Nawauliza Viongozi wa Jiji la Mwanza

Nawauliza Viongozi wa Jiji la Mwanza

KalamuTena

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2018
Posts
13,181
Reaction score
17,182
Hata kama sio viongozi mliopo hivi sasa kwenye ngazi ya uongozi wa Jiji, swali hili linawahusu na ikiwapendeza jaribuni kulifikiria na kulifanyia kazi, kubadili au kupunguza heshima kubwa anayopewa kiongozi huyu kwa kutambuliwa kwa hadhi asiyoistahili kwa uongozi wake hapa nchini, Afrika Mashariki na Afrika.

Barabara muhimu sana katika Jiji hili yenye urefu na mandhari nzuri kupewa jina la kiongozi ambaye haijulikani alilifanyia nini Jiji, Tanzania, Afrika Mashariki na Afrika kunaibua maswali juu ya heshima hiyo anayopewa; na hasa ikizingatiwa kwamba Mwasisi wa Taifa letu, Mwalimu Nyerere yeye hakupewa heshima kama hiyo huko alikotawala kiongozi huyu. Ukitafuta barabara aliyopewa Julius Nyerere nchini Kenya utaikuta uchochoroni, si Nairobi pekee, bali hata katika miji mikubwa mingine kama Mombasa, Kisumu na kwingineko.

Swali ni hili: Ilikuwaje hadi barabara kubwa ya kuingilia Jijini akapewa Jomo Kenyatta, barabara inayochukua urefu mkubwa na kwa miaka ijayo eneo lote la kandokando ya ziwa inakopitia barabara hii litakuwa la kuvutia sana kwa Jiji hili?
Kuna jambo lipi muhimu alilolifanya kwa Jiji kiasi cha kupewa jina la barabara kuu ndani ya Jiji?

Nimetafuta barabara yenye jina la Sokoine, Kawawa, au Mkwawa hapa Jijini siyaoni. Milton Obote iko wapi? Samora Machel, Kenneth Kaunda, siwaoni!

Pendekezo: Badala ya kumpa barabara yote tokea huko nje ya mji hadi mjini kwenyewe; kama inalazimu aendelee kuwepo kwenye barabara hiyo, basi mwisho wake iwe toka mjini hadi Mkuyuni; kama siyo Igogo, na mtu mwingine apewe barabara inayokwenda hadi Nyegezi.

Kama hamtaafiki ushauri huu, italazimu pawepo 'petition' ya kuliondoa kabisa jina la huyu kiongozi ambaye hakuifanyia lolote Tanzania, Afrika Mashariki na hata Afrika. Inafahamika wazi kwamba huyu ndiye aliyekuwa kikwazo kikubwa katika ukombozi Kusini mwa Afrika, na alichangia kwa kiasi kikubwa katika kuvunjika kwa ushirikiano wa Afrika Mashariki wa mwanzo.
 
Hata kama sio viongozi mliopo hivi sasa kwenye ngazi ya uongozi wa Jiji, swali hili linawahusu na ikiwapendeza jaribuni kulifikiria na kulifanyia kazi, kubadili au kupunguza heshima kubwa anayopewa kiongozi huyu kwa kutambuliwa kwa hadhi asiyoistahili kwa uongozi wake hapa nchini, Afrika Mashariki na Afrika....
Bora waiite Museveni eti?
 
Kama mnaona wanafaidi sana,basi watoe majina yote barabara ziwe kwa mfumo wa No. B7,A6,C2,D10 etc
Hapana.

Sio swali la kufaidi sana.

Hakuna anayefaidika kwa jina lake kuwa kwenye barabara au mtaa, lakini ni heshima ya kipekee anayopewa kiongozi au mtu yeyote kwa kutambua mchango wake katika jamii.

Kama ilivyo duniani kote, kama mtu alipewa heshima na hata sanamu lake kuwekwa kama kumbukumbu, na baadae akagundulika alikuwa mfanya biashara ya utumwa, masanamu hayo hung'olewa.
 
Hapana.

Sio swali la kufaidi sana.

Hakuna anayefaidika kwa jina lake kuwa kwenye barabara au mtaa, lakini ni heshima ya kipekee anayopewa kiongozi au mtu yeyote kwa kutambua mchango wake katika jamii.

Kama ilivyo duniani kote, kama mtu alipewa heshima na hata sanamu lake kuwekwa kama kumbukumbu, na baadae akagundulika alikuwa mfanya biashara ya utumwa, masanamu hayo hung'olewa.
Lln hayo yote hayana maana yoyote ile kwa wananchi maskini ambao ni 80%.
 
Wewe unaliona hivyo kwa kukosa upeo.
Wewe mwenye upeo wa kuwatukuza watu maarufu endelea kupambania kombe.

Mtu kama Fidel Castro alikataa jengo,barabara wala kitu chochote kile kuitwa jina lake nchini kwake pamoja na mchango wote aliokua nao nchini kwake.
 
Wewe mwenye upeo wa kuwatukuza watu maarufu endelea kupambania kombe.

Mtu kama Fidel Castro alikataa jengo,barabara wala kitu chochote kile kuitwa jina lake nchini kwake pamoja na mchango wote aliokua nao nchini kwake.
Fidel Castro alikataa. Aliulizwa?

Hao wote wenye kuheshimiwa na kutuzwa duniani kote, huwa wanaulizwa, wakubali au wakatae?

Sasa kama Fidel Castro alikataa, unahakika hakuna kitu chochote kama shule, barabara n.k., duniani kote visivyokuwa na jina lake?
Unataka kupotosha hapa kwamba mchango wake katika historia ya Cuba hautambuliki?

Kama wewe unaona hakuna maana yoyote ya kuwatambua viongozi waliochangia mambo ya muhimu katika maisha yao, hiyo haibadilishi utaratibu uliopo duniani kote wa kufanya hivyo.
 
Fidel Castro alikataa. Aliulizwa?

Hao wote wenye kuheshimiwa na kutuzwa duniani kote, huwa wanaulizwa, wakubali au wakatae?

sasa kama Fidel Castro alikataa, unahakika hakuna kitu chochote kama shule, barabara n.k., duniani kote visivyokuwa na jina lake?
Unataka kupotosha hapa kwamba mchango wake katika historia ya Cuba hautambuliki?

Kama wewe unaona hakuna maana yoyote ya kuwatambua viongozi waliochangia mambo ya muhimu katika maisha yao, hiyo haibadilishi utaratibu uliopo duniani kote wa kufanya hivyo.
'Fidel Castro alikataa. Aliulizwa?'

-Nakwambia Castro alikataa wewe unaniuliza aliulizwa?hahah aiseee.

'Sasa kama Fidel Castro alikataa, unahakika hakuna kitu chochote kama shule, barabara n.k., duniani kote visivyokuwa na jina lake?'

-Mtu kama Fidel Castro alikataa jengo,barabara wala kitu chochote kile kuitwa jina lake nchini kwake

Jitahidi kua unasoma nakuelewa jombaa.
 
Back
Top Bottom