Nawezaje kumuomba baba wa mtoto anisaidie?

Nawezaje kumuomba baba wa mtoto anisaidie?

Dunia ina mengi.
Inasikitisha na kushangaza kuona mtu mliyekuwa mnafanya tendo adhimu leo imekuwa tabu kwake kutimiza wajibu wake na wewe kutafuta madesa ya jinsi ya kumfanya akusaidie.
Kama bado mnawasiliana mwambie tu kwa kifupi kuwa muda wa kupalilia shamba na kukuza mazao umefika hivyo afanye sehemu yake.
 
Unaonekana hujazoea kuomba omba, pia baba mtoto hakudhamiria mimba na hakuifurahia/ hakuwa tayari kuwa na majukumu ya mtoto. Inawezekana pia umeamua kuibeba mimba kama sababu ya kumuweka karibu na yeye au pesa zake.

Kumwambia mzazi mwenzio kuhusu kumuomba pesa ni jambo la kawaida sana sababu ni jukumu lake mwanaume kumtunza mtoto wake. Au huyo mwanaume ni mkali unamuogopa na hasira zake au ameikataa mimba na wewe umemjibu utamlea mwenyewe mwanao.

Ukiona unashindwa kumwambia basi ujue kuna historia nyuma yenu au kuna kitu nyuma ya pazia unatuficha.
 
Dah! mbona umeniwahi swali langu?maana nilikuwa nataka kumuuliza swali hilo hilo,kwa vyovyote darasani ulikuwa unaaangalizia majibu ya mitihani wewe haiwezekani tufanane maswali.

Ok ,hebu tusubiri jibu lake.
poleee
 
Huyo atakuwa na mke na familia tayari ndo maana anajifanya ka hajui alichokifanya ili kupotezea ushauri wangu, hakunahaja ya kusubiri kurudi kwa gari lilokuacha stand ambapo kuna magari mengine yana subiri abiria? Ikiwa abiria mwenyewe yuko salama hana mabomu usafiri wangu upo free.
 
Niko kwenye stage ya mwisho wa ujauzito ila mambo naona yamekua mengi na mimi ndo kwanza naanza maisha ila baba wa mtoto yuko vizuri na anajua situation yangu vizuri kabisa. Hapa nilipofikia nahitaji msaada hasa wa kifedha lakini mwenzangu haonyeshi kunisupport japo anajua kabisa nina kiumbe chake na uwezo wa kunisaidia anao. Nawezaje kumwambia anisaidie hapa nilipofikia sababh toka mwanzo mpaka hapa hajawahi nitumia hata elfu moja inisaidie kwenye ujauzito.
Naombeni mawazo yenu maana sijui pa kuanzia.
Vipi huyo jamaa atakuwa na uhakika gani sasa km hicho kiumbe ni chake?!maana wadada wa cku hz mna mambo mengi,mnafanya kiholela huko halafu mnatafuta mwenye uwezo mnambambikia!!Hop huo mzigo utakuwa wake kweli!
 
Niko kwenye stage ya mwisho wa ujauzito ila mambo naona yamekua mengi na mimi ndo kwanza naanza maisha ila baba wa mtoto yuko vizuri na anajua situation yangu vizuri kabisa. Hapa nilipofikia nahitaji msaada hasa wa kifedha lakini mwenzangu haonyeshi kunisupport japo anajua kabisa nina kiumbe chake na uwezo wa kunisaidia anao. Nawezaje kumwambia anisaidie hapa nilipofikia sababh toka mwanzo mpaka hapa hajawahi nitumia hata elfu moja inisaidie kwenye ujauzito.
Naombeni mawazo yenu maana sijui pa kuanzia.

Ndii mambo ya kazi yamekuwa mengi au vinoi na mambo matuu.

Ukaonga tu JF hakuna shida mayo lakini mtafute mgosi.

Au imbuli yako hii ni itungile?
 
Anajua una mimba yake?ni mume wa mtu?
Mwambie tu my dia akusaidie

Anajua nina mimba yake na hajaonyesha kukataa tatizo ni hanisaidii kitu. Na mimi toka nilivyojua ni mume wa mtu sikutaka habari nae zingine zaidi ya kuongea nae kuhusu mtoto na huwa anasisitiza atanitafuta tuongelee malezi ya mtoto. Toka ameniambia tutaonana tuongee hajawahi nitafuta mpaka leo ila anajua kabisa ujauzito ni wake.
 
Jikaze tu Dada, me nimelea peke angu hadi kujifungua hajawahi hata kuleta hela ya sabun, now mtoto ana miezi Saba

Nimejitahidi kujikaza ila nilipofikia nahitaji support na sina pa kuipata zaidi ya kwake
 
Vipi huyo jamaa atakuwa na uhakika gani sasa km hicho kiumbe ni chake?!maana wadada wa cku hz mna mambo mengi,mnafanya kiholela huko halafu mnatafuta mwenye uwezo mnambambikia!!Hop huo mzigo utakuwa wake kweli!

Angekua hana uhakika na mzigo kuwa ni wake angesema ila anajua ni wake basi tu hataki kuhusika.
 
Unaonekana hujazoea kuomba omba, pia baba mtoto hakudhamiria mimba na hakuifurahia/ hakuwa tayari kuwa na majukumu ya mtoto. Inawezekana pia umeamua kuibeba mimba kama sababu ya kumuweka karibu na yeye au pesa zake.

Kumwambia mzazi mwenzio kuhusu kumuomba pesa ni jambo la kawaida sana sababu ni jukumu lake mwanaume kumtunza mtoto wake. Au huyo mwanaume ni mkali unamuogopa na hasira zake au ameikataa mimba na wewe umemjibu utamlea mwenyewe mwanao.

Ukiona unashindwa kumwambia basi ujue kuna historia nyuma yenu au kuna kitu nyuma ya pazia unatuficha.

Kweli sipendi kuomba omba sababu mtu akininyima huwa namchukia kabisa afu sipendi kuwa disappointed. Wote hatukuidhamiria mimba na alitaka niitoe nikamwambia sitaitoa akasema sawa nitakusupport lakini baadae akaja akatuma hela niende nikatoe nikamwambia sitatoa. Akakaa kimya muda mrefu sana labda alihisi nimetoa baada ya miezi kadhaa nikamtafuta mimi nikamwambia sijatoa mimba ili ajue ana mtoto. Akarespond vizuri tu baada ya hapo akakaa kimya tena. Nikaja kumtafuta tena nikamuuliza anataka mtoto amtambue kama baba yake au nijue jina la kumuandika mtoto kwenye cheti akasema yeye ndo baba wa mtoto na atanitafuta tuongelee mustakabali wa ujauzito hapo ilikua miezi kama miwili toka nimtumie ujumbe wa kutotoa.
Akakaa kimya tena. Week mbilj zilizopita nikamchek tena kumwambia nakaribia kujifungua akitaka kumtafuta mwanae yuko huru ila kwa kuwa ameshajijua ndo baba basi mtoto atachukua majina yake kama baba. Akaonyesha kuwa na.furaha kabisa ila sasa hawezi nitafuta mpaka nimtafute na hajawahi hata kunisupport financially. Hiyo ndo story behind
 
Angekua hana uhakika na mzigo kuwa ni wake angesema ila anajua ni wake basi tu hataki kuhusika.

MAMMY mtarajiwa, kama una akaunti benki mkumbushe kwamba anatakiwa atimize wajibu wake kama anafahamu kwamba huo ni ujauzito wake.

Anatakiwa aanze jumamosi hii akingize fedha ya dharura halafu kila wiki akuwekee angalau laki moja za kujikimu.

Ni laki nne hizo na ni mbali ya fedha zingine za vifaa vya mtoto

Umefanya shopping ya vifaa vya mtoto yaani kitanda, nappies na wipes, vifaa vya vyakula chupa za maziwa na vingine muhimu?

Vipi moses basket na beseni la kuogeshea mtoto?

Hatua za mwanzo ni muhimu sana asicheze na maisha ya kitoto chetu bwana.

Anza kumbana taratibu kwa simu .
 
dada pole sana, kwani uyo mwanaume una mda gani nae tangu kuwa na mahusiano? je, unafahamu historia yake ya nyuma?
 
Mlivyokua mnagegedana amkuongelea suala la mimba? Na clinic unaendaje bila baba wa mtoto?
Inaonyesha ujielewi ndio maana ata hela hakupi.

Hatujawahi kuongelea mimba ilitokea tu ikaingia sikutaka kutoa. Clinic hawana shida. Najielewa sana ndo maana sikutaka kutoa ujauzito hata aliponipa hela niende nikatoe. Labda kama kujieleaa ulimaanisha sikutakiwa kuwa na mwanaume kama huyo
 
Hapo kwenye baba wa mtoto futa mana bado hajazaliwa weka baba aliyenipa ujauzito..kama ni mtu wako kukusaidia ni wajibu wake haihitaji kutumia nguvu nyingi ila kama ni mume wa mtu itabidi uwe mpole na itakuwa changamoto kubwa kwako

Asante kwa kunisahihisha. Ni mume wa mtu nilijua baadae kabisa na mimba ilishaingia sikua na cha kufanya tena. Ina maana mtu akiwa mume wa mtu haruhusiwi kulea ujauzito wake? Angejijua mume wa mtu asingenidanganya.
 
Back
Top Bottom