Nauliza tu "Kwanini tusilime bangi badala ya korosho?"

Nauliza tu "Kwanini tusilime bangi badala ya korosho?"

GAZETI

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Posts
5,292
Reaction score
6,773
Yaani mambo mengine yanashangaza sana, Nimeshtuka baada ya kusikia kuwa Tani 30 za bangi zinafikia shilingi bilioni 122, tena wauzaji hulipwa Taslimu 'cash' si hivyo tu meli inaweza kutoka Tanzania na kupita nchi kadhaa bila kukamatwa mpaka mzigo unafika, itokee tu bahati mbaya kama ilivyotokea

Sasa kivumbi ni huku kwenye korosho, mwaka huu hizo tani 30 itakuwa ni sawa na shilingi mil 30 tena haitakuwa cash utalipwa kidogo kidogo kwa awamu3 au 4 sasa piga hesabu gharama za dawa na vibarua, mpaka mwisho utajikuta umebakiwa na milioni 10 tu.
si hivyo tu ni ngumu sana kuvusha Gunia la korosho kutoka kijiji kimoja kwenda kijiji kingine kabla hujakamatwa, maana mle kwenye vizuizi kuna askari ambao hukagua kama umebeba korosho au la!

Lakini ni rahisi sana kuvusha bangi kwenda kokote unakotaka bora usiwe msimu wa korosho kwani utapekuliwa kwa kuhisiwa umebeba korosho hatimaye bangi itaonekana Kwa mateso kama haya kwanini uslime bangi ambayo ina faida kubwa kuliko
korosho?

SI MIMI NI WAKULIMA NDIO WANAOULIZA, MIMI MUNGU WANGU ANAKATAZA BANGI KAMA SI HIVYO NINGELIMA TU!
 
Anza wewe kulima.
Yaani mambo mengine yanashangaza sana, Nimeshtuka baada ya kusikia
kuwa Tani 30 za bangi zinafikia shilingi bilioni 122, tena wauzaji hulipwa
Taslimu 'cash' si hivyo tu meli inaweza kutoka Tanzania na kupita nchi kadhaa
bila kukamatwa mpaka mzigo unafika, itokee tu bahati mbaya kama ilivyotokea

Sasa kivumbi ni huku kwenye korosho, mwaka huu hizo tani 30 itakuwa ni sawa
na shilingi 30,000 tena haitakuwa cash utalipwa kidogo kidogo kwa awamu3 au 4
sasa piga hesabu gharama za dawa na vibarua, mpaka mwisho utajikuta umebakiwa
na milioni 10 tu.
si hivyo tu ni ngumu sana kuvusha Gunia la korosho kutoka kijiji kimoja kwenda kijiji
kingine kabla hujakamatwa, maana mle kwenye vizuizi kuna askari ambao hukagua
kama umebeba korosho au la!

Lakini ni rahisi sana kuvusha bangi kwenda kokote unakotaka bora usiwe msimu
wa korosho kwani utapekuliwa kwa kuhisiwa umebeba korosho hatimaye bangi itaonekana
Kwa mateso kama haya kwanini uslime bangi ambayo ina faida kubwa kuliko
korosho?
SI MIMI NI WAKULIMA NDIO WANAOULIZA, MIMI MUNGU WANGU ANAKATAZA BANGI
KAMA SI HIVYO NINGELIMA TU!
 
Mkuu GAZETI wewe ndo unashtuka leo..!? mie nilishaanza miaka mitatu sasa kule Tarime... na maisha yangu yamebadilika.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu GAZETI wewe ndo unashtuka leo..!? mie nilishaanza miaka mitatu sasa kule Tarime... na maisha yangu yamebadilika.
Aise,kumbe hii ndio sababu ya kupata wafuasi wengi wenye akili za ku remotiwa eeeh.
Alafu nasikia kwamba eti wewe ndiye uliyepewa tenda ya kusupply hivyo "ving'amuzi" na pale 'M4C' ni zuga tu.
 
Last edited by a moderator:
Kwa kuwa tunalima tumbaku, tunalima ngano ("biya"!) nk si mbaya kuifikiria kulima bange pia?
 
Hivi mcocaine unastawi katika hali gani ya hewa........?

Kwenye mwinuko wa wastani wa mita 5000 juu ya usawa wa bahari inastawi vizuri, mfano maeneo ya mteremko wa mlima kilimanjaro i.e rombo, marangu na machame kule inastawi vizuri, ni kutokana na utafiti wangu binafsi....
 
naona wakat unaandika hivi ulikuwa ushapuliza kitu cha Tarime.
ushajiuliza na madhara yake kwa vijana na kuongezeka kwa uhalifu na kuua kizazi chetu kiakili
 
Kuna jamaa anaitwa chusa anajua faida za hii kitu, coz yeye na wafanyakazi wake wote ni ganja tu. Akili zao zinawatuma kufanya chochote ila zaidi bangi yao inawatuma kuua . Bangi ni hatari sana kwa taifa.
 
Mkuu GAZETI wewe ndo unashtuka leo..!? mie nilishaanza miaka mitatu sasa kule Tarime... na maisha yangu yamebadilika.
Ok, nitakuona mkuu ili nipate ushauri zaidi, serikali yetu haiko tayari kutuona tunaendelea
kupitia mifumo ya halali.
 
Kwa kuwa tunalima tumbaku, tunalima ngano ("biya"!) nk si mbaya kuifikiria kulima bange pia?
Yaa, tunaweza kulima halafu tukapiga marufuku kutumika hapa Tanzania
ikawa inasafirishwa kwenda njje ya Afrika tu kwani si kuna vitu ambavyo
huko hawatumii lakini wanavileta Afrika kama dampo vile?
 
naona wakat unaandika hivi ulikuwa ushapuliza kitu cha Tarime.
ushajiuliza na madhara yake kwa vijana na kuongezeka kwa uhalifu na kuua kizazi chetu kiakili
Hapana, nilikuwa nimetoka kufuatilia malipo ya korosho ambazo toka
tumekopwa mwaka jana mpaka leo hatujalipwa.
 
#Source ?
Mungu Hakatazi Bangi Meku.
Dah kumbe. Basi hakuna shida mkuu hivi mbegu nzuri inapatikana wapi maana
kuna mtu anayo ya msumbiji sasa ile ni kali kuliko ya Arusha kwa maelezo ya
watumiaji.
 
hata utengenezaji wa tindikali unalipa sana. siku hizi ni wewe tu na kama unataka kula na walio juu.
 
Kwa kweli sina uhakika sijawai jaribu ya msumbiji, mi natumia ya arusha, it suits me.
mbegu nzuri inatoka kwa mmea mzuri tu hakunaga cha mahali.
 
nchimbi njoo huku kuna watu hatari sana... achana na chadema.
 
hata utengenezaji wa tindikali unalipa sana. siku hizi ni wewe tu na kama unataka kula na walio juu.
Hapana, tatizo muda si mrefu tindikali itachukuliwa kama zana ya kigaidi.
 
Back
Top Bottom