Ni 'MUDA' au 'MDA'


Sigara Kali

Sigara Kali

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2017
Messages
2,081
Likes
4,127
Points
280
Sigara Kali

Sigara Kali

JF-Expert Member
Joined May 28, 2017
2,081 4,127 280
Salaam wana JF
Hivi kiswahili chetu kinaelekea wapi?
Naona kadri siku zinavyozidi kwenda inaibuka misamiati ya ajabu ajabu hasa kwenye upande wa kiswahili cha kuandikwa
Kuna hili neno "MUDA" naona siku hizi linazidi kupotea miongoni mwa maandiko ya kiswahili badala yake linaandikwa "MDA"
Kibaya zaidi hadi huku JF nyumbani kwa great thinker nako watu wanatumia kiswahili kibovu neno MDA limezagaa kwenye nyuzi nyingi sana
Neno lingine ni hili "TYU" badala ya 'TU' halafu maneno haya yamekaa kutamkwa tamkwa na watoto wa kike sasa wewe Dume zima unapoandika neno MDA au TYU ni dalili za ushoga hizo

OVA
 
MBITIYAZA

MBITIYAZA

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2017
Messages
15,220
Likes
25,789
Points
280
MBITIYAZA

MBITIYAZA

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2017
15,220 25,789 280
huwa nasisimkwa kwa kughadhabika !inakera mno
 
whitehorse

whitehorse

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2009
Messages
2,295
Likes
3,556
Points
280
whitehorse

whitehorse

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2009
2,295 3,556 280
Jamani muwe na yumani fesi . Muda - mjini .. Vijijini kote ni "mda"

Hata huku CHATO mafundi karibu wote wanaojenga airport wanasema "mda" maana nako huku ni kijijini sana

MUDA - inatumika mjini
MDA - inatumika vijijini

Vyote ni sawa kikatiba
 
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
7,358
Likes
9,557
Points
280
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
7,358 9,557 280
Muda inapendeza zaidi japo "mda" haidhuru sana
 
Thad

Thad

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2017
Messages
11,376
Likes
25,313
Points
280
Thad

Thad

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2017
11,376 25,313 280
Sipati picha baada ya miaka 10 kiswahili chetu kitakuwa na hali gani.
 
Beberu Mwitu

Beberu Mwitu

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2013
Messages
14,716
Likes
38,314
Points
280
Beberu Mwitu

Beberu Mwitu

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2013
14,716 38,314 280
Muda ndio neno sahihi, watu wengine wana matatizo ya kifonolojia kwani hata Musa wanaita Msa.
 

Forum statistics

Threads 1,251,863
Members 481,917
Posts 29,788,083