Ngeleja, Jairo hawahitajiki wizarani


sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
12
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 12 135
Mwazoni mwa miaka ya 1980 wakati huo nikiwa mwalimu mkuu wa shule ya msingi mvuaha,wilayani morogoro vijijini, mkoani morogoro kilitokea kituko cha mwaka kama sio cha karne.

Kilikuwa kipindi cha cha sikukuu ya kiislamu.Vijana wawili walikunywa pmbe nyingi mapema asubuhi kabla ya saa 5.00 kusherekea sikukuu ile.Baada ya kuuchapa mtindi,vijana wale waliingia ndani kulala asubuhi ile huku wakiwaacha wake na wapenzi wao nje wakiendelea na maandalizi ya mapishi kwa ajili ya sikukuu.

Muda wa kati ya saa 9.00 na saa 10.00 alasiri mmoja wa vijana wale aliamka na kwa kudhani ni usiku,akawasha kibatari na kutoka nje uchi wa mnyama akienda chooni huku akikinga kibatari kwa mkono wa kushoto kuzuia upepo kisizimike!

Akidhani ni usiku wa manane,jua alilokuta nje likiwaka alidhani ni mbalamwezi ,alielekea chooni huku akina mama walio kuwa wanapika ukumbini wakikimbia na kutawanyika kulia na kushoto.Pale ukumbini alibaki mke wake akiwa mdomo wazi, akishangaa kilichomsibu mumewe hadi kuamua kutoka nje ya nyumba yake uchi,tena mchana akiwa ameshika kibatari.


Hayo ndio matatizo ya ulevi.Ulevi wa namna hii hadi kutoka nje uchi machana na kibatari ndio unao weza kulinganishwa na kitendo cha Waziri wa nishati na madini Wiliam ngeleja na katibu mkuu wake Dadid jairo kurejeshwa kazini na katibu mkuu kiongozi,Philemon Luhanjo"Kukumbatiana na kushangilia wakapigwa picha ,Ngeleja na Jairo walikuwa wametoka nje uchi mchanawa jua kali.Ngeleja alijishushia hadhi hadi akaacha shughuli za bunge mjini dodoma akatimka mbio kumpokea na kumshangilia katibu mkuu wake.

Tafakari chukua hatua,ulevi nomaaaaaaaaaaaaaa!


 
Maarko

Maarko

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
1,063
Likes
245
Points
160
Maarko

Maarko

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
1,063 245 160
Ngeleja hawezi kuondoka madarakani kwa sasa kwani tatizo siyo yeye,Tatizo lipo na halishughulikiwi!!!
 
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
3,912
Likes
93
Points
145
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
3,912 93 145
Wote hawa ni marafiki vipenzi wa bwana mkubwa. Bora kunyamaza tu maana hata tukisema haisaidii kitu
 
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2008
Messages
2,532
Likes
9
Points
0
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2008
2,532 9 0
Watu hawa wawili wakitajwa tu roho yangu inachafuka! Wanaua watu na familia zao njaa halafu wao wanacheka cheka na kutengeneza michongo ya rushwa na kutoa empty rhetoric. Iko siku Mungu atatenda haki na kuwaumbua majahili hawa!
 
Bishop Hiluka

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
5,150
Likes
2,592
Points
280
Bishop Hiluka

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined Aug 12, 2011
5,150 2,592 280
Mwazoni mwa miaka ya 1980 wakati huo nikiwa mwalimu mkuu wa shule ya msingi
mvuaha, wilayani morogoro vijijini, mkoani morogoro kilitokea kituko cha mwaka
kama sio cha karne.
Kweli ni kituko cha mwaka hasa kukilinganisha kisa hiki na suala la Jairo na Ngereja...
Bravo!
 
THINKINGBEING

THINKINGBEING

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2010
Messages
2,758
Likes
878
Points
280
THINKINGBEING

THINKINGBEING

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2010
2,758 878 280
Hii allegory nimeipenda.
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
12
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 12 135
Ngeleja hawezi kuondoka madarakani kwa sasa kwani tatizo siyo yeye,Tatizo lipo na halishughulikiwi!!!
Hii nchi ipo siku itafika tu maarko.
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
12
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 12 135
Hii allegory nimeipenda.
Wafanyakazi wa wizara ya nishati na madini hawakuona ubaya wowote kwa fedha kuchangwa wakapelekewa wabunge kwa sababu yoyote ile kwa kuwa hakuna fedha ilyotoka wizarani kwao.
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
12
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 12 135
Kweli ni kituko cha mwaka hasa kukilinganisha kisa hiki na suala la Jairo na Ngereja...
Bravo!
Hii ndio TZ vituko kila kukicha,inauma sana watawala wanavyo tufanyia.
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
12
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 12 135
Wafanyakazi wa nishati na madini wamezoea kuambulia makombo yanayo tolewa na wezi wanao itwa wawekezaji katika sekta ya madini,wanyama pori na gesi basi kwao wao wazuri ni wakubwa wao wanaowashirikisha ubadhirifu wa mali ya umma.
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
12
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 12 135
Watu hawa wawili wakitajwa tu roho yangu inachafuka! Wanaua watu na familia zao njaa halafu wao wanacheka cheka na kutengeneza michongo ya rushwa na kutoa empty rhetoric. Iko siku Mungu atatenda haki na kuwaumbua majahili hawa!

Hakuna sababu yoyote ya waziri ngereja kupaparika na kukimbilia kumpokea ofisa wa chini yake na kumpongeza kwa maua na vitambaa vyeupe na wapiga picha kushangilia huku wafanyakazi wao wakiimba kuwa wameshinda ,Je! ilikuwa ushindi zidi ya nani?
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
12
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 12 135
Wote hawa ni marafiki vipenzi wa bwana mkubwa. Bora kunyamaza tu maana hata tukisema haisaidii kitu
Bora kusema Jsaudi:kuliko kukaa kimya tu wafanyakzi wa madini hupata posho katika hizo semina elekezi za kuweka mikakati ya kuondoa kero ya umeme ,kukamilisha mipango ya muda mrefu na ya muda mfupi !upuuzi mtupu usio leta umeme.
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
12
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 12 135
Ni upuuzi wa mwaka pia
Ni zaidi ya upuuzi.
Kitendo cha ngeleja kujisahau hadi akaenda kumfungulia mlango jairo ndiye anaye paswa kumfungulia mlango yeye kinajieleza kwa nini hakuna umeme tanzania na hautakuwepo hadi ngeleja na jairo watakapo ondoka nishati na madini.
 
K

kakolo

Senior Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
188
Likes
51
Points
45
Age
47
K

kakolo

Senior Member
Joined Jul 7, 2011
188 51 45
Swala si ngereja,Jairo wala Mkuu wa kaya. Tatizo lipo kwetu watanzania wote kwa nini hatufanyi kinachotakiwa kufanywa???
Twendeni tukawalazimishe wote waondoke ofisini mwao. Nguvu ya umma ilifanikiwa Kenya na bado inafanikiwa sehemu
Nyingine ya dunia. Sasa tuache kulaumu hao watu kwani wote hawajui wajibu wao mambo yanapoharibika. Maoni yangu.
 
I

IPECACUANHA

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2011
Messages
2,409
Likes
641
Points
280
I

IPECACUANHA

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2011
2,409 641 280
Swala si ngereja,Jairo wala Mkuu wa kaya. Tatizo lipo kwetu watanzania wote kwa nini hatufanyi kinachotakiwa kufanywa???
Twendeni tukawalazimishe wote waondoke ofisini mwao. Nguvu ya umma ilifanikiwa Kenya na bado inafanikiwa sehemu
Nyingine ya dunia. Sasa tuache kulaumu hao watu kwani wote hawajui wajibu wao mambo yanapoharibika. Maoni yangu.
There is a time bomb ticking in this country. The peace that has been sang for decades is no where to be seen...you are likely to be robbed even as am writing this and this is a reality. Do you feel safe and peaceful? I don't
 

Forum statistics

Threads 1,237,000
Members 475,398
Posts 29,275,450