Nawauliza Viongozi wa Jiji la Mwanza

Nawauliza Viongozi wa Jiji la Mwanza

'Fidel Castro alikataa. Aliulizwa?'

-Nakwambia Castro alikataa wewe unaniuliza aliulizwa?hahah aiseee.

'Sasa kama Fidel Castro alikataa, unahakika hakuna kitu chochote kama shule, barabara n.k., duniani kote visivyokuwa na jina lake?'

-Mtu kama Fidel Castro alikataa jengo,barabara wala kitu chochote kile kuitwa jina lake nchini kwake

Jitahidi kua unasoma nakuelewa jombaa.
Usidhani sikusoma hayo ya yeye"kukataa nchini kwake", ndio maana nikahoji kama historia ya Cuba haionyeshi uwepo wake. na mchango wake katika taifa hilo.

Na katika hilo la kuulizwa: inaonyesha dhahiri huelewi unachosoma. Ni kiongozi gani aliulizwa kama anakubali apewe heshima kwa mchango wake unaotambulika katika jamii? Au bado huelewi nifafanue zaidi?
 
Dah! Nilidhani unalalamikia ubovu wa barabara kumbe unalalamikia majina? Hopeless kbsa
Eeen Heee!, kama huelewi maana ya heshima inayoambatana na kutambuliwa huko huwezi kuona thamani yake. Kiufupi, wewe ni mjinga katika maswala haya, jaribu kujielimisha na sio kulalama bila kujua unacholalamikia.
 
Usidhani sikusoma hayo ya yeye"kukataa nchini kwake", ndio maana nikahoji kama historia ya Cuba haionyeshi uwepo wake. na mchango wake katika taifa hilo.

Na katika hilo la kuulizwa: inaonyesha dhahiri huelewi unachosoma. Ni kiongozi gani aliulizwa kama anakubali apewe heshima kwa mchango wake unaotambulika katika jamii? Au bado huelewi nifafanue zaidi?
Hakika kiswahili ni kigumu sana aisee.
Screenshot_2020-12-09-18-25-56-1.jpg
Screenshot_2020-12-09-18-26-49-1.jpg
 
Hivi ile inayoanzia round about ya Natta kwenda Bugando inaitwaje? Ilipewa lile jina kwa msingi upi? Naunga mkono, Jommo Kenyatta apewe barabara ya Butimba-TTC-Sweya.

Cc MK254 😀😀
 
Mnona huulizi ile barabara ya kuunganisha #Pamba road na rwagasore ambayo imeitwa ZONGII street, huyu zongii kaifanyia nini mwanza au Tanzania kwa ujumla?

Mleta mada una hoja ila umekosea kuanza na kenyatta.
 
Mnona huulizi ile barabara ya kuunganisha #Pamba road na rwagasore ambayo imeitwa ZONGII street, huyu zongii kaifanyia nini mwanza au Tanzania kwa ujumla?

Mleta mada una hoja ila umekosea kuanza na kenyatta.
Kuna inayounganisha rwagasore na Lumumba inaitw amir maftah
 
Mada hii haimhusu Fidel Castro, na wala Fidel Castro siyo kigezo kinachotumika duniani.

Hata hivyo, huelezi kama historia ya Cuba haimtambui sehemu yoyote kuhusu mchango wake katika uongozi wa nchi hiyo. Na tambua kwamba sio Castro pekee aliyekuwa na msimamo huo. Hata hapa kwetu Mwalimu Nyerere hakupenda kujengewa minara wakati angali hai.

Sasa nieleze kama Jomo Kenyatta naye alikataa jina lake lisiwekwe mahali popote na hawa watu wa Mwanza watakuwa wamekiuka matakwa yake. Kama hivyo ndivyo, huoni kwamba litakuwa jambo zuri wakiliondoa jina hilo kwenye barabara hiyo muhimu iliyopo Mwanza?
 
Mnona huulizi ile barabara ya kuunganisha #Pamba road na rwagasore ambayo imeitwa ZONGII street, huyu zongii kaifanyia nini mwanza au Tanzania kwa ujumla?

Mleta mada una hoja ila umekosea kuanza na kenyatta.
Hapana, sijakosea kuanza na Kenyatta.

Hiyo unayoisema wewe "Zongii street" hata kama sio jina la mtu aliyechangia chochote katika sehemu hiyo, jina hilo litakuwa na maana katika eneo hilo na wakazi wake wanaweza kueleza kwa nini mtaa huo ulipewa jina hilo.

Kama hawa viongozi wa Jiji wanajitungia tu majina ya kuweka kwenye mitaa bila ya kuwa na maana yoyote, basi watakuwa hawatimizi wajibu wao ipasavyo.
 
Hivi ile inayoanzia round about ya Natta kwenda Bugando inaitwaje? Ilipewa lile jina kwa msingi upi? Naunga mkono, Jommo Kenyatta apewe barabara ya Butimba-TTC-Sweya.

Cc MK254 😀😀
Hao watu wa Jiji wangekuwa ni watendaji makini, hiyo barabara ingestahili kuitwa "Bugando......"; na kama jina lililopo lilitolewa kwa sababu maalum, basi hiyo itaeleweka.
 
Hapana, sijakosea kuanza na Kenyatta.

Hiyo unayoisema wewe "Zongii street" hata kama sio jina la mtu aliyechangia chochote katika sehemu hiyo, jina hilo litakuwa na maana katika eneo hilo na wakazi wake wanaweza kueleza kwa nini mtaa huo ulipewa jina hilo.

Kama hawa viongozi wa Jiji wanajitungia tu majina ya kuweka kwenye mitaa bila ya kuwa na maana yoyote, basi watakuwa hawatimizi wajibu wao ipasavyo.
Zongii ni jina la mtu wewe
 
Zongii ni jina la mtu wewe
Hukuandika hivyo katika ujumbe niliojibu.

Basi kama ni jina la mtu, hapo tatizo liko wapi?

Bila shaka yoyote, mtaa huo ulipewa jina hilo kwa sababu maalum zinazomhusu "Zongii". Sasa hapo tatizo liko wapi?
 
Hukuandika hivyo katika ujumbe niliojibu.

Basi kama ni jina la mtu, hapo tatizo liko wapi?

Bila shaka yoyote, mtaa huo ulipewa jina hilo kwa sababu maalum zinazomhusu "Zongii". Sasa hapo tatizo liko wapi?

Sikuiandika Mimi aliandika voicer, na aliandika hivyohivyo ZONGII.
Sasa unauliza tatizo liko wapi Kwan kwa Kenyatta tatizo liko wapi?

Unasema Zongii alipewa kwa sababu maalum kwani Kenyatta alipewa bila sababu?!

Hizo sababu maalam unazosema zilizopelekea Zongii apewe mataa ni zipi?
 
Sikuiandika Mimi aliandika voicer, na aliandika hivyohivyo ZONGII.
Sasa unauliza tatizo liko wapi Kwan kwa Kenyatta tatizo liko wapi?

Unasema Zongii alipewa kwa sababu maalum kwani Kenyatta alipewa bila sababu?!

Hizo sababu maalam unazosema zilizopelekea Zongii apewe mataa ni zipi?
Kwani hukusoma niliyoandika kuhusu Jomo Kenyatta kutostahili kupewa heshima hiyo?

Hebu tueleza ya huyo "ZONGII" kama naye alisukumizwa tu heshima aliyopewa bila ya kuwa na vigezo stahiki.

Mimi sijui "ZONGII" anasifa gani kwani simjui, lakini Jomo Kenyatta najua mengi yanayomhusu, na karibu yote hayampi sifa za kuwa kwenye barabara muhimu kama hiyo iliyopo Mwanza.
 
Back
Top Bottom