazia kuhusiana na huu ugonjwa mpaka police walipotoa ripoti matokeo ya uchunguzi wa vipimo vya mzee Mangula kwamba vipimo majibu yanaonesha alilishwa sumu kwenye chakula

Mkanganyiko ni hapa police wanapotoa hii taarifa mara tu baada ya majibu kutoka. Maswali yamekuwa mengi na wengi wanaona kama utaratibu umekiukwa ama huu ni utaratibu mpya

Kumbe kulikuwa tayari na hofu ya mchezo mchafu kwenye huo ugonjwa? Kwahiyo sample Hazikwenda kwa madaktari wa kawaida bali kwa mkemia mkuu na majibu wakapewa police na si daktari wake?

Ugonjwa ni siri ya mgonjwa na daktari wake mpaka pale atakaporuhusu vinginevyo.. Je kwenye hili Mzee Mangula karidhia litangazwe hadharani? Na vipi kuhusu daktari wake.

Je, kuna kesi yoyote imeshafunguliwa mahakamani na mlalamikaji ni nani!? Washukiwa ni nani?

Polisi imeshachimba bit kuwa itawatafuta wahusika 'walioweka sumu ' kwenye chakula, nje na ndani ya chama, nje na ndani ya nchi? Mbona kama ni mkwara wa haraka mno?

Kama sumu husika ilimpataa kupitia chakula
Je, ni nani siku hiyo alipewa tenda ya chakula?
Je, ni nani siku hiyo alimsavia mzee Mangula chakula?
Je, ni sumu ya aina gani mzee Mangula aliwekewa?

Hivi kwani haiwezekani ikawa pengine ni nzi wa kijani yule wa chooni ilitokea akapita kwenye chakula cha mzee Mangula na kuacha uchafu wake hapo uliomuathiri mzee?

Kuna mkanganyiko mkubwa sana kwenye hili kama sio propaganda kwakuwa taarifa ya police inazua maswali mengi kuliko majibu.

Hebu tuchukulie katika hali ya kawaida kabisa kwamba mzee Mangula alikuwa na maadui na wakaona njia bora ya kummaliza nia kupitia sumu kwenye chakula na sio njia nyingine yoyote.

Je, ni uaduli juu ya nini? Ama kama ni chuki ni juu ya nini?
Je, ni kisasi?
Je, ni roho mbaya?
Je, mzee anajua nini ambacho wahusika/mhusika hawakutaka aendelee kukijua?
Je, Mzee hajui nini ambacho wahusika/ mhusika hawakutaka akijue?
Je, kwa kutumia sumu kwenye chakula mhusika/wahusika hawakuona hatari ya kujulikana haraka kama
mzee Mangula angeathiriwa na sumu kiasi cha kupoteza uhai na hatimaye mwili wake kufanyiwa post mortem?

Kwa kumbukumbu za nyuma Kolimba na Chachange wote marehemu hawa. Inasemwa walimalizwa kupitia sumu kwenye chakula maji... Kwanini huyu kitumike chakula?

Kuna risk kubwa kwenye kutumia chakula kama silaha ya sumu kwakuwa inahusisha watu wengi na mmoja anaweza kuharibikiwa biashara yake hasa kama chakula husika kililishwa kwa tenda..

Tunachezwa shere hapa na polisi ndio wanatuchanganya zaidi kuhusiana na hili lakini pia kuna wale vijana waliokuwa wanatabiri kuhusu kutokea tukio kunwaa je ni hili lililofeli ama kuna lingine?

Jr[emoji769]

Polisi waulize kama wamewapata waliompiga risasi TL kwanza na Ben yuko wapi wakimaliza ndio watuambie mambo ya sumu.
 
Siasa zina mambo mengi sana. Mzee Mangula kwa jinsi alivyo na misimamo, lazima awe na maadui. Sijui nani alitaka kufanya hivyo. Ila kwenye kugombea madaraka, chochote kinawezekana
 
Kama kuna kitu kina makengeza mengi ni hili la mzee wetu Mangula aliyepata ugonjwa wa ghafla akiwa kwenye majukumu yake na kukimbizwa hospital ya Taifa Muhimbili.

Wananchi hatukujua kabla kama kuna la ziada nyuma ya pazia kuhusiana na huu ugonjwa mpaka police walipotoa ripoti matokeo ya uchunguzi wa vipimo vya mzee Mangula kwamba vipimo majibu yanaonesha alilishwa sumu kwenye chakula

Mkanganyiko ni hapa police wanapotoa hii taarifa mara tu baada ya majibu kutoka. Maswali yamekuwa mengi na wengi wanaona kama utaratibu umekiukwa ama huu ni utaratibu mpya

Kumbe kulikuwa tayari na hofu ya mchezo mchafu kwenye huo ugonjwa? Kwahiyo sample Hazikwenda kwa madaktari wa kawaida bali kwa mkemia mkuu na majibu wakapewa police na si daktari wake?

Ugonjwa ni siri ya mgonjwa na daktari wake mpaka pale atakaporuhusu vinginevyo.. Je kwenye hili Mzee Mangula karidhia litangazwe hadharani? Na vipi kuhusu daktari wake.

Je, kuna kesi yoyote imeshafunguliwa mahakamani na mlalamikaji ni nani!? Washukiwa ni nani?

Polisi imeshachimba bit kuwa itawatafuta wahusika 'walioweka sumu ' kwenye chakula, nje na ndani ya chama, nje na ndani ya nchi? Mbona kama ni mkwara wa haraka mno?

Kama sumu husika ilimpataa kupitia chakula
Je, ni nani siku hiyo alipewa tenda ya chakula?
Je, ni nani siku hiyo alimsavia mzee Mangula chakula?
Je, ni sumu ya aina gani mzee Mangula aliwekewa?

Hivi kwani haiwezekani ikawa pengine ni nzi wa kijani yule wa chooni ilitokea akapita kwenye chakula cha mzee Mangula na kuacha uchafu wake hapo uliomuathiri mzee?

Kuna mkanganyiko mkubwa sana kwenye hili kama sio propaganda kwakuwa taarifa ya police inazua maswali mengi kuliko majibu.

Hebu tuchukulie katika hali ya kawaida kabisa kwamba mzee Mangula alikuwa na maadui na wakaona njia bora ya kummaliza nia kupitia sumu kwenye chakula na sio njia nyingine yoyote.

Je, ni uaduli juu ya nini? Ama kama ni chuki ni juu ya nini?
Je, ni kisasi?
Je, ni roho mbaya?
Je, mzee anajua nini ambacho wahusika/mhusika hawakutaka aendelee kukijua?
Je, Mzee hajui nini ambacho wahusika/ mhusika hawakutaka akijue?
Je, kwa kutumia sumu kwenye chakula mhusika/wahusika hawakuona hatari ya kujulikana haraka kama
mzee Mangula angeathiriwa na sumu kiasi cha kupoteza uhai na hatimaye mwili wake kufanyiwa post mortem?

Kwa kumbukumbu za nyuma Kolimba na Chachange wote marehemu hawa. Inasemwa walimalizwa kupitia sumu kwenye chakula maji... Kwanini huyu kitumike chakula?

Kuna risk kubwa kwenye kutumia chakula kama silaha ya sumu kwakuwa inahusisha watu wengi na mmoja anaweza kuharibikiwa biashara yake hasa kama chakula husika kililishwa kwa tenda..

Tunachezwa shere hapa na polisi ndio wanatuchanganya zaidi kuhusiana na hili lakini pia kuna wale vijana waliokuwa wanatabiri kuhusu kutokea tukio kunwaa je ni hili lililofeli ama kuna lingine?

Jr[emoji769]
Polisi kwa Mara ya kwanza wanatangaza kiongozi kudhuriwa.Huwa wanakanusha kila jambo Leo iweje waweke hadharani? Wauaji walipewa Nina lawasiojulikana sasa iweje sumu ijulikane
 
Mimi Sina hata shida na sumu kukutwa mwilini. Mimi nina shida na integrity, credibility, accountability na responsibility ya jeshi letu la Polisi. Inakuwaje wanawahisha haraka kiasi hiki taarifa nyeti inayohusu kiongozi mkubwa kama Mangula kuwa na sumu mwilini? Haraka ya nn? Kumfurahisha nani? Kwanini hawana subira? Kwanini vifua vyao ni chekecheke? Why cause public panic bila sababu za lazima? Ina maana hawafundishi kwamba katika ulinzi na usalama public panic ni kitu Cha kujitahidi kuzuia sana?
 
Back
Top Bottom