Ndoa za kikristo ni mkataba wa milele......


ZENTEL

ZENTEL

Member
Joined
Sep 16, 2011
Messages
30
Likes
0
Points
0
ZENTEL

ZENTEL

Member
Joined Sep 16, 2011
30 0 0
nataka kujua ivi mfano umemuona mmeo au mkeo ametoka mwa m/ke au m/me gest na mtu unaemjua kabisa ana h.i.v ...............na ukagoma kulala nae kwa madai ya kwamba mpaka mpime..........mkipima mwenzio ana hiv we huna je mtaachana au mtaendelea kuwa mtu na mumewe? Utakubali upate hiv na ww kwa kua amri ya dini mpaka mmoja anakufa?
 
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
6,865
Likes
152
Points
160
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
6,865 152 160
Kifo kitatutenganisha!!
ndo hivyo mkuu!
 
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2009
Messages
12,107
Likes
3,950
Points
280
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined May 28, 2009
12,107 3,950 280
Maneno mbofu mbofu....................tafuta maada nyingine
 
sweetlady

sweetlady

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2010
Messages
16,979
Likes
96
Points
145
sweetlady

sweetlady

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2010
16,979 96 145
Khaaa! Hilo ni swali au jibu! Upendo gan wa kuambukizana virus?.. Kama yamekukuta, tafakari na uchukue hatua.
 
Makindi N

Makindi N

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2008
Messages
1,068
Likes
17
Points
135
Makindi N

Makindi N

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2008
1,068 17 135
Msaidie huyo mke/mme kwa kwenda hospital atapewa tiba ya PEP (Post Exposure Prophylaxis). Inatolewa kwa cases km hiyo, au mtu/mtoto amebakwa etc. It has to be within 72 hrs tokea tukio litokee....... Akiipata atakua ngoma free..... Karibu vituo vyote vya afya Tanzania wanatoa hiyo huduma.

Swali la msingi kwanini mwenzi wako a-cheat?????????????????????????????? Ukimwacha huenda u r the source of the prob?
 
HekimaMoyoni

HekimaMoyoni

Member
Joined
Dec 9, 2010
Messages
55
Likes
1
Points
0
HekimaMoyoni

HekimaMoyoni

Member
Joined Dec 9, 2010
55 1 0
Ndoa za Kikristo hazisemi hivo Mkuu. Mke/Mme unaweza kumwacha kwa sababu za uasherati.
Yeye akale Uroda huko nje aje na Ngoma halafu niendelee kumkumbatia, wakati kayataka mwenyewe? Labda nisijue na nijikute kashaniambukiza.
 
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
15,192
Likes
588
Points
280
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
15,192 588 280
Sijui hii ya kwako umeipata wapi
Mwanamke anawez akuachwa kwa sababu ya uasherati mkuu na kama ametoka nje na umemuona sasa unasubiri nini
Na hiyo ngoma si sign kwamba alizini nje
Sasa unasubiri kushikiw abastola uambiwe kuwa huyu hafai tena kuwa mke
 
Kimbweka

Kimbweka

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2009
Messages
8,609
Likes
56
Points
145
Kimbweka

Kimbweka

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2009
8,609 56 145
Tumia akili wewe " mbona yeye atakuwa amekutenga kabla ya kifo mpaka ukamkuta guest house?"
 
MAVUNO

MAVUNO

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2011
Messages
524
Likes
197
Points
60
MAVUNO

MAVUNO

JF-Expert Member
Joined May 29, 2011
524 197 60
" ukiikosa haki ndani basi itafute nje ndivyo alivyofanya huyo mwenza"
 
Kibukuasili

Kibukuasili

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2010
Messages
866
Likes
17
Points
35
Kibukuasili

Kibukuasili

JF-Expert Member
Joined May 15, 2010
866 17 35
Hiyo sheria ilitungwa kabla ya ngoma, imepitwa na wakati ndugu yangu. Mungu amekupa akili, itumie
 
Filipo

Filipo

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
9,321
Likes
225
Points
160
Filipo

Filipo

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
9,321 225 160
"mwanamke hata achwa ila kwa zinaa!"
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,385
Likes
7,433
Points
280
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,385 7,433 280
Ni mambo magumu, "Ndoa na iheshimiwe na watu wote"
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,653
Likes
2,709
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,653 2,709 280
ndoa ya kikristo ni mkataba wa hiari kama mikataba mingine. tunaambiwa mnaweza kuachana kwa ajili ya uasherati,ila kuna issue ya kusamehe 7 x70. umeambiwa kuhusu PEP, hiyo ni immediate measure. kama mwenza anakubali kosa, na anataka kubadilika kimatendo na kuanza upya zoezi la kujenga uaminifu ndoa inaweza kuendelea. lakini umeshafikiria kuhusu binti ama kijana wa miaka 27, ambaye mwenza wake ameamua kumuacha na kuenda kuishi kinyumba na mtu mwingine. unadhani yeye ataishije kwa kuepuka dhambi na kutimiza mahitaji ya kimwili? kuna case niliiona papa alitoa ruhusa ya a divorced man kufunga ndoa tena aftr 10+ yrs of arguments! ndo maana bible inasema uzinzi (nadhani uliokithiri) unavunja ndoa.
 
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2011
Messages
4,892
Likes
1,472
Points
280
Age
28
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2011
4,892 1,472 280
Kwetu sisi wakatoliki... Kama alitoka nje, unaruhusiwa kuachana naye. Kama mkeo amepata ngoma (ila isiwe kwa njia ya uasherati) mnaruhusiwa kutumia kinga.
 
A

Ashangedere

Senior Member
Joined
Aug 9, 2010
Messages
119
Likes
0
Points
0
A

Ashangedere

Senior Member
Joined Aug 9, 2010
119 0 0
Msijiumize sana vichwa ndoa ni imani tu, watu wengi siku hizi ni house mates tu ili kulinda maslahi na heshima, kama ukimkuta mkeo/mumeo na mtu mwingine hakuna ndoa hapo. kuna watu wengi wanaishi pamoja lakini kila mtu ana ndoa yake kando, huo mpango wa kando ndio unapata upendo woote ila people are so cowards to go for what they want instead wanaamua kuishi coz of watoto, mali na labda kuogopa jamii itawaonaje. so its up to you to decide if you want ndoa na mtu unaeishi naye au na mpango wa kando.
 
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
4,982
Likes
312
Points
180
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
4,982 312 180
Hivi watu tunaogopa ukimwi ni kwa sababu ugonjwa huu unaua au kwa sababu hauna tiba? Kuna watu huwa wanafanya mapenzi hata kama wana malaria, vifafa n.k. Lakini ikija issue ya ukimwi, mtu ataruka kimanga as if kafumaniwa.
 
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
4,982
Likes
312
Points
180
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
4,982 312 180
ndoa ya kikristo ni mkataba wa hiari kama mikataba mingine. tunaambiwa mnaweza kuachana kwa ajili ya uasherati,ila kuna issue ya kusamehe 7 x70. umeambiwa kuhusu PEP, hiyo ni immediate measure. kama mwenza anakubali kosa, na anataka kubadilika kimatendo na kuanza upya zoezi la kujenga uaminifu ndoa inaweza kuendelea. lakini umeshafikiria kuhusu binti ama kijana wa miaka 27, ambaye mwenza wake ameamua kumuacha na kuenda kuishi kinyumba na mtu mwingine. unadhani yeye ataishije kwa kuepuka dhambi na kutimiza mahitaji ya kimwili? kuna case niliiona papa alitoa ruhusa ya a divorced man kufunga ndoa tena aftr 10+ yrs of arguments! ndo maana bible inasema uzinzi (nadhani uliokithiri) unavunja ndoa.

Inategemea ndoa ya kikristo dhehebu gani. Kwa wakatoliki ni issue ndefu sana. Unaweza ukaja kufa bado haijawa resolved.
 
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
19,734
Likes
1,422
Points
280
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
19,734 1,422 280
Haitenganishwi.
 
M

Mr.creative

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2011
Messages
494
Likes
37
Points
45
M

Mr.creative

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2011
494 37 45
Nami nawaambia ninyi:kila mtu atakayemwacha mkewe,isipokuwa ni kwa sababu ya UASHERATI,akaoa mwingine,azini,naye amwoaye yule aliyeachwa azini(Mathaya 19:9)
 

Forum statistics

Threads 1,235,274
Members 474,471
Posts 29,216,463