Ni kweli Kiarabu ndio lugha pekee ya Peponi?

Ni kweli Kiarabu ndio lugha pekee ya Peponi?

Kuna mshikaji alijilipua Middle East. Bahati nzuri hakupoteza maisha. Israel wakampeleka hospital. Alipozinduka, akajua yuko Ahera. Akaanza kuulizia mizigo yake sabini iko wapi. Kumbe yuko kwenye mikono ya MOSAD. Walitaka kujua nani amemtuma wamshughulikie
[emoji3][emoji3][emoji3][emoji3][emoji3]
 
kuhusu kinywaji peponi hakuna kinywaji kinacho lewesha vyote vipo Safi.nakuhusu mabikra wapo sio uzushi namwanaume ana fufu liwa akiwa naumri wamiaka33 ili ale starehe vizuri.
Iyo pepo yenu mtume aliwaambia itakua wap Mkuu,mana km dunian kumejaa na uko mbinguni Elon musk anafanya yake labda km mtaenda kwny kabur lake
 
kamajambo dogo Kama Hilo hulijui mkuu chakukushauri usubiritu kufa ujiendee zako motonitu. mana wengine mumeumbiwa moto.
Ko hilo fungu lako la mabikra 70 limeshaumbwa tayr ama Allah anasubir mfufuke kwnz ndo ataanza kufyatua izo bikra,vitu vngne vinachekesha sana asee,fanya ufe mapema uziwah mbususu zako usije kukuta ni mabibi
 
Ko hilo fungu lako la mabikra 70 limeshaumbwa tayr ama Allah anasubir mfufuke kwnz ndo ataanza kufyatua izo bikra,vitu vngne vinachekesha sana asee,fanya ufe mapema uziwah mbususu zako usije kukuta ni mabibi
usikasirike mkuu hatawewe unanafasi yakuzipata. kua muisilamu tenda mema alio amrisha mungu hakika mungu atakulipa bikra ustarehe nazo milele peponi.
 
Asalaam Aleykhum warahmatullah Wabarakatul....!

Wadau hasa Waislam (Ndugu katika Imaan) naomba kujuzwa kuwa ni kweli Kiarabu ambacho kilitumika katika Quran iliyoshushwa na katika Hadith ndio pekee itatumika Peponi?

Hii ni kwasababu kuna Ustadh mmoja huwa anasisitiza Waislam waache kusoma lugha zingine na badala yake wasome Kiarabu ambacho ni Lugha ya Peponi

Aidha leo katika ukurasa wa Twitter nikaona Mdau mwingine akisisitiza hilo.
View attachment 2310321
Kama lugha ni ya peponi kwann ujifunzie dunian?
 
Kwanin watu wanakariri Quran
Qu'ran haijaletwa kwa lengo kukariri ,lengo kuu la Qu'ran kusoma mafundisho yake kuielewa na kumfanyia kazi.

Na hilo la kutilia mkazo zaidi kwenye kukariri imepelekea kufeli pakubwa kwa umma huu haswa kipindi hiki matokeo yake unakuta mtu amekariri Qu'ran nzima lakini lakini mtu wa hovyo mfano wakina Mbosso , Lavalava wale usikute ni wasomi wazuri wa Qu'ran kea kukariri ila wanachofanya ni kinyume na Qu'ran sababu ni kukuriri tu.Na watu wa namna hiyo wanaosoma kibubusa wamekemewa vikali katika Qu'ran yenyewe
tadabbur-quran-800x800.jpeg


Mimi nilianza kuona mabadiliko mengi katika maisha baada ya kuanza kusoma ujumbe wa Qu'ran moja kwa Moja na kutilia mkazo zaidi kwenye maudhui yake , sio siri kama waislamu wote tungefuata yaliyomo mule kea usahihi wake na uhakika mabadiko makubwa yangetokea miongoni mwetu na Duniani kwa ujumla kwani kuna muongozo katika kila jambo tena kwa wepesi kabisa hadi jinsi ya kumdai mtu na kutunza kumbukumbu tatizo wengi wetu tumeghafiika.
d9a95cc22bd57b354cf3807eac231dcd.jpg


905dd182fe01942e28c06a5f86a35f2d(2).png
 
Qu'ran haijaletwa kwa lengo kukariri ,lengo kuu la Qu'ran kusoma mafundisho yake kuielewa na kumfanyia kazi.

Na hilo la kutilia mkazo zaidi kwenye kukariri imepelekea kufeli pakubwa kwa umma huu haswa kipindi hiki matokeo yake unakuta mtu amekariri Qu'ran nzima lakini lakini mtu wa hovyo mfano wakina Mbosso , Lavalava wale usikute ni wasomi wazuri wa Qu'ran kea kukariri ila wanachofanya ni kinyume na Qu'ran sababu ni kukuriri tu.Na watu wa namna hiyo wanaosoma kibubusa wamekemewa vikali katika Qu'ran yenyeweView attachment 2430654

Mimi nilianza kuona mabadiliko mengi katika maisha baada ya kuanza kusoma ujumbe wa Qu'ran moja kwa Moja na kutilia mkazo zaidi kwenye maudhui yake , sio siri kama waislamu wote tungefuata yaliyomo mule kea usahihi wake na uhakika mabadiko makubwa yangetokea miongoni mwetu na Duniani kwa ujumla kwani kuna muongozo katika kila jambo tena kwa wepesi kabisa hadi jinsi ya kumdai mtu na kutunza kumbukumbu tatizo wengi wetu tumeghafiika. View attachment 2430650

View attachment 2430653
Watoto wanakariri Quran uko madrasa alafu unataka kubisha we ni noma
 
Achanaga na utapeli hiyo dini yenu kazi kuwaibida kondoo ndo maana ule mkoa wenye matapeli wengi ndo iyo dini imeshika haramu ...kwa sasa wengi wanasilimu
Watu wameanza kusilimu toka karne ya 6(wakati wa mohamad) lakini mpaka leo Ukristo ndio Dini Kubwa(kwa idadi ya watu) kuliko zote ulimwenguni
 
Back
Top Bottom