Ukiangalia kwa karibu marekani hana mandate ya kuvamia nchi ingine passipo idhini ya UN. Itakua imetumia vibaya nguvu zake kijeshi na hata nchi washirika wanasita kwa sababu hiyo.
Pili kuna suala la malipo ya uharibifu wa kivita, anayekuwa wa kwanza kutupa risasi ama kombora ndio aliyeanzisha vita hivyo gharama zote za vita hiyo atazilipa hata kama kashindwa vita hiyo.
Hili la pili ndio marekani analikwepa anafanya mazoezi, pitisha ndege, meli ili jamaa apige iwe sababu.
North Korea akipiga kombora wa kwanza hata waashirika wa marekani wanapata sababu ya kushuriki kwa kigezo mshirika wao kashambuliwa.
Hivyo hii vita itaanza tu pale NK utatupa kombora lake. Kuanzisha vita kwa ridhaa ya security council haiwekani maana Urusi na China wanaveto.
Tusibiri kitakachojiri